Đá nhân tạo gốc thạch anh Vicostone đã nhà bác nào dùng rồi cho em hỏi?

Lúc đầu em định ốp bàn bếp bằng đá Kim sa ấn độ nhưng màu đen tuyền nó hơi tương phản với tủ bếp acrylics màu trắng nên bên thi công đang tư vấn cho em chuyển sang dùng đá nhân tạo gốc thạch anh Vicostone màu trắng cho tone sur tone. Bếp nhà các bác đã ai ốp loại đá vicostone này cho em xin đánh giá thực tế với ạ? Mai là em phải chốt phương án rồi.

Em thì đang hối hận khi nghe vợ dùng đá tự nhiên để ốp bàn bếp, sang nhà thằng bạn thấy nó dùng đá nhân tạo thì bếp sang, nhìn thoáng hơn hẳn ! Nó dùng bao năm rồi mà vẫn sáng bóng, ko bị ố màu tý nào cả. chứ nhà em hơi tí thấm nước, trời nồm là như chảy mồ hôi rồi còn mốc mốc nữa.

Em thì đang hối hận khi nghe vợ dùng đá tự nhiên để ốp bàn bếp, sang nhà thằng bạn thấy nó dùng đá nhân tạo thì bếp sang, nhìn thoáng hơn hẳn ! Nó dùng bao năm rồi mà vẫn sáng bóng, ko bị ố màu tý nào cả. chứ nhà em hơi tí thấm nước, trời nồm là như chảy mồ hôi rồi còn mốc mốc nữa.
Nhìn vào màu sáng thì tổng thể cũng thấy thoáng hơn, hiện đại hơn thật bác ạ. Bên thi công tư vấn cho e cũng có lý.

Nghe vợ là mất nước rồi, hi, em thấy đá tự nhiên hay bị thấm nước mà chi phí thi công cao lắm, lúc ghép vào còn để lộ các khe rãnh, mối nối, ko kín khít và liền khối đc như đá nhân tạo đâu

Nhà tôi cũng mới ốp bàn bếp và nhà vệ sinh bằng đá nhân tạo thạch anh vicostone này, không biết ai mách cho bà ý nữa, xây được cái nhà mà bất đồng quan điểm không biết bao lần, may có lần này bà ấy lại chọn đúng loại nên nhìn cái bếp cũng tạm, dùng thì bền, mà sạch.

Nhà tôi cũng mới ốp bàn bếp và nhà vệ sinh bằng đá nhân tạo thạch anh vicostone này, không biết ai mách cho bà ý nữa, xây được cái nhà mà bất đồng quan điểm không biết bao lần, may có lần này bà ấy lại chọn đúng loại nên nhìn cái bếp cũng tạm, dùng thì bền, mà sạch.
Mẫu này đẹp bác. Tổng thiệt hại nhà bác làm hết bn?

Nhà em phân chia rõ ràng. Bếp là của vợ, phòng khách là của em. Nơi nào thuộc bổn phận của ai ng đó có quyền tự quyết.
Hậu quả là, phòng khách nhà em trắng toát, còn bếp thì tím huế mộng mơ.

Đá Granit cứng, dùng làm mặt bếp cũng đc nhưng nhược điểm là rất khó sửa chữa, thay thế, lại thiếu thẩm mỹ, đơn điệu. Hơn nữa các đặc tính kháng khuẩn, thấm nước thì thua đá nhân tạo gốc thạch anh là cái chắc vì bề mặt đá tự nhiên có nhiều lỗ rỗng li ti, dễ nấm mốc nữa, khó mà ưu việt hơn đá nhân tạo gốc thạch anh vicostone đc.

Mẫu này đẹp bác. Tổng thiệt hại nhà bác làm hết bn?
Tổng chi phí cả đá và bộ tủ bếp, bàn ăn đi luôn hơn trăm củ bác ạ.
Bác vào website mà chọn mẫu https://vicostone.com/
xong gọi hỏi giá, trung bình từ 3-12 củ/m2.
Giờ còn đang có khuyến mãi đấy bác. Thấy nó tặng cho nhà em bộ vệ sinh bề mặt chuyên dụng cleaner kit dùng cũng tốt phết.

Được cái nó bảo hành 15 năm, có thương hiệu uy tín trên thị trường rồi, lại còn xuất khẩu đi cả châu âu, bắc mỹ nữa.

Tiện các bác cho em hỏi về đá tự nhiên marble. Dùng có ok k nhỉ?
Dòng Marble thì bề mặt vân đẹp, nhất là màu tông vàng creamfill hoặc Marble màu trắng thì chỉ có Polatit và Polacat nhưng mảng nhỏ, làm bếp thì không thể đẹp đc vì lộ mối nối, mà nhc điểm của đá Marble là thấm, ngấm, mềm, dùng thì phải nâng như nâng trứng, có nhỡ tay để cafe, hay các chất khác lên bề mặt cái mà k lau ngay là biết tay nhau ngay, sau này ko có cơ hội lau nữa, cũng k được dùng để chặt gà hay băm thịt gì đâu cụ ạ. Còn dòng đá nhân tạo gốc thạch anh thì vô tư, mắm muối, nước sốt rây ra thoải mái vì nó chống thấm nước gần như tuyệt đối, lại cứng k thua kém j đá tự nhiên nhưng nhược điểm là loại này chỉ phù hợp ốp trong nhà thôi, ko nên ốp ngoài trời, với lại giá cũng cao hơn.