Thảo luận về chiều cao

Chào mọi người, em là member mới của diễn đàn. Câu chuyện của em thì như tiêu đề đó là em muốn tăng chiều cao, em sinh ngày 6 tháng 7 năm 1998, tính đến nay là 20 tuổi và 5 tháng. Em cao 1m73.5 nặng 67 kg, em đo rất cẩn thận nên khó có sai số. Em thì từ bé mải chơi, có luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục thể thao thường xuyên, uống sữa thường xuyên, nhưng lại hay thức khuya, tuổi trẻ mà mọi người. Còn về việc chững chiều cao, do là em cũng không để ý lắm, tại em cũng cao khá sớm lớp 8 lớp 9 đã cao khoảng khoảng 1m7 rồi có thể thấp hơn. Nhưng bây h năm 3 rồi mới cao được chừng đó. Cho đến tận bây giờ em mới để ý đến chiều cao vì quả thực là em cũng không quá thấp thêm được body khá chăm bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nên nhìn chung cũng oke, tuy vậy lòng tham con người là vô đáy các bác ạ . Đi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym cứ hễ đứng cạnh các anh đầu 8 là em lại chạnh lòng, em tham khảo rất rất nhiều chương trình tăng chiều cao, từ grow pyramid taller secret của Lance Ward cho đến grow taller 4 idiot, rồi các giáo án, bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào kéo dãn của Nhật Bản, nhìn chung là em đọc rất rất nhiều để có động lực và hy vọng để bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào. Em có thằng bạn xong cấp 3 nó cao 1m75 và lên đại học sau 2 năm không gặp nó cao tận 1m81, mà cái lạ là nó biết trước rằng nó sẽ cao lên như vậy, nó đã nói với em 1 lần. Nên em càng tin, dạo này xem trên youtube có một anh, các bác cứ search Justin Nguyễn làm về hành trình tăng chiều cao của anh ý. Anh ý 23 tuổi 9 tháng lúc bắt đầu bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào và sau đó đến nay tăng 2.6 cm ở tuổi 24 và còn rất hay update việc bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào việc ăn và đo chiều cao lên youtube cá nhân và cũng rât hay trả lời thắc mắc của mọi người trên FaceBook. Quả thực là em đặc biệt ấn tượng về sự tăng chiều cao đồng thời là sự cố gắng không biết mệt mỏi của anh ấy nó cho em một chút xíu hy vọng. Hôm nay em viết bài lên đây không để nói thêm về phương pháp mà em mong muốn có những ai đã tăng chiều cao thực sự sau tuổi 20 hãy cho em thêm động lực và em nghĩ chúng ta còn trẻ tại sao lại không thử, bỏ qua những lý thuyết về sụn tiếp hợp đóng thì sẽ hết cao. Cố gắng cố gắng để mai sau không nuối tiếc. Hơn nữa, ai trong chúng ta cũng đều có anh chị em trong tuổi phát triển phải không nào, hãy chung tay nghiên cứu, trải nghiệm, để có kiến thức giúp người thân chúng ta có thể cao lớn hơn. Cao là một lợi thế phải không mọi người. Em mong những ai có câu chuyện thật về việc bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện có thể đăng tải lên đây và cho mọi người thêm động lực. À quên, em nói thêm bố em cao 1m69 , mẹ em cao 1m61, em có 1 em trai 1m69 năm nay 15 tuổi 6 tháng. Vì 1 Việt Nam cao lớn

Tôi cũng cùng tuổi và cũng giống ông vậy, tâm sự tí nhé. Trường hợp ông và tôi cũng giống nhau, từ lớp 9 đã 1m70 r và tới h cũng vậy luôn. Trước cũng có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 1 thời gian, uống supplement ăn uống đầy đủ, k những tăng chiều cao mà body cũng fit hơn nữa, tăng được 1,5cm và là chiều cao thật nhé, đo cả sáng cả tối đều tăng đúng 1.5cm. Nhưng do lười quá và 1 phần mất động lực nên k bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nữa, và sau 1 thời gian thì chiều cao tôi nó trở lại như cũ, vẫn 1m70, như chưa hề có gì xảy ra.
Tôi cũng hiểu là ông đang tìm kiếm hi vọng để có động lực, trước đây tôi cũng từng như vậy. Nhưng mà điều quan trọng là hope mà k có cơ sở khoa học thì sẽ trở thành false hope, cứ mù quáng bỏ công bỏ sức làm 1 việc mà k có kết quả thì cái nhận được chỉ là sự thất vọng mà thôi. Để tránh điều này thì ông có set nhiều mục tiêu 1 lúc, ví dụ như GPTS của Lance chủ yếu về chế độ dinh dưỡng và bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện rất phù hợp với người bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym (cường độ nhẹ), cho dù ông k đạt được chiều cao như mong muốn nhưng nếu ông làm theo thì cũng sẽ có 1 body or sức khỏe tốt hơn, dù sao k phải là dã tràng xe cát nhỉ :D.
Về phần phát triển sau 20 tuổi. Tôi có lên mạng đọc 1 số bài post ở reddit, 4chan và các trang khác, phần lớn là gặp các trường hợp sau: không thể cao (hầu hết mọi người đều nói như vậy), cao lên do streching nhưng vẫn trở về lúc ban đầu (cũng giống trường hợp của tôi), có cao sau những năm học đại học nhưng hầu hết trường hợp là tự nhiên chứ k phải do bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện. Tôi thì trước cũng tin có thể kích thích growth spurt 1 lần nữa bằng các cách ăn uống và luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào, giống như Lance nói vậy có thể cao từ 3 - 6 inches, nhưng sau này thấy có vẻ vô lí quá, tôi nghĩ nếu bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nghiêm túc thì có thể sẽ cao thật đấy nhưng sẽ ko cao đến mức nổi bật như thế, kể cả video về 2 thằng học trò kia của Lance cũng k đáng tin lắm, và tôi cũng chưa từng thấy 1 review nào gọi là đáng tin cậy của GTPS và growtaller4idiot. Tôi nghĩ GPTS chỉ phù hợp nhất khi ông đang ở trong độ tuổi phát triển chiều cao, cho nên nếu ai còn đang trong độ tuổi này thì hãy cố gắng nhé, càng lớn tuổi thì hiệu quả càng giảm đấy.
Tôi tin là chiều cao được quyết định phần lớn là do gen, nên 20 thậm chí là 30 hay gì vẫn có thể tăng chiều cao được, nhưng k phải ai cũng như vậy. Còn về ông Justin Nguyễn thì để tôi check xem sao đã.
Đó là một số chia sẻ về nhận thức của tôi sau quá trình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhưng ko có hiệu quả lắm, tôi thì vốn đã từ bỏ rồi nhưng lâu lâu vẫn vào check forum 1 tí. Tôi nghĩ nếu ông có ý định bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thì điều đầu tiên mà ông cần làm là học cách chấp nhận chiều cao của mình dần và tìm cho mình 1 mục tiêu thật vững vàng để ko bị nản mà bỏ cuộc. Và nếu có thể ông có có thể tạo 1 topic để update hành trình của mình, đó sẽ là 1 động lực rất lớn cho những người đi sau (thật ra cũng đã có vài topic như vậy nhưng hầu như bỏ cuộc hết rồi). Chúc ông may mắn.

Cảm ơn ông đã chia sẻ. Tôi bây h thì may mắn hơn chút là 1m74 rồi tôi sẽ lập 1 hành trình cho anh em có thêm động lực. Về khoa học thì ai cũng nói khi sụn tiếp hợp đóng thì nhưng tăng chiều cao. Tuy nhiên tôi vẫn muốn cố vì khao khát cao cháy bỏng quá mà tôi thì kì vọng ít thôi mỗi năm tăng độ 2cm là quá tốt rồi. Thôi thì tuôi trẻ cứ cố hết sức ông nhỉ để mai sau không hối tiếc. Dù sao cảm ơn ông vì đã chia sẻ. Luôn đồng hành với tôi nhé.

Nhắn tin hỏi...à, các bác vào nhóm hội tăng chiều cao hoạt động đi...có anh này đo.mình nhắn với anh ấy mà

Mà có tài liệu grow taller chia sẻ mình hoặc nhóm tăng chiều cao nha.Vào đi. Động lực nhiều lắm

Có 3 đại ca đầu tiên ngoài 19 tuổi cao 9cm trong 9 tháng. Lên youtobe gõ võ trọng phúc tăng chiều cao là hiểu.oke

Mình cũng là 1 thanh niên 98 nên khá đồng cảm với những bạn trên. Việc tăng chiều cao sau tuổi 18 là đã là khó và dễ nản. Với những ae đã 20t thì càng khó lại chồng lên...Mình nghĩ ở độ tuổi này chiều cao phụ thuộc vào những yếu tố :
1) Thời điểm dậy thì :
_Đây là điều cực kỳ quan trọng, quyết định mức độ vôi hóa của sụn. Những bạn dậy thì sớm, sụn đã hóa cốt thì việc bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện chỉ làm đĩa đệm lưng giãn ra, một thời gian không bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào lại về như cũ, nó giống như việc buổi sáng bạn cao hơn tối vậy. Tốt nhất, bạn nên đi chụp X-Quang, xem tình hình sụn ntn, rồi đến bác sĩ xương khớp nhận lời khuyên.
2)Tập luyện thể thao, sinh hoạt :
_ Sau 18 tuổi thì hoocmon tăng trưởng giảm dần thì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện thể thao và ngủ đủ giấc để bạn duy trì tối đa lượng hoocmon có thể. Bản thân mình thì chủ yếu là chạy bộ, hít xà và chơi cầu lông, đến hè thì đi bơi, không thích gym vì thấy khá ngột ngạt . Buổi tối thì mình ngủ khá trễ, thường xuyên sau 12h, h muốn ngủ sớm cũng khó, tại quen h rồi
3) Ăn uống :
_ Cái này thì cứ mua sữa tươi mà uống thôi, đừng có tiết kiệm làm gì. 1 bình sữa 1 lít tầm 2 mấy ngàn thôi, tầm 300-400ml 1 ngày, tính ra chưa đến 10k/ngày, đảm bảo có ích hơn đi nhậu nhiều .
4) Sự kiên trì:
_ Tất nhiên rồi, làm việc gì cũng phải có lòng kiên trì. Để tránh đặt nặng tâm lý, bạn nên mang tâm lý rằng là có một cơ thể khỏe mạnh để học bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào và làm việc, rồi chiều cao nó sẽ đến như là một phần thưởng bonus cho điều đó.
* Hy vọng những gì mình chia sẽ có thể giúp ích được cho các bạn.
P/s: Mình dậy thì năm lớp 8-9. Hiện h là gần 1m73( sáng ngủ dậy 173.5 và tối khuya là 1m72), so với năm 18 tuổi là 1m71 thì tăng được gần 2cm(hơi ít phải không) nhưng ít nhiều đã có sự đền đáp

Cảm ơn tất cả mọi người. Minh đã thử bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện 1 tháng rồi và kết quả chưa nhiều lắm do mình vẫn đang trong thời gian tìm hiểu phương pháp nào phù hợp với mình. Chỉ một điểm mình nhận thấy đó là buổi sáng thường mình đo được 1m74 hơn chút nhưng tối lúc chưa bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thì bị xuống 1m72 nhưng sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện thì buổi sáng chiều cao vẫn thế hoặc lên rất ít còn buổi tối thì mình giữ được ở mức 1m73. Theo mình nghĩ tuổi này tăng khó tuy nhiên khó ở đây là việc chúng ta giữ thói quen bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện ngủ đúng giờ ăn đúng bữa và ăn đúng thứ cần ăn được bao lâu. Đó là điều khó nhất. Anh Justin Nguyễn ( tên thật là anh Cường nên mình sẽ gọi tên thật ) đã tăng 2.7 cm trong khoảng 10 tháng mà anh đã 24 tuổi rồi. Mình đã nói chuyện vs anh ý thì anh nói việc tăng đó là vĩnh viễn và anh ý đã theo đuổi việc bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện rất rất nghiêm khắc và nghiêm túc. Anh ý là dân Bách Khoa và có ham muốn rất lớn đến chiều cao ( vì anh ý chỉ khoảng 1m59 trước lúc bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thôi ) nên mình tin tất cả những gì anh ý đều là khoa học và anh ý đọc rất rất nhiều. Thực ra như có bạn chia sẻ thì sau 2 năm từ 18 đến 20 tuổi lên được là từ 1n71 đến 1m73.5 tức là lên được 2.5 cm thì không nhỏ đâu cứ từ từ như vậy 4 năm chúng ta đã có 5 cm rồi. Cố gắng lên vậy. Còn về vụ xương sụn thì mình cũng đã đọc qua tuy nhiên mình băn khoăn có rất nhiều người bị bệnh cường giáp hay bệnh tuyến yên sau dậy thì rất lâu ví dụ như 30 35 tuổi rõ ràng là lúc đó sụn tiếp hợp đã đóng vậy sao họ vẫn tăng được chiều cao của mình. Đó cũng là một cơ sở khá khả quan về việc tăng chiều cao sau khi sụn tiếp hợp hết.

Thực ra là từ 1m71->1m72.5~.75 thôi bác ạ do mình lấy chiều cao trung bình( hay còn gọi là chiều cao buổi trưa). Trong 1 năm đầu ĐH thì lên đc 1cm nhưng từ đó tới bh đã 1 năm rưỡi rồi mà chỉ thêm được vài mm, ước rằng những năm học c2 nhận thức được sớm hơn thì bh mọi chuyện đã khác. Tuy vậy nhưng nhiều đứa lâu ngày không gặp vẫn nhận ra dạo này mình cao hơn trước ( 1 phần là do ốm hơn :p)

Mình hơn bạn này tận 7 tuổi nhưng chỉ cao 1m7. Ra ngoài đường gặp mấy em cấp 3 tận 1m75 cũng có tí ngợp. Thôi thì siêng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào xà đơn, xà kép với bơi lội vậy. :D