Giảm cân low carb Atkins

Anh thachsanh ơi cho e hỏi, em đọc tài liệu Lowcarb khá nhiều, calo, carb, fat, xơ, pro thức ăn e cũng nghiên cứu rất kĩ. Hiện tại em theo Lowcarb được 10 hôm rồi từ 62kg giảm còn 60kg. Em là nam cao 174cm có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào HIIT khoảng 30p mỗi ngày.
Em cảm thấy em giảm cân và tăng cân rất dễ dàng, em đã thử nhiều lần rồi cao nhất của em là 72kg nhưng khoảng 1-2 tuần ăn kiêng là chỉ còn 65 rồi hạ dần luôn.
Thực đơn mỗi ngày gồm: Tất cả không đường. Lượng thịt mỗi ngày e ăn khoảng 200-400gr gồm cả gà và lợn. E chọn thịt nạc thôi.
Sáng: 1 miếng thịt chiên + rau sống + 1/2 cà chua + 1/2 dưa leo ăn kèm.
Giữa: 1 Phomai
Trưa:
- 1 Thịt chiên + phần rau, dưa, cà chua còn lại
- 1 chén canh mướp, nấm, mồng tơi, bí đao, rau muốn tùy hôm.
Giữa: 1 Chén canh + 1 miếng thịt nhỏ (để cbi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào)
Chiều:
- 1 thịt chiên + trứng + dưa leo
- 1 chén canh
Tối 10h: 1 chén canh
Khoảng gần 1h 1 miếng phomai rồi đi ngủ.
(Do em cần làm viêc tối nên thường ngủ trể khoảng 1-2h)
Hiện tại em không còn thấy đói nữa gần như không muốn ăn gì luôn.
Em có nên tăng cân lên không, do mục tiêu ban đầu của em chỉ giảm mỡ bụng và hông thôi.
Em thấy có hiệu quả nhưng sợ ăn tăng cân thi lại có mỡ lại.
Anh có cách nào tăng cân tăng cơ mà giảm mỡ không hay e phải lowcarb tiếp. Trước em có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ 2 tháng rồi nghỉ bây giờ e cbi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào lại nữa. Cám ơn a!

Lần sửa cuối:
Anh thachsanh ơi cho e hỏi, em đọc tài liệu Lowcarb khá nhiều, calo, carb, fat, xơ, pro thức ăn e cũng nghiên cứu rất kĩ. Hiện tại em theo Lowcarb được 10 hôm rồi từ 62kg giảm còn 60kg. Em là nam cao 174cm có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào HIIT khoảng 30p mỗi ngày.
Em cảm thấy em giảm cân và tăng cân rất dễ dàng, em đã thử nhiều lần rồi cao nhất của em là 72kg nhưng khoảng 1-2 tuần ăn kiêng là chỉ còn 65 rồi hạ dần luôn.
Thực đơn mỗi ngày gồm: Tất cả không đường. Lượng thịt mỗi ngày e ăn khoảng 200-400gr gồm cả gà và lợn. E chọn thịt nạc thôi.
Sáng: 1 miếng thịt chiên + rau sống + 1/2 cà chua + 1/2 dưa leo ăn kèm.
Giữa: 1 Phomai
Trưa:
- 1 Thịt chiên + phần rau, dưa, cà chua còn lại
- 1 chén canh mướp, nấm, mồng tơi, bí đao, rau muốn tùy hôm.
Giữa: 1 Chén canh + 1 miếng thịt nhỏ (để cbi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào)
Chiều:
- 1 thịt chiên + trứng + dưa leo
- 1 chén canh
Tối 10h: 1 chén canh
Khoảng gần 1h 1 miếng phomai rồi đi ngủ.
(Do em cần làm viêc tối nên thường ngủ trể khoảng 1-2h)
Hiện tại em không còn thấy đói nữa gần như không muốn ăn gì luôn.
Em có nên tăng cân lên không, do mục tiêu ban đầu của em chỉ giảm mỡ bụng và hông thôi.
Em thấy có hiệu quả nhưng sợ ăn tăng cân thi lại có mỡ lại.
Anh có cách nào tăng cân tăng cơ mà giảm mỡ không hay e phải lowcarb tiếp. Trước em có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ 2 tháng rồi nghỉ bây giờ e cbi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào lại nữa. Cám ơn a!
ăn thế này thì nát bét, đàn ông chứ có phải 3d hay chị em phụ nữ đâu mà ăn cái kiểu này, sức đâu mà bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào, low carb thì cũng phải thông minh chứ ăn uống cái kiểu này tự ép bản thân khổ cực chứ được cái vẹo gì nhỉ.
Nên đọc bài về isulin của 1 anh trong ban quản trị diễn đàn, nạp carb chậm có kiểm soát đúng thời điểm thì sẽ tăng khả năng hấp thu Protein + có năng lượng để bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện.
Tôi khuyên thì khuyên vậy thôi, còn ông tính sao ông tính, vì mỗi người có 1 cách nhìn.

ăn thế này thì nát bét, đàn ông chứ có phải 3d hay chị em phụ nữ đâu mà ăn cái kiểu này, sức đâu mà bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào, low carb thì cũng phải thông minh chứ ăn uống cái kiểu này tự ép bản thân khổ cực chứ được cái vẹo gì nhỉ.
Nên đọc bài về isulin của 1 anh trong ban quản trị diễn đàn, nạp carb chậm có kiểm soát đúng thời điểm thì sẽ tăng khả năng hấp thu Protein + có năng lượng để bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện.
Tôi khuyên thì khuyên vậy thôi, còn ông tính sao ông tính, vì mỗi người có 1 cách nhìn.
Cám ơn bạn đã góp ý nhưng có gì nói đàng hoàn không được hả bạn? Có ăn học mà?

Comment cuối cùng về vấn đề trên tránh làm loãn TOPIC. "PHÉP LỊCH SỰ CƠ BẢN KHI GIAO TIẾP MỚI MÔT NGƯỜI"

Comment cuối cùng về vấn đề trên tránh làm loãn TOPIC. "PHÉP LỊCH SỰ CƠ BẢN KHI GIAO TIẾP MỚI MÔT NGƯỜI"
holy shits, em xin anh, thấy anh mới 21 tuổi à, cũng còn trẻ mà ghê quá, thực đơn giảm cân của anh có vấn đề, áp dụng cho phụ nữ còn khó thì em ý kiến thôi, chứ em đâu dám nói gì đâu mà anh bảo em nói ko đàng hoàng? Hic hic

em chỉ đường đúng cho anh thì anh ko nghe, thôi em té vậy.

holy shits, em xin anh, thấy anh mới 21 tuổi à, cũng còn trẻ mà ghê quá, thực đơn giảm cân của anh có vấn đề, áp dụng cho phụ nữ còn khó thì em ý kiến thôi, chứ em đâu dám nói gì đâu mà anh bảo em nói ko đàng hoàng? Hic hic

em chỉ đường đúng cho anh thì anh ko nghe, thôi em té vậy.
Mình cũng thưa lại, trẻ tuổi không đồng nghĩa với dễ dãi. Nếu từ đầu không "vẹo" này nọ thì cũng không có chuyện gì đâu. Trả lời góp ý mình cám ơn nhưng mình không biết mới hỏi vậy tại sao mang ra nói kiểu vậy. Nếu giúp được thì chỉ cho chi tiết để áp dụng. Nhắc lại 'Không biết mới hỏi" sai thì chỉ đừng nặng lời quá vì mình chẳng là gì thân với nhau mà dùng từ như v. Cám ơn rất nhiều

anh thạch sanh ơi cho em hỏi nếu em ăn thực đơn ntn được không ạ.
Sáng: 2 quả trứng chiên/luộc hoặc một dĩa lòng heo.
Bữa nhẹ: 1 miếng phô mai bò cười.
Trưa: 1 dĩa rau+ trứng luộc/ 1 miếng cá to + canh mồng tơi/ 1 dĩa thịt heo quay
Bữa nhẹ: dưa chuột, có uống thêm chanh k đường
Bữa tối: thịt kho + rau bí xào+ 1 miếng phô mai.

Em đang vào giai đoạn đầu mới được 3 ngày, đầu óc khá mệt, vẫn thấy đói và em có uống nước liên tục khoảng 2l/ngày. Tối có 15 phút bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào HIIT.

liennhi

Global Smod
Ban Quản Trị
Cho mình hỏi LC gd1 khuyến khích ăn nhiều rau nhưng theo bảng dinh dưỡng ví dụ cải thảo có hàm lượng carb là 3 trong 100g và số carb sẽ là 6 trong 200g nhưng ăn như vậy số lượng carb sẽ cao bởi vì 3 bữa thì tổng cộng là 18g carb rồi nhưng như từ 100 300g rau thực sự quá ít vậy thi sao đảm bảo được yêu cầu ăn nhiều rau nhưng vẫn giữ lượng carb dưới 20g
Em có thể lựa chọn thêm những loại rau ít carb hơn. Vd cải xoong. Rau muống. Dưa chuột ... su hào carb cao. Nhưng theo như kn bản thân chị thấy kể cả em ăn 500gr sup lơ xanh+ thịt gà lườn0.5kg hay cá hấp 0.5kg cũng kh ảnh hưởng . Cái quan trọng là cần vận động thêm để cơ thể tăng cường trao đổi chất .

liennhi

Global Smod
Ban Quản Trị
Thực hiện theo những bước trên, lượng cân giảm nhưng lượng mỡ có được giảm theo không ạ?
Đã giảm cân thì giảm tất . Tỷ lệ giảm ntn phụ thuộc vào chế độ dinh dưỡng cũng như bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện của từng người

Mọi người cho em hỏi là em mới theo low carb vậy em có dùng được nước tương Maggi, tương ớt Cholimex và sốt Mayonaise(Hiêu Kawpei - 10g/0.11 carb) được không ạ?