Giảm cân low carb Atkins

Ăn đậu phụ có được không anh ?
Em có thắc mắc là ăn kiêng low carb mà ko bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào HIIT được thì mỡ ở vùng hông và đùi có giảm được ko ạ ? Nếu mỡ ở hông giảm được thì các mô mỡ ở ngực (con gái) có bị giảm theo dẫn đến ngực bị nhỏ lại không ạ ? :| Mong anh trả lời sớm

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Ăn đậu phụ có được không anh ?
Em có thắc mắc là ăn kiêng low carb mà ko bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào HIIT được thì mỡ ở vùng hông và đùi có giảm được ko ạ ? Nếu mỡ ở hông giảm được thì các mô mỡ ở ngực (con gái) có bị giảm theo dẫn đến ngực bị nhỏ lại không ạ ? :| Mong anh trả lời sớm
Em có thể giảm nếu khống chế calo:
https://www.caubaquan.com/forums/t24158/
Nó giảm mỡ toàn thân em ạ. Nhưng như thế nhìn căng đẹp hơn chứ?

cho mình hỏi theo Atkins có đước uống sữa ko đường ko?
Không được trong giai đoạn đầu đâu bạn.

A thachsanh cho e hỏi xíu là, em đã thực hiện được LC đc 6 ngày rồi và đến ngày t7 thì sau khi cân, đã giảm được 1.5kg. Em cũng đã tham khảo và tính toán lượng fat em được nạp là
124g/ngày. (Em cứ tính trung bình là 2 trứng, 2 fomat, 3-400gr thịt lợn hoặc cá hoặc bò, có thể add thêm bơ president.

Theo như hướng dẫn, giai đoạn 1 chỉ diễn ra trong 13 ngày, vậy nếu như e muốn nó kéo dài thành 3 tuần có được không a?
Vì hiện tại em cảm thấy rất ổn, không mệt mỏi (vì vốn dĩ em cũng ít ăn cơm nên không cảm thấy thèm cơm và hoa quẻ), không bị "apple" hehe.

Sáng nay (ngày t7) em thử que ketone thì thấy là mình đang ở mức vạch 4 (80g++), gluco (negative) vậy em có cần tăng thêm fat không ạ?

Em cảm ơn anh rất nhiều

bạn ko cần thêm fat nữa.
Vào được ketosis rồi thì bạn cutting thôi. Để lâu cũng chả tốt. (vì nạp nhiều pro + fat, gan phải làm việc nhiều). 1.5kg của bạn là nước thôi. Khi nào cutting thì mới là giảm mỡ + cơ.

bạn ko cần thêm fat nữa.
Vào được ketosis rồi thì bạn cutting thôi. Để lâu cũng chả tốt. (vì nạp nhiều pro + fat, gan phải làm việc nhiều). 1.5kg của bạn là nước thôi. Khi nào cutting thì mới là giảm mỡ + cơ.
Hiện nay mình mới theo được có 6 ngày, vậy mình cutting luôn hay tiếp tục cho hết 2 tuần rồi mới bắt đầu cutting?

A cho e hỏi là, cutting có phải là e giảm lượng thịt và tăng carb lên đúng k (giai đoạn 2)? có tăng lượng kcal không a?
hay vẫn giữ mức 1,600kcal/ngày?

Hiện e vẫn giữ 3- 400gr thịt/ ngày, vậy nếu giờ e cutting thì e được thêm gì để bù vào hả a? em có được ăn cơm chưa ạ? hay vẫn kiêng triệt để cho đủ 2 tuần ạ?

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
A cho e hỏi là, cutting có phải là e giảm lượng thịt và tăng carb lên đúng k (giai đoạn 2)? có tăng lượng kcal không a?
hay vẫn giữ mức 1,600kcal/ngày?

Hiện e vẫn giữ 3- 400gr thịt/ ngày, vậy nếu giờ e cutting thì e được thêm gì để bù vào hả a? em có được ăn cơm chưa ạ? hay vẫn kiêng triệt để cho đủ 2 tuần ạ?
Cutting tức là em giảm lượng calo xuống. Tức là nếu em đang ở mức 1600 calo em có thể cắt đi 250 calo và ăn ở mức 1350 calo. Lúc đó lượng thịt ăn của em cần giảm đi. Mà nếu thịt em ăn là ba chỉ loại rất nhiều mỡ thì có thể là em đang ăn khoảng 4x500=2000 calo/1 ngày từ thịt đấy. Em chưa được ăn cơm. Em nên đọc Atkins giải đoạn 2 để xem nạp carb vào dần dần thế nào.

Theo như bữa ăn của e hôm nay là :
Sáng: 2 trứng gà trộn thịt băm rán - 235kcal
Giữa: 1 phô mai - 50kcal
Trưa: 100g rau muống - 30kcal, 100g măng tre: 14kcal, 200g thịt băm lá lốt: 400kcal, 100g cá: 100kcal
Giữa: 1 phô mai: 50kcal
Tối: 150g thịt ba chỉ - 400kcal + 100g rau muống - 30kcal

tổng 1,309 kcal.
Em tính vậy có đúng k ạ? hầu như ngày nào e cũng ăn theo thực đơn này, không thay đổi gì nhiều ạ (mấy ngày gần đây em cũng giảm bớt lượng mỡ). Hiện tại các số đo của e vẫn giảm. Sáng nay e kiểm tra Ketone vì vẫn vạch 4 :d. Mấy hôm đầu em không có hiện tượng đói và mệt mỏi, nhưng mấy ngày cuối tuần em phải làm việc nhiều ở công ty và cũng gần 12h mới ngủ nên cảm giác hơi đói một chút xíu và thỉnh thoảng thấy mệt mỏi.

Vậy em theo thực đơn này được không ạ?

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Theo như bữa ăn của e hôm nay là :
Sáng: 2 trứng gà trộn thịt băm rán - 235kcal
Giữa: 1 phô mai - 50kcal
Trưa: 100g rau muống - 30kcal, 100g măng tre: 14kcal, 200g thịt băm lá lốt: 400kcal, 100g cá: 100kcal
Giữa: 1 phô mai: 50kcal
Tối: 150g thịt ba chỉ - 400kcal + 100g rau muống - 30kcal

tổng 1,309 kcal.
Em tính vậy có đúng k ạ? hầu như ngày nào e cũng ăn theo thực đơn này, không thay đổi gì nhiều ạ (mấy ngày gần đây em cũng giảm bớt lượng mỡ). Hiện tại các số đo của e vẫn giảm. Sáng nay e kiểm tra Ketone vì vẫn vạch 4 :d. Mấy hôm đầu em không có hiện tượng đói và mệt mỏi, nhưng mấy ngày cuối tuần em phải làm việc nhiều ở công ty và cũng gần 12h mới ngủ nên cảm giác hơi đói một chút xíu và thỉnh thoảng thấy mệt mỏi.

Vậy em theo thực đơn này được không ạ?
Em theo thực đơn này được. Nếu cần em có thể giảm bớt thịt ba chỉ trong tuần xuống còn 100g (hoặc giảm các lượng thịt khác). Cuối tuần em ăn tăng lên 1500 calo. Như thế đỡ mệt hơn mà vẫn giảm cân tương đương.

Hiện em đang thay bữa tối là cá hoặc thịt bò. Em có nấu chung với xả và gừng, nhưng em không ăn, vậy có bị tính carb không a? Bây giờ em được vào giai đoạn 2 rồi, thì em sẽ được tăng cường hoặc thay loại rau khác được rồi chứ ạ? Có được ăn hành không ạ?

Nếu em giảm lượng thịt thì lại không đảm bảo đủ độ Fat yêu cầu là 120g, vậy em phải làm tnao ạ?

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Tài liệu mới nhất về ăn kiêng Atkins đã yêu cầu phải tính toán lượng calo và protein. Đã gộp cả 4 giai đoạn và sẽ trả lời các câu hỏi về Atkins tại chủ đề này.

A Thạch sanh Giải đáp giúp em với :(

Hiện em đang thay bữa tối là cá hoặc thịt bò. Em có nấu chung với xả và gừng, nhưng em không ăn, vậy có bị tính carb không a? Bây giờ em được vào giai đoạn 2 rồi, thì em sẽ được tăng cường hoặc thay loại rau khác được rồi chứ ạ? Có được ăn hành không ạ?

Nếu em giảm lượng thịt thì lại không đảm bảo đủ độ Fat yêu cầu là 120g, vậy em phải làm tnao ạ?

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
A Thạch sanh Giải đáp giúp em với :(

Fat không nhất thiết phải là 120g đâu em, đừng thấp quá là được. Em nấu chung với xả và gừng thì vẫn phải tính carb chứ em. Giai đoạn 2 em có thể tăng cường các loại rau xanh khác. Em tham khảo thực đơn giai đoạn 2 ở đây: https://www.caubaquan.com/forums/t25577/

Mấy hôm nay em kiểm tra thì lượng fat burning chỉ khoảng 40 - 80g. Hiện em đã đứng cân, không có chiều hướng giảm đi, em ăn như thực đơn trên nhưng bắt đầu có dấu hiệu cảm thấy đói nhanh, sau 2 tiếng em đã cảm thấy đói rồi.

Hiện em đang tăng cường ăn cá, tôm. Lượng thịt chỉ tầm độ 100 -150g/ngày.
Vậy có cách nào khiến mình không cảm giác đói k a? Hay do em ăn ít fat quá, em đi làm nên chỉ có thể ăn bữa nhẹ là fomai con bò cười thôi.

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Mấy hôm nay em kiểm tra thì lượng fat burning chỉ khoảng 40 - 80g. Hiện em đã đứng cân, không có chiều hướng giảm đi, em ăn như thực đơn trên nhưng bắt đầu có dấu hiệu cảm thấy đói nhanh, sau 2 tiếng em đã cảm thấy đói rồi.

Hiện em đang tăng cường ăn cá, tôm. Lượng thịt chỉ tầm độ 100 -150g/ngày.
Vậy có cách nào khiến mình không cảm giác đói k a? Hay do em ăn ít fat quá, em đi làm nên chỉ có thể ăn bữa nhẹ là fomai con bò cười thôi.
Ăn thêm mỡ và rau xanh có chứa nhiều chất xơ sẽ giúp em giảm cảm giác đói (rau xanh ít carb ít calo nên ăn nhiều cũng không sao).

anh thach sanh oi giup em voi
em an nhu vay on chua
8h: 1 phomat
12h: 1 chen thit ba roi kho voi măng+ 1 phomai
3h: nhu tren lun
5h: 1 dia rau muong luoc+ 1 phomai
6h: 1 phomai.
vay duoc chua anh

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
anh thach sanh oi giup em voi
em an nhu vay on chua
8h: 1 phomat
12h: 1 chen thit ba roi kho voi măng+ 1 phomai
3h: nhu tren lun
5h: 1 dia rau muong luoc+ 1 phomai
6h: 1 phomai.
vay duoc chua anh
Em nên lập chủ đề riêng với tiếng việt không dấu. Mai anh sẽ trả lời tiếp, giờ sắp phải đi rồi. Nhưng thế ăn thiếu calo đấy. Bữa sáng và tối cần phải có thịt cá vào. Anh sẽ xóa các bài viết không dấu.

Anh ơi, đến bây giờ là em đã theo lowcarb được 15 ngày rồi. Theo như lượng calories em tính 1 ngày thì không quá 1,300 hoặc hôm nào thả phanh chỉ lên 1,400 - 1,500kcal. Nhưng như vậy đáng lẽ phải giảm ít nhất 0.5kg/tuần, vậy mà e chỉ giảm được 1.5kg trong 3 ngày đầu tiên và giờ là đứng cân. Em không biết là em có sai sót ở đâu khônh?
Hiện em đã thay đổi rau, bằng canh bí thịt, đậu đũa xào, cá kho và tôm rim. Hạn chế bớt thịt lợn và thịt bò vì mỡ của nó cũng không an toàn cho lắm. Em tăng cường fat bằng cách, mỗi ngày làm 1 viên bơ president.

Cuối tuần này cơ quan em tổ chức Events dã ngoại cho nhân viên 2 ngày 1 đêm, nếu chẳng may em dính phải đồ tinh bột hoặc lượng carb cao (em sẽ hạn chế ít nhất một cách có thể) vì em không thể mang thức ăn riêng đi được.

Vậy có khi nào em phải thực hiện lowcarb lại từ đầu không a?

Hiện cứ 2 ngày em kiểm tra que thử ketosis 1 lần, nhưng màu tím nhạt hơn lúc đầu rất nhiều, nó chỉ rơi vào khoảng 40g fat ++ chưa đến được 80g fat++, mà em không biết làm thế nào để tăng fat lên cho nhanh giảm cân mà vẫn giữ được lượng kcal yêu cầu.

Thực đơn hiện tại của em như sau:

Sáng: 2 trứng gà + ngải cứu
Nhẹ: 1 pho mát
Trưa: 100 - 150g cá kho, 150 - 200g đậu đũa xào hoặc măng xào bơ president
Tối: 100 - 150g gà rán, 50g - 100g tôm rim thịt, rau muống luộc thoải mái

Anh xem giúp em là thực đơn của em có vấn đề gì không ạ? Và làm sao để e tăng fat mà vẫn giữ đc lượng Calories theo yêu cầu?

bạn ơi mình muốn giảm cân nhưg ko hiểu ro lắm, mình cao 1m160 nặng 70kg, minh hôm nay mới ăn ngày đầu tiên. nhưng mình vẫn ko hiểu ăn như nào thì đúng

ngày đầu tiên mình ăn như sau:

Ngày 1
Ăn sáng
7h30: 2 trứng ốp
1 nửa quả dưa chuột

Ăn nhẹ
10h30 1 tra sua

Ăn trưa
12h Thịt ba chỉ luộc
1 chén canh
rau đay

Ăn nhẹ
3h Salat dưa chuột
1 phomai bo cười

Ăn tối
1 đùi gà rán
1 chén canh rau đay

bạn xem hộ mình như vầy đã được chưa.

1. Bạn đã xác định được lượng Kcal/fat/Pro bạn phải nạp chưa?
2. Trong giai đoạn 1 ==> bạn không được uống sữa.
3. Bạn nên ghi rõ cụ thể bạn ăn bn gram thức ăn để tính calories chính xác hơn, chứ bạn nói thế này thì mình cũng k biết là bạn nạp bn kcal.
4. Trong những ngày đầu, nên tăng cường fat để nhanh vào keto hơn :D, sau đó mới giảm dần.

cho em hỏi ạ , tại sao e nghe bạn em bảo là theo phương pháp này mình chỉ cần ăn nhiều thịt ( chỉ thịt ) là được
nhưng tại sao lại thấy mấy anh chị tính toán rất chi là cặn kẽ , theo đơn vị gam lận
em thấy đồ ăn mình mua về , k lẽ mua cái cân đem theo bên mình ạ ???

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Anh ơi, đến bây giờ là em đã theo lowcarb được 15 ngày rồi. Theo như lượng calories em tính 1 ngày thì không quá 1,300 hoặc hôm nào thả phanh chỉ lên 1,400 - 1,500kcal. Nhưng như vậy đáng lẽ phải giảm ít nhất 0.5kg/tuần, vậy mà e chỉ giảm được 1.5kg trong 3 ngày đầu tiên và giờ là đứng cân. Em không biết là em có sai sót ở đâu khônh?
Hiện em đã thay đổi rau, bằng canh bí thịt, đậu đũa xào, cá kho và tôm rim. Hạn chế bớt thịt lợn và thịt bò vì mỡ của nó cũng không an toàn cho lắm. Em tăng cường fat bằng cách, mỗi ngày làm 1 viên bơ president.

Cuối tuần này cơ quan em tổ chức Events dã ngoại cho nhân viên 2 ngày 1 đêm, nếu chẳng may em dính phải đồ tinh bột hoặc lượng carb cao (em sẽ hạn chế ít nhất một cách có thể) vì em không thể mang thức ăn riêng đi được.

Vậy có khi nào em phải thực hiện lowcarb lại từ đầu không a?

Hiện cứ 2 ngày em kiểm tra que thử ketosis 1 lần, nhưng màu tím nhạt hơn lúc đầu rất nhiều, nó chỉ rơi vào khoảng 40g fat ++ chưa đến được 80g fat++, mà em không biết làm thế nào để tăng fat lên cho nhanh giảm cân mà vẫn giữ được lượng kcal yêu cầu.

Thực đơn hiện tại của em như sau:

Sáng: 2 trứng gà + ngải cứu
Trưa: 100 - 150g cá kho, 150 - 200g đậu đũa xào hoặc măng xào bơ president
Tối: 100 - 150g gà rán, 50g - 100g tôm rim thịt, rau muống luộc thoải mái

Anh xem giúp em là thực đơn của em có vấn đề gì không ạ? Và làm sao để e tăng fat mà vẫn giữ đc lượng Calories theo yêu cầu?
Thực đơn em cũng không thấy có vấn đề gì, em có lẽ cần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục thêm. Công thức tính đó có thể xê xích đôi chút vì nó còn tuỳ thuộc thể trạng mỗi người, đồng thời em có thể ăn nhiều hơn mà không biết. Không cần chú ý nhiều đến việc tăng fat, em nên ăn thêm pho mát. Nếu bắt buộc phải phá giới thì hạn chế ăn ít vào, sau đó lại tiếp tục như thường thôi, đừng lo lắng quá.

bạn ơi mình muốn giảm cân nhưg ko hiểu ro lắm, mình cao 1m160 nặng 70kg, minh hôm nay mới ăn ngày đầu tiên. nhưng mình vẫn ko hiểu ăn như nào thì đúng

ngày đầu tiên mình ăn như sau:

Ngày 1
Ăn sáng
7h30: 2 trứng ốp
1 nửa quả dưa chuột

Ăn nhẹ
10h30 1 tra sua

Ăn trưa
12h Thịt ba chỉ luộc
1 chén canh
rau đay

Ăn nhẹ
3h Salat dưa chuột
1 phomai bo cười

Ăn tối
1 đùi gà rán
1 chén canh rau đay

bạn xem hộ mình như vầy đã được chưa.
Bạn nên bỏ trà sữa trong giai đoạn đầu và ăn thêm phô mai.

cho em hỏi ạ , tại sao e nghe bạn em bảo là theo phương pháp này mình chỉ cần ăn nhiều thịt ( chỉ thịt ) là được
nhưng tại sao lại thấy mấy anh chị tính toán rất chi là cặn kẽ , theo đơn vị gam lận
em thấy đồ ăn mình mua về , k lẽ mua cái cân đem theo bên mình ạ ???
Em nên đầu tư cái cân. Nếu em vẫn đang giảm cân thì không cần tính toán kỹ, nhưng nếu em đứng cân thì cần.

em đã đọc được nhiều bài về low carb trên forum, các bạn đưa thực đơn lên nhưng em vẫn chưa hiểu tại sao lại không có cơm, chẳng lẽ không ăn cơm ?

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Vì khi theo low carb những giai đoạn đầu cần hạn chế carb khá nghiêm ngặt. Cơm có chứa nhiều carb. Em có thể theo truyền thống nếu muốn ăn cơm.

anh thachsanh ơi. cho em hỏi
em ăn LC mới 1 hôm mà lúc nào cũng thấy khát nước.
em uống nhiều nước lắm nhưng vẫn khát.
em toàn ăn trứng luộc với rau thôi, nhưng e ko bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục có đc ko?
em cao 1m60, nặng 50kg. em muốn giảm 2-3kg trong 2 tuần rồi ăn như bt thì thực đơn như thế có đc ko ah?

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Em không nên chỉ ăn trứng luộc không, nếu có nên ăn thêm thịt cá (ít cũng được). Em nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục, nhưng không bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cũng được nếu em ăn đúng. Khát nước là chuyện thường, em nên uống nhiều nước.

Em thực hiện thực đơn LC. E khá béo. E trong ngày chỉ ăn trứng luộc và rau sào. E muốn hỏi là em ăn nhiều rau muống sào có sao không anh. E sợ sào nhiều dầu ý ạ. E ăn luộc sợ mùi mayone lắm không ăn đc. hix. Mà e thích ăn quả vải lắm. Ăn nhiều có sao k anh ơi

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Nếu dầu đó có ít carb thì được. Vải không được trong giai đoạn đầu đâu em.