Trạng thái Ketosis

Ở đây có bạn nào đã mua que thử Ketone rồi thì có thể share (sản phẩm và/hoặc thông tin địa chỉ) cho mọi người được không?

bạn ơi, mình dùng rất nhiều trứng và cứ cách 2 tiếng ăn 1 lần!
7h: 2 trứng
9h: thịt bò 200g
11h: 200g rau7 muống + 50g ba rọi chiên
1h30: 1 đùi gà chiên
3h30: 2 trứng
5h30 chiều: 150g bắp cải tím và 50g ba rọi.
7h30 tối: 1 trứng
sau 1 tuần đầu mình giảm 2kg
sau tuần thứ 2 thì giảm 1,5kg nữa, nhưng qua tuần 3 lại tăng 1 kg.
Mình đang ở tuần thứ 3.
Như vậy có phải mình ăn sai ko? vì ngày nào mình cũng ăn như vậy hết!

mình tính được thế này:
Tổng lượng calo cần nạp vào :1934.5
Lượng protein cần nạp vào: 146gr/ngày
Lượng carb cần nạp vào : 20gr/ngày.

-Lượng calo có từ bước 2 = 146gr * 4=584cal
-Lượng calo có từ bước 3: 20gr * 4cal/gr = 80cal/ngày

Lượng calo cần từ mỡ: 1270.5

như vậy mình phải làm gì và có nên cutting ko? mình chưa cutting bao giờ!

lovestone

Tư vấn Keto
Theo như cân nặng bạn đưa thì đó là kết quả tốt và khả quan , chỉ có 1 số người cá biệt thì cân nặng mới rớt vùng vụt thôi . Còn mỗi tuần khoảng 2 ký là rất lý tưởng , mỗi lần cân thì chỉ số sẽ không chính xác cố định mà xê dịch lên xuống , 1 tuần bạn cân khoảng 3,4 lần vào buổi sáng sớm sẽ có lúc cân nặng tăng hoặc giảm hơn so với mức cố định , cứ lấy trung bình , đừng lo lắng , chuyện này rất phổ biến và rất bình thường khi LC . Bạn để ý có thể sẽ thấy bận đồ thoải mái rộng rãi hơn tuần trước mặc dù cân báo tăng .

Thực đơn của bạn tương đối ổn rồi ,
- Hạn chế ăn trứng , mỗi ngày hoặc cách ngày 1 quả thì tốt hơn .
- Bắp cải tím khoảng 4 - 6 gr carb/100gr , bạn đang xuống cân có vẻ đã vào ketosis rồi , có thể ăn 2 - 300gr ngày nếu không nạp thêm carb nào khác .
- Nên bỏ rau muống thay bằng các loại rau xanh như xà lách , húng quế , rau thơm ... tốt hơn cho tiêu hóa và bài tiết . ( nhớ uống khoảng 2 lít nước mỗi ngày cũng giúp bài tiết tốt )
- Bây giờ bạn cutting bằng cách giảm bữa ăn khoảng 4 , 5 bữa. calo vào khoảng 1500-1700 rồi tính ra fat với pro .
- Nếu giảm bữa làm bạn đói hơn , khó chịu hơn thì cứ giữ như thực đơn cũ , thay các bữa trứng bằng 50g ba chỉ với rau xanh .
- Đùi gà , thịt bò , ba chỉ có thể thay thế bằng cá thác lác , hải sản , file cá xen kẽ với ba chỉ để đổi khẩu vị nếu bạn muốn .

Quá trình diet của bạn đang tốt , cố gắng giữ vững nhé . :love:

lovestone

Tư vấn Keto
Ở đây có bạn nào đã mua que thử Ketone rồi thì có thể share (sản phẩm và/hoặc thông tin địa chỉ) cho mọi người được không?
Bạn tìm mua ở các cửa hàng trang thiết bị y tế .
Nếu ở SG thì có thể ra hỏi ở Cống Quỳnh hoặc Thành Thái 2 khu có nhiều cửa hàng trang thiết bị y tế mà mình biết .

Tổng lượng calo cần nạp: 1537
Lượng protein cần nạp: 101.5gr/ngày
Lượng carb cần nạp: 5gr/ngày.
-Lượng calo có từ bước 2 = 101.5gr * 4=406 cal
-Lượng calo có từ bước 3: 5gr * 4cal/gr = 20 cal
Lượng calo cần từ mỡ: 1111

bạn ơi, vậy theo chỉ số như trên thì thực đơn ăn 1 ngày 500g 3 chỉ + 2 trứng gà + rau xanh là ok fk?

3 chỉ mềnh nhớ k nhàm là 260 kcal,trứng gà 160,cũng tương đối với mức của bồ rồi đấy ^^!
mà mềnh cần 2813 kcal,mỗi ngày cũng tầm 600 g 3 chỉ với 6-7 trứng và 3-4 phô mai :D

cho mình hỏi, cơ thể có cần phải vào ketosis trước rồi mới cut calories ??? thanks

cho mình hỏi, cơ thể có cần phải vào ketosis trước rồi mới cut calories ??? thanks
bt` theo nguyên lý atskin thì 2 tuần đầu chị thoải mái nạp các loại FAT + PRO,sau khi đã vào trạng thái keto thì cắt giảm calo từ từ để đc cân như ý,còn nếu theo nguyên lý keto luôn thì tính toán luôn từ đầu,coi như cutting luôn ^^!

Love ơi, cho mình hỏi nhé:
Sau khi đọc bài này thì mình nghĩ có lẽ do mình ăn nhiều quá nên hok giảm (hic hic, tại nghe nói là ăn càng nhiều càng tốt nên mình ăn gấp 2-3 lần bình thường), giờ mình cutting thì cutting thế nào?
Sau khi tính toán thì nhu cầu của mình tầm 1800kcal, pro 120gr, fat 140gr mỗi ngày. Vậy là mỗi ngày mình ăn tầm 100gr thịt + 125gr bơ president + 1kg rau xanh được hok hả Love? (Mình không ăn ba chỉ được)

Sau khi đọc bài này thì mình nghĩ có lẽ do mình ăn nhiều quá nên hok giảm (hic hic, tại nghe nói là ăn càng nhiều càng tốt nên mình ăn gấp 2-3 lần bình thường), giờ mình cutting thì cutting thế nào?
Sau khi tính toán thì nhu cầu của mình tầm 1800kcal, pro 120gr, fat 140gr mỗi ngày. Vậy là mỗi ngày mình ăn tầm 100gr thịt + 125gr bơ president + 1kg rau xanh được hok hả Love? (Mình không ăn ba chỉ được)
ăn tận 125g bơ @@! xem lại đi nàng ơi @@!

ăn tận 125g bơ @@! xem lại đi nàng ơi @@! ta mua lọ pho mai president có 140g thoai,nàng chén thế 1 ngày 1 lọ ah :|

tantrungvn

Tư vấn giảm cân
chào bạn, mình cũng tham gia lowcarb được 2 ngày rùi, mình cứ cảm giác thèm ăn kinh khủng mặc dầu ko đói. Bạn cho mình hỏi, nếu lượng Fat nhiều hơn so với Pro thì có được ko, có nghĩa là theo công thức tính toán mình mỗi ngày cần nạp vào 148g Pro, 150 Fat. Vậy nếu mình nạp vô tầm 200g so với 150g thì được ko?. Tại ngoài lượng Fat nạp vào thì mình thèm ăn kinh khủng nên ăn thêm Fat nữa và dĩ nhiên calo sẽ hơn so với tính toán rùi. Nhưng cũng lạ, bthuong tinh calo của người hoạt động thể thao có 1963 calo/1 ngày thui, từ trước tới nay vậy. Vậy mà lowcarb 2 ngày mà ko thể nào ăn 1963 calo được mà phải là 2100 mới ổn. Mình thì trước tới giờ cardio 1h/1 ngày, mà trước ko sao, vậy giờ lại tăng calo ko thôi đói, hổng hiểu. Bạn ý gì xin góp ý cho tui với, cảm ơn bạn nhiều

chào bạn, mình cũng tham gia lowcarb được 2 ngày rùi, mình cứ cảm giác thèm ăn kinh khủng mặc dầu ko đói. Bạn cho mình hỏi, nếu lượng Fat nhiều hơn so với Pro thì có được ko, có nghĩa là theo công thức tính toán mình mỗi ngày cần nạp vào 148g Pro, 150 Fat. Vậy nếu mình nạp vô tầm 200g so với 150g thì được ko?. Tại ngoài lượng Fat nạp vào thì mình thèm ăn kinh khủng nên ăn thêm Fat nữa và dĩ nhiên calo sẽ hơn so với tính toán rùi. Nhưng cũng lạ, bthuong tinh calo của người hoạt động thể thao có 1963 calo/1 ngày thui, từ trước tới nay vậy. Vậy mà lowcarb 2 ngày mà ko thể nào ăn 1963 calo được mà phải là 2100 mới ổn. Mình thì trước tới giờ cardio 1h/1 ngày, mà trước ko sao, vậy giờ lại tăng calo ko thôi đói, hổng hiểu. Bạn ý gì xin góp ý cho tui với, cảm ơn bạn nhiều
FAT càng nhiều càng tốt nha bạn ^^ càng nhiều phát càng keto hóa nhanh càng giảm cân nhanh mà,có điều tăng FAT thì giảm PRO chút để đảm bảo đừng quá lượng calo yêu cầu ^^!

lovestone

Tư vấn Keto
100 gr thịt khoảng 20gr fat , 20gr pro , 100gr bơ khoảng 80g fat , 5 gr pro .
Ăn vậy thiếu protein nha bạn , mà bạn cũng chịu không nổi đâu , thường 1 ngày phải ăn tầm 0,5kg thịt cá thì vừa đủ hơn 80gr pro và fat. Rau xanh chỉ cần kiểm tra lượng carb nếu không quá nhiều thì có thể ăn thoải mái .

không ăn được ba chỉ có thể thay thế các loại thịt khác , cá , hải sản chế biến dạng chiên xào để bổ sung fat .

Pro thì tiêu hóa nhanh hơn carb từ tinh bột nên LC thì mau rỗng bụng và đói là chuyện thường . Thời gian đầu này ( 1,2 tuần ) bạn cứ ăn thoải mái theo nhu cầu , đói hoặc thèm thì cứ ăn thêm thoải mái , chú ý đừng dùng quá nhiều pro (của bạn trong khoảng 150 - 180gr pro ) vì sẽ làm không vào được ketosis , còn ăn nhiều fat vượt calo cũng không sao đâu , vì giai đoạn đầu là để vào ketosis nên chỉ có lợi chứ ko hại .

@ : post xong mới nhớ nên vào nhiều chuyện tẹo , bác tantrungvn đang giảm cân bằng fat burn supplements mà , sao nhảy qua LC rồi ? :LOL:

Bạn ơi, mình cũng không ăn được 3 chỉ, mình chuyển qua dùng phomai, whipping cream (35g fat, 3g carb/ 200g cream) có được không?

tantrungvn

Tư vấn giảm cân
Ăn vậy thiếu protein nha bạn , mà bạn cũng chịu không nổi đâu , thường 1 ngày phải ăn tầm 0,5kg thịt cá thì vừa đủ hơn 80gr pro và fat. Rau xanh chỉ cần kiểm tra lượng carb nếu không quá nhiều thì có thể ăn thoải mái .

không ăn được ba chỉ có thể thay thế các loại thịt khác , cá , hải sản chế biến dạng chiên xào để bổ sung fat .

Pro thì tiêu hóa nhanh hơn carb từ tinh bột nên LC thì mau rỗng bụng và đói là chuyện thường . Thời gian đầu này ( 1,2 tuần ) bạn cứ ăn thoải mái theo nhu cầu , đói hoặc thèm thì cứ ăn thêm thoải mái , chú ý đừng dùng quá nhiều pro (của bạn trong khoảng 150 - 180gr pro ) vì sẽ làm không vào được ketosis , còn ăn nhiều fat vượt calo cũng không sao đâu , vì giai đoạn đầu là để vào ketosis nên chỉ có lợi chứ ko hại .

@ : post xong mới nhớ nên vào nhiều chuyện tẹo , bác tantrungvn đang giảm cân bằng fat burn supplements mà , sao nhảy qua LC rồi ? :LOL:
Cám ơn bạn quan tâm. Hồi trước mình tìm hiểu lowcarb qua bác Z và thử 2 ngày. Cuối cùng chịu ko được nên bỏ cuộc vì quá mệt và mém xỉu, nên qua sử dụng OEP rùi AC kết quả cũng khả quan, từ 175lb còn 164lb và sử dụng tiếp hộp thứ 2 của AC, được 1 tuần nhưng do ít hoạt động nên ko thay đổi gì cả và ớn quá. Nên thử 1 lần nữa lowcarb xem sao, và quyết tâm theo đến cùng. Xem trên diễn đàn thì thịt 3 chỉ là hay nhất, nhưng khổ nỗi chợ bên Mỹ ko có. Và cuối cùng tìm được loại sữa ko có carb mà cung cấp 157 g fat / 475 ml , và thêm vào đó dầu oliu, trứng, thịt gà... ko lý nào ko được. Ban ngày thì cardio 1 t. Ăn chưa tới 50g pro. Nhữn lúc thèm ăn thêm da heo sấy khô no carb, 1 ít hạt almon (<30 hạt). Tóm lại tui tính ban ngày tui có thể nạp.> 200 g Fat và dĩ nhiên over calories rùi. Còn tối 1 muỗng whey, 100 g thịt. Bạn thấy sao, cho tui ý kiến với. Tui phải thử cho đượ 2 tuần mới bỏ cuộc :p:mad:

lovestone

Tư vấn Keto
@tantrungvn : sao bác ăn ít pro quá vậy , nên ăn cho đủ nhu cầu và chia ra cả ngày mới tốt , không nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trung vào 1 giờ cố định như vậy . Ba chỉ thì là best để tính toán , nhưng nếu không thì ăn các loại khác cũng chả sao , chỉ cần chiên xào và ước lượng số fat cần là được . Keto hay hơn Atkins 1 chỗ là nhờ công thức mà mình xác định được cần dùng bao nhiêu fat 1 ngày , nhưng cũng không cần quá chính xác cứ trong khoảng trên dưới là được .

Bác mém xỉu là do hạ đường huyết đột ngột, thủ sẳn 1 chai nước nhỏ có đường , bị vậy thì uống vào sẽ đỡ hơn thôi , thời gian này ăn nhiều pro hơn nhu cầu 1 chút cũng giúp tránh tình trạng này .

không ăn được ba chỉ có thể thay thế các loại thịt khác , cá , hải sản chế biến dạng chiên xào để bổ sung fat
A, mình hiểu rồi, tính pro và fat là dựa trên bảng tính từ 100gr, thế mà mình nghĩ là 100gr thịt ~ 100gr pro, gà thế, hihi.
Cảm ơn Love nha.

theo em biết thì 1g = 1000gr.
Mà bt em ăn 1 lạng thịt = 100g = 10^5 gr ==> nạp vào 20000gr = 20g protein ạ :-ss
Mà 1 ngày cần 150gr pro là sao ạ :|
Em vốn học dốt toán, ai giải thích giùm e với :|

tantrungvn

Tư vấn giảm cân
@tantrungvn : sao bác ăn ít pro quá vậy , nên ăn cho đủ nhu cầu và chia ra cả ngày mới tốt , không nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trung vào 1 giờ cố định như vậy . Ba chỉ thì là best để tính toán , nhưng nếu không thì ăn các loại khác cũng chả sao , chỉ cần chiên xào và ước lượng số fat cần là được . Keto hay hơn Atkins 1 chỗ là nhờ công thức mà mình xác định được cần dùng bao nhiêu fat 1 ngày , nhưng cũng không cần quá chính xác cứ trong khoảng trên dưới là được .

Bác mém xỉu là do hạ đường huyết đột ngột, thủ sẳn 1 chai nước nhỏ có đường , bị vậy thì uống vào sẽ đỡ hơn thôi , thời gian này ăn nhiều pro hơn nhu cầu 1 chút cũng giúp tránh tình trạng này .
Lần này mình ko còn chuyện hạ đường huyết nữa, rất ổn. Với 150g Pro đâu bao nhiêu, mình để cho buổi tối vì sau giờ làm việc đã gần 8h00 rùi đi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cardio hoặc thể hình thì về nhà đã 9h30 rùi, mà tối mình cần 400 calo mới ổn , dưới mình rất mau đói và ngủ ko được ( đã thử nhiều lần), với nhu cầu như vậy mà ăn Fat buổi tối thì sợ tiêu hóa ko được. Ý bạn sao, mình cũng đang phân vân về chuyện này.
Bạn cho mình hỏi bạn chuyện này, hiện tại cơ thể mình giống như chống lại carb vậy. Hôm này là ngày thứ 4 lowcarb, Cuối ngày thứ 3 mình đi ăn với nhỏ e gái thì mình chỉ ăn ít salad và thịt gà nhưng quên mất nước chanh ko được uống nhiều thế là chơi luôn 1 cốc nước chanh. Sau đó 1 tiếng thì đau bụng đi cầu tí, tưởng chắc ăn đồ ko sạch. Qua hôm sau có nghĩa là ngày thứ 4, mình đi ăn ngoài với mấy đứa bạn mình cũng thử ăn ít sốt salad chua ngọt, tráng miệng ít thơm, dưa lưới và dưa mật thì đúng 1 tiếng sau như hôm qua nhưng lần này sạch luôn . Buổi chiều cũng thử 1 ít như vậy, tình hình y chang vậy. Dĩ nhiên là chuyện thử này là >20g carb một tí, và 2 ngày nay chưa bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cardio và thể hình vì trong ngày nghỉ của mình (t7 và CN). Nhưng trong ngày thứ 3 và 4 mình ăn Fat thì ko sao cả, bình yên vô sự, mà mỗi chuyện thử này cho hiện tượng lạ. Ko biết chuyện này có bình thường ko? hay cơ thể mình có gì đó, theo ý bạn thấy sao

Cảm ơn vì những bài viết rất có ích.
Bạn lovestone cho mình hỏi, liệu có khi nào sau 3 ngày đã chuyển sang ketosis được luôn ko nhỉ, vì mình LC hôm nay là ngày thứ 4 rồi, thấy rất hợp, ko mệt mỏi buồn ngủ gì mà thậm chí lại khỏe ra, ngày ngủ 4 tiếng vẫn OK, lưỡi & miệng có cảm giác rất lạ (đúng như bạn nói, khô và nặng). 3 ngày đầu mình ăn chung 1 thực đơn thế này:
- Sáng: 2 trứng vịt lộn
- Giữa buổi: 2 phô mai con bò cười
- Trưa: 4 lạng ba chỉ, 1 mớ rau cải
- Giữa chiều: 2 trứng luộc
- Tối: Y hệt buổi trưa
- Bữa phụ: 2 phô mai con bò cười
Ngoài ra 1 ngày mình uống 3 - 3,5 lít nước lọc - lúc nào cũng thấy khát. Nói chung là có mấy triệu chứng giống như bạn liệt kê ở trang đầu. Mình chưa cân lại vì vẫn chưa hết 1 tuần, nhưng có vẻ cơ thể chưa giảm đc nhiều.
Vậy, nếu mình đã chuyển sang Ketosis thật thì mình phải làm gì tiếp theo, bạn cho mình lời khuyên nhé. Cám ơn bạn nhiều :X

nếu đã chuyển sang ketosis roài thì bắt đầu cutting để cho cơ thể nó lấy mỡ tích ra làm năng lượng => đốt mỡ :X

lovestone

Tư vấn Keto
theo em biết thì 1g = 1000gr.
Mà bt em ăn 1 lạng thịt = 100g = 10^5 gr ==> nạp vào 20000gr = 20g protein ạ :-ss
Mà 1 ngày cần 150gr pro là sao ạ :|
Em vốn học dốt toán, ai giải thích giùm e với :|
g hay gr là viết tắt của gram , 1000 gram = 1 kilogram (kg)
VD : thịt ba chỉ 100gr có 18gr protein , 1 ngày cần 150gr protein thì phải ăn 850gr thịt ba chỉ , vậy đó , mấy cái này rất căn bản .

lovestone

Tư vấn Keto
@ tantrungvn :
Sorry mình đọc không kĩ , tối 1 whey + 100gr thịt thì ổn . Còn buổi sáng cũng phải chia pro ra ăn cho đều vì keto khuyến cáo không ăn pro nhiều 1 lúc để tránh thoát ketosis , chỉ là lý thuyết , cứ ăn thoải mái chút theo nhu cầu của bạn là được . Cơ bản thì theo LC diet nạp fat vào bất cứ thời điểm nào cũng đều ok không có hại , nhưng tránh dùng chung fat và pro sau bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện sẽ làm chậm hấp thu pro .

Tiêu chảy ảnh hưởng do hệ tiêu hóa của bạn là chính không có liên quan tới cơ chế ketosis . Chỉ cần tránh các loại thực phẩm đó ra là được .

@Hobby :
Có , triệu chứng bạn nói cũng đến từ 2 nguyên nhân , do thay đổi chế độ ăn ( mới 3 ngày , hầu như ai cũng gặp các tình trạng này ) và trạng thái khi vào ketosis . Thực đơn của bạn khá tốt để vào được ketosis . Bạn nên ngủ cho đủ 8 tiếng ngày mới tốt cho sức khỏe , nếu không buổi trưa chợp mắt , nghỉ ngơi tý , không nên vì không mệt mỏi mà hạn chế giấc ngủ .

Tiếp theo bạn theo dõi cân nặng xem có thay đổi không kết hợp với giảm thức ăn từ từ theo khả năng ăn , VD buổi có 4 lạng thịt thì giảm dần . Bạn dùng công thức tính các chỉ số cho mình , rồi tùy theo số lượng thức ăn hằng ngày đủ hay không ( không bị đói ) thì giảm tổng calories từ từ xuống . Nên cố gắng theo hơn 1 tháng sẽ thấy kết quả rõ rệt , chứ chỉ 1 thời gian ngắn thì không có nhiều thay đổi lắm đâu nên đừng lo lắng .

Tớ theo LC lâu rồi nhưng chả theo một phương pháp nhất định nào cả. Giờ định theo Keto nên muốn hỏi kỹ một chút:
1. Tớ đã vào Ketosis (que thử cho thấy Ketone ở mức độ đậm nhất, thử hai ngày liên tục).
2. Chỉ số cơ thể:
- Cao 1m52, nặng 49 kg (tớ là nữ)
- Tớ tính ra cơ thể cần 1.325 calo. Lượng Pro, Fat tương ứng cần thiết mỗi ngày là 87.5 gr và 80 gr.
Tớ định cắt giảm lượng calo mỗi ngày xuống còn từ 800 - 1.000 cal. Vậy:
1. Có phải giữ tỷ lệ pro/fat tương ứng không hay ăn LC gì cũng được chỉ cần đảm bảo lượng cal trong mức giới hạn.
2. Trong phần 30 gr carb mỗi ngày có thể ăn các thức ăn từ tinh bột trong mức giới hạn không?
Tớ cảm ơn nhiều nhiều.

lovestone

Tư vấn Keto
Tớ theo LC lâu rồi nhưng chả theo một phương pháp nhất định nào cả. Giờ định theo Keto nên muốn hỏi kỹ một chút:
1. Tớ đã vào Ketosis (que thử cho thấy Ketone ở mức độ đậm nhất, thử hai ngày liên tục).
2. Chỉ số cơ thể:
- Cao 1m52, nặng 49 kg (tớ là nữ)
- Tớ tính ra cơ thể cần 1.325 calo. Lượng Pro, Fat tương ứng cần thiết mỗi ngày là 87.5 gr và 80 gr.
Tớ định cắt giảm lượng calo mỗi ngày xuống còn từ 800 - 1.000 cal. Vậy:
1. Có phải giữ tỷ lệ pro/fat tương ứng không hay ăn LC gì cũng được chỉ cần đảm bảo lượng cal trong mức giới hạn.
2. Trong phần 30 gr carb mỗi ngày có thể ăn các thức ăn từ tinh bột trong mức giới hạn không?
Tớ cảm ơn nhiều nhiều.
1 - Phải giữ tỷ lệ pro/fat tương ứng , vì dù vào ketosis , cơ thể vẫn cần cung cấp glycogen cho máu , nó được lấy từ pro , ăn ít pro sẽ dẫn tới cơ thể đốt cơ bắp , làm chậm quá trình trao đổi chất , thịt không chỉ cung cấp protein mà còn nhiều khoáng chất , vitamin , chất vi lượng , cơ bắp mỗi ngày cũng cần phải có đủ lượng protein . Kết luận là nên đảm bảo đủ nhu cầu . Ngay cả khi chỉ ăn fat mình cũng đảm bảo cơ thể bạn không chịu nổi quá 1-3 ngày với chế độ toàn fat .

2 - Giới hạn carb sao cho bạn không bị thoát ra khỏi ketosis là được , carb từ nguồn nào không quan trọng , dĩ nhiên có nhiều nguồn carb được khuyến khích vì tốt hơn cho cơ thể bạn .

Ăn ít pro thì bị đốt cơ còn nếu ăn ít fat thì có bị làm sao ko bạn ? (đã vào keto)

lovestone

Tư vấn Keto
Ăn ít pro thì bị đốt cơ còn nếu ăn ít fat thì có bị làm sao ko bạn ? (đã vào keto)
Về cơ bản và thực tế của đa phần cộng đồng Keto thế giới và ngay cả bản thân mình đã trãi qua thì cho thấy , khi vào Ketosis rồi thì lượng fat không ảnh hưởng nhiều đến ketosis . Nhưng chắc chắn bạn cắt giảm fat quá mức thì không có lợi rồi . Keto yêu cầu đảm bảo lượng pro đủ cho cơ thể ( khoảng 1,75g/kg/ngày ) , cho nên lúc cắt cal thì lượng pro không đổi => phải giảm fat . Trong quá trình Keto diet , vẫn được phép giảm thêm pro nhưng đồng thời phải tăng fat , và tác giả giải thích điều này chỉ nhằm đảm bảo cung cấp đủ nhu cầu calo chứ không ảnh hưởng tới ketosis .