Kiểm tra dùm mình kỹ thuật dl

Toàn chỗ ae gymer với nhau, nói thật: riêng bài deadlift này 2 bạn chả có tí kiến thức tẹo nào về nó cả, toàn đi phán linh tinh. Khi nào thực sự hiểu về bản thân mình, hiểu về quá trình rèn luyện của mình, deadlift > 1,5 body weight thì hãy tư vấn cho các mem khác.
Riêng bạn chủ topic: search google cái tên Alan Thrall , xem video và suy nghĩ về nó, sẽ giúp bạn rút ngắn đc 1/2 quãng đường đang đi đó.
Phân tích hộ cái sai nào,kiểu này thật sự bực mình mà đéo nở buông lời cay đắng =)))
Mình deadlift yếu,chỉ gấp 2 lần body weight + vài chục kg thôi và mục tiêu tất nhiên vẫn là tăng :)))

Toàn chỗ ae gymer với nhau, nói thật: riêng bài deadlift này 2 bạn chả có tí kiến thức tẹo nào về nó cả, toàn đi phán linh tinh. Khi nào thực sự hiểu về bản thân mình, hiểu về quá trình rèn luyện của mình, deadlift > 1,5 body weight thì hãy tư vấn cho các mem khác.
Riêng bạn chủ topic: search google cái tên Alan Thrall , xem video và suy nghĩ về nó, sẽ giúp bạn rút ngắn đc 1/2 quãng đường đang đi đó.
Deadlift: Những kiến thức cần biết | webthehinh.com
đọc mục Một số hướng dẫn để cải thiện kỹ thuật Deadlift:

Bạn nên hạ mông ở giai đoạn setup thêm 1 chút nữa để cho lưng đc thẳng. ở giai đoạn này chú ý gồng chặt core, ngực ưỡn. Mà mình nghĩ chắc bạn hợp sumo hơn rồi. ý kiến cá nhân của mình là như vậy
Góp ý hợp lí rồi bác,nhưng em thấy kiểu đéo nào cũng được hết á miễn là kĩ thuật chuẩn =)))
Thêm 1 cái lỗi nữa là hạ phần hông xuống hơi sớm nên thanh tạ khi hạ xuống không theo được 1 đường thẳng tự nhiên,nên hạ phần lưng và hông đồng thời nhau thì sẽ hạ được thẳng tự do

Góp ý hợp lí rồi bác,nhưng em thấy kiểu đéo nào cũng được hết á miễn là kĩ thuật chuẩn =)))
Thêm 1 cái lỗi nữa là hạ phần hông xuống hơi sớm nên thanh tạ khi hạ xuống không theo được 1 đường thẳng tự nhiên,nên hạ phần lưng và hông đồng thời nhau thì sẽ hạ được thẳng tự do
Ý của mình là do thấy giai đoạn hạ toàn bị vướng chân nên mình nghĩ là hợp với sumo hơn. Còn tất nhiên kĩ thuật tốt thì kiểu gì mà chả đc :)

Chẳng có gì để mà nhận xét cả, vì chả có cái nào đúng từ các điểm: chân, hông, lưng, đầu. Đấy là còn chưa nói đến cách vận lực, kĩ thuật hip drive, stretch dãn cơ .v.v... :). Nói chung là không bắt đầu từ căn bản nên thành ra cứ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tự phát thôi ;).
Còn thế nào là căn bản thì đây:

đã
Chẳng có gì để mà nhận xét cả, vì chả có cái nào đúng từ các điểm: chân, hông, lưng, đầu. Đấy là còn chưa nói đến cách vận lực, kĩ thuật hip drive, stretch dãn cơ .v.v... :). Nói chung là không bắt đầu từ căn bản nên thành ra cứ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tự phát thôi ;).
đã xem và sẽ sửa

đã xem và sẽ sửa

ka ka (y) Đường chú đi còn dài và xa lắm ! Good luck !
ka ka (y) Đường chú đi còn dài và xa lắm ! Good luck !
Xin rút lại câu nói vì đi làm về kiểu mệt mỏi hay bực mình =)))
Cơ mà phải công nhận 1 điều rằng bác nguy hiểm vcđ
Góp ý bằng tiếng việt luôn còn dễ hình dung,clip chỉ mang tính chất mô phỏng thôi vì nói chả hiểu cc gì =))))

Lần sửa cuối:
Xin rút lại câu nói vì đi làm về kiểu mệt mỏi hay bực mình =)))
Cơ mà phải công nhận 1 điều rằng bác nguy hiểm vcđ
Góp ý bằng tiếng việt luôn còn dễ hình dung,clip chỉ mang tính chất mô phỏng thôi vì nói chả hiểu cc gì =))))
mình thấy cái video bao quát hết rồi mà, cứ thế mà theo thôi, trăm nghe không bằng 1 thấy mà :D:D:D:D