[HƯỚNG DẪN] Chương trình 8 tuần HIIT với CHẠY BỘ

Mình là thành viên mới, có chút thắc mắc mong các bạn có kjnh nghiệm giúp đỡ. Số là mình cũng k pải là to béo quá, cùng lắm cũng chỉ dc tính là hơi mập thôi, nhưng bụng mình lại rất to, to hơn hẳn bình thường trông rất mất cân đối ( có thể nói là xấu xí)
:(
Mình đã luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào khá nhiều các bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào hít đất cũng như gập cơ bụng nhưng k hiệu wa mà bụng lại càng to ra. Hôm nay đọc dc pp hiit này mình thấy rất hay, cho mình hỏi là pp này là giảm mỡ toàn thân hay ưu tiên giảm mỡ bụng vậy, mình chỉ mong giảm mỡ bụng thôi vì còn kết hợp cả bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym nữa, mong các bạn chja sẻ kjnh nghiệm hộ mình(n)

Mình là thành viên mới, có chút thắc mắc mong các bạn có kjnh nghiệm giúp đỡ. Số là mình cũng k pải là to béo quá, cùng lắm cũng chỉ dc tính là hơi mập thôi, nhưng bụng mình lại rất to, to hơn hẳn bình thường trông rất mất cân đối ( có thể nói là xấu xí)
:(
Mình đã luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào khá nhiều các bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào hít đất cũng như gập cơ bụng nhưng k hiệu wa mà bụng lại càng to ra. Hôm nay đọc dc pp hiit này mình thấy rất hay, cho mình hỏi là pp này là giảm mỡ toàn thân hay ưu tiên giảm mỡ bụng vậy, mình chỉ mong giảm mỡ bụng thôi vì còn kết hợp cả bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym nữa, mong các bạn chja sẻ kjnh nghiệm hộ mình(n)
Giảm thì giảm toàn thân và mỡ bụng sẽ giảm sau cùng b nhé.Khi nào mặt mày hốc hác lại thì mỡ bụng mới chỉ giảm dc 1/2 thôi.Đấy là cơ thể mình còn người khác k biêt ntn

Giảm thì giảm toàn thân và mỡ bụng sẽ giảm sau cùng b nhé.Khi nào mặt mày hốc hác lại thì mỡ bụng mới chỉ giảm dc 1/2 thôi.Đấy là cơ thể mình còn người khác k biêt ntn
Thế chịu thật rồi, mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào suốt từ bữa đó tới h bụng chưa nhỏ lại dc tý nào, hjx

everybody2003

Moderator
Ban Quản Trị
Thế chịu thật rồi, mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào suốt từ bữa đó tới h bụng chưa nhỏ lại dc tý nào, hjx
từ bữa đó h chưa được một tháng, khi nào đạt được tới week 8 mà vẫn chưa giảm thì mới có vấn đề
còn một việc quan trọng nữa là Diet, ko biết bác ăn uống ntn, có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chăm cỡ nào mà ăn uống lung tung thì cũng chẳng đi đến đâu

cá nhân tui thì cho rằng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ vẫn nhẹ nhàng hơn mà hiều quả hơn

từ bữa đó h chưa được một tháng, khi nào đạt được tới week 8 mà vẫn chưa giảm thì mới có vấn đề
còn một việc quan trọng nữa là Diet, ko biết bác ăn uống ntn, có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chăm cỡ nào mà ăn uống lung tung thì cũng chẳng đi đến đâu

cá nhân tui thì cho rằng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ vẫn nhẹ nhàng hơn mà hiều quả hơn
Mình thì k có đk để ăn kiêng theo pp trong này, nên chỉ hạn chế tới mức có thể thôi, 1 tuần mình chỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào hiit dc 3 buổi thôi do đặc thù công việc, có khj chỉ dc 1,2 buổi, mình cũng kết hợp cả bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym vào buổi chiều mà chưa thấy hiệu quả :(, ng vẫn nhão mà đầy mỡ bụng

Mình thì tại mỗi bữa ăn có 1 bát cơm nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ dù nhẹ đi vẫn rất mệt.Nên đợt này mình chuyển sang bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào hiit(chạy nâng cao đùi tại chỗ nhanh hết mức 20s - đi bộ chậm 40s,do mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nên chỉ duy trì dc 10 phút là kiệt sức đơ luôn @@.Vậy mà tham khảo 1 số a e hiit toàn 30' với 1h thật là quá khỏe)cái hiit này thì nhịp tim phải trên 95% hay 90% hả bạn

Mình thường HITT kết hợp với LISS khoảng 60 phút/3 lần/tuần. Chi tiết :
  1. HITT khoảng 25 phút trên máy Inpulse với tốc độ như sau ;
- 90 giây Speed 12
- 60 giây Speed
2. LISS 35 - 40 phút với SPeed 8
3. Cho mình hỏi là : Cứ đều đều như vậy cơ thể có quen mà hiệu quả giảm mỡ xuống không? Mình thấy càng ngày càng thấy bớt mệt hơn. Mặc dù mình có đeo đồng hồ đo nhịp tim (nhãn hiệu Polar, đo luôn lượng calo đốt cháy) Max : 192, Min : 172 ( khi HITT) Max : 176 - 182 ( Khi LISS)

Em năm nay 18 tuổi cao 1m68 nặng 60kg người hoàn toàn không có cơ có mỡ ở bụng và đùi .Liệu có nên cardio không và nếu cardio một tuần mấy buổi?

Attachments

everybody2003

Moderator
Ban Quản Trị
Em năm nay 18 tuổi cao 1m68 nặng 60kg người hoàn toàn không có cơ có mỡ ở bụng và đùi .Liệu có nên cardio không và nếu cardio một tuần mấy buổi?
bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bao giờ cũng tốt hơn ko bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào
Mình thường HITT kết hợp với LISS khoảng 60 phút/3 lần/tuần. Chi tiết :
  1. HITT khoảng 25 phút trên máy Inpulse với tốc độ như sau ;
- 90 giây Speed 12
- 60 giây Speed
2. LISS 35 - 40 phút với SPeed 8
3. Cho mình hỏi là : Cứ đều đều như vậy cơ thể có quen mà hiệu quả giảm mỡ xuống không? Mình thấy càng ngày càng thấy bớt mệt hơn. Mặc dù mình có đeo đồng hồ đo nhịp tim (nhãn hiệu Polar, đo luôn lượng calo đốt cháy) Max : 192, Min : 172 ( khi HITT) Max : 176 - 182 ( Khi LISS)
cardio cũng giống như tạ vậy thôi
nếu bạn cảm thấy quen rồi phải tăng cường độ lên
có tiến bộ thì mới có thay đổi

@zHDz_zDHz Bạn cho mình xin ý kiến. Mình định theo giáo án này với 3 buổi hiit/ tuần.Vậy lúc trước bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào mình bổ sung đạm và chút carb(chậm) và sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào về mình lại bổ sung pro và carb (chậm) nhưng vậy có ảnh hưởng đến hiệu quả burn fat không? Mình xin cảm ơn!

E chạy bộ giảm mỡ theo kiểu biến tốc giatm mỡ cực tốt nhưng v 1 xg kinh khủng làm tn để vừa chạy đốt mỡ mà k giảm v1 nhỉ

chạy hết 8 tuần này rồi . Muốn chuyển sang chạy bền thì nên chạy cường độ ntn ??

mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym buổi sáng và chiều khá bận. mình cũng đang béo. mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym theo giáo án xong xuôi rồi mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào theo bài này có được ko

mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym buổi sáng và chiều khá bận. mình cũng đang béo. mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym theo giáo án xong xuôi rồi mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào theo bài này có được ko
bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào với ngày ko bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ nhé

mình chạy xen kẽ 10-4 mà ng bên cạnh cứ tưởng mình "phá máy" còn kêu mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thì chỉ chạy ở mức 6,7 thôi cho nó cứng chân đã :happy:

đã bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thử buổi đầu tiên, cố gắng cũng đc 6 lần...tự test mình thấy chạy nc rút tốc độ 10 thì ok, thử cái 12 thì đuổi ko kịp máy :p...hồi trc có đọc đc ở đâu đó nói rằng khi kết thúc quá trình đi bộ, cơ thể ko tiêu hao thêm calo, nhưng khi kết thúc quá trình chạy bộ cơ thể vẫn tiếp tục đốt mỡ...điều này có vẻ đúng...sau khi chạy, đi bộ hẳn 10p để giãn cơ, xong rùi qua đạp xe mà mồ hôi cứ tong tong...mệt nhưng cảm giác vui lắm ấy :D

Cho e hỏi e chạy HIIT dc 3 tuần rùi. tuan dau chay rat ngon lanh..nhung sang tuan 2 thì đau bap chan kinh khung..không chạy max speed dc..toi tuần t3 e van con đau và ko chay max speed noi.. Em chay 3 buỗi/ tuan .. Không biết e có bị chan thương khong

everybody2003

Moderator
Ban Quản Trị
ai cho e hỏi , chạy hiit tại nhà , thì chạy như thế nào ạ?
tìm một khoảng sân đủ rộng mà chạy nhé
Cho e hỏi e chạy HIIT dc 3 tuần rùi. tuan dau chay rat ngon lanh..nhung sang tuan 2 thì đau bap chan kinh khung..không chạy max speed dc..toi tuần t3 e van con đau và ko chay max speed noi.. Em chay 3 buỗi/ tuan .. Không biết e có bị chan thương khong
nghỉ hoặc chạy chậm đến khi hồi phục rồi tiếp tục nhé bạn

em nam 17t cao 1m68 bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào theo chương trình này mà buổi đầu tiên chạy không nổi 6 lần như trong bài, tối đa 4,5 lần thôi ạ. Vậy có cách nào để tăng số lần lên không ? Em chạy tới lần 4 thì nó nhứt chân với hơi mệt thôi (đa phần là nhứt chân), vì thế ko chạy được nhiều. Một bữa em bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cái này một bữa đi gym bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào xà với cơ trên được không các anh. Với cho em hỏi khi nào bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bài này rồi làm 2 3 bài kéo dãn yoga được ko vậy ? À mà em chạy ngoài trời chứ không chạy trong phòng gym như các anh, vậy có ảnh hưởng j không, giúp em với !

Mình người ít mỡ nhưng bụng thì nhiều mỡ như bụng bia, minh chạy được một lúc thì đau hết vùng thắt lưng, không biết phải tập làm sao đây.

Cho mình hỏi bài này chạy trên máy chạy bộ được không vậy ? Mình có chạy ngoài trời lẫn trong máy nhưng ở công viên xa phòng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào quá. Mình thấy chạy bộ ở công viên thực sự thấm hơn chạy ở trên máy nhưng do điều kiện không có nên đành phải chạy trên máy.

Mỗi lần em tăng max tốc là ngực nó cứng lại, hít thở sâu không được (cảm giác như ngực nó bị chặn lại), như vậy là đã đúng chưa ạ?

Ban Quản Trị cho e hỏi : E bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym được 30p. Tiếp theo đó e bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trên máy chạy, HIIT Cardio với cấp độ 60s chạy 60s nghỉ trong 10 lần với tốc độ 12 thì e hỏi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào HIIT như vậy có được ko ạ, hay phải theo cấp độ 30s chạy 30s nghỉ? Thank BQT

Lần sửa cuối:
Cho em hỏi sau khi em bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Hitt Chạy bộ, khoảng 25s chạy nước rút : 75s nghỉ liên tục 6 lần em có cảm thấy đau ở lưng sau và đau đau ở ngực trái, em không có tiền sử bệnh tim nhưng cho em hỏi như thế thì có làm sao không ạ?