Hướng dẫn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào front lever theo 5 bước

Tại sao Front lever là động tác khó bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện?
Thực tế mà nói, mình cũng từng chứng kiến và nghe được, thực hiện front lever thì khó hơn cả kéo 1 tay chin-up. Trong trường hợp này, mình nghĩ nó còn tùy thuộc vào mức độ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện chuyên môn của mỗi người.

Theo kinh nghiệm bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện của mình, front lever sẽ có cấp độ khó gấp 2 hoặc 3 lần so với back lever. Vì khi làm front sẽ đòi hỏi bạn biết cách tận dụng phần xô (lats) để khóa chặt giữ thăng bằng cơ thể song song với mặt đất. Nó sẽ trở nên khó khăn, tốn nhiều sức hơn nếu bạn không biết tận dụng được phần xô. Chính vì thế, thực hiện front-lever sẽ bất lợi hơn back lever nhiều.

5 bước để bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào front lever
Trong bài này, Tin sẽ hướng dẫn các bạn 5 bước để có thể bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào front-lever. Hãy theo dõi các bước, chắc chắn bạn sẽ làm được nếu kiên trì. Đừng nản chí nhé!

Lời khuyên: Một điều giúp bạn thực hiện front-lever, bất kể các bước bạn đang bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào. Hai tay bạn không chỉ nắm chặt kéo thanh xà hướng xuống, mà còn phải kết hợp cảm giác kéo tay bạn ra ngoài. (cảm giác như bạn đang nắm thanh xà hạ xuống và bẻ cong lại) Hành động này có thể giúp thăng bằng để bạn giữ được vị trí tốt hơn.

1. Tuck Front Lever

Front-lever giữ ngang và co-gấp 2 chân lại
Nắm lấy thanh xà, nâng phần hông và co 2 chân lên, đồng thời nghiên người về phía sau. Bạn tận dụng co toàn bộ cơ thể lại gọn nhất nhằm đỡ tốn nhiều sức giữ. Nếu có thêm sức mạnh, bạn nên kết hợp kéo pull-up.

2. Advanced Tuck Front Lever

Tăng độ khó của Tuck Front-Lever
Tại vị trí tuck front lever, bạn bắt đầu duỗi 2 chân tiến ra xa hơn. Hai chân bạn bắt đầu đặt hướng vuông góc với cơ thể, phần vai ngã về phía sau. Đồng thời phần lưng của bạn buộc phải giữ thẳng gần như song song với mặt đất. Lúc này, độ khó kèm sức nặng sẽ tăng thêm.

3. One Leg Front Lever

Giữ Front-lever 1 chân
Bắt đầu tại vị trí tuck front lever. Bạn hãy duỗi thẳng một chân ra hoàn toàn. Khi đó, phần lưng, hông, và chân duỗi ra của bạn buộc phải song song với mặt đất. Mình biết rằng sẽ thêm độ khó, nhưng không sao nếu bạn hơi cong khi chưa đủ sức giữ thẳng. Chân còn lại sẽ được co sát vào ngực. Bạn luân phiên thay thế chân đổi nhau liên tục khi làm nhé.

4. Advanced One Leg Front Lever
Tiếp tục tại vị trí tuck front lever. Bạn bắt đầu duỗi thẳng 1 chân ra xuôi theo là phần lưng, hông sao cho song song với mặt đất một lần nữa. Chân còn lại bắt đầu rời khỏi phần ngực một chút sao cho vuông góc cơ thể.

Nâng cấp độ khó của One Leg Front-Lever
Thời điểm này, độ khó và sức nặng đã tăng lên dần. Bạn tiếp tục đổi chân khi thực hiện. Đừng quên kết hợp kéo thêm pull-up nếu bạn có thể nhé.

5. Front Lever
Sau khi thao tác các cấp độ trên đều đặn mỗi ngày, lúc này dường như bạn đã cảm nhận được một phần sức mạnh. Bạn hãy bắt đầu khép thẳng 2 chân lại rồi duỗi , dần dần, nghiên thẳng phần hông và đầu gối. Cho đến khi toàn bộ cơ thể hoàn toàn song song với mặt đất. Các ngón tay bám xà phải gồng giữ chặt và kéo mạnh xuống. Như thế là bạn đã thực hiện Front lever hoàn hảo rồi đấy!

Hoàn tất front lever full thẳng 2 chân
Thời điểm bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào front-lever của mình là 1 năm trời lận. Lúc đó mình cố gắng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào mãi không làm được. Một phần bận rộn giữa năm 2016 làm báo cáo của công việc nhiều, khi đó mình chỉ biết vài kiểu muscle up và bay nhảy freestyle chút đỉnh à, hihi.

Mãi tới tận tháng cuối 10/2016, cái Front của mình đã ra lò lên sóng. Lúc đấy mình làm được thấy có động lực và khoái chí lắm. Hi vọng bài viết trên sẽ là nguồn động lực cho các bạn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện.