NỮ TÌM BẠN CÙNG GIẢM CÂN, 1m53, 53kg, - Quyết tâm giảm cân và sống khỏe, đẹp

Bạn có muốn tìm bạn để giảm cân không?

• Có, tôi rất thích.

Votes: 91 73.4%
  • Có bạn giảm cân cũng tốt.

Votes: 24 19.4%
  • Không.

Votes: 2 1.6%
  • Vớ vẩn, Ai cần bạn cùng giảm cân chứ.

Votes: 7 5.6%

• Total voters
    124
Mình thấy các bạn giảm cân khá hiệu quả nhỉ. Hiện tại dù mình không ép giảm cân nữa nhưng vẫn đang tiếp tục bị giảm cân. Do mình ăn uống không ngon miệng chăng? Hiện thời mình cân có 42kg thôi. Da vẫn đẹp nhưng mặt gầy thấy rõ luôn. Mình sợ bị giảm cân tiếp nhưng hiện thời mình vẫn chỉ giữ ăn 1 chén cơm nhỏ một bữa, tối đa 3 chén/ngày. Mình chỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục 3 buổi một tuần thôi. MÌnh thấy ăn theo pp truyền thống có vẻ rất hợp với mình. Các bạn cũng cố gắng giảm ăn tinh bột lại. MÌnh nghĩ nếu giữ được khoảng 5, 6 tháng ở mức 42kg thì mình sẽ không sợ lên cân nữa. Hiện mình đã giữ được 2 tháng rưỡi. Vậy là khá tốt nhỉ. Nhớ nhé, bí quyết luôn là hạn chế tinh bột và tăng vận động. Còn nữa, chỉ ăn khi đói nha bạn.
Theo mình thì con gái châu Á tốt nhất là chỉ nên có chỉ số BMI từ 17,5 đến 19 thôi.

Các bạn cố lên nhé ! hihi hồi tết mình được nghỉ ngơi và ăn uống thả cửa quá nên lên cân trầm trọng mình cao 1m65 mà nặng tới 59 kg hoảng quá điều chỉnh ăn uống và bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Aerobic kết quả là mình giảm còn 52 đó bây giờ nhìn okay hơn rồi nhưng mình vẫn còn muốn giảm xuống hẳn 47kg mặc đồ cho đẹp hihi . Cần thì mình post hình minh họa luôn . Ăn kiêng và bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục da dẻ đẹp hẳn ra , ai cũng khen trẻ ra hết vui thật !
bạn vickylovetam giảm kiểu nào hay vậy . Mình cũng tầm cân bạn nè . Đang mún giảm xuống đầu 4 mặc đồ cho đẹp . Cùng nhau nhé. Thân. :smile:

ui giảm cân còn khó hơn bọn con trai minh bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym ấy nhỉ. con trai chỉ cần gym + proteim là ok :lol:

Mình mún hỏi

mình cao 1m6 nặng khoảng 60kg , mình mập bụng dưới và đùi,cái quần kéo lên cứ bị vướng ngay phần hông và bụng dưới,mìh k hỉu cái pp giảm cân LC đó là sao, tại sao giảm cân mà ăn chỉ toàn cá thịt k ăn rau lại ốm, mình đang mún giảm 10kg, bạn nào hỉu rỏ về cái pp LC hay bất kì pp nào có thể giảm cân nhanh thì pm nik yh luvnh0x_4ever_0112 cho mình nha,mình sn 94:oops:

Mình đã từng theo LC, cũng giảm cân được nhiều nhưng đối với những bạn thích ăn rau và hoa quả như mình thì rất khó. Vì vậy mình chuyển sang pp truyền thống, tiết giảm lượng calo nạp vào cộng với bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục thể thao nhiều. Hiện giờ dù đã đạt mục tiêu đề ra là giảm 10kg nhưng mình vẫn tiếp tục tiết giảm ăn uống đồng thời giảm bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục lại. Lý do mình tiết giảm ăn uống là vì sau 6 tháng ăn ít, bao tử của mình có vẻ co lại khá nhiều nên nếu ăn khoảng 2 bát cơm một bữa là sẽ rất khó chịu. Mình vẫn giữ việc ăn không quá 2 bát cơm/ngày. Hoa quả thì mình ăn thoải mái. Tổng cộng mình giảm 12kg, từ 54kg xuống 42kg. Đặc biệt hiện tại vòng eo của mình chỉ còn 65cm. V1 cũng nhỏ lại đôi chút nhưng V3 thì vẫn ok và = 91cm. Giờ đi bơi mình thấy tự tin hẳn lên.
Các bạn theo pp LC chỉ cần nhớ 1 điều là phải Uống nhiều nước, kiêng các loại đồ ngọt, trái cây, củ, nấm đông cô, nấm hương, gia vị dùng ít, ăn được một vài loại rau lá còn lại thịt cá ăn gì cũng được nhưng lượng Fat> 60% tổng năng lượng nạp vào. Chú ý là ăn ốc cũng có nhiều carb lắm nên không nên ăn. Thời gian theo LC phải từ 6 tuần trở lên. Chia làm 3 giai đoạn. Giai đoạn 1 tuyệt đối không phá giới bằng cách chỉ ăn thịt, cá, trứng trong 2 tuần. Giai đoạn 2 đưa thêm rau lá vào, vừa ăn vừa thăm dò coi có bị đứng cân không. Nếu đứng cân thì không ăn loại rau đó nữa. Giai đoạn 3, từ từ giới thiệu tinh bột trở lại hệ tiêu hoá của mình với mức giới hạn từ 20gr đến 50gr/ngày. Chú ý tăng từ từ kẻo bị lên cân trở lại. Tiếp theo đó là giai đoạn giữ cân. Bạn có thể tăng lượng tinh bột lên hàng ngày 5gr-10gr cho tới khi bị tăng cân lại thì dừng không tăng nữa. Lùi lại 1 mức và giữ như vậy. Ví dụ: Bạn ăn 100gr tinh bột/ngày mà không tăng nhưng nếu ăn 110gr/ngày thì tăng. Vậy bạn lùi lại ở mức 100gr. Khi quyết định thôi LC, bạn phải giảm lượng Fat nạp vào trước khi tăng carb. Chúc may mắn nhé.

Mình thấy các bạn giảm cân khá hiệu quả nhỉ. Hiện tại dù mình không ép giảm cân nữa nhưng vẫn đang tiếp tục bị giảm cân. Do mình ăn uống không ngon miệng chăng? Hiện thời mình cân có 42kg thôi. Da vẫn đẹp nhưng mặt gầy thấy rõ luôn. Mình sợ bị giảm cân tiếp nhưng hiện thời mình vẫn chỉ giữ ăn 1 chén cơm nhỏ một bữa, tối đa 3 chén/ngày. Mình chỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục 3 buổi một tuần thôi. MÌnh thấy ăn theo pp truyền thống có vẻ rất hợp với mình. Các bạn cũng cố gắng giảm ăn tinh bột lại. MÌnh nghĩ nếu giữ được khoảng 5, 6 tháng ở mức 42kg thì mình sẽ không sợ lên cân nữa. Hiện mình đã giữ được 2 tháng rưỡi. Vậy là khá tốt nhỉ. Nhớ nhé, bí quyết luôn là hạn chế tinh bột và tăng vận động. Còn nữa, chỉ ăn khi đói nha bạn.
Theo mình thì con gái châu Á tốt nhất là chỉ nên có chỉ số BMI từ 17,5 đến 19 thôi.
bạn này có cách ăn uống khá là giống mình, mình cũng đang giảm tinh bột và giữ cân khoảng được hơn một tháng rồi. Mặt mình cũng bị gầy nên bị nhiều người chê lắm. Mọi bữa giảm cân mình còn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục chứ bây giờ giữ cân chả bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tành gì, chỉ ăn ít thôinhác quá!:(. Tuy nhiên mình làm việc nhà năng nổ hơn thôi.Nhưng bạn nào cho mình hỏi là: tại sao sau khi ăn kiêng nếu ăn uống trở lại bình thường thì cơ thể sẽ béo hơn cả lúc giảm cân. Và nếu chúng mình cứ ăn ít thế này mãi thì liệu dạ dày có bé lại và khiến chúng ta ko thể ăn nhiều hơn nữa không hay suốt đời chỉ giữ cân bằng lý trí( tức là nhìn thấy món ăn ngon rất muốn ăn, có thể ăn nhiều nhưng vẫn phải cố nhịn). Như thế này chắc chị em ta cả đời khổ sở.huhu!

Mình đã từng theo LC, cũng giảm cân được nhiều nhưng đối với những bạn thích ăn rau và hoa quả như mình thì rất khó. Vì vậy mình chuyển sang pp truyền thống, tiết giảm lượng calo nạp vào cộng với bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục thể thao nhiều. Hiện giờ dù đã đạt mục tiêu đề ra là giảm 10kg nhưng mình vẫn tiếp tục tiết giảm ăn uống đồng thời giảm bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục lại. Lý do mình tiết giảm ăn uống là vì sau 6 tháng ăn ít, bao tử của mình có vẻ co lại khá nhiều nên nếu ăn khoảng 2 bát cơm một bữa là sẽ rất khó chịu. Mình vẫn giữ việc ăn không quá 2 bát cơm/ngày. Hoa quả thì mình ăn thoải mái. Tổng cộng mình giảm 12kg, từ 54kg xuống 42kg. Đặc biệt hiện tại vòng eo của mình chỉ còn 65cm. V1 cũng nhỏ lại đôi chút nhưng V3 thì vẫn ok và = 91cm. Giờ đi bơi mình thấy tự tin hẳn lên.
Các bạn theo pp LC chỉ cần nhớ 1 điều là phải Uống nhiều nước, kiêng các loại đồ ngọt, trái cây, củ, nấm đông cô, nấm hương, gia vị dùng ít, ăn được một vài loại rau lá còn lại thịt cá ăn gì cũng được nhưng lượng Fat> 60% tổng năng lượng nạp vào. Chú ý là ăn ốc cũng có nhiều carb lắm nên không nên ăn. Thời gian theo LC phải từ 6 tuần trở lên. Chia làm 3 giai đoạn. Giai đoạn 1 tuyệt đối không phá giới bằng cách chỉ ăn thịt, cá, trứng trong 2 tuần. Giai đoạn 2 đưa thêm rau lá vào, vừa ăn vừa thăm dò coi có bị đứng cân không. Nếu đứng cân thì không ăn loại rau đó nữa. Giai đoạn 3, từ từ giới thiệu tinh bột trở lại hệ tiêu hoá của mình với mức giới hạn từ 20gr đến 50gr/ngày. Chú ý tăng từ từ kẻo bị lên cân trở lại. Tiếp theo đó là giai đoạn giữ cân. Bạn có thể tăng lượng tinh bột lên hàng ngày 5gr-10gr cho tới khi bị tăng cân lại thì dừng không tăng nữa. Lùi lại 1 mức và giữ như vậy. Ví dụ: Bạn ăn 100gr tinh bột/ngày mà không tăng nhưng nếu ăn 110gr/ngày thì tăng. Vậy bạn lùi lại ở mức 100gr. Khi quyết định thôi LC, bạn phải giảm lượng Fat nạp vào trước khi tăng carb. Chúc may mắn nhé.
Bạn này giỏi nhỉ, giảm được những 12kg cơ đó, mình giảm được một nửa của bạn mà mình đã thấy phục mình lắm rồi.Hì hì!vòng 2 của mình giờ cũng 65 nhưng mà mình lùn lắm chỉ được 151cm thôi nên vẫn chưa thoả mãn với cái vòng 2 này. liệu có cách nào ko bị sút cân mà vẫn giảm được vòng 2 ko nhỉ?Mình muốn giảm khoảng 4,5 cm vòng bụng nữa. Bây giờ mình cũng khoảng 42,5kg.Bạn giamrcan có kinh nghiệm thì chỉ cho mình với. À còn nữa, nếu tụi mình cứ ăn ít mãi thế này thì liệu dạ dày có nhỏ đi và khiến chúng mình không thể ăn nhiều được nữa không hả bạn?chứ cứ nhìn thấy món ăn ngon và có thể ăn nhiều mà phải cố nhịn cũng khổ sở lắm.thanks bạn nhiều!

bạn làm thế nào vậy?bạn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục gì k?thực đơn ăn thế nào ?mình 62kg nè nhưng không biết làm thế nào đây>_<
Hì . Mình đi chơi từ đầu tháng sáu . Sau 3 tuần thì tự giảm được 2 kg . Sau đó có động lực giảm cân . Sau đó lên mạng tìm công thức tính lượng calo nạp vào
Lượng calo nạp vào = Cân nặng : 0,45 x Chỉ số ( nếu bạn hoạt động nhiều thì x12 , nếu hoạt động ít x10 ) . Sau đó mình giảm 500 calo mỗi ngày . 1 tuần sẽ giảm 0.5 kg nhưng thực tế thì mình giảm được 1 kg / tuần . Mình thích ăn hoa quả và nước . Nên bao giờ mình đói thì mình ăn ít hoa quả hoặc uống nước .
+ Bữa sáng mình ăn bánh mì hoặc bún , phở gì đấy cùng với 1 gói ngũ cốc giảm cân ( Ngoài siêu thị bán đầy ) .
+ Trưa ăn nửa bát cơm với rau . Không ăn thịt
+ Tối : ăn sữa chua
+ BỮa phu : Mình thích ăn hoa quả và nước . Nên bao giờ mình đói thì mình ăn ít hoa quả hoặc uống nước .
Tập thể dục tùy thích nhé . Kiểu gì cũng giảm . đừng mong giảm nhanh . Thất vọng đấy .
Mỗi ngày mình ăn khoảng 1000 calo

Mình vừa đi shopping cuối tuần. Nhiều hàng giảm giá quá. Định mua một cái đầm nhưng phần lưng không đẹp lắm nên lại thôi. Giờ eo ót đầy đủ nên muốn khoe hết cỡ. Hi hi hi...

Đã có bạn nào giảm thêm cân nào chưa nhỉ? Mình sẽ có duy trì topic này thêm đến cuối năm nay. Nếu từ giờ đến tết mà mình vẫn giữ nguyên được số cân nặng là 42kg thì coi như mình thành công mĩ mãn.
Chúc các bạn cũng thành công như vậy nhé.

Ngày hôm qua đi chơi cùng bạn bè. Ăn toàn món nhiều protein, lại chén hoa quả cũng khá. Hôm nay hồi hộp đứng lên cân. May quá, chưa bị lên tí nào cả. Đúng là khi đã tham gia party là dễ bị phá giới lắm. Các bạn đang trong quá trình ăn kiêng đừng đi party nhiều nhen.

Cảm ơn chị Béo nhé. Thích cái câu ở dưới của chị. Biết bao giờ mới được như thế đây. ( Thở dài) Ở VN dạo này khó khăn quá, việc làm thì ít, người xin việc thì nhiều. Xin được việc thì bị bắt bẻ, trừ lương tùm lum.

đang từ lc chuyển sang tt có sao k nhỉ các bạn :-s
KHông biết bạn còn theo pp LC không. Cá nhân mình thì thấy khi bạn đang LC thì phải chuyển từ từ. Ăn cơm ít, bớt mỡ lại. Theo pp TT tuy chậm mà chắc hơn nữa còn khỏe. Đã gần 2 tháng rồi, bạn có giảm thêm được cân nặng không?

Trước đây mình theo pp LC để giảm cân. Trong 2 tuần mình giảm được 2kg. Nhưng sau đó mình ngủ quên trên chiến thắng và ăn lại bình thường. Mình bị lên cân trở lại và thêm 2kg mỡ đắp vào cơ thể.
Mình bắt đầu LC lần thứ 2 nhưng vẫn bị phá giới vì mình là một người rất thích ăn rau và trái cây.
Lần này mình lập topic mới trong box này để bắt đầu một quá trình giảm cân lâu dài, phù hợp hơn với bản thân mình. Mình cũng muốn tìm các bạn gái có cùng tâm sự như trên để cùng nhau giảm béo, hỗ trợ về mặt tinh thần để có thể gắn kết hơn với mục tiêu và biến quá trình giảm cân thành một trò chơi vui hơn. Các bạn quan tâm vui lòng trả lời trong này cho mình nhé.
Mục tiêu của lần giảm cân này là:
Khoẻ, đẹp, sexy for life.(y)
:p mjnh là boy ở cần thơ nak:lol: nếu cần thì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cùng mình để giảm cân nhá:lol: động viên nhau qua Y!M cũng dc mak(y)

:biggrin:quên cái công thức phức tạp calo đó đi, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trung chăm chĩ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện, cơ thể sẽ tự đào thải mỡ thừa thôi, đừng bận tâm đến nó chỉ cần bạn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trung bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện là dc(y)
Hì . Mình đi chơi từ đầu tháng sáu . Sau 3 tuần thì tự giảm được 2 kg . Sau đó có động lực giảm cân . Sau đó lên mạng tìm công thức tính lượng calo nạp vào
Lượng calo nạp vào = Cân nặng : 0,45 x Chỉ số ( nếu bạn hoạt động nhiều thì x12 , nếu hoạt động ít x10 ) . Sau đó mình giảm 500 calo mỗi ngày . 1 tuần sẽ giảm 0.5 kg nhưng thực tế thì mình giảm được 1 kg / tuần . Mình thích ăn hoa quả và nước . Nên bao giờ mình đói thì mình ăn ít hoa quả hoặc uống nước .
+ Bữa sáng mình ăn bánh mì hoặc bún , phở gì đấy cùng với 1 gói ngũ cốc giảm cân ( Ngoài siêu thị bán đầy ) .
+ Trưa ăn nửa bát cơm với rau . Không ăn thịt
+ Tối : ăn sữa chua
+ BỮa phu : Mình thích ăn hoa quả và nước . Nên bao giờ mình đói thì mình ăn ít hoa quả hoặc uống nước .
Tập thể dục tùy thích nhé . Kiểu gì cũng giảm . đừng mong giảm nhanh . Thất vọng đấy .
Mỗi ngày mình ăn khoảng 1000 calo

mình cao 1m6 nặng khoảng 60kg , mình mập bụng dưới và đùi,cái quần kéo lên cứ bị vướng ngay phần hông và bụng dưới,mìh k hỉu cái pp giảm cân LC đó là sao, tại sao giảm cân mà ăn chỉ toàn cá thịt k ăn rau lại ốm, mình đang mún giảm 10kg, bạn nào hỉu rỏ về cái pp LC hay bất kì pp nào có thể giảm cân nhanh thì pm nik yh luvnh0x_4ever_0112 cho mình nha,mình sn 94:oops:
Thấy bạn xinh xắn dễ thương quá. Bạn khoảng 16, 17 tuổi đúng không? Đừng giảm cân nhanh nhé. Không phù hợp với tuổi ăn, tuổi lớn như bạn đâu. Giảm theo pp TT đi. Nếu bạn thích thì mình sẽ tư vấn tỉ mỉ cho. PM mình nhé.

:p mjnh là boy ở cần thơ nak:lol: nếu cần thì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cùng mình để giảm cân nhá:lol: động viên nhau qua Y!M cũng dc mak(y)
Ở Cần Thơ có nhiều bạn tham gia " Bước nhảy xì tin" Nhảy rất giỏi. Mình thấy phục ghê. Bạn biết chương trình đó không?

:biggrin:quên cái công thức phức tạp calo đó đi, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trung chăm chĩ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện, cơ thể sẽ tự đào thải mỡ thừa thôi, đừng bận tâm đến nó chỉ cần bạn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trung bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện là dc(y)
Đương nhiên là phải bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện nhiều mà bạn. Ý kiến đúng đó. Nhưng nhiều bạn gái trước giờ chưa bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhiều, nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhiều sẽ bị mệt và mau nản. Ý kiến của mình vẫn là bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện kết hợp ăn uống tiết chế một cách khoa học. Giảm chậm mà chắc.

Đúng đó. Không phải ai cũng có đủ điều kiện để bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhiều, mà cũng không phải cứ nhào vô là bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhiều đc, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tàn tàn cũng đủ để 1 số người rất nản rồi :|

mình thấy các bạn nên xem lại thực đơn 1 chút! ăn uống như vậy ko đảm bảo sức khỏe đâu! hjxhjx.Chúc các bạn thành công nhé!

Cảm ơn Bằng Lăng nhé. Nói chung, tụi mình tuy là ăn uống để giảm cân nhưng vẫn giữ sức khoẻ. Bạn cứ yên tâm. Con gái là máy nghiền quà vặt nên mới bị mập thôi. Dù ăn ít nhưng tụi mình vẫn đủ năng lượng cho cả ngày. Còn bình thường thì ai cũng ăn nhiều hơn mức cần thiết bạn à. Thế nên, đa số mọi người sẽ bị béo lên, mất phom theo thời gian.