Trạng thái Ketosis

lovestone

Tư vấn Keto
@ Hồng Vàng :
- Thực đơn của bạn khá là ổn , bạn cứ duy trì và kiểm tra ketosis bằng que thử sau khoảng 7 ngày , nếu chưa vào ketosis thì nên ngưng ăn bắp cải dưa chuột 1 vài ngày , thường giai đoạn đầu rất cần thiết cắt carb hoàn toàn hoặc thấp để dễ dàng vào ketosis hơn .

- Nếu mục tiêu giảm mỡ ở các vùng bạn nói thì nên tăng cường các bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện liên quan đến các phần đó , nhằm săn chắc cơ bắp và giúp tác động tốt hơn vào các mục tiêu đó , vì các vùng đó tương đối khó giảm mỡ trong khi LC hay Keto sẽ chỉ làm giảm mỡ đều toàn thân chứ không bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trung 1 vùng .

@ FAT chic :
- Vào sớm thì tốt , chứ chả có gì băn khoăn ( trừ khi que thử sai ) , Chỉ cần ở trong ketosis là cơ thể đang ở chế độ đốt fat thay thế carb , đậm nhạt không quan trọng và ảnh hưởng đến giảm cân , cái này có nói nhiều rồi bạn chịu khó seach và đọc thêm nhé .

@ Hồng Vàng :
- Thực đơn của bạn khá là ổn , bạn cứ duy trì và kiểm tra ketosis bằng que thử sau khoảng 7 ngày , nếu chưa vào ketosis thì nên ngưng ăn bắp cải dưa chuột 1 vài ngày , thường giai đoạn đầu rất cần thiết cắt carb hoàn toàn hoặc thấp để dễ dàng vào ketosis hơn .

- Nếu mục tiêu giảm mỡ ở các vùng bạn nói thì nên tăng cường các bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện liên quan đến các phần đó , nhằm săn chắc cơ bắp và giúp tác động tốt hơn vào các mục tiêu đó , vì các vùng đó tương đối khó giảm mỡ trong khi LC hay Keto sẽ chỉ làm giảm mỡ đều toàn thân chứ không bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trung 1 vùng .

@ FAT chic :
- Vào sớm thì tốt , chứ chả có gì băn khoăn ( trừ khi que thử sai ) , Chỉ cần ở trong ketosis là cơ thể đang ở chế độ đốt fat thay thế carb , đậm nhạt không quan trọng và ảnh hưởng đến giảm cân , cái này có nói nhiều rồi bạn chịu khó seach và đọc thêm nhé .
Cảm ơn lovestone!
Sau 5 ngày ăn theo thực đơn trên thì mình ngót 2kg, chắc mới ngót nước, nhưng người nhẹ nhõm, vòng bụng có giảm đi vì mặc đồ thấy rộng hơn 1 tẹo. Hiện mình vẫn đang ăn cơ bản theo thực đơn trên, mình nghĩ là đã vào keto rùi.
Người mình rất nóng, ra nhiều mồ hôi hơn bình thường.

Xin chao anh Thach sanh va chi lovestone

Hiện tại em cao 1m58 nặng 73 kg
Em thực hiện nhiều biện pháp giảm cân nhưng vẫn không hiệu quả.
Vô tình em đọc được phương pháp giảm cân của anh chị và bắt tay vô thực hiện liền.

Ba ngày đầu em ăn theo thực đơn non carb nhiều mỡ, ngày ăn 6 bữa
ngày thứ 4 - 5 - 6 thì không ăn nổi như vậy nữa chuyển sang ăn rau muốn và thịt mỡ và cá
nhưng em chỉ ăn được 3 bữa thôi, mỗi bữa 100g thit hoặc cá và 100g rau muống hoặc xà lách (em rất muốn ăn thêm bữa phụ, nhưng ăn không nổi và không có cảm giác đói) ngoài ra em có uống pessi light và rau má với cỏ ngọt stevia.
Tổng cộng em ăn được 6 ngày rồi cân lại thấy lên 75 kg (lên thêm 2 kg nữa) hu hu hu(đã mật còn mập thêm)
Em chạy đi mua que thử kento thì thấy âm tính không có tí gì tím tím hết. Buồn muốn tự tử chết cho rồi.
Toàn bộ thức ăn điều ở nhà làm không có dính high carb gi hết.
Các anh chị cứu em với
Thanks anh chị nhiều.

Thực đơn của em như vây nè:
Sáng không ăn vì ngủ dậy trễ
ngày 1, 2, 3
10g thịt gà chiên 200g
12g thịt heo chiên 200g
16g 2 trưng gà
18g 100g ba rọi chiên
20g 2 trứng gà chiên

Ngày 4,5, 6
12g 100g thịt hoặc cá chiên +1 dĩa rau muống
17 g 100g thit hoặc 2 trứng hôt vịt lộn
22g cố gắng lắmn thêm được hai trứng gà
Cả ngày không thấy đói hoặc thèm ăn hay chóng mặt gì hết
Thấy người nhẹ nhàng và làm việc nhiều hơn

taplamtyphu

Tư vấn giảm cân
hmm .... tại không biết thực đơn nên không giúp được
bạn up thực đơn gần đây nhất lên xem có sai sót gì không
chưa vào keto tức là vẫn còn phạm huý nhiều quá đấy
xem cái gì ngọt ngọt thì cắt giảm hết xem sao

hmm .... tại không biết thực đơn nên không giúp được
bạn up thực đơn gần đây nhất lên xem có sai sót gì không
chưa vào keto tức là vẫn còn phạm huý nhiều quá đấy
xem cái gì ngọt ngọt thì cắt giảm hết xem sao
ngày 1, 2, 3
10g thịt gà chiên 200g
12g thịt heo chiên 200g
16g 2 trưng gà
18g 100g ba rọi chiên
20g 2 trứng gà chiên
Ngày 4,5, 6

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Xin chao anh Thach sanh va chi lovestone

Hiện tại em cao 1m58 nặng 73 kg
Em thực hiện nhiều biện pháp giảm cân nhưng vẫn không hiệu quả.
Vô tình em đọc được phương pháp giảm cân của anh chị và bắt tay vô thực hiện liền.

Ba ngày đầu em ăn theo thực đơn non carb nhiều mỡ, ngày ăn 6 bữa
ngày thứ 4 - 5 - 6 thì không ăn nổi như vậy nữa chuyển sang ăn rau muốn và thịt mỡ và cá
nhưng em chỉ ăn được 3 bữa thôi, mỗi bữa 100g thit hoặc cá và 100g rau muống hoặc xà lách (em rất muốn ăn thêm bữa phụ, nhưng ăn không nổi và không có cảm giác đói) ngoài ra em có uống pessi light và rau má với cỏ ngọt stevia.
Tổng cộng em ăn được 6 ngày rồi cân lại thấy lên 75 kg (lên thêm 2 kg nữa) hu hu hu(đã mật còn mập thêm)
Em chạy đi mua que thử kento thì thấy âm tính không có tí gì tím tím hết. Buồn mua tự tử chết cho rồi.
Toàn bộ thức ăn điều ở nhà làm không có dính high carb gi hết.
Các anh chị cứu em với
Thanks anh chị nhiều.
Em tăng được 2kg thì nguyên nhân có thể là: 1. Ăn quá nhiều. 2. Xử dụng cân vào các thời điểm nạp thức ăn khác nhau, ví dụ lúc bụng no cân khác với lúc bụng đói.

Nếu em muốn theo tiếp thì đừng ăn không carb và thật nhiều mỡ như ba ngày đầu. Em không thấy quẻ thử keto đổi màu có thể do 2 trường hợp: 1. Em đang ở ketosis nhưng ăn vừa đủ mỡ cho nên không phát hiện ketones trong nước tiểu, trường hợp này tốt không sao. 2. Em ăn quá nhiều carb mà không biết.

Em đăng chính xác thực đơn thì mới xác định được.

taplamtyphu

Tư vấn giảm cân
không phạm huý gì cả o_O
nhưng lại chưa vào được keto
bạn ngày mai HIIT xem sao
HIIT khoảng 2~3 ngày rồi đo keto lại xem vào keto chưa

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
ngày 1, 2, 3
10g thịt gà chiên 200g
12g thịt heo chiên 200g
16g 2 trưng gà
18g 100g ba rọi chiên
20g 2 trứng gà chiên
Ngày 4,5, 6

Anh nghĩ em đã ở trong ketosis nhưng do ăn ít calo nên không phát hiện ra. Tăng cân có thể do nhiều nguyên do (ví dụ 3 ngày đầu, thời điểm cân) nhưng nếu em cứ tiếp tục theo 3 ngày cuối thì không tài nào tăng cân được. Anh lo là em thiếu calo hơn là sẽ tăng cân.

Anh nghĩ em đã ở trong ketosis nhưng do ăn ít calo nên không phát hiện ra. Tăng cân có thể do nhiều nguyên do (ví dụ 3 ngày đầu, thời điểm cân) nhưng nếu em cứ tiếp tục theo 3 ngày cuối thì không tài nào tăng cân được. Anh lo là em thiếu calo hơn là sẽ tăng cân.
Em cảm ơn anh nhiều, em cố gắng ăn nhiều nhưng thực sự ăn không nổi, lúc nào cũng thấy no no
Em sẽ thiếp tục thêm sáu ngày nữa và sẽ gửi phản hồi cho anh.
Một lần nữa xin cảm ơn anh

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Em cảm ơn anh nhiều, em cố gắng ăn nhiều nhưng thực sự ăn không nổi, lúc nào cũng thấy no no
Em sẽ thiếp tục thêm sáu ngày nữa và sẽ gửi phản hồi cho anh.
Một lần nữa xin cảm ơn anh
Em không nên cố gắng ăn nhiều, nó sẽ khiến em đứng cân. Em nên khống chế calo em ạ, ví dụ ăn ở mức 1200-1500 calo, tuỳ từng người. Em tính toán lượng calo cần theo: https://www.caubaquan.com/forums/t24158/. Tại sao em tăng cân cũng còn là vấn đề, nhưng khống chế calo thì em sẽ không tăng. Nhưng nếu ăn ít quá cũng không tốt.

Em đọc rất nhiều bài viết của anh Thạch Sanh
Em thấy có nhiều câu hỏi cứ lặp đi lập lại rất nhiều lần
Và em thấy câu hỏi nào anh Thạch sanh cũng trả lời rất từ tốn và hỗ trợ rất nhiều

Em xin cảm ơn tấc cả những thành viên trong diễn đàng luôn hết sức hỗ trợ mem mới
Và một lần nữa xin cảm ơn anh Thach Sanh

Chào cả nhà em đi siêu thị thì thấy có bán loại bơ thực vật với thành phần như vậy

Bơ thực vật Meizan

Thành phần:

Dầu đậu nành, dầu cọ, Olein cọ, Stearin cọ, Stearin cọ đã hydro hoá.
Vitamin A, Vitamin D.
Công dụng:

Dùng để ăn với bánh mì hoặc làm bánh, chiên xào. Thích hợp cho người ăn chay.
Bảo quản:

Để nơi khô ráo và thoáng mát.
Đóng gói:

Đóng hộp: hộp 80g và 200g
THÔNG TIN DINH DƯỠNG

Lượng TB trong mỗi 100g
Năng lượng 794Kcal
Chất béo 80g (tối thiểu)
Chất béo bão hoà 45g (tối đa)
Chất béo không bão hoà 35g (tối thiểu)
Cholesterol 0g
Omega 3 280mg
Vitamin A 2500 IU
Vitamin E 9 mg
Vitamin D 280 IU

Không chất béo cấu hình Trans

Nguồn: Dau an Bơ thực vật Meizan - Dầu thực vật Cái Lân - Cai Lan Oils & Fats Industries Co., Ltd. - Wilmar Vietnam

Em không biết là có sử dụng trong LC được không
Xin mọi người xem giúp

taplamtyphu

Tư vấn giảm cân
bơ thì không chắc ....
mà cứ cái kiểu không chắc thì cứ tránh ra cho an toàn
lỡ ăn vào mà dính lại phải LC lại từ đầu mệt lắm

Chào mọi người, mình xin lỗi xen ngang 1 chút, mình cũng LC từ tháng 7/2O1O theo thực đơn như sau:
5h3O: đạp xe đạp 45'
7hOO: ăn 3OO gram thịt+ 2 trứng
9h3O: ăn 2 trứng rán ngải
12hOO: ăn 3OO gram thịt+ 2 trứng
15h: 2 trứng ngải
18h: 2 trứng lộn
19h: đạp xe đạp 45'+ chạy 2km
2Oh3O: 2OO gram thịt+ 2 trứng
22h: 2 trứng ( tùy hôm)

Mình làm trong đúng từ 1.7-1.8.2O11 sau đó không thể theo đc LC nữa ( thời gian đó mình từ 1O8kg-92kg, V2: 1O8-92cm)

Nhưng giờ mình lại để cơ thể lên như cũ : 1O7 kg, và mình bắt đầu LC lại với chế độ như trên
Vậy cho mình hỏi với cơ thể

Chiều cao: 1m78
Cân nặng: 1O7kg
V2: 1O8cm
Mình sẽ phải làm thế nào,

Năm ngoái mình vòa WTH có bác zZz bác ấy chỉ cái chế độ LC, năm nay vào thì giao diện khác hẳn, và hình như các mode đã thay đổi hẳn...

Mình k biết làm thế nào cả,
Mong các bạn giúp đỡ, mình xin phép để lại thông tin, các mod rảnh có thể add hoặc cho mình xin thông tin để mình liên lạc và hỏi han:

Y!M: ducnv88
Mobile: O936 2O 22 68

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Em ăn 800g thịt và trứng như thế là quá nhiều, mặc dù em cân nặng cao nên có lẽ vẫn sẽ giảm (anh chưa tính kỹ), nhưng nên giảm thịt, ăn đa dạng và giảm trứng đi, ăn thêm rau xanh v.v. Em nên đọc lại các bài hướng dẫn mới trên diễn đàn. Có những cái đã khác với hướng dẫn trước.

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Bài em sẽ bị xoá vì tiếng việt không dấu. Em không hiểu có thể vào chuyên mục Nhật ký giảm cân và bắt chước các anh chị em khác.

- Theo ketone thì có cần ăn nhiều bữa k hay chỉ cần đảm bảo đủ lượng calo,fat và pro thôi hả bác thachsach ???
- Nếu ăn bữa nhỏ thì nên ăn bao nhiêu gr bơ và phomai ??
- tính e thích ăn vặt nên có thể sử dụng đồ gì ngoài bơ và phomai k ??

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
1. Em không nhất thiết phải ăn nhiều bữa, nhưng nên ăn ít nhất 3 bữa, 5 bữa thì càng tốt. Nếu calo của em nạp vào là thấp thì chỉ cần 3 bữa.
2. Em có thể tham khảo: https://www.caubaquan.com/forums/t25577/
3. Nếu đồ ăn đó đảm bảo được carb thấp thì cũng được

Mình mới thực hành LC được 3 tuần. Ko ăn 1 chút tinh bột & Đường nào. Sáng nay mình thử que thử thì chỉ lên màu hồng nhạt. Thế có nghĩa là chưa vào trạng thái ketosis phải ko? Thực đơn hôm qua của mình như sau:

Sáng: 1 đùi gà
Trưa: 200gr thịt xay rán chả
Chiều: Rau xào & Thịt bò luộc - 200gr

Ko biết tại sao nó lại ko lên màu tím nhỉ? Hu hu. Mình nghĩ ăn thế cũng ko ít, vì mình ko thấy đói

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Bạn không cần để ý đến que thử nếu giảm cân, bạn hiện đang giảm cân hay đứng cân?

a ơi
e thử keto vẫn luôn tím đậm mức cao 4,5 nhưng bị đứng cân ạ :(((
làm thế nào ạ
e vẫn ăn đểu ở mức 1k1 đến 1k2 calo =(

Mình thì tuần đầu tiên giảm được 1 kg, sau đó đứng yên, ko giảm gì nữa cả. Mặc dù mình tuân thủ khá chăt, còn chả dám xả gì cả. Mình theo LC được 1 tháng rồi. Hôm nay ăn uống hơi nhiều tí, lại về cân nặng và các vòng đo. Làm sao để giảm được như mọi người nhỉ?

Cám ơn bài viết của lovestone và thạch sanh . Mình thấy nó rất bổ ích cho mình

Nhân tiện mình phiền bạn tư vấn giúp mình chút . Trước khi mình cũng ko rõ lắm về cái kiến thức diet mà bạn nêu ở trang đầu , nhưng tạm thời mình ăn như sau . Bạn xem qua rùi tư vấn giúp mình nhé

sáng : Gầu bò trần , 1 trứng trần cả lòng trắng , 3 thìa dầu oliu

trưa : bắp bò trần , 3 thìa dầu oliu , 1 đĩa rau muống

tối : thịt gà luộc hoặc bắp bò trần

lắm hôm mình còn ko ăn rau luôn ý , thực đơn như trên mình theo đc 3 ngày , 2 ngày đầu hơi mệt , h thấy nhẹ nhõm hơn . Nhờ bạn cho chút ý kiến của bản thân ^^

Cám ơn bạn !

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Mình thì tuần đầu tiên giảm được 1 kg, sau đó đứng yên, ko giảm gì nữa cả. Mặc dù mình tuân thủ khá chăt, còn chả dám xả gì cả. Mình theo LC được 1 tháng rồi. Hôm nay ăn uống hơi nhiều tí, lại về cân nặng và các vòng đo. Làm sao để giảm được như mọi người nhỉ?
Em cần khống chế lượng calo, nếu ăn nhiều thì không giảm được. Em đọc thêm bài: https://www.caubaquan.com/forums/t24158/
Cám ơn bài viết của lovestone và thạch sanh . Mình thấy nó rất bổ ích cho mình

Nhân tiện mình phiền bạn tư vấn giúp mình chút . Trước khi mình cũng ko rõ lắm về cái kiến thức diet mà bạn nêu ở trang đầu , nhưng tạm thời mình ăn như sau . Bạn xem qua rùi tư vấn giúp mình nhé

sáng : Gầu bò trần , 1 trứng trần cả lòng trắng , 3 thìa dầu oliu

trưa : bắp bò trần , 3 thìa dầu oliu , 1 đĩa rau muống

tối : thịt gà luộc hoặc bắp bò trần

lắm hôm mình còn ko ăn rau luôn ý , thực đơn như trên mình theo đc 3 ngày , 2 ngày đầu hơi mệt , h thấy nhẹ nhõm hơn . Nhờ bạn cho chút ý kiến của bản thân ^^

Cám ơn bạn !
Về cơ bản thì bạn ăn không sai (tức là đã khống chế carb) nhưng còn thiếu rau xanh và có thể cần bổ xung multivitamin nếu có điều kiện. Để được hướng dẫn chi tiết bạn nên đăng ở mục nhật ký giảm cân, các anh chị em sẽ góp ý giúp bạn. Ở đây chỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trung vào các thắc mắc về nguyên lý.

lovestone tỉ tỉ cho em hỏi chút :
1.thực phẩm áp dụng cho keto va lc có giống nhau ko vì em thấy keto ăn thoáng hơn ko kiêng quá nhiều như lc .
2.em muốn mất cả cơ lẫn mỡ (tay và đùi và vai em bị u bắp) thì lượng pro cắt xuống < 150 có ổn ko.
em là girl 1m65 60kg , em khổ cái v2 quá chắc tầm 85 86 vs 2 bên lườn nữa . bèo nhèo phì nộn toàn mỡ thôi . đùi và bắp chân em cũng to nữa hxhx. muốn theo keto để tống khứ được hết đi .