Trạng thái Ketosis

Em vào box đọc bài đã từ lâu nhưng bây h mới thực hiện theo Keto vì muốn giảm body fat ạ :(

Em đã theo Keto được 4 ngày. Ngày em ăn 5 bữa, gồm cá rán, ba chỉ rán, canh thịt bò, bơ, trứng chiên, tôm chiên bơ.
Rau thì em ăn rau cải thảo ( duy nhất 1 bữa), cà tím, xà lách, và một ít dưa chuột.

Sau 4 ngày em không thấy giảm chi hết, chỉ thấy vòng bụng càng ngày càng to ra thôi ạ :cry:, nước tiểu thì trong vắt ấy :cry:. Em chưa có điều kiện mua que thử nhưng lo lắng quá, không biết thế này là sao nữa. 3 ngày đầu thì em có chướng bụng đôi chút, nhưng tới hôm nay thì ổn. Có điều cái bụng em càng ngày càng to, làm em phát hoảng, huhuhu.

Các anh chị giúp giùm em với ạ. Em cảm ơn :cry:

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
lovestone tỉ tỉ cho em hỏi chút :
1.thực phẩm áp dụng cho keto va lc có giống nhau ko vì em thấy keto ăn thoáng hơn ko kiêng quá nhiều như lc .
2.em muốn mất cả cơ lẫn mỡ (tay và đùi và vai em bị u bắp) thì lượng pro cắt xuống < 150 có ổn ko.
em là girl 1m65 60kg , em khổ cái v2 quá chắc tầm 85 86 vs 2 bên lườn nữa . bèo nhèo phì nộn toàn mỡ thôi . đùi và bắp chân em cũng to nữa hxhx. muốn theo keto để tống khứ được hết đi .
1. Keto và LC về cơ bản không có gì khác biệt nhiều
2. Em u lên ra do mỡ, không phải do cơ (hầu hết mọi người là vậy), khi em giảm mỡ em sẽ thấy. Em có thể ăn ít protein hơn, giống như lượng protein trong Atkins, nói chung nó cũng không ảnh hưởng gì nhiều.
Em vào box đọc bài đã từ lâu nhưng bây h mới thực hiện theo Keto vì muốn giảm body fat ạ :(

Em đã theo Keto được 4 ngày. Ngày em ăn 5 bữa, gồm cá rán, ba chỉ rán, canh thịt bò, bơ, trứng chiên, tôm chiên bơ.
Rau thì em ăn rau cải thảo ( duy nhất 1 bữa), cà tím, xà lách, và một ít dưa chuột.

Sau 4 ngày em không thấy giảm chi hết, chỉ thấy vòng bụng càng ngày càng to ra thôi ạ :cry:, nước tiểu thì trong vắt ấy :cry:. Em chưa có điều kiện mua que thử nhưng lo lắng quá, không biết thế này là sao nữa. 3 ngày đầu thì em có chướng bụng đôi chút, nhưng tới hôm nay thì ổn. Có điều cái bụng em càng ngày càng to, làm em phát hoảng, huhuhu.

Các anh chị giúp giùm em với ạ. Em cảm ơn :cry:
Em tăng cân là do ăn nhiều hơn cần thiết và có thể em không ăn đúng theo quy định nữa. Em có thể theo bài: https://www.caubaquan.com/forums/t24158/.

Anh Thạch sanh ơi em đã ngộ ra rồi ạ :cry:,em cảm ơn anh nhìu nhìu nhìu. Mấy ngày rồi vì ham hố muốn vào ketosis nhanh nên em cố nhét fat cật lực :(, giờ em sẽ điều chỉnh lại. Lần này em nghĩ là sẽ okie thui (y)

PS: Em nghĩ là do lượng calo nạp vào nhiều hơn cần thiết anh ạ, chứ không phải do thực đơn sai. Em toàn tự nấu và chỉ phang toàn ba chỉ với hải sản, nhưng chủ yếu là ba chỉ và bơ anh ạ. Có lẽ em nạp thức ăn nhìu quá nên thế :(

anh thạch sanh ơi cho em hỏi thêm là
1. em nhìn trong tháp dinh dưỡng của keto hình như là được phép ăn cả các loại hạt . nếu keto tuơng tự như atkin thì điều này có ổn ko vì atkin ko cho ăn củ quả và hạt
2.
3D. Làm thế nào để tiến vào Ketosis nhanh, dễ và đáng tin cậy

Đây là phương pháp đảm bảo bạn sẽ tiến vào ketosis:

Ngày 1:

Không ăn gì sau 6 giờ chiều

Ngày 2:

Thức dậy, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào HIIT hoặc các bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ khi bụng còn đói
Bắt đầu KD với 0-2% lượng calo đến từ carb

Ngày 3:

Thức dậy, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào HIIT hoặc các bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ khi bụng còn đói
Bắt đầu KD với 5% lượng calo đến từ carb.

Bạn sẽ nhanh chóng tiến vào trạng thái ketosis.
em ko hiểu lấy 5% vs 2% lượng calo đến từ carb là nhu thế nào ạnh ạ . anh giải thích giúp em

anh thạch sanh ơi cho em hỏi thêm là
1. em nhìn trong tháp dinh dưỡng của keto hình như là được phép ăn cả các loại hạt . nếu keto tuơng tự như atkin thì điều này có ổn ko vì atkin ko cho ăn củ quả và hạt
2.
em ko hiểu lấy 5% vs 2% lượng calo đến từ carb là nhu thế nào ạnh ạ . anh giải thích giúp em
1. Nếu mong muốn kết quả chắc chắn thì chị nghĩ e bỏ hết cái phần hạt đó đi. Tuy tháp dinh dưỡng có phần khác nhau nhưng carb vẫn phải khống chế lắm. Mà nếu e đã động vào vài hạt thì liệu e có đủ dũng cảm để ngưng ở con số vài đó không.

2. % là tỉ lệ dựa trên calo. 1carb=4calo____1pro=4calo________1fat=9calo
Nếu e ăn 1000calo cho cả ngày thì 5% của 1000calo là 50calo (tương đương 12.5g carb)

hello Thachsanh và Lovestone:
E cao 1,83m nặng 84kg đã bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình được hơn 1 năm và vẫn đang bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 1 tuần 6 ngày/1h và chơi bống rổ 4 ngày/1,5h...hnay bắt đầu theo pp keto để cắt nét body,nên e tính giảm mực độ thể thao lại trong tuần: 2,4,6 bống rổ 3,5,7 thể hình nhẹ để giữ cơ vậy có ổn ko à?
thankyou so much!

anh thạch sanh cho em hỏi thêm :
1.em vẫn đang là sinh viên nên time ko thể linh hoạt để ăn vs mức 3 tiếng/bữa . em có thể ăn với thời gian giữa các bữa có thể là 4-5 tiếng có ổn ko ạ?
2.em đọc trong bài Huớng dẫn Ketosis có dòng anh viết là " để nhanh chóng vào ketosis thì ngày đầu tiên ko đuợc ăn gì sau 6h chiều" . vậy sau khi vào keto em có đuợc phép ăn nhẹ sau bữa chính cuói cùng là 6h chiều ko ạ vì đến tầm 9 -10h tối bụng em nó hay biểu tình lắm. nếu đuợc ăn thì thức ăn cho bữa đêm nhẹ của em nên là những thực phẩm như thế nào thì tốt , nên ăn lọai nhiều fat như phomai hay nhiều pro như trứng , hay nên kết hợp cả 2 như vài miếng thịt ba chỉ or thịt gà.
3.OEP , animal cut và whey là gì ạ. nó có tác dung gì . em muốn đẩy nhanh quá trình giảm mỡ vào ketosis có nên uống whey ko ạ . em là nữ 1m65 , 60 kg em tính xuống 50 kg thôi ạ.

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
hello Thachsanh và Lovestone:
E cao 1,83m nặng 84kg đã bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình được hơn 1 năm và vẫn đang bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 1 tuần 6 ngày/1h và chơi bống rổ 4 ngày/1,5h...hnay bắt đầu theo pp keto để cắt nét body,nên e tính giảm mực độ thể thao lại trong tuần: 2,4,6 bống rổ 3,5,7 thể hình nhẹ để giữ cơ vậy có ổn ko à?
thankyou so much!
Em cần để ý xem cơ thể phản ứng sao với việc bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện như thế, nếu theo keto mà thấy đuối sức quá em cần giảm thêm, còn nếu thấy vẫn ổn thì thế cũng được.
anh thạch sanh cho em hỏi thêm :
1.em vẫn đang là sinh viên nên time ko thể linh hoạt để ăn vs mức 3 tiếng/bữa . em có thể ăn với thời gian giữa các bữa có thể là 4-5 tiếng có ổn ko ạ?
2.em đọc trong bài Huớng dẫn Ketosis có dòng anh viết là " để nhanh chóng vào ketosis thì ngày đầu tiên ko đuợc ăn gì sau 6h chiều" . vậy sau khi vào keto em có đuợc phép ăn nhẹ sau bữa chính cuói cùng là 6h chiều ko ạ vì đến tầm 9 -10h tối bụng em nó hay biểu tình lắm. nếu đuợc ăn thì thức ăn cho bữa đêm nhẹ của em nên là những thực phẩm như thế nào thì tốt , nên ăn lọai nhiều fat như phomai hay nhiều pro như trứng , hay nên kết hợp cả 2 như vài miếng thịt ba chỉ or thịt gà.
3.OEP , animal cut và whey là gì ạ. nó có tác dung gì . em muốn đẩy nhanh quá trình giảm mỡ vào ketosis có nên uống whey ko ạ . em là nữ 1m65 , 60 kg em tính xuống 50 kg thôi ạ.
Em có thể ăn theo 4,5 tiếng một lần. Em ăn thế nào cũng được tùy theo ý thích, quan trọng là tổng calo. OEP, animal cut là các thuốc hỗ trợ giảm cân, nhưng có những tác dụng phụ đi kèm, nhất là với những người có thể trạng kém. Tốt nhất là em cẩn thận nếu dùng. Whey, ý em nói whey protein hả? Nó giúp em bổ sung protein. Whey protein uống cũng tốt, nó đặc biệt hữu hiệu với người bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình. Em không nhất thiết phải dùng nó.

anh ơi . lượng calo = số kg * 26,5 kia là lượng calo tối thiểu trì để duy hay là đã tính cho cả bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể thao hả anh. theo công thức kia thì lượng calo của em cần 1 ngày khi theo keto là 1590 . em thấy lượng calo nạp vào thế này hơi nhiều quá vì lượng calo em cần cho 1 ngày của em bao gồm đi học + vận động nhẹ là 1300calo . bh tính ra lên đến gần 1600 e hơi choáng (nếu set cả bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục nặng HIIT vào thì còn được). em định nếu theo keto thì sẽ set xuống còn 1400 cho những ngày ko bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào và 1600 cho cả bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào có ổn ko anh

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Em có thể set xuống, nhưng anh nghĩ con số 1300 calo để giữ cân cho đi học và vận động nhẹ của em có lẽ là do em tính nhầm.

Mọi người cho em hỏi, e theo LC đc gần 2 tuần rồi, nhưng mà cân xuống ít lắm (hơn 1 kg thôi), tại e nạp lắm calo quá, chắc toàn trên dưới 2000calo ý! E đi mua que thử thì thấy vào ketosis rồi, nhưng ko phải là vạch đậm, nó dao động ở mức giữa vạch moderate (trung bình) và large (lớn). Rõ ràng vào ketosis rồi mà e chả giảm cân mấy, từ tuần sau em định sẽ cutting xuống 1500calo/ngày (thực ra thì đó là mức tiêu chuẩn của em, cutting 500calo thì chỉ đc 1000 calo/ngày e sợ đói, với lại mỗi ngày 2 còn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục 1 tiếng rưỡi và đi học nữa) có đc ko ạ?
Cho em hỏi thêm là phải ăn uống thế nào thì mới bị thoát ra ketosis, phải LC lại?

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Em quên cái que thử đi, đừng thử nữa. Kể cả khi que thử không chỉ ra là em đang ở ketosis thì em có thể vẫn trong ketosis. Khi que thử nói em trong ketosis không có nghĩa là em sẽ giảm cân. Mấy bài về ketosis chỉ nhằm mục đích giải thích mang tính khoa học tại sao em có thể ăn mỡ mà cơ thể vẫn hoạt động được. Nó đốt mỡ, nhưng nếu mỡ em nạp vào quá nhiều thì vẫn tích lại vì không "đốt hết", đơn giản là thế.

Cái em cần là cắt giảm calo cho hợp lý, ăn uống cho đủ dinh dưỡng. Em cắt xuống 1500 cũng được, sau 1,2 tuần đo xem cân nặng thay đổi thế nào. Nếu em theo LC thì cần khống chế carb ở mức thấp.

xin chào Lovestone và thachsanh:
e đã LC được 1 tuần và thử que thì chưa vào trạng thái ketosis,cho e hỏi là nếuăn 100gr bưởi trước 30p bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cardio thì có dẩn đến khó vào trạng thái keto hay ko ? vì giờ 2-3 ngày mới đi cầu 1 lần rất khó chịu...thankyou so much

Vẫn là bác thachsanh nhiệt tình với members, e mạn phép nhờ bác tư vấn 2 điều ạ ^_^ :
- Tình hình là e có theo keto đc 1 tháng liên tục r ( k có phá ăn carb buổi nào hết), e tuân thủ rất đúng lượng calo từ fat nạp vào,sáng chạy luân phiên 2' chậm + 1' nhanh trong 30' &thử que ketone cũng đạt yêu cầu ( màu tím ) mà chưa thấy giảm kg nào, bác nghĩ e nên cutting hay ăn tăng fat lên đây ???

- Thêm nữa là tối nay e đi ăn buffet với family và quyết định phá carb lần đầu trong tháng ( sáng và trưa e ăn theo keto nhưng tối ăn cả bánh ngọt,kem,sữa,.... Nên e sợ mình thừa calo nhiều quá) . Vậy e phải theo lại keto như nào ạ : ngày mai ăn keto bthuong hay nhịn ăn đến 6h tối mới đc ăn keto)

Thanks bác đã quan tâm

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
xin chào Lovestone và thachsanh:
e đã LC được 1 tuần và thử que thì chưa vào trạng thái ketosis,cho e hỏi là nếuăn 100gr bưởi trước 30p bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cardio thì có dẩn đến khó vào trạng thái keto hay ko ? vì giờ 2-3 ngày mới đi cầu 1 lần rất khó chịu...thankyou so much
Bưởi có nhiều carb -> khó hơn, và vì em có ăn bưởi, xác suất cao là em có thể ăn các chất nhiều carb khác. Em nên uống đủ nước, ăn rau xanh nhiều chất xơ và bổ sung vitamin để bù vào sẽ giúp em hơn về vấn đề đi cầu và dưỡng chất.

Vẫn là bác thachsanh nhiệt tình với members, e mạn phép nhờ bác tư vấn 2 điều ạ ^_^ :
- Tình hình là e có theo keto đc 1 tháng liên tục r ( k có phá ăn carb buổi nào hết), e tuân thủ rất đúng lượng calo từ fat nạp vào,sáng chạy luân phiên 2' chậm + 1' nhanh trong 30' &thử que ketone cũng đạt yêu cầu ( màu tím ) mà chưa thấy giảm kg nào, bác nghĩ e nên cutting hay ăn tăng fat lên đây ???
Nghe em hỏi câu cutting hay ăn tăng fat lên đây, anh nghĩ là nguyên nhân em không giảm cân là do em ăn quá nhiều fat -> nhiều calo. Em cần giảm fat đi. Ăn nhiều fat không phải là bắt buộc. Với phương pháp này do em ăn ít carb nên em cần lấy năng lượng từ fat. Nhưng nếu em ăn fat nhiều quá sẽ đứng hoặc tăng cân. Em nên cutting.
- Thêm nữa là tối nay e đi ăn buffet với family và quyết định phá carb lần đầu trong tháng ( sáng và trưa e ăn theo keto nhưng tối ăn cả bánh ngọt,kem,sữa,.... Nên e sợ mình thừa calo nhiều quá) . Vậy e phải theo lại keto như nào ạ : ngày mai ăn keto bthuong hay nhịn ăn đến 6h tối mới đc ăn keto)

Thanks bác đã quan tâm
Anh nghĩ có lẽ từ trước đến giờ em đã phá giới rồi (ăn quá nhiều fat - kaka), phá thêm lần này nữa cũng có sao đâu :p. Phá giới không chỉ là ăn quá nhiều carb, ăn quá nhiều fat cũng là phá giới. Em tính xem bữa tiệc ăn dư bao nhiêu calo rồi hôm sau giảm bớt đi là được. Cũng không cần giảm quá.

Thanks bác Thachsach đã chỉ điểm , chắc e phải ăn ít fat lại thôi
Mà cơ thể e cũng dị , theo cách tính keto thì e cao 1m65 , nặng 70 kg thì 1 ngày e cũng phải nạp tầm 109g fat vào , ngày nào e cũng ăn khoảng 6 lạng thịt bò với 2 quả trứng mà vẫn ko giảm được T,T , khi phải HIIT liên tục thôi , buồn wa

Lần trước mình keto 1,5 tháng thì quần từ 34 -> 30 , cân mất gần 20 . Lần này theo được 15 ngày rồi , 7 ngày đầu uống nhầm whey giả nên không vào ketosis được , hiện mới vừa bắt đầu giảm cal với chạy bộ đươc 3 ngày, đi tong 5 cân với 6cm vòng bụng . ;)) Khoe chút cho bạn Chồn có động lực nha . :lol:
Trời ơi, big star đây roài! Cho e hỏi, cho e xin thực đơn ăn uống, cho e xin tí bí kip để thành công như c với!sao c giảm cân siêu khủng vậy?! E LC đc hn ngày thứ 3 mà rõ ràng kiêng cực kỳ, bơ President và phomai, trứng chiên và cánh gà. Thế mà sau 3 hum bụng thì to hơn, mặt thì phính ra. tốc độ này thì 1 tuần sao mà giảm đc mỡ và kg?! E nghĩ cư im ỉm mà làm ko xin kngo các tiền bối thì thật là ngốc .....! hihi. E muốn đốt sạch mỡ và thay loạt quần áo mới lắm rồi (đằng nào cũng sắp lạnh), nội lực đã có mờ kiến thức thì cứ cảm thấy ko tự tin dù đã la liếm hêt mấy cái topic, kngo ko có! C tư vấn kỹ cho e với!!!!!!!!!!!!! tạm thời là những ngày đầu đã, hn e phát hiện e ăn sai, nên mai lại làm lại từ đầu c ah. Thanks c nhìu ah.

Em toàn hóng hớt trên wth, bi giờ mới dám hỏi một chút. Trong 2 tuần đầu thì em có được phép ăn hạt dẻ không ạ? ( 1 hạt/ngày thôi, loại to ấy ạ)

Em hôm nay là ngày thứ 6 rồi ạ, 3 ngày đầu em cũng có triệu chứng mệt mỏi, khô miệng, khát nước như bình thường, sang 2 ngày tiếp theo thì chỉ còn khát nước thôi. Nhưng đến hôm nay không hiểu sao sau khi ăn sáng em cảm thấy người rã rời, buồn ngủ, cáu gắt ( vẫn khát nước) mặc dù bụng không hề thấy đói. Hàng này em thường ăn khoảng 400g thịt, 3 trứng gà, 1 cà chua, 1 dưa chuột và rau xanh. Thỉnh thoảng có ngày em ăn thêm 1 múi bưởi or 1 hạt dẻ (2 cái này em chỉ ăn trong 3 ngày đầu thôi. Hic). Đến hôm nay em giảm được 2kg rồi. Em tính ra lượng protein và fat em cần trong 1 ngày là: 101g và 116g. Các anh chị cao tay vào giải thích giúp em vụ xuất hiện triệu chứng cách quãng với ạ. Em cảm ơn nhiều! Hi

ai giúp e với.e lc dược 1 tuần rùi mà thấy không biến chuyển mấy ,e chỉ đi bộ nhẹ thôi.không biết vào keto chưa,e thấy mấy bữa dầu thì hơi thở có mùi như bánh bao ay.hơi khai khai,e không mua que thử vì nó mắc wa mà mua về cũng dâu sử dụng nhiều dâu,nên không mua,anh chị co kinh nghiệm bày e với

ai giúp e với.e lc dược 1 tuần rùi mà thấy không biến chuyển mấy ,e chỉ đi bộ nhẹ thôi.không biết vào keto chưa,e thấy mấy bữa dầu thì hơi thở có mùi như bánh bao ay.hơi khai khai,e không mua que thử vì nó mắc wa mà mua về cũng dâu sử dụng nhiều dâu,nên không mua,anh chị co kinh nghiệm bày e với
Cột mốc để bước vào quá trình ketosis là 14 ngày, bác chưa khởi đầu mà đã muốn có kết quả là sao? Còn hơi thở khó chịu thì bác nên uống nhiều nước vào.

Minh da LC dc 6 ngay roi nhung van chua thay giam can. Minh co mua que thu ketone thi thay len vach lager roi. Khong hieu la minh da veo ketosis chua nhi. Ban nao biet giai thich gium minh voi.

Minh da LC dc 6 ngay roi nhung van chua thay giam can. Minh co mua que thu ketone thi thay len vach lager roi. Khong hieu la minh da veo ketosis chua nhi. Ban nao biet giai thich gium minh voi.
vạch tím nhất thì b vào keto rùi, nhưng chắc ăn nhiều quá nên chưa giảm thui, b nên tính toán calo để ăn vừa đủ
khi vao ketosis roi thi minh an cang it cang tot ha p?minh o phai an nhieu mo nua ko..thanks bạn
ăn vừa đủ thui, tất nhiên ăn ít thì sẽ giảm nhanh hơn ^^, giới hạn lượng carb là đc rùi k cần ăn nhìu mỡ đâu e

vạch tím nhất thì b vào keto rùi, nhưng chắc ăn nhiều quá nên chưa giảm thui, b nên tính toán calo để ăn vừa đủ

ăn vừa đủ thui, tất nhiên ăn ít thì sẽ giảm nhanh hơn ^^, giới hạn lượng carb là đc rùi k cần ăn nhìu mỡ đâu e
chj oi,pp keto nay voi pp truyen thong, cai nao hay hon ha chj,từ giờ về sau, chỉ cần ăn ít card va hạn chế calo là ko lo tăng cân đúng ko chị

chj oi,pp keto nay voi pp truyen thong, cai nao hay hon ha chj,từ giờ về sau, chỉ cần ăn ít card va hạn chế calo là ko lo tăng cân đúng ko chị
tùy e thấy hợp cái nào thì theo cái đó. vd e thích ăn hoa quả thì nên theo truyền thống, còn ăn đc nhiều thịt, mỡ thì theo LC. 2 pp đều như nhau, lc thì thiên về giảm mỡ hơn ^^