Trạng thái Ketosis

Chào cả nhà
Mình vô tình biết được trang này khi lang thang trên mạng tìm pp giảm cân. Mong cả nhà giúp mình vụ này với ah
Mình là girl, ngày trước mình nặng 80kg và cao 1m63, mất hơn 1 năm vừa bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện, vừa uống thuốc giảm cân mình đẩy được 10kg ra khỏi cơ thể. Từ đó đến nay là 6 mình vẫn duy trì chế độ ăn là:
Sáng: uống 1 viên thuốc giảm cân sau đó 30p ăn (tuỳ thích: bún, bánh mỳ...)
Trưa: ăn 1 bát cơm cùng cả nhà
Tối: ko ăn gì
thế mà giảm được có 5 kg. Thời gian này sau có mấy ngày ko hiểu sao mình tăng vù một phát lên 4kg, hoảng quá mình loại cơm luôn ra khỏi khẩu phần ăn, tức là một ngày mình chỉ ăn sáng 1 tuần đầu mình ăn dưa lê và dứa sang tuần thứ 2 mình bỏ luôn chỉ ăn ít rau vậy mà đau khổ 2 tuần khổ sở vật vã mà mình ko giảm được lạng nào.
ko biết có pải mình đã rơi vào tình trạng chống đói và đứng cân ko ah
Đặc biệt cơ thể mình phồng lên xẹp xuống rất nhanh, sáng ngủ dậy thấy bụng bé phẳng vậy mà uống có một cốc nước vào lại thấy to tướng lên.
Mình lo lắng và hoang mang quá mong mọi người giúp mình với, mình muốn ép cân thật nhanh xuống bằng mọi cách.
hihi cơ thể chị ko săn chắc lại dễ hấp thụ nên nhanh lên kg, giống e vậy ...

Tips :

Ở đây là 1 số thực phẩm mà mình dùng hằng ngày cho chế độ diet của mình , cộng với 1 số kinh nghiệm mình thu lượm được , hy vọng với việc chia sẻ , sẽ có nhiều bạn tham gia theo phương pháp trên và đạt được thành công , cũng như cùng chia sẻ thêm để làm phong phú hơn các hướng dẫn :

Thực đơn hằng ngày của lovestone :
Sáng ( ăn nhẹ ) 2 trứng or 50g ba chỉ muối + rau xanh ( or whey protein )
Trưa ( ăn chính ) 200g đùi gà chiên or ba chỉ luộc + rau xanh
Chiều ( ăn nhẹ ) 50g ba chỉ muối + rau xanh
Tối ( ăn chính ) 200g đùi gà chiên or ba chỉ luộc + rau xanh
Đêm ( ăn nhẹ ) pho mai các loại

Với thực đơn trên gồm 2 bữa chính và các bữa phụ thì việc tính toán là hoàn toàn đơn giản và đảm bảo đủ số lượng fat , carb , pro mà chúng ta cần . 2 bữa chính vào tầm 500g thịt heo hoặc đùi gà (trừ xương ) đáp ứng phần lớn lượng fat và pro hằng ngày , các bữa phụ được mình sắp xếp sao cho tất cả các bữa cách nhau tầm 3 tiếng để không bị đói .

Lúc đói bạn hoàn toàn có thể ăn thêm các thức ăn sau , mà không làm ảnh hưởng đến trạng thái ketosis của bạn , hoặc thêm vào thực đơn cho phong phú
- Phô mai bò cười , pho mai lạt , pho mai các loại .
- Chả lụa các loại ( số lượng vừa phải mỗi lần ăn , đã thử )
- Hạt các loại , đậu phông , hạt dẻ , hạt điều ( số lượng vừa phải mỗi lần ăn , đã thử )
- Heo quay , vịt quay ( thay thế món chính cũng được )
- Trái oliu ngâm .

Hãy ăn thật nhiều rau xanh , theo Lyle McDonal , chất sơ cũng là 1 dạng carb và người ta thường hay tính chung vào tổng carb thực phẩm , nhưng cơ thể chúng ta không thể tiêu thụ được chất sơ và đào thải nó ra ngoài , nên lượng carb ăn hằng ngày nên được trừ đi lượng carb đến từ chất sơ . bạn xem bảng thành phần một số thực phẩm , lượng chất sơ ( dietary fiber ) cũng được tính chung vào lượng carb , các loại hạt là 1 ví dụ . ( mỗi bữa ăn mình đều ăn với 1 dĩa bự rau xanh các loại , loại dùng cuốn bánh tráng hay bánh xèo cũng ok , ăn với thịt ba chỉ chấm nước mắm không còn ngán như xưa nữa )

Sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể thao , không ăn chất béo , tốt nhất là protein vì chất béo làm chậm hấp thu pro , và gây ra tình trạng tích tụ mỡ cho cơ thể ( ăn bữa ăn bình thường của lowcarb diet sau 60 – 90 phút sau bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện )

Không ăn quá nhiều pro trong 1 bữa vì cũng có thể làm bạn thoát ra khỏi ketosis ( cứ 100% pro vào cơ thể thì có 58% tạo ra glycogen , fat là 10% )

Ketosis không có 1 kết quả chung cho tất cả mọi người , vì mỗi cơ thể chúng ta là duy nhất ( đây nói đến cơ địa ) , cho nên có thể thực phẩm hay số lượng này có ích cho người này nhưng lại làm người khác thoát ra khỏi ketosis , cho nên bạn nên tự thử nghiệm để cho mình 1 kết quả chính xác nhất .

Với việc dùng que thử , các bạn hoàn toàn có thể kiểm tra và kiểm soát tình trang ketosis của mình , nếu bị thoát ra khỏi ketosis do thực phẩm hay 1 lý do nào đó , bạn cứ tiếp tục ăn theo lowcarb bình thường , thời gian tiến vào trạng thái lowcarb của bạn sẽ nhanh hơn so với người mới theo lần đầu , có thể chỉ mất vài tiếng để trở lại ketosis .

Kết : mình không phải đang quảng cáo cho Ketogenic diet và phủ nhận Atkins diet , vì cả 2 phương pháp đều đã thành công với hàng triệu người theo , nhưng với hiện trạng của box chúng ta thì số lượng người gặp vấn đề với Atkins là rất lớn , và đây là 1 vài kinh nghiệm của mình + chút kiến thức của Ketogenic diet đã giúp chế độ diet của mình có kết quả , nên hy vọng nó sẽ giúp được cho các bạn có cùng hoàn cảnh như mình .

Hy vọng sẽ có nhiều bạn thử phương pháp này và đóng góp cho Box thêm nhiều kinh nghiệm trong 1 hướng mới là Ketogenic diet , các bạn có thắc mắc mình sẽ hết sức giải đáp trong khả năng hạn hẹp của mình .

Các bạn tham khảo thêm các bài:
https://www.caubaquan.com/forums/t19491/
https://www.caubaquan.com/forums/t19492/
https://www.caubaquan.com/forums/t19493/
https://www.caubaquan.com/forums/t19494/

Toàn bộ kinh nghiệm và kiến thức đều từ quyển Ketogenic diet và Box Keto ở BB.com
Bạn ơi cho mình hỏi mình đang ngày đầu tiên ăn low carb. Theo bài trên thì có thể ăn giò chả, heo quay vịt quay. Nhưng theo mình được biết món giò chả thì thông thường có bột, heo và vịt quay có ướp đường. Vậy mình có ăn được không vậy bạn. Cám ơn

Bạn ơi cho mình hỏi mình đang ngày đầu tiên ăn low carb. Theo bài trên thì có thể ăn giò chả, heo quay vịt quay. Nhưng theo mình được biết món giò chả thì thông thường có bột, heo và vịt quay có ướp đường. Vậy mình có ăn được không vậy bạn. Cám ơn
tốt nhất gd 1 b nên kiêng . sang gd2 thi ăn được. giò chả xúc xích chắc chắn có bột rồi. Đồ quay ở hàng thì thường có đường và cả mật ong nữa .

Tips :

Ở đây là 1 số thực phẩm mà mình dùng hằng ngày cho chế độ diet của mình , cộng với 1 số kinh nghiệm mình thu lượm được , hy vọng với việc chia sẻ , sẽ có nhiều bạn tham gia theo phương pháp trên và đạt được thành công , cũng như cùng chia sẻ thêm để làm phong phú hơn các hướng dẫn :

Với thực đơn trên gồm 2 bữa chính và các bữa phụ thì việc tính toán là hoàn toàn đơn giản và đảm bảo đủ số lượng fat , carb , pro mà chúng ta cần . 2 bữa chính vào tầm 500g thịt heo hoặc đùi gà (trừ xương ) đáp ứng phần lớn lượng fat và pro hằng ngày , các bữa phụ được mình sắp xếp sao cho tất cả các bữa cách nhau tầm 3 tiếng để không bị đói .

Lúc đói bạn hoàn toàn có thể ăn thêm các thức ăn sau , mà không làm ảnh hưởng đến trạng thái ketosis của bạn , hoặc thêm vào thực đơn cho phong phú
- Hạt các loại , đậu phông , hạt dẻ , hạt điều ( số lượng vừa phải mỗi lần ăn , đã thử )
- Trái oliu ngâm .

Hãy ăn thật nhiều rau xanh , theo Lyle McDonal , chất sơ cũng là 1 dạng carb và người ta thường hay tính chung vào tổng carb thực phẩm , nhưng cơ thể chúng ta không thể tiêu thụ được chất sơ và đào thải nó ra ngoài , nên lượng carb ăn hằng ngày nên được trừ đi lượng carb đến từ chất sơ . bạn xem bảng thành phần một số thực phẩm , lượng chất sơ ( dietary fiber ) cũng được tính chung vào lượng carb , các loại hạt là 1 ví dụ . ( mỗi bữa ăn mình đều ăn với 1 dĩa bự rau xanh các loại , loại dùng cuốn bánh tráng hay bánh xèo cũng ok , ăn với thịt ba chỉ chấm nước mắm không còn ngán như xưa nữa )

Sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể thao , không ăn chất béo , tốt nhất là protein vì chất béo làm chậm hấp thu pro , và gây ra tình trạng tích tụ mỡ cho cơ thể ( ăn bữa ăn bình thường của lowcarb diet sau 60 – 90 phút sau bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện )

Không ăn quá nhiều pro trong 1 bữa vì cũng có thể làm bạn thoát ra khỏi ketosis ( cứ 100% pro vào cơ thể thì có 58% tạo ra glycogen , fat là 10% )

Ketosis không có 1 kết quả chung cho tất cả mọi người , vì mỗi cơ thể chúng ta là duy nhất ( đây nói đến cơ địa ) , cho nên có thể thực phẩm hay số lượng này có ích cho người này nhưng lại làm người khác thoát ra khỏi ketosis , cho nên bạn nên tự thử nghiệm để cho mình 1 kết quả chính xác nhất .

Với việc dùng que thử , các bạn hoàn toàn có thể kiểm tra và kiểm soát tình trang ketosis của mình , nếu bị thoát ra khỏi ketosis do thực phẩm hay 1 lý do nào đó , bạn cứ tiếp tục ăn theo lowcarb bình thường , thời gian tiến vào trạng thái lowcarb của bạn sẽ nhanh hơn so với người mới theo lần đầu , có thể chỉ mất vài tiếng để trở lại ketosis .

Kết : mình không phải đang quảng cáo cho Ketogenic diet và phủ nhận Atkins diet , vì cả 2 phương pháp đều đã thành công với hàng triệu người theo , nhưng với hiện trạng của box chúng ta thì số lượng người gặp vấn đề với Atkins là rất lớn , và đây là 1 vài kinh nghiệm của mình + chút kiến thức của Ketogenic diet đã giúp chế độ diet của mình có kết quả , nên hy vọng nó sẽ giúp được cho các bạn có cùng hoàn cảnh như mình .

Hy vọng sẽ có nhiều bạn thử phương pháp này và đóng góp cho Box thêm nhiều kinh nghiệm trong 1 hướng mới là Ketogenic diet , các bạn có thắc mắc mình sẽ hết sức giải đáp trong khả năng hạn hẹp của mình .

Toàn bộ kinh nghiệm và kiến thức đều từ quyển Ketogenic diet và Box Keto ở BB.com
Mình ăn theo thực đơn của bạn cũng ok. Mà bạn cho mình biết 1 ngày bạn cần bao nhiêu cal,pro vs fat thế

mình theo *** đc 4 tuần, giảm 3cm bụng và 3kg cân nặng, như vậy là quá ít và có vẻ ko hiệu quả nếu tính trong time đầu

nhưng hay bị đói, mọi môn thể thao kém đi, hay hoa mắt, nhanh mệt... ko biết có sai gì nhiều ko!

Thanks bác Z , ý đồ của mình ngay từ bài đầu tiên thì bác thachsanh biết , mình chủ yếu muốn dịch 2 quyển sách sang tiếng việt làm tài liệu tham khảo cho cả mình và mọi người thôi , không có ý định cổ súy Keto hay bài trừ Atkins . Chỉ là theo đuổi LC hơn năm rồi . Nhận ra ở BB , người ta lowcarb có vấn đề là việc vào ketosis hay chưa , chứ chả ai lowcarb trường kỳ như Box mình mà cân thì cứ đứng yên cả , mà chúng ta đứng cân thì cutting , vậy có khác gì Keto cutting ngay từ đầu , nên mình mới bắt đầu dịch Keto trước , và vì bản thân cũng đang trong quá trình Keto diet .

Topic đó mình đã đọc từ hơn 1 năm trước , nó vẫn còn sơ xài lắm.

Thêm tips nữa là trên BB có nhiều người xác nhận , theo LC và dùng trên 150gr pro có khả năng không vào được ketosis .
@ : Nói fat không ảnh hưởng cũng không đúng , nhưng theo LC diet , ta chú trọng vào 3 thành phần chính ,khi cắt carb mà nạp pro nhiều quá , sẽ dẫn đến cơ thể lấy pro đốt , nên mới nạp fat để thay thế và kích thích cơ thể vào trạng thái đốt fat .

Ở Keto sau khi đảm bảo carb và pro , fat mới tính vào phần năng lượng cần , nếu ta cắt cal để giảm cân thì lượng pro cho lean body là cố định , thì phải giảm fat . Như vậy fat ít không ảnh hưởng nhiều tới ketosis cho nên không cần thiết phải ăn quá nhiều fat dẫn đến quá nhiều cal . Ý chính của nó là ở đây .

@Ah mà cái này chưa phải phương pháp , chỉ bàn về ketosis là chính , tiêu đề bác thach sanh mới đổi có thể gây hiểu lầm cho người mới , vì ở đây không phải là 1 bài hướng dẫn hoàn chỉnh để bắt đầu diet . đọc sẽ không biết thực hiện thế nào , để dành tiêu đề cho bài dịch hay hơn.
Chào bạn lovestone. Bạn đã từng bị thoát khỏi trạng thái Keto khi sử dụng Whey ?! Vậy bạn có thể vui lòng giải đáp cho mình một thắc mắc nhỏ này được không? : Theo như Serving của Whey Gold standard 100% thì hàm lượng Sugars mỗi scoop có 1gr nhưng sao khi pha với 250ml nước nó ngọt quá vậy !!! Thêm nữa là mình đang theo LowCarb, mọi việc vẫn tốt cho đến khi dùng loại Whey trên, mỗi lần dùng xong là thoát khỏi Keto luôn ( màu que thử nhạt thếch ). Tổng lượng dinh dưỡng mình nạp vào cơ thể hàng ngày luôn được khống chế như sau :
Kcal : 1600 +/- 5%
Protein : 136 đến 140gr ( kể cả 1 scoop Whey + 1 scoop Casein )
Carb : 16 đến 20gr hoàn toàn từ rau xanh và sữa tươi ( chưa tính đến lượng Carb trong 1 scoop Whey + 1 scoop Casein )
Còn lại là Fat ( trong thịt, cá biển, dầu oliu )

LC là nghiêm cấm đường và tinh bột mờ bạn :(

ĂN KIÊNG KHÔNG BAO GIỜ GIẢM CÂN NHANH BẰNG VIỆC TẬP THỂ THAO,DẶC BIỆT LA NHỮNG MÔN THỂ THAO VẬN ĐỘNG NHIỀU

Thực tế từ quá trình thực hiện kế hoạch giảm cân của bản thân rút ra những nhận xét sau:
LowCarb + HIIT : Giảm cân rất nhanh nhưng cơ bắp thường bị mềm nhão.
LowCarb + HIIT xen kẽ với GYM cường độ trung bình : Giảm cân nhanh cơ bắp săn chắc.
Điều quan trọng nhất là :
- Khống chế lượng Carb hợp lý tùy theo cơ địa của mỗi người để không bị thoát khỏi trạng thái Ketosis.
- Đảm bảo lượng Protein tối thiểu tùy theo cân nặng của mỗi người.
Nếu có điều kiện nên dùng thêm Sản phẩm hỗ trợ thì hiệu quả sẽ rất khả quan và rút ngắn thời gian trong kế hoạch giảm cân của mình

Anh ThachSanh ơi. tư vấn giúp e chút :)
e lowcarb cũng đc hơn 14 ngày rồi. GĐ1 triệt để, tuần đầu thì còn thấy hay đói. giờ ăn 3 bữa chính rồi xong, k đói + chóng mặt lâng lâng mệt mỏi như tuần đầu nữa. vậy e vào keto r phải k anh.
mà có cần thiết phải xả carb k anh, relax day gì đó . chuyện thèm ăn thì e có thể kìm chế được :)) ngoài tác dụng giải tỏa tâm lí thì xả carb có thật sự cần thiết trong giai đoạn giảm mỡ k anh :)

Em ăn LC đc 2 tuần rồi mà chả biết đã vào kento chưa nữa... khó xác định wua! Que thử thì lại ko mua đc :(

Tips :

- Trái oliu ngâm .

bạn ơi!mình có tham khảo thực đơn của bạn. Bạn cho mình hỏi thực đơn trên là đáp ứng đủ lượng calo phải k bạn?và rau thì 1ngày mình nên ăn bao nhiêu?mình đinh theo pp lc nhưng chưa hiểu rõ lắm. Bạn giúp mình với nha. Thanks bạn nhiều lắm :)

Chào Lovestone và Thạch Sanh. Mình đã theo Lc được hai đợt 12 ngày, relax 1 ngày rồi. Đây là đợt thứ 3 của mình. Hai đợt trươc mình cảm thấy rất nhẹ nhàng số cm giảm rất nhiều, nhất là đơt 1, vòng bụng giảm đến 5 cm. Cân nặng giảm 1.5 kg. Không cảm thấy mệt mỏi hay thèm ăn nhiều. Vào ketosis từ ngày thứ 3 - 4 của mỗi đợt. Nhưng hôm nay là ngày thứ tư của đợt 3 rồi mà que thử vẫn âm tính với ketones. Mình cảm thấy thèm ăn kinh khủng mặc dù không thấy đói, mình post thực đơn của mình lên để xin được tư vấn nha:
Một ngày mình thường ăn hết lượng thức ăn như sau: Hai trứng gà, một lạng thịt ba chỉ xào ( hoặc thay bằng 1,5 lạng móng giò ) chia làm 2 bữa cùng 4 lạng rau xanh bao gồm măng tây hoặc bắp cải, giá đỗ xào hoặc nấu canh với nước hầm thịt lợn ( rất nhiều mỡ). Tổng lượng thức ăn đại khái như sau: 2 trứng + 1,5 lạng thịt + 4 lạng rau. Có phải do lượng thức ăn của mình quá ít calo so với mức cơ thể mình cần hay không mà mình cảm thấy lần này rất thèm ăn. Mình cao 157 nặng hiện tại là 49,5 kg, có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào erobic 1,5h tất cả các ngày trong tuần. Mình không thấy đói nhưng thèm ăn quá, nhiều lúc đã nghĩ đến " phạm giới" nhưng rồi lại kiềm chế được. Mình thấy f.rum có thực đơm ăn đến nửa kg thịt một ngày, quả thực mình chưa khi nào ăn đến 3 lạng thịt/ ngày cả. Thực đơn của mình số lượng đa số như trên thay thịt bằng cá hoặc thịt bò. Các bạn tư vấn cho mình với nhé. Cho mình hỏi ăn giá đỗ tự làm, thấy hạt đậu xanh còn mập, tròn ăn bùi bùi như vậy có nhiều carb không nhỉ. Giá đỗ mua ở chợ hạt đậu nhỏ xíu gần như không thấy hạt nữa, nhưng giá đỗ nhà mình làm hạt còn lại rất to và bùi, như vậy chắc phạm carb rồi . Hic hic

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Chào bạn lovestone. Bạn đã từng bị thoát khỏi trạng thái Keto khi sử dụng Whey ?! Vậy bạn có thể vui lòng giải đáp cho mình một thắc mắc nhỏ này được không? : Theo như Serving của Whey Gold standard 100% thì hàm lượng Sugars mỗi scoop có 1gr nhưng sao khi pha với 250ml nước nó ngọt quá vậy !!! Thêm nữa là mình đang theo LowCarb, mọi việc vẫn tốt cho đến khi dùng loại Whey trên, mỗi lần dùng xong là thoát khỏi Keto luôn ( màu que thử nhạt thếch ).
Ngọt có thể đến từ đường hóa học (không sao). Hoặc do nhãn hiệu ghi bậy hoặc sản phẩm đã có pha chế.
Tổng lượng dinh dưỡng mình nạp vào cơ thể hàng ngày luôn được khống chế như sau :
Kcal : 1600 +/- 5%
Protein : 136 đến 140gr ( kể cả 1 scoop Whey + 1 scoop Casein )
Carb : 16 đến 20gr hoàn toàn từ rau xanh và sữa tươi ( chưa tính đến lượng Carb trong 1 scoop Whey + 1 scoop Casein )
Còn lại là Fat ( trong thịt, cá biển, dầu oliu )
Đôi khi que thử cũng không chính xác. Nếu cần có thể giảm chút carb.
Anh ThachSanh ơi. tư vấn giúp e chút :)
e lowcarb cũng đc hơn 14 ngày rồi. GĐ1 triệt để, tuần đầu thì còn thấy hay đói. giờ ăn 3 bữa chính rồi xong, k đói + chóng mặt lâng lâng mệt mỏi như tuần đầu nữa. vậy e vào keto r phải k anh.
Cũng không hoàn toàn, nó có thể gây ra do kết quả của việc thay đổi chế đọ dinh dưỡng
mà có cần thiết phải xả carb k anh, relax day gì đó . chuyện thèm ăn thì e có thể kìm chế được :)) ngoài tác dụng giải tỏa tâm lí thì xả carb có thật sự cần thiết trong giai đoạn giảm mỡ k anh :)
Xả carb không thật sự cần thiết, nhưng cũng không nên theo LC quá lâu.
Em ăn LC đc 2 tuần rồi mà chả biết đã vào kento chưa nữa... khó xác định wua! Que thử thì lại ko mua đc :(
Em chỉ cần khống chế carb thì sẽ vào Keto, không cần mua que thử.
bạn ơi!mình có tham khảo thực đơn của bạn. Bạn cho mình hỏi thực đơn trên là đáp ứng đủ lượng calo phải k bạn?và rau thì 1ngày mình nên ăn bao nhiêu?mình đinh theo pp lc nhưng chưa hiểu rõ lắm. Bạn giúp mình với nha. Thanks bạn nhiều lắm :)
Thực đơn trên đáp ứng đủ calo. Rau xanh nhiều xơ có thể ăn gần như thoải mái.
Chào Lovestone và Thạch Sanh. Mình đã theo Lc được hai đợt 12 ngày, relax 1 ngày rồi. Đây là đợt thứ 3 của mình. Hai đợt trươc mình cảm thấy rất nhẹ nhàng số cm giảm rất nhiều, nhất là đơt 1, vòng bụng giảm đến 5 cm. Cân nặng giảm 1.5 kg. Không cảm thấy mệt mỏi hay thèm ăn nhiều. Vào ketosis từ ngày thứ 3 - 4 của mỗi đợt. Nhưng hôm nay là ngày thứ tư của đợt 3 rồi mà que thử vẫn âm tính với ketones. Mình cảm thấy thèm ăn kinh khủng mặc dù không thấy đói, mình post thực đơn của mình lên để xin được tư vấn nha:
Một ngày mình thường ăn hết lượng thức ăn như sau: Hai trứng gà, một lạng thịt ba chỉ xào ( hoặc thay bằng 1,5 lạng móng giò ) chia làm 2 bữa cùng 4 lạng rau xanh bao gồm măng tây hoặc bắp cải, giá đỗ xào hoặc nấu canh với nước hầm thịt lợn ( rất nhiều mỡ). Tổng lượng thức ăn đại khái như sau: 2 trứng + 1,5 lạng thịt + 4 lạng rau. Có phải do lượng thức ăn của mình quá ít calo so với mức cơ thể mình cần hay không mà mình cảm thấy lần này rất thèm ăn. Mình cao 157 nặng hiện tại là 49,5 kg, có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào erobic 1,5h tất cả các ngày trong tuần. Mình không thấy đói nhưng thèm ăn quá, nhiều lúc đã nghĩ đến " phạm giới" nhưng rồi lại kiềm chế được. Mình thấy f.rum có thực đơm ăn đến nửa kg thịt một ngày, quả thực mình chưa khi nào ăn đến 3 lạng thịt/ ngày cả. Thực đơn của mình số lượng đa số như trên thay thịt bằng cá hoặc thịt bò. Các bạn tư vấn cho mình với nhé.
Các thực đơn ăn tới nửa kg mỡ không nên theo. Nó có thể có tác dụng với người rất béo. Nhưng với cân nặng của em mà ăn thế sẽ béo lên rất nhanh. Em có thể thay thịt ba chỉ bằng thịt nạc/cá và thịt bò và ăn tăng thêm.
Cho mình hỏi ăn giá đỗ tự làm, thấy hạt đậu xanh còn mập, tròn ăn bùi bùi như vậy có nhiều carb không nhỉ. Giá đỗ mua ở chợ hạt đậu nhỏ xíu gần như không thấy hạt nữa, nhưng giá đỗ nhà mình làm hạt còn lại rất to và bùi, như vậy chắc phạm carb rồi . Hic hic
Ăn vừa phải cũng chẳng sao đâu.

Thachsanh oi,
Giúp mình với, mình nghĩ là theo KD triệt để nhưng vì ăn ngoài 2 loại (gà quay và thịt nướng) nên không biết có phải vì thế mà que thử nhạt thếch. Thấy nản quá.

Ăn toàn thịt mà mình thì mãi đói. Thèm ăn ngọt nên phải tống đồ mặn vào, thường là snack chà bông Vissan 1g carb/50g chà bông theo label. Cũng chẳng được gì. Vừa thèm ăn, vừa mập lên, vừa không vào ketosis được. Thực đơn example: Sáng: 100% cafe không đường + đường ăn kiêng + bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào insannity. Trưa: 2 cái đùi gà. Xế: 2 cái trứng luộc. 4g: Tập Insanity: 7g chiều: 1/2 lạng thịt sườn non muối chiên. 8g: 4 cục phô mai.

Chắc mình chết cho xong. Ăn như con heo nhưng chẳng được gì. Tập insanity 2l/ngày. :(

bạn lovestone cho mình hỏi xíu ,nếu đã vào trạng thái ketosis thì không tốt lắm đúng không? Vì trong bộ môn hóa học- xét nghiệm có ghi là : "Thể keton gồm 3 chất :aceton, acetoacetic acid ,b hydroxybutyric được thành lập trong gan và vận chuyển đến các mô khác ngoài gan để được oxy hóa trong chu trình krebs. Khi có sự gia tăng thành lập thể keton các mô oxid hóa không hết, keton sẽ tăng trong máu và được bài tiết theo nước tiểu và hơi thở, nếu nồng độ keton trong máu tăng quá cao, bệnh nhân có thể bị hôn mê do máu quá acid."
Như vậy thì phải làm sao hả bạn lovestone?

Anh bạn mình hiện giờ đang nặng 102kg, và thực sự đang rất cần giảm kg nhanh vì lý do gia đình, các bậc tiền nhân có thể giúp anh ý 1 thực đơn giảm kg được không ạ, thật sự là rất cần giúp đỡ các bác ạ.
Thêm nữa là anh ý làm công nhân bình thường thôi, ngày cũng chỉ ăn được 3 bữa chính nên không có điều kiện chia ra làm nhiều bữa nhỏ, đại khái là lao động cũng tương đối vất vả nên mình nghĩ không cần phải bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tành gì nữa cả, chỉ mong các bác giúp cho 1 cái thực đơn low carb để a ý áp dụng theo thôi ạ.

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Thachsanh oi,
Giúp mình với, mình nghĩ là theo KD triệt để nhưng vì ăn ngoài 2 loại (gà quay và thịt nướng) nên không biết có phải vì thế mà que thử nhạt thếch. Thấy nản quá.

Ăn toàn thịt mà mình thì mãi đói. Thèm ăn ngọt nên phải tống đồ mặn vào, thường là snack chà bông Vissan 1g carb/50g chà bông theo label. Cũng chẳng được gì. Vừa thèm ăn, vừa mập lên, vừa không vào ketosis được. Thực đơn example: Sáng: 100% cafe không đường + đường ăn kiêng + bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào insannity. Trưa: 2 cái đùi gà. Xế: 2 cái trứng luộc. 4g: Tập Insanity: 7g chiều: 1/2 lạng thịt sườn non muối chiên. 8g: 4 cục phô mai.

Chắc mình chết cho xong. Ăn như con heo nhưng chẳng được gì. Tập insanity 2l/ngày. :(
Chắc bạn đã lẫn phương pháp trên diễn đàn với phương pháp khác. Diễn đàn không khuyến khích ăn nhiều thịt mỡ. Lượng mỡ ăn vào chỉ nên vừa đủ (vài chục kg). Lượng thức ăn nạp vào cần giảm xuống so với bình thường, không phải là tăng lên. Bạn cần cắt giảm toàn bộ snack. Rau xanh là bắt buộc, không nên bỏ chúng. Chỉ ăn thịt mỡ và ăn thật nhiều không phải là KD triệt để mà là phản KD và có hại.
bạn lovestone cho mình hỏi xíu ,nếu đã vào trạng thái ketosis thì không tốt lắm đúng không? Vì trong bộ môn hóa học- xét nghiệm có ghi là : "Thể keton gồm 3 chất :aceton, acetoacetic acid ,b hydroxybutyric được thành lập trong gan và vận chuyển đến các mô khác ngoài gan để được oxy hóa trong chu trình krebs. Khi có sự gia tăng thành lập thể keton các mô oxid hóa không hết, keton sẽ tăng trong máu và được bài tiết theo nước tiểu và hơi thở, nếu nồng độ keton trong máu tăng quá cao, bệnh nhân có thể bị hôn mê do máu quá acid."
Như vậy thì phải làm sao hả bạn lovestone?
Bài này mình đã có giải thích nhiều, có lẽ sẽ tách ra bài riêng để tiện theo dõi: Phía trên là dấu hiệu của bệnh lý. Nó khác với trạng thái ketosis sinh ra tự nhiên khi lượng carb nạp vào bị không chế. Bạn có thể đọc thêm ở đây:
https://www.caubaquan.com/community/threads/16552/

Hoặc bạn có thể đọc nguồn trên wiki. Thực chất là nếu dùng đúng, phương pháp low carb hay ketogenic diet đã và đang được dùng để chữa bệnh như nguồn sau.
http://en.wikipedia.org/wiki/Ketogenic_diet

Tất nhiên là một số phương pháp LC/keto trên mạng khá là linh tinh, nên cần cẩn thận. Cũng vẫn một câu, cẩn tắc vô áy náy.
Anh bạn mình hiện giờ đang nặng 102kg, và thực sự đang rất cần giảm kg nhanh vì lý do gia đình, các bậc tiền nhân có thể giúp anh ý 1 thực đơn giảm kg được không ạ, thật sự là rất cần giúp đỡ các bác ạ.
Thêm nữa là anh ý làm công nhân bình thường thôi, ngày cũng chỉ ăn được 3 bữa chính nên không có điều kiện chia ra làm nhiều bữa nhỏ, đại khái là lao động cũng tương đối vất vả nên mình nghĩ không cần phải bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tành gì nữa cả, chỉ mong các bác giúp cho 1 cái thực đơn low carb để a ý áp dụng theo thôi ạ.
Anh bạn không cần theo LC hay chia ra làm nhiều bữa để giảm cân. Anh bạn có thể theo như thực đơn anh bạn vẫn đang theo nhưng cắt giảm khoảng 20% lượng bình thường vẫn ăn. Chủ yếu là cắt giảm cơm và các chất tinh bột. Giữ thịt nạc/cá (protein). Cắt giảm mỡ nếu hiện đăng ăn quá nhiều. Cắt toàn bộ độ ăn vặt.

Chào mng m mới theo giảm cân lc.m mới đẻ xong và muốn giảm cân, cân hiện tại là 61kg cao 1m68
Thực đơn của m như sau
Ngày 1
-8h30 : 2 trứng ốp
-10h : 1/3 phomai con bò cười
-10h30 : thịt rang hôm qua 2 miếng
-12h : thịt rán, rau bí xào tỏi , cá rán
-16h : nhân bánh giò , rau muống luộc , tóp mỡ , 1 trứng ốp lá ngải
-7h30 : bẹ sữa rán đậu bắp 2 lon coca light
Ngày 2
-8h : 1 trứng ốp mấy miếng bẹ sữa hôm qua còn, rau muống luộc
-9h : 5,6 miếng thit mỡ
-11h : su su luộc , 4 miếng chân giò ninh , 1coca light
-12h : 4 miếng mực luộc xả và rau cải xanh luộc vài miếng tóp mỡ
-3h : 1 dưa chuột , 2 miếng chân giò
-4h : nhân bánh giò , 1 dưa chuột
-5h : 2 bát canh rau đay mùng tơi nấu cua
-7h : chân giò 5 miếng 1coca light
-8h30: 2 bát rau đay mùng tơi
-9h : dưa chuột
Ngày 3
-7h : 2 trứng lá ngải , 1 ít súp lơ xanh luộc
-8h : 3 miếng súp lơ xanh
-9h : 1dua chuột
-12h: thịt lợn luộc , bắp cải luộc
-1h : ăn tiếp ít thịt luộc và bắp cải còn thừa 1 coca light
-4h : 1 bát to cơm lc làm bằng súp lơ rang với nửa dưa chuột 1 trứng
-7h : 1lang thịt bò xào rau cai thảo .1bat canh rau day
-9h : một ít rau đay
Ngày 4
-7h : 2 trứng lá ngải , 1 ít súp lơ xanh luộc
-8h : 3 miếng súp lơ xanh
-9h : 1dua chuột
-12h: thịt lợn luộc , bắp cải luộc
-1h : ăn tiếp ít thịt luộc và bắp cải còn thừa 1 coca light
-4h : 1 bát to cơm lc làm bằng súp lơ rang với nửa dưa chuột 1 trứng
-7h : 1lang thịt bò xào rau cai thảo .1bat canh rau day
Mấy hôm sau thì mình ăn uống thất thường mỗi thứ một tí có hôm chiều mình đi ăn ốc ngta lại làm ốc xào m nghĩ chắc có đường nên phải nhúng qua nước mới ăn .rồi đi ăn đồ nướng ngoài hàng ngta cũng tẩm đường hay sao ấy nên m ăn có 5,6 miếng
Hôm nay là ngày thứ 9 của m rồi m có vai thắc mắc muốn hỏi
-mình chưa mua thử k biết vào ketois chưa nhưng sao 2 hôm nay m chán ăn k thèm ăn nhưng mồm miệng khô khát nước ng thì mệt mỏi , bụng thì cứ cồn cào.sữa cho con bú cũng ít đi.m k biết theo nổi không m chỉ sợ mất sữa với cả bị ngất thôi .chứ người như đi mượn ấy hichic .giờ minh phải làm sao

binh bem

Moderator
Ban Quản Trị
Tronquay711
mới có e bé , và đang cho bé bú thì đừng theo LC nha
chuyển sang ăn kiêng truyền thống đi , tốt cho cả mẹ và con :)

-Giai đoạn tiếp theo là cutting như chúng ta vẫn gọi theo Atkins , bạn hạn chế thức ăn , ví dụ 1 ngày bạn cần 2000 cal , bạn chỉ nạp 1500 thì cơ thể sẽ tự đốt mỡ thừa trong cơ thể bạn cho đủ số cal mà cơ thể bạn cần . Đây mới là nguyên nhân chính làm bạn giảm mỡ , giảm cân chứ thức ăn ăn vào không thể đi ra theo đường chân lông hay gì khác :whistle:
Lovestone cho em hỏi, em đọc nhiều bài của chị về diet Atkins và Keto rồi. Tuy nhiên cho em hỏi một số câu hỏi:
1. Chị nói rằng chế độ ăn kiêng nào cũng phải dựa vào calo (phải cutting), nếu nạp nhiều hơn thải (vận động) thì sẽ mập -> vậy ăn low carb nhiều calo nạp hơn thải sẽ vẫn mập ?
2. Vậy thì ăn high Carb và low carb khác nhau như thế nào khi nạp calo vẫn nhiều hơn thải calo ??
3. Em đọc nhiều bài báo, phản biện về vấn đề tính toán calo. Mà đây là 1 ví dụ:http://www.phattriencanhanvn.com/an-kieng-slow-carb/ - theo chị thì sao ?

Em 1m65 nhưng nặng đến 91kg, em theo Low carb 2 tuần rồi, ăn ko carb nhưng ăn nhiều, em ko thấy hiệu quả gì mấy, cân nặng hầu như ko rục rịch. Vậy nếu ăn low carb mà vẫn phải cutting (tức là ăn ít calo so với vận động) thì thà là ăn carb mà cutting có được ko ạ ?
Mong câu trả lời của Lovestone

Ưa Thích: IRU
Lovestone cho em hỏi, em đọc nhiều bài của chị về diet Atkins và Keto rồi. Tuy nhiên cho em hỏi một số câu hỏi:
1. Chị nói rằng chế độ ăn kiêng nào cũng phải dựa vào calo (phải cutting), nếu nạp nhiều hơn thải (vận động) thì sẽ mập -> vậy ăn low carb nhiều calo nạp hơn thải sẽ vẫn mập ?
2. Vậy thì ăn high Carb và low carb khác nhau như thế nào khi nạp calo vẫn nhiều hơn thải calo ??
3. Em đọc nhiều bài báo, phản biện về vấn đề tính toán calo. Mà đây là 1 ví dụ:http://www.phattriencanhanvn.com/an-kieng-slow-carb/ - theo chị thì sao ?
Theo minh thay thi ban nen hoc cach tinh calo de tien hanh giam can hieu qua, con hon la ngoi do va nghien cuu high Carb va Low carb khac nhau the nao. Sao ban khong tap the duc va bat dau an kieng ngay tu bay gio di
Em 1m65 nhưng nặng đến 91kg, em theo Low carb 2 tuần rồi, ăn ko carb nhưng ăn nhiều, em ko thấy hiệu quả gì mấy, cân nặng hầu như ko rục rịch. Vậy nếu ăn low carb mà vẫn phải cutting (tức là ăn ít calo so với vận động) thì thà là ăn carb mà cutting có được ko ạ ?
Mong câu trả lời của Lovestone

Theo minh thay thi ban nen hoc cach tinh calo de tien hanh giam can hieu qua, con hon la ngoi do va nghien cuu high Carb va Low carb khac nhau the nao. Sao ban khong tap the duc va bat dau an kieng ngay tu bay gio di
hỏi để biết thêm những điều còn vướng mắc thôi, chứ đã bắt đầu thể dục và ăn kiêng được 5 tuần rồi.
sáng dậy hít đất theo "tháp" 8-11-15-11-8 cộng với bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bụng 8 phút 8 bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào x mỗi bài 30 lần.
lúc 4 tuần mình đã giảm được 91 -> 86kg. Nhưng sang tuần thứ 5 thì phá giới vì bia hơi nhiều, nên cân nặng nhích lên lại 87kg.
như vậy coi như là 5 tuần giảm được 4kg, cũng không tệ :p

hỏi để biết thêm những điều còn vướng mắc thôi, chứ đã bắt đầu thể dục và ăn kiêng được 5 tuần rồi.
sáng dậy hít đất theo "tháp" 8-11-15-11-8 cộng với bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bụng 8 phút 8 bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào x mỗi bài 30 lần.
lúc 4 tuần mình đã giảm được 91 -> 86kg. Nhưng sang tuần thứ 5 thì phá giới vì bia hơi nhiều, nên cân nặng nhích lên lại 87kg.
như vậy coi như là 5 tuần giảm được 4kg, cũng không tệ :p
khong biet co phai minh bi dung can roi hay la sang trang thai ketosis, tinh hinh la minh khong doi, mieng kho khat nuoc, an cai gi cung thay khong ngon, chi an vi so Lc khong du F thoi.
Ngay minh an ko noi 200g thit, con chi an rau xanh la nhieu thoi. 8 ngay giam gan 6kg...gio chang thay thay doi may nua, vong bung giam ti xiu, chi toan thay mat nuoc thoi

mình ở hn, hôm rồi có mua 100 que thử ketosis/hộp 185k, mà hạn dùng có 3 tháng nên muốn share lại 50k que =80k, bạn nào cần liên hệ mình nhé. 0987888102.

Chị Lovestone xinh gái ơi, e kết hợp cả lowcarb và leangains được ko ạ. Chiều e bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Gym từ 5-6h nữa :( có nhanh giảm hơn ko ạ

Anh Thachsanh cho em hỏi với ạ. Em LC lần này là lần thứ 2. lần trước e đã giảm được 5kg. sau đó em k chặt chẽ lắm trong chế độ ăn. nhưng cũng k ăn bừa bãi lắm. tuy nhiên vẫn bị tăng cân 1 chút khoảng 1-2k gì đó. bây giờ em tính LC lại và kèm theo Hiit, em cũng đã làm theo anh nói để và ketosis nhanh mà có vẻ không được. liệu việc LC nhiều lần có ảnh hưởng tới hiệu quả giảm cân và làm chậm hoặc khó khăn cho quá trình vào ketosis k ạ? em cảm ơn