Tập cardio và thể dục

FascistKid

Trial Admin
Ban Quản Trị
Chủ đề dành cho các anh chị em thảo luận về các vấn đề liên quan tới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cardio và thể dục.

Last edited by a moderator:
cho em hỏi HIIT VÀ MAX OT giống và khác nhau chỗ nào vậy
thấy cả 2 đèu bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cừơng độ cao

Anh chị em cho mình hỏi chút. Tình hình là mình đang đi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình nhưng có ý định chuyển sang bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Insanity nhưng đang băn khoăn với phom người của mình không biết liệu có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào được k? Mình cao 1m67 nặng 53, 54kg phom người thì nhỏ nhưng phần bụng và phần lườn hơi mỡ một chút nhưng cũng chắc (đánh phòng mãi không bé được) còn chân mình thì lại quá bé. Sau một thời gian mò mẫm và đã down của full bộ Insanity kết quá nhưng đang băn khoăn k biết có nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào không nên nhờ ace tư vấn giúp. Nếu bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào được thì phải ăn uống nhưng thế nào. Nếu không bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào được thì có pp nào khác để bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bụng bớt mỡ và chân to lên k? Mong ace giúp đỡ!
Chân thành cám ơn!

anhlong1122

Dragonborn
Ban Quản Trị
Insanity chủ yếu là để giảm mỡ, mà bạn thì ko có bao nhiêu mỡ đâu, để dành đấy mà bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ cho khỏe đi

có anh chị nào đã từng thử chưa ạ ,giúp em với , em k biết phải HIIT với máy xe đạp thế nào , vì e có vấn đề về khớp nên k HIIT truyền thống dc ạ

Em cao 1m75 nặng 65 kg , người em không phải gầy, chưa có cơ mấy, nhưng cũng có tí mỡ bụng, em định bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào insanity để có thân hình men hơn tí , các bác cho e hỏi là với thể trạng của em thì có thích hợp bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào không ạ, vì em muốn tăng cân nhưng giảm mỡ ạ, nghe mấy bác bảo cái này chỉ thích hợp mấy ông béo bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nên em cũng hơi lăn tăn, em sợ bị xút cân vì em mà xút cân là cái mặt hốc hác ngay nên chỉ cần xút mỡ bụng với mông thôi ạ

Đi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình sẽ thích hợp hơn. Chịu khó tìm trong diễn đàn các bài viết. Những vấn đề bạn quan tâm đã nói rất nhiều

the tap insanity cơ lên có đẹp không ạ, hay chỉ giảm mỡ thôi, tại vì em rất ít thời gian để đến phòng gym mà nó lại xa nên hơi bất tiện , chỉ có cái này tại gia may ra e còn cố dc ạ, ngày trước cũng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym 3t rồi nhưng không ăn thua vì ít time quá

the tap insanity cơ lên có đẹp không ạ, hay chỉ giảm mỡ thôi, tại vì em rất ít thời gian để đến phòng gym mà nó lại xa nên hơi bất tiện , chỉ có cái này tại gia may ra e còn cố dc ạ, ngày trước cũng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym 3t rồi nhưng không ăn thua vì ít time quá
Mỗi ngày tối đa 40p, 3 - 5 buổi 1 tuần tùy giáo trình.
Còn insanity mỗi ngày 40p. 6 buổi 1 tuần. Cái nào mất nhiều thời gian hơn
Do ý thức của bạn cả thôi
Insantiny chủ yếu là đốt mỡ, không có nhiều cơ.

có anh chị nào đã từng thử chưa ạ ,giúp em với , em k biết phải HIIT với máy xe đạp thế nào , vì e có vấn đề về khớp nên k HIIT truyền thống dc ạ
Có nhiều cách HIIT, nếu sử dụng xe đạp thì có các cách sau:
- Cách 1: 30" nhanh và 30" chậm
Khởi động mức nhẹ nhất trong vài phút. Sau đó đạp xe với tốc độ nhanh nhất có thể (hoặc để ở chế độ tải nặng nhất), đạp trong 30". Đạp chậm trong thời gian nghỉ 30" và tiếp tục lặp lại chu kỳ trên. (Ý quên: không có phần khởi động nha). Dành thêm 5' đạp chậm để nghỉ, giãn cơ, bài tiết mồ hôi (quan trọng này).
- Cách 2: 60" nhanh và 60" chậm.
Khởi động như trên. Sau đó đạp xe với tốc độ nhanh hơn (hoặc để ở chế độ tải nặng nhất), đạp trong 50". Trong 10" cuối đạp xe hết sức để đốt calo. 60" sau đạp chậm để nghỉ. Lặp lại chu kỳ trên. Dành thêm 5' đạp chậm để nghỉ, giãn cơ, bài tiết mồ hôi (quan trọng này).
- Cách n: còn nhiều cách khác nhờ ae WTH giúp nhé.

Có nhiều cách HIIT, nếu sử dụng xe đạp thì có các cách sau:
- Cách 1: 30" nhanh và 30" chậm
Khởi động mức nhẹ nhất trong vài phút. Sau đó đạp xe với tốc độ nhanh nhất có thể (hoặc để ở chế độ tải nặng nhất), đạp trong 30". Đạp chậm trong thời gian nghỉ 30" và tiếp tục lặp lại chu kỳ trên. (Ý quên: không có phần khởi động nha). Dành thêm 5' đạp chậm để nghỉ, giãn cơ, bài tiết mồ hôi (quan trọng này).
- Cách 2: 60" nhanh và 60" chậm.
Khởi động như trên. Sau đó đạp xe với tốc độ nhanh hơn (hoặc để ở chế độ tải nặng nhất), đạp trong 50". Trong 10" cuối đạp xe hết sức để đốt calo. 60" sau đạp chậm để nghỉ. Lặp lại chu kỳ trên. Dành thêm 5' đạp chậm để nghỉ, giãn cơ, bài tiết mồ hôi (quan trọng này).
- Cách n: còn nhiều cách khác nhờ ae WTH giúp nhé.
tks anh , nhưng em k rành lắm sử dụng máy chạy xe đạp thế nào

bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào các bài hiit,tabata trong quá trình bulk cơ có làm cho cơ tăng chậm hơn k ạ ? và cho hỏi cái nữa là hít xà lòng bàn tay hướng ra ngoài có hiệu quả như hướng vào trong k ?

Nếu chuẩn bị mua về nhà thì bên bán sẽ hướng dẫn (khá đơn giản), nếu ra phòng tận thì sẽ có HLV hướng dẫn, khỏi lo. Thực ra thì chỉ có 1 nút xoay tăng giảm độ nặng nhẹ thôi, thường đặt phía trước cho dễ sử dụng.

Hiit, tabata trong quá trình bulk có làm cho cơ tăng chậm hơn không thì mình không rõ.
Còn tay hướng vào trong hay ra ngoài thì mỗi cái nó một công dụng?
-Trong thì lên tay cơ tay trước.
-Ngoài thì lên vai + xô

Nếu chuẩn bị mua về nhà thì bên bán sẽ hướng dẫn (khá đơn giản), nếu ra phòng tận thì sẽ có HLV hướng dẫn, khỏi lo. Thực ra thì chỉ có 1 nút xoay tăng giảm độ nặng nhẹ thôi, thường đặt phía trước cho dễ sử dụng.
tks anh nhiu lam , sr may em mat unikey

mình thì nghĩ là sẽ chậm đấy vì đa số mng ưa 3 tháng bulk cơ 1 tháng siết. Đành chờ pro vào giải đáp cho ban vậy. chúc tìm dc câu tl tốt nhất nhé

Trước tiên e xin gởi lời chào thân ái, trân trọng và nồng nhiệt nhất đến ACE WTH ạ :)
Em xin tự giới thiệu e là lính mới :D
Hôm nay e mạo muôi lập ra cái thớt này mong ACE truyền đạt cho em chút kinh nghiệm về việc luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào.
Chuyện là vầy: Theo lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thì thường ngày em thức lúc 4h30 để HIIT xong rồi chạy bộ nhẹ ra biển ngắm MT mọc, chiều 5h30 đi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ. Mọi chuyện vẫn trôi qua hàng ngày 1 cách êm đềm :love:

Cho đến 1 ngày những cơn bão kéo đến và mưa liên tục vào buổi sáng làm e không thể nào thực hiện được lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào của mình nữa :nailbiting:

Thế là e quyết định sau khi đi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ về sẽ HIIT bù vì e lo sợ một mai khi qua mùa mưa này bụng e sẽ đóng 1 lớp mỡ dầy cui:banghead:

ACE WTH CHO EM HỎI LÀ SAU KHI ĐI TẬP TẠ VỀ CÓ NÊN HIIT KHÔNG Ạ

Em xin chân thành cám ơn sự quan tâm tận tình giúp đỡ của ACE WTH đối với em trong cơn khó khăn hoạn nạn này ạ :giggle:

mình thì không biết có được không ! nhưng mình ngày nào cũng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ xong là lên máy đi bộ nhanh 60 phút nữa rồi mới về

nếu bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ xong mà vẫn HIIT được thì mình nghĩ có khí bạn làm cả 2 đều chưa hết sức, ko biết phải thế ko

hì hì nếu z thì k còn mục đích tăng cơ nữa ùi , mà là aebrobic => giảm cân , cơ bắp chai lì
Tập như vậy bị chai cơ hả bạn :eek:
Đẹp nhất là ngày bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ, ngày HIIT đan xen nhau ;)
Mình mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào và đang mần theo giáo án của anh sonvalentine tuần 6 buổi, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ít quá có tốt không bạn :)

nếu bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ xong mà vẫn HIIT được thì mình nghĩ có khí bạn làm cả 2 đều chưa hết sức, ko biết phải thế ko
Mình không biết nữa chứ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ xong về khoàng nữa tiếng sau là khỏe lại rồi bay ra công viên quất mấy vòng thôi, thấy k sao cả :hungry:

mình nghĩ bạn nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ 3-4 buổi, còn lại bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào HIIT thì đẹp hơn, chứ ôm cả 2 cái tạ và HIIT chỉ cách nhau có 30' thì lợi bất cập hại :dead: