Càng ngày càng cảm thấy mình thuộc dạng lùn so với thanh niên thành phố

Ae họp làm cái topic xem chiều cao trung bình của THANH NIÊN nước mình bây giờ rơi vào tầm nào đi. Lưu ý là chỉ tính THANH NIÊN thôi nhé, tức là lứa từ 18-30t. Chả là em trăn trở quá, hôm bữa có đọc được cái bài báo nào nói là đến 2025 hay 30 gì đó VN mình phấn đấu mới tăng mốc của thanh niên Hà Nội lên 1m68, thế mà em cao 1m72 đi ra đường giờ chỉ thấy cao hơn các lứa đàn anh đàn chú là nhiều chứ với tụi trẻ hay cùng lứa ( từ 18-30 ) thì thấy còn bị lùn so với tụi đó luôn nữa hức :(( . Trong cái xóm của em thì em còn thuộc cái mức gần như là lùn nhất tổ dân phố luôn, mấy thằng cùng tổ tuổi dao động từ 88-2k mà thằng nào trong tổ cũng trên dưới ngưỡng m8, cụ thể là có 4 thằng m75, 2 thằng m78-79 và 1 thằng m84 , có đúng duy nhất 1 thằng lùn hơn em và cũng là thằng lùn nhất cái khu phố em sống là sn 89 và cao 1m68 :(( .

Mà đấy mới là lứa 9x ở thành phố thôi đó ạ còn lứa 2k đang lớn nhiều khả năng nó còm vượt hơn vài cm nữa. Chán quá với tình hình này thì em biết sống sao huhu

( bonus thêm hôm nay bán hàng gặp nguyên 2 anh m84 và 86 luôn. Thằng khách lùn nhất hôm nay cũng 1m77 cao hơn mình T.T ).

quan trọng là tiền thằng nào nhiều hơn bác ơi :v quan tâm gì 3 cái chiều cao. cứ trên chiều cao trung bình VN là 1m65 + body 6 múi + nhiều tiền thì làm gì trong cuộc sống cũng ngon hết. điển hình là tán gái :v

Cũng tùy à, mình 27t chiều cao 1m75 đứng từ lúc 20t cho tới giờ.
Công nhận tụi trẻ giờ chiều cao pt tốt thật, mình già vậy chứ chơi với tụi 97-99 k à, đám có tầm 5-6 thằng mà nào cũng 175-178-180 k à, cá biệt có 1 thằng quái vật cao tận 1m93.
Nhưng trong cuộc sống thường nhật, đi làm thì mình thấy chiều cao tb thanh niên VN mình cũng chưa vượt mốc lắm đâu, chiều cao chưa đồng đều. Nếu k tính tây thì đa phần thấy thấp hơn mình là nhiều, lâu lâu thì mới thấy có ai đó cao ngang ngang. Hoạ hoằn lắm mới thấy có người cao nhỉn hơn, nhưng cũng cỡ 1m8 là cùng.
-> 1m72 nếu phong độ thì vẫn còn ngon zai chán