Kinh nghiệm khi mua whey trên MyProtein

Hi anh em, như đã hứa thì mình sẽ cung cấp cho anh em cách mua whey online trên myprotein. Nếu ai đang xài whey của hãng này có thể mua trực tiếp với giá khá tốt vào những đợt giảm giá.

Mình vừa ship về thành công 1 whey isolate 10lbs và 1 casein 5lbs của hãng này với giá khá tốt. Hàng này khi về đến VN phải chịu 15% thuế nhập khẩu và 10% VAT. Ngoài ra bạn sẽ bị làm khó vụ kiểm định sản phẩm. Với đơn hàng dưới 2tr thì kiểm định tốn 150k và đơn hàng trên 2tr thì kiểm định tốn 1.6tr. Tuy nhiên các bạn không cần lo lắng, chỉ cần nói mua về dùng cá nhân và xin nộp thuế thôi là được. Tổng tiền mình tốn cho whey isolate 10lbs tính luôn cả thuế tầm 2tr. Rẻ hơn khá nhiều so với mua ở đây.

Cách thức để mua hàng rất đơn giản, chỉ cần bạn có visa credit là được. Nếu bạn là người mua lần đầu tiên bạn có thể xài code này sẽ được giảm thêm 25% LALV-R1

Chúc anh em mua được giá hời :D.

Hi anh em, như đã hứa thì mình sẽ cung cấp cho anh em cách mua whey online trên myprotein. Nếu ai đang xài whey của hãng này có thể mua trực tiếp với giá khá tốt vào những đợt giảm giá.

Mình vừa ship về thành công 1 whey isolate 10lbs và 1 casein 5lbs của hãng này với giá khá tốt. Hàng này khi về đến VN phải chịu 15% thuế nhập khẩu và 10% VAT. Ngoài ra bạn sẽ bị làm khó vụ kiểm định sản phẩm. Với đơn hàng dưới 2tr thì kiểm định tốn 150k và đơn hàng trên 2tr thì kiểm định tốn 1.6tr. Tuy nhiên các bạn không cần lo lắng, chỉ cần nói mua về dùng cá nhân và xin nộp thuế thôi là được. Tổng tiền mình tốn cho whey isolate 10lbs tính luôn cả thuế tầm 2tr. Rẻ hơn khá nhiều so với mua ở đây.

Cách thức để mua hàng rất đơn giản, chỉ cần bạn có visa credit là được. Nếu bạn là người mua lần đầu tiên bạn có thể xài code này sẽ được giảm thêm 25% LALV-R1

Chúc anh em mua được giá hời :D.
là sao bác chỉ em với visa card em có rồi nhưng mua kiểu gì giúp e vs

(n) tui thấy nếu rẻ sát giá 2triệu thì cũng gần bằng shop ở sg rồi còn gì.

:unsure: sao bảo code gì đó cho lần đầu tiên mua, rồi còn tiền thuế chưa, phí ship, ship mấy ngày

Vừa tính thử đây. Bên us.mypro thì không có ship về VN nên qua bên uk.mypro. 1 bịt isolate 5kg + 1 hộp protein bar 12 thanh + ship = 113.60 euro, nếu như đúng theo bác trên thì về VN +25% thuế nữa sẽ thành 142 euro = ~3.455.000Bác :))) các bác thấy sao???

là sao bác chỉ em với visa card em có rồi nhưng mua kiểu gì giúp e vs
Visa thì phải ra ngân hàng làm á, mình xài hsbc.

(n) tui thấy nếu rẻ sát giá 2triệu thì cũng gần bằng shop ở sg rồi còn gì.
Ở sg mình thấy rẻ nhất là 2.8tr, nếu bạn thấy 800 không đáng thì mua ở sg cũng được, nhanh gọn khỏi chờ đợi

mình vừa coi trên mypro us my pro isolate 11lbs thêm code giảm giá 25% là còn 75$ tính co có 1tr8
Canh dịp sale mua thì rẻ bèo, giá mình mua 2 bịch nè

:unsure: sao bảo code gì đó cho lần đầu tiên mua, rồi còn tiền thuế chưa, phí ship, ship mấy ngày
Code đó là riêng cho lần mua đầu tiên, còn trên site nó giảm là khác nữa, mình chưa kiểm tra thử xem 2 code xài chung được không vì account mình đã mua 1 lần rồi. Thường mua tầm 60 bảng thì free ship rồi, không quan tâm phí ship đâu. EMS sẽ ship, tầm 2 tuần là về tới.

Trang web mình mua đây, quên gửi cho mọi người :D

Myprotein | Sports Nutrition Supplements | Free UK Delivery

Sao mình mua không có free ship vậy bạn???
Mà bạn có chắc cái phí kiểm định gì đó là không tính không? Mình sợ order về nó bắt đóng 1tr8 là thấy mẹ... :))))

Hay là do địa chỉ, mình ở HCM quận 10. Mới add vào thử vẫn free ship. Chứ nếu mà có phí ship thì coi bộ hơi mắc á. Còn vụ 1.8tr thì mình không dám chắc nhá, nhưng mình thấy nó chỉ làm màu thôi. Hồi sáng sau khi nhận hàng mình chi cho nó 25% nó còn cho cả số đt bảo khi nào có ship nữa cứ gọi nó. Nếu bạn ở HCM thì mình sẽ cho bạn số :D :D

Attachments

Hay là do địa chỉ, mình ở HCM quận 10. Mới add vào thử vẫn free ship. Chứ nếu mà có phí ship thì coi bộ hơi mắc á. Còn vụ 1.8tr thì mình không dám chắc nhá, nhưng mình thấy nó chỉ làm màu thôi. Hồi sáng sau khi nhận hàng mình chi cho nó 25% nó còn cho cả số đt bảo khi nào có ship nữa cứ gọi nó. Nếu bạn ở HCM thì mình sẽ cho bạn số :D :D
Thank bạn...
Tại mình add địa chỉ công ty ở Long An vì đang làm ở đây, đỡ phải chạy về nhà nhận hàng... vậy để mình add lại địa chỉ trên tphcm, bạn cho mình sdt bên ship nha. Thank bạn.. free ship thì ngon rồi :)))

mình đang định dùng loại này, bạn tư vấn giúp mình vs
Mypro thì mình thấy rẻ và ổn nhất rồi bạn. Mình dùng vani phải pha nhiều nước, 1sv khoảng 400ml, vì nó hơi ngọt, bọt hơi nhiều nhưng mình thích như vậy. Nói chung là ngon trong tầm giá.... :)

1 thanh niên share code để nhận $15 cho mỗi người dùng code giảm giá 25% :D. Mình ở Úc, mua 5kg myprotein isolate unflavour, 5kg gainer choco mint, 4 BCAA 4:1:1, 1 shake 500ml hết tầm 3 triệu rưỡi do được cái code giảm giá 30% và nó tặng kèm thêm 1 vitamin bundle. Còn việc dùng code thì chỉ có thể dùng 1 loại code thôi nha mọi người. Ví dụ có promotion giảm giá 30% khi bạn mua trên $150 gì đó thì nó sẽ tự động apply cho các bạn cho dù bạn nhập code khác nó cũng thế.

Ai có lòng hảo tâm thì khi mua apply code TUNG-R21 của mình vô với nhá (y)

1 thanh niên share code để nhận $15 cho mỗi người dùng code giảm giá 25% :D. Mình ở Úc, mua 5kg myprotein isolate unflavour, 5kg gainer choco mint, 4 BCAA 4:1:1, 1 shake 500ml hết tầm 3 triệu rưỡi do được cái code giảm giá 30% và nó tặng kèm thêm 1 vitamin bundle. Còn việc dùng code thì chỉ có thể dùng 1 loại code thôi nha mọi người. Ví dụ có promotion giảm giá 30% khi bạn mua trên $150 gì đó thì nó sẽ tự động apply cho các bạn cho dù bạn nhập code khác nó cũng thế.

Ai có lòng hảo tâm thì khi mua apply code TUNG-R21 của mình vô với nhá (y)
Nói vậy dùng code nào là chết cứng 1 cod k đổi đc à. Nếu tui xài code của ông là ông đc 15$ cho mỗi lần mua à

Nói vậy dùng code nào là chết cứng 1 cod k đổi đc à. Nếu tui xài code của ông là ông đc 15$ cho mỗi lần mua à
Tất nhiên là ko, lúc đầu tôi dùng code bọn tây để mua giảm giá. Sau đó tôi lại dùng code khác được. Cái đó giống như kiểu chơi game, invite bạn bè thì người chơi được tặng quà ấy.

Visa thì phải ra ngân hàng làm á, mình xài hsbc.

Ở sg mình thấy rẻ nhất là 2.8tr, nếu bạn thấy 800 không đáng thì mua ở sg cũng được, nhanh gọn khỏi chờ đợi

Canh dịp sale mua thì rẻ bèo, giá mình mua 2 bịch nè
Xem đính kèm 105645

Code đó là riêng cho lần mua đầu tiên, còn trên site nó giảm là khác nữa, mình chưa kiểm tra thử xem 2 code xài chung được không vì account mình đã mua 1 lần rồi. Thường mua tầm 60 bảng thì free ship rồi, không quan tâm phí ship đâu. EMS sẽ ship, tầm 2 tuần là về tới.

Trang web mình mua đây, quên gửi cho mọi người :D

Myprotein | Sports Nutrition Supplements | Free UK Delivery
Ủa bạn ơi, mình cũng order bên Mypro về, nó báo ship bằng Trakpak, hiện tại status đang là HELD FOR CUSTOMS INSPECTION.
Bữa EMS nó cũng gọi nhỡ cho mình 2 cuộc mà không cầm dt theo nên k biết có phải ship hàng không (Vì mình k còn nhận bất cứ hàng j khác trong thời gian này )
Check Email thì chả có vẹo j từ EMS nên giờ mù tịt chả biết hàng của mình nó đang ở đâu. Có giữ ở Hải Quan hay không thì cũng chả biết vì chả thấy gọi gì.

Trường hợp này có bthường không hay mình nên hỏi bên Mypro nhỉ ?

Thanks.

mình đang định dùng loại này, bạn tư vấn giúp mình vs
Cứ đọc kỹ những gì mình viết là được

Code bạn chỉ dùng cho đơn hàng đầu tiên thôi từ lúc tạo nick thôi, lần 2 không được tính. Nếu muốn nữa thì tạo nick khác :D

Ủa bạn ơi, mình cũng order bên Mypro về, nó báo ship bằng Trakpak, hiện tại status đang là HELD FOR CUSTOMS INSPECTION.
Bữa EMS nó cũng gọi nhỡ cho mình 2 cuộc mà không cầm dt theo nên k biết có phải ship hàng không (Vì mình k còn nhận bất cứ hàng j khác trong thời gian này )
Check Email thì chả có vẹo j từ EMS nên giờ mù tịt chả biết hàng của mình nó đang ở đâu. Có giữ ở Hải Quan hay không thì cũng chả biết vì chả thấy gọi gì.

Trường hợp này có bthường không hay mình nên hỏi bên Mypro nhỉ ?

Thanks.
HELD FOR CUSTOMS INSPECTION là đang bị kẹt lại bên hải quan nhá, bạn nên nghe đt rồi thương lượng nộp thuế thôi, không nó bắt kiểm định tùm lum hết. Thứ tự sẽ thế này

05/04/2017 14:00:00 DELIVERED

05/04/2017 11:26:00 CUSTOMS CLEARED 433
01/04/2017 08:36:00 HELD FOR CUSTOMS INSPECTION 437

Cứ đọc kỹ những gì mình viết là được

Code bạn chỉ dùng cho đơn hàng đầu tiên thôi từ lúc tạo nick thôi, lần 2 không được tính. Nếu muốn nữa thì tạo nick khác :D

HELD FOR CUSTOMS INSPECTION là đang bị kẹt lại bên hải quan nhá, bạn nên nghe đt rồi thương lượng nộp thuế thôi, không nó bắt kiểm định tùm lum hết. Thứ tự sẽ thế này

05/04/2017 14:00:00 DELIVERED

05/04/2017 11:26:00 CUSTOMS CLEARED 433
01/04/2017 08:36:00 HELD FOR CUSTOMS INSPECTION 437
Vậy là mình đợi phía Hải Quan gọi rồi nộp thuế thôi đúng k bạn ?
Cơ mà theo mình biết thì whey là hàng miễn thuế nhập khẩu mà, sao bạn lại bị thu 15% nhập khẩu nhỉ ?
Nguồn: Tra cứu Biểu thuế XNK -
Tariff

Thank you.

Vậy là mình đợi phía Hải Quan gọi rồi nộp thuế thôi đúng k bạn ?
Cơ mà theo mình biết thì whey là hàng miễn thuế nhập khẩu mà, sao bạn lại bị thu 15% nhập khẩu nhỉ ?
Nguồn: Tra cứu Biểu thuế XNK -
Tariff

Thank you.
Tìm đúng mã hs là ra thôi bác: HS Tariff codes for Whey protein powder for 141 countries | DutyCalculator
Trước em gửi hàng từ Mỹ về cũng thắc mắc 1 lần như bác
P/s: nếu biết áp mã HS có khi phải nộp 3% thuế NK thôi :))

Lần sửa cuối:
Ưa Thích: TVC
Thật ra vụ kiểm định mới mệt, chứ thuế thì vẫn rẻ hơn mua ở đây thôi. Bạn nên gọi lên tổng đài ems đọc mã đơn hàng để nó kiểm tra. Chứ chờ nó biết khi nào :v

Rẻ đc hơn 1trieu phải ko bạn... ý mình là ở vietnam nó bán cái này bao nhieu bịch 10lbs ??? Hỏi tiếp là uống cái này đuoc mấy tháng thì hết bich 10lbs ? Cảm on ban nhe... chuc luon vui ve

Thật ra vụ kiểm định mới mệt, chứ thuế thì vẫn rẻ hơn mua ở đây thôi. Bạn nên gọi lên tổng đài ems đọc mã đơn hàng để nó kiểm tra. Chứ chờ nó biết khi nào :v
Khổ nỗi là bên TrakPak nó đết có email j chuyển tiếp, EMS nó cũng gọi nhỡ 1 lần rồi tịt nên mình k có mã đơn vận của nó để mà hỏi mới mệt nè.

Tính ra mình order về cũng chả rẻ hơn bao nhiêu mà đc cái có mùi mình muốn thử. Sắp hết whey rồi mà đợi cái này hơi mệt à nha @@

sao bạn không nhập về bán nhỉ ? isolate nhập 2tr mà bán 2.5tr chắc đầy ng mua . có gì bán cho mình cũng dc .

Khổ nỗi là bên TrakPak nó đết có email j chuyển tiếp, EMS nó cũng gọi nhỡ 1 lần rồi tịt nên mình k có mã đơn vận của nó để mà hỏi mới mệt nè.

Tính ra mình order về cũng chả rẻ hơn bao nhiêu mà đc cái có mùi mình muốn thử. Sắp hết whey rồi mà đợi cái này hơi mệt à nha @@
Mình ở tỉnh hải duong ship về có đắt hơn ko .. mua thì bao lâu là co

sao bạn không nhập về bán nhỉ ? isolate nhập 2tr mà bán 2.5tr chắc đầy ng mua . có gì bán cho mình cũng dc .
không dễ ăn của ngộ đâu, muốn nhập số lượng lớn để bán thì bạn phải lập công ty, xin giấy phép nhập khẩu, kiểm định của bộ y tế, ... Do mình nhập số lượng nhỏ nên hải quan nó mới cho qua như vậy

Đúng rồi, mua dùng cá nhân thì khác, chứ mua số lượng lớn phải quen biết hải quan, chung chi thì may ra :D :D