Trạng thái Ketosis

Mình đang chuẩn bị theo con đường giảm cân để cho cơ thể thanh thoát hơn nhưng chưa biết theo cách nào và với thực đơn như thế nào , các bạn có thể giúp mình được ko :D
Mình là nam giới năm nay 31 tuổi , cân nặng hiện tại là 90kg chiều cao là 1,75m . Công việc của mình là lái xe ô tô nên gần như 1 tuần có thể phải lái xe liên tục , đang tính ăn theo chế độ low carb và bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ để có thể vừa giảm được cân và tăng được cơ . nhưng mình ko biết nên theo thực đơn như thế nào và ko biết khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ cùng lúc với LC thì có hiệu quả ko ? Cơ thể mình có thể nói là rất dễ hấp thụ thức ăn bởi lần trước mình chỉ ăn rau và hoa quả từ sau 14h trong 10 ngày vẫn lên được gần 3kg . Mong các bạn cho lời khuyên và chỉ ra thực đơn để mình có thể theo được .
Cảm ơn
-Ko nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ cùng với low carb.
-Nếu sức khỏe a tốt thì a nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chạy hoặc cardio (hit,tabata) kèm ăn kiêng. Nếu muốn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ thì nên nạp cả carb
-E nghĩ đi lái xe thì phải ăn hàng, ăn hàng thì khó tránh carb nên theo LC rất khó, phương pháp phù hợp hơn là truyền thống, trên đường đi vài giờ a nghỉ 1 lần để ăn, chia nhiều bữa, chọn thức ăn ít calo thôi, kiêng dầu mỡ, ăn ít cơm. Nếu theo LC thì luộc sẵn trứng hoặc thịt đóng hộp mang theo
- A tự tính mức calo cần nạp để giữ cân theo các bài của a Thachsanh

lovestone ơi, cho mình hỏi chút, mình theo Keto đã sang tháng thứ 2, tháng đầu vì phải kích hoạt trạng thái Ketosis nên sẽ có cảm giác mệt mỏi, ủ rũ, chóng mặt, đói,...
Hiện tại thì mình đang trong trạng thái Ketosis rồi và que thử ketone cũng gần đạt mức cao nhất, mấy ngày hnay tự nhiên cơ thể mình lại thấy đói hơn, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào mất sức hơn, buồn ngủ... mình cao 1m63 và cân nặng đo vào cuối tháng 6 là 60kg
Mình ko bị thoát khỏi ketosis sao lại cảm thấy thế nhỉ, mình ngày nào cũng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào HIIT (buổi sáng) sau khi ăn ság 90' + Insanity (buổi chiều) mà cảm thấy rất mệt, sáng dậy mà ko ăn sáng ngay là ko làm đc gì
Thực đơn hàng ngày của mình
Sáng : 2 trứng gà rán + ít lá mơ
Trưa : 400-500g rau xào + 100-200g ba chỉ rán (luộc)
Chiều : 400-500g rau xào hoặc nấu canh + 100g ba chỉ rán ( luộc )
Tổng lượng kcal mình nạp hàng ngày cũng sấp xỉ 1200 kcal
Thực đơn có thay đổi : ba chỉ thành thịt gà hoặc cá với số g tương đương

lovestone ơi, cho mình hỏi chút, mình theo Keto đã sang tháng thứ 2, tháng đầu vì phải kích hoạt trạng thái Ketosis nên sẽ có cảm giác mệt mỏi, ủ rũ, chóng mặt, đói,...
Hiện tại thì mình đang trong trạng thái Ketosis rồi và que thử ketone cũng gần đạt mức cao nhất, mấy ngày hnay tự nhiên cơ thể mình lại thấy đói hơn, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào mất sức hơn, buồn ngủ... mình cao 1m63 và cân nặng đo vào cuối tháng 6 là 60kg
Mình ko bị thoát khỏi ketosis sao lại cảm thấy thế nhỉ, mình ngày nào cũng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào HIIT (buổi sáng) sau khi ăn ság 90' + Insanity (buổi chiều) mà cảm thấy rất mệt, sáng dậy mà ko ăn sáng ngay là ko làm đc gì
A bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nặng thế mà hình như ăn hơi ít nên mới bị mệt. E ít cân hơn, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhẹ hơn mà ngày nào cũng ăn nhiều hơn a. Calo trong ba chỉ gần gấp đôi trong thịt gà với cá nên nếu ngày nào ăn gà/cá a tăng lượng thức ăn lên nhé https://www.caubaquan.com/articles/983 :D

Quá dị. Đã vào ketosis rồi thì không nhất thiết phải ăn nhiều fat thế đây, chuyển qua ăn thịt nạc để tăng protein thì hơn
Bạn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào hiit 90 phút kiểu gì vậy chỉ mình với. Bạn khỏe nhất forum rồi đấy

Quá dị. Đã vào ketosis rồi thì không nhất thiết phải ăn nhiều fat thế đây, chuyển qua ăn thịt nạc để tăng protein thì hơn
Bạn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào hiit 90 phút kiểu gì vậy chỉ mình với. Bạn khỏe nhất forum rồi đấy
uả, chẳng lẽ là mình hiểu sai, chẳng phải là ăn nhiều pro quá dễ chuyển hóa thành glycogen và tái hấp thu glycogen thì sẽ bị đứng cân và thoát khỏi ketosis
Ko phải là mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào HIIT 90' mà là sau khi ăn sáng 90' mình mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào HIIT vì sáng dậy ko ăn thì ko làm đc gì cả
chứ ai mà kham nổi 90' thì có mà thành siêu nhân rồi, 30' là phê lòi rồi

uả, chẳng lẽ là mình hiểu sai, chẳng phải là ăn nhiều pro quá dễ chuyển hóa thành glycogen và tái hấp thu glycogen thì sẽ bị đứng cân và thoát khỏi ketosis
Ko phải là mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào HIIT 90' mà là sau khi ăn sáng 90' mình mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào HIIT vì sáng dậy ko ăn thì ko làm đc gì cả
chứ ai mà kham nổi 90' thì có mà thành siêu nhân rồi, 30' là phê lòi rồi
Uh nhưng bạn ăn ít protein thế thì còn lâu mới đạt ngưỡng protein chuyển hóa sang glycogen. Tính ra cả ngày bạn nạp chưa tới 50g protein, trong khi mức protein cần khi có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện ít nhất phải đạt tầm 1.4 * trọng lượng cơ thể

Uh nhưng bạn ăn ít protein thế thì còn lâu mới đạt ngưỡng protein chuyển hóa sang glycogen. Tính ra cả ngày bạn nạp chưa tới 50g protein, trong khi mức protein cần khi có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện ít nhất phải đạt tầm 1.4 * trọng lượng cơ thể
vậy thì cảm ơn bạn nhé, mình sẽ chỉnh lại thực đơn, có lẽ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện sẽ hiệu quả hơn

Mình đang chuẩn bị theo con đường giảm cân để cho cơ thể thanh thoát hơn nhưng chưa biết theo cách nào và với thực đơn như thế nào , các bạn có thể giúp mình được ko :D
Mình là nam giới năm nay 31 tuổi , cân nặng hiện tại là 90kg chiều cao là 1,75m . Công việc của mình là lái xe ô tô nên gần như 1 tuần có thể phải lái xe liên tục , đang tính ăn theo chế độ low carb và bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ để có thể vừa giảm được cân và tăng được cơ . nhưng mình ko biết nên theo thực đơn như thế nào và ko biết khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ cùng lúc với LC thì có hiệu quả ko ? Cơ thể mình có thể nói là rất dễ hấp thụ thức ăn bởi lần trước mình chỉ ăn rau và hoa quả từ sau 14h trong 10 ngày vẫn lên được gần 3kg . Mong các bạn cho lời khuyên và chỉ ra thực đơn để mình có thể theo được .
Cảm ơn
vì tính chất công việc của bác nó không ổn định thời gian nên rất khó có thể đưa ra lời khuyên cho bác, theo em thì bác không nên theo LC vì thời gian đầu để cơ thể kích hoạt ketosis thì sẽ ảnh hưởng không tốt đến công việc của bác, ví dụ như đang lái xe mà đầu óc của bác không tỉnh táo rất dễ bị tai nạn, bác tìm hiểu pp khác xem, nếu ko thì bác phải xác định nghỉ phép ở nhà khoảng 2-3 tháng và bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện cường độ cao thì mới có thể đạt được kết quả như ý
anh thachsach ơi. em đang chuẩn bị theo phương pháp LC nhưng lại nghe nói đến vấn đề vào keto. Em rất thắc mắc ko biết sau bao lâu theo LC thì có thể vào keto vậy ạ?
nhanh thì 1 tuần chậm thì khoảng 2 tuần đến 1 tháng tùy vào mỗi người, thực hiện theo cách a thachsanh hướng dẫn ở đầu bài thì có thể sẽ tiến vào nhanh hơn
như mình là hơn 1 tuần thì vào

vì tính chất công việc của bác nó không ổn định thời gian nên rất khó có thể đưa ra lời khuyên cho bác, theo em thì bác không nên theo LC vì thời gian đầu để cơ thể kích hoạt ketosis thì sẽ ảnh hưởng không tốt đến công việc của bác, ví dụ như đang lái xe mà đầu óc của bác không tỉnh táo rất dễ bị tai nạn, bác tìm hiểu pp khác xem, nếu ko thì bác phải xác định nghỉ phép ở nhà khoảng 2-3 tháng và bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện cường độ cao thì mới có thể đạt được kết quả như ý
nhanh thì 1 tuần chậm thì khoảng 2 tuần đến 1 tháng tùy vào mỗi người, thực hiện theo cách a thachsanh hướng dẫn ở đầu bài thì có thể sẽ tiến vào nhanh hơn
như mình là hơn 1 tuần thì vào
Ban đầu mình cũng tính theo LC nhưng giờ mình đang định theo kiểu ăn cơm gạo lứt và vận động vào buổi chiều bằng cách chạy khoảng 4KM chậm . Mình cũng đang tính vừa chạy vừa mặc áo mưa vận động để mồ hôi tiết ra nhiều hơn nhưng bạn mình theo thể thao nói cách này về sau sẽ ko tốt nên chưa dám thử cách mặc áo mưa /. Mong mọi người giúp đỡ và đưa ra lời khuyên .

okay Kỳky, chiều nay MAP đi học ngang khu Cống Quỳnh và Nguyễn Trãi sẽ tìm thử có gì gửi tin nhắn cho Kỳky trên này nha

o
Okay Map, tớ đag rủ bà chị nữa share 3 luôn, tai den 100 que lận sợ xài k hết, Map có ngại k nếu có thì thôi hehe
Hihi càng tốt KỳKy ơi, MAP cũng đang định tìm thêm người rủ để share chứ mình xài không hết và tgian dùng không kịp thì nó không còn tác dụng/không chính xác thì uổng lắm.

Em là mem mới vừa bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tành theo chế độ LC, mong bác giúp đỡ cho em với. Em là nữ, nặng 62kg, cao 160cm, số đo 3 vòng của em là 97-76-99; mỡ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trung ở bắp tay, đùi và bắp chân, trong đó theo em thấy thì mỡ ở tay và đùi dễ tiêu, còn bắp chân tương đối chắc. Em mới ăn LC được 2 ngày. Thực đơn của em đơn giản lắm:
Ngày 1: 3 lạng lườn gà quệt 1/4 chai Mayonnaise Lisa 250gr + 1 bát canh rau ngót ninh xương đầy.
Ngày 2: 2 trứng bác với 1 thìa mỡ to + 3 lạng lườn gà quệt Mayonnaise + 1 bát rau muống xào + 1 bát con dưa chua nấu nhiều tóp mỡ.

Do ko đói nên em ăn ko có nhiều vì trước đó em có 1 đợt bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhịn ăn và đã thành công. Tuy nhiên cân xuống rất chậm và hình như người chảy ra nên em quyết định thay đổi cách ăn kiêng. Bác có thể cho em hỏi thực đơn của em có vấn đề gì ko ạ? Hơn nữa ăn LC thì có được ăn dưa chua ko bác? Nếu em muốn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào để cho bắp chân nhỏ lại thì có thể bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào theo bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nào ạ? E xin cám ơn bác trước nha.

Em là mem mới vừa bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tành theo chế độ LC, mong bác giúp đỡ cho em với. Em là nữ, nặng 62kg, cao 160cm, số đo 3 vòng của em là 97-76-99; mỡ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trung ở bắp tay, đùi và bắp chân, trong đó theo em thấy thì mỡ ở tay và đùi dễ tiêu, còn bắp chân tương đối chắc. Em mới ăn LC được 2 ngày. Thực đơn của em đơn giản lắm:
Ngày 1: 3 lạng lườn gà quệt 1/4 chai Mayonnaise Lisa 250gr + 1 bát canh rau ngót ninh xương đầy.
Ngày 2: 2 trứng bác với 1 thìa mỡ to + 3 lạng lườn gà quệt Mayonnaise + 1 bát rau muống xào + 1 bát con dưa chua nấu nhiều tóp mỡ.

Do ko đói nên em ăn ko có nhiều vì trước đó em có 1 đợt bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhịn ăn và đã thành công. Tuy nhiên cân xuống rất chậm và hình như người chảy ra nên em quyết định thay đổi cách ăn kiêng. Bác có thể cho em hỏi thực đơn của em có vấn đề gì ko ạ? Hơn nữa ăn LC thì có được ăn dưa chua ko bác? Nếu em muốn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào để cho bắp chân nhỏ lại thì có thể bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào theo bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nào ạ? E xin cám ơn bác trước nha.
Bạn ơi MAP cũng mới LC được 1 tuần nên chỉ chia sẻ không dám chỉ dẫn gì, chắc mấy bác có kinh nghiệm sẽ lên hướng dẫn cho bạn sớm thôi. Mà bạn đọc kỹ mayonnaise Lisa lại xem hình như 10g là đã 1.2 carb 1/4 chai thì hơi nhiều đó, bạn nhớ ăn thêm rau xanh

Hôm nay em ăn 20 trứng cút luộc + 1 bát rau muống xào đầy + 2,5 lạng cá giếc rán giòn + nửa bát tóp mỡ lôi ra từ nồi canh dưa. E nghĩ là em ko ăn nhiều, lượng kcal dao động tầm 600 - 800 kcal nhưng em không thấy đói chút nào, hơn nữa em cố ăn thêm còn có triệu chứng nhức đầu muốn ói. Đặc biệt em liên tục khát nước nên lại càng ko thấy đói. Vậy bác Lovestone làm ơn cho em hỏi liệu em có bị sao ko? :sick:

Hôm nay em ăn 20 trứng cút luộc + 1 bát rau muống xào đầy + 2,5 lạng cá giếc rán giòn + nửa bát tóp mỡ lôi ra từ nồi canh dưa. E nghĩ là em ko ăn nhiều, lượng kcal dao động tầm 600 - 800 kcal nhưng em không thấy đói chút nào, hơn nữa em cố ăn thêm còn có triệu chứng nhức đầu muốn ói. Đặc biệt em liên tục khát nước nên lại càng ko thấy đói. Vậy bác Lovestone làm ơn cho em hỏi liệu em có bị sao ko? :sick:
Blue_dream nhớ tính kcal cần, đừng để cơ thể rơi vào tình trạng chống đói thì khó xuống lắm đó

2 hôm nay hỏi nhiều chỗ mà chưa mua được vì người ta nói không có, MAP mới search được địa chỉ bên Tô Hiến Thành để mai MAP đi qua chỗ đó coi thử xem có không rồi nt cho KỳKỳ nha

map: Trạng thái "chống đói" là như răng Mập ui? Nhưng mình ăn nó ko vào nữa, ko thể ăn hơn nếu ko sẽ rất muốn ói và chóng mặt. Mà như bạn gì nói ở trang nhà của Mập, nước tiểu có màu vàng chang lạt là biểu hiện của ketosis hả Mập? Vậy có lẽ mình vào được rầu. Mình ko rõ có phải do ngày xưa mình đã từng có lần nghe theo 1 bà chị ăn thế này ko?

map: Trạng thái "chống đói" là như răng Mập ui? Nhưng mình ăn nó ko vào nữa, ko thể ăn hơn nếu ko sẽ rất muốn ói và chóng mặt. Mà như bạn gì nói ở trang nhà của Mập, nước tiểu có màu vàng chang lạt là biểu hiện của ketosis hả Mập? Vậy có lẽ mình vào được rầu. Mình ko rõ có phải do ngày xưa mình đã từng có lần nghe theo 1 bà chị ăn thế này ko?
MAP cũng chỉ tìm hiểu thôi, chứ cũng không nắm rõ như nhiều mem và các MOD/ADMIN trên này mà chỉ biết là nếu nạp quá ít so với lượng mình cần thì bị trạng thái đó - cơ thể sẽ tiêu thụ ít để không cảm thấy thiếu kcal - mà không thiếu thì sao giảm cân được ;). Ví dụ MAP cần 1635/ngày, MAP ăn khoảng 1100 - 1300 (-20%) giai đoạn đầu thì ok chứ ăn có 600 - 800 thì cơ thể quen cơ chế thiếu thì khó giảm cân được.

Còn vụ Keto thì MAP chưa rõ lắm chỉ biết người nào nghiêm ngặt thì 3 -5 ngày vào, còn người nào chậm nhất thì hình như 2 tuần. MAP nghe mấy bác khác bảo là nước tiểu, mồ hôi có mùi hoa quả, kim loại - aceton là vào rồi đó, MAP thì đang cbi mua que thử để share với KỳKỳ

Ồ, giờ mình đã hiểu. Nhưng nghe lời Mập nên hnay mình đã ăn thêm, thực ra nạp vào vẫn chừng đó nhưng mình rưới dầu lên ăn cho nó nhiều mỡ và tăng kcal Y_Y. Được cái mình phi hành thơm lên nên đánh lừa vị giác khiến cho dầu nó đỡ ngán. Giờ mình đã hiểu trạng thái chống đói là thế nào. Thanks Mập.

Ồ, giờ mình đã hiểu. Nhưng nghe lời Mập nên hnay mình đã ăn thêm, thực ra nạp vào vẫn chừng đó nhưng mình rưới dầu lên ăn cho nó nhiều mỡ và tăng kcal Y_Y. Được cái mình phi hành thơm lên nên đánh lừa vị giác khiến cho dầu nó đỡ ngán. Giờ mình đã hiểu trạng thái chống đói là thế nào. Thanks Mập.
Đừng phi nhiều hành quá vì hành có CARB nha Blue_dream, tốt nhất rưới trực tiếp thì nên dùng dầu Olive nha

Mình dùng dầu Simply được ko? Mình đọc phần nutrition cũng ko có Carb mà. Mà mình phi hành nhưng mình ko ăn hành thì có sao ko? Vẫn dính carb hả Mập?
Dầu nào cũng được hết đó blue_dream mà nếu ăn sống thì nên dùng dầu olive vừa tốt, vừa nhiều chất vừa chống lão hóa nữa đó. Nói vậy chứ MAP mua 1 chai 500ml về mà chưa khui, vì nghe mùi nó khó ăn hơn dầu bình thường vì không quen, hành phi không ăn không biết có tính không nữa nhưng thôi có kiêng có lành Blue ơi

Nếu lần đầu tiên theo LC và chọn Keto diet , các bạn chú ý sau khi tính ra lượng pro cần thì nên set cao hơn 1 chút để tránh bị tụt đường huyết trong những ngày đầu . Còn với các bạn đã qua vài lần LC thì không quan trọng , các bạn cũng chú ý lượng pro quá nhiều ( hơn 150g mỗi ngày ) cũng có thể làm bạn không vào ketosis được . Hiện trên BB có rât nhiều người đã báo cáo không vào ketosis được do nạp quá nhiều pro .

Thực tế thì các bữa xả carb không có nhiều lợi ích ngoài việc giúp bạn đỡ ngán do ăn LC thôi , còn ai ăn hợp với thực đơn LC của mình thì không cần và cũng không nên xả carb mỗi tuần làm gì .
mình đang tập thể hình , nhưng mỡ bụng khá nhiều ko hiện múi bụng. hiện mình đã nghỉ tập thể hình và bước vào quá trình ăn kiêng giảm cân , bạn có thể tư vấn cho mình 1 cách giảm cân an toàn mà ko hại đến cơ thể ko : minh cao 1m68 nang 61kg, thask nhiu

cho mình hỏi gia vị nên hạn chế loại gì nhất ... mình hay rán thịt ướp ngũ vị hương , k biết trong gói đấy nhiều carb ko vì gói ko có ghi :(

Chào cả nhà
Mình vô tình biết được trang này khi lang thang trên mạng tìm pp giảm cân. Mong cả nhà giúp mình vụ này với ah
Mình là girl, ngày trước mình nặng 80kg và cao 1m63, mất hơn 1 năm vừa bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện, vừa uống thuốc giảm cân mình đẩy được 10kg ra khỏi cơ thể. Từ đó đến nay là 6 mình vẫn duy trì chế độ ăn là:
Sáng: uống 1 viên thuốc giảm cân sau đó 30p ăn (tuỳ thích: bún, bánh mỳ...)
Trưa: ăn 1 bát cơm cùng cả nhà
Tối: ko ăn gì
thế mà giảm được có 5 kg. Thời gian này sau có mấy ngày ko hiểu sao mình tăng vù một phát lên 4kg, hoảng quá mình loại cơm luôn ra khỏi khẩu phần ăn, tức là một ngày mình chỉ ăn sáng 1 tuần đầu mình ăn dưa lê và dứa sang tuần thứ 2 mình bỏ luôn chỉ ăn ít rau vậy mà đau khổ 2 tuần khổ sở vật vã mà mình ko giảm được lạng nào.
ko biết có pải mình đã rơi vào tình trạng chống đói và đứng cân ko ah
Đặc biệt cơ thể mình phồng lên xẹp xuống rất nhanh, sáng ngủ dậy thấy bụng bé phẳng vậy mà uống có một cốc nước vào lại thấy to tướng lên.
Mình lo lắng và hoang mang quá mong mọi người giúp mình với, mình muốn ép cân thật nhanh xuống bằng mọi cách.