Ăn kiêng Keto diet TKD dành cho người bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện thường xuyên

lovestone

Tư vấn Keto
Chương trình này dành cho những ai muốn duy trì quá trình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện trong chế độ diet của mình, gọi tắt là: TKD(the targeted ketogenic diet ). Phương pháp TKD rất đơn giản , đó là vẫn dựa trên việc thực hiện nguyên lý: https://www.caubaquan.com/forums/t19491/ (SDK).

Nhưng ở đây bạn có thể nạp từ 25 đến 50gr carb trước và sau quá trình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện của mình .

Tại sao cần carb trước khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện ?
Thông thường khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện thể thao , bạn cần phải sử dụng nguồn năng lượng tức thời đến từ nguồn glycogen trong máu. Đối với 1 chế độ SKD , chúng ta không thể đảm bảo đủ nguồn cung cấp dẫn đến việc mất đi khả năng duy trì thể lực trong bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện , trong khi đó nếu nạp proteins trước bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện , sẽ có thể dẫn đến tình trạng cơ thể bạn đốt luôn lượng cơ bắp đang có để tạo thành glycogen .

Dựa trên các báo cáo và nghiên cứu cho 1 nhóm người tình nguyện , việc nạp 1 lượng carb trước khi luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào giúp hầu hết họ gia tăng thể lực và sức bền cho hoạt động bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện mà không làm ảnh hưởng tới cơ bắp và trạng thái ketosis của họ . Cho nên ,việc nạp carb trước bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện là cần thiết cho những người đang theo SKD muốn duy trì quá trình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện thể thao của mình.

Thời gian , số lượng và các loại carb cần thiết trong TKD ?
- Thời gian tốt nhất là 30 phút trước khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào .
- Một lượng từ 25 tới 50gr carb tùy theo nhu cầu cho quá trình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào .
- Nếu cần nhiều hơn 50gr carb , nên chia ra sử dụng 2 lần trước và sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào .
- Hầu hết các loại carb đều có thể được sử dụng như nước tăng lực , các loại đường , bánh , thức ăn … nhưng các dạng carb là chất lỏng có lợi hơn cho dạ dày .

Ảnh hưởng của việc nạp carb tới trạng thái ketosis ?
Tùy thuộc vào cơ thể mỗi người , việc nạp carb hầu như không ảnh hưởng tới trạng thái ketosis do carb nạp vào đã được nhanh chóng sử dụng hết trong quá trình hoạt động .

Một số người nhạy cảm có thể sẽ bị thoát ra khỏi ketosis nhưng sẽ nhanh chóng quay trở lại trạng thái cũ rất nhanh sau đó ( 1 vài tiếng hoặc sau bữa ăn tiếp theo ).

Dinh dưỡng sau bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện ?
Việc nạp carb sau bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện gây ra nhiều ảnh hưởng hơn cho trạng thái ketosis , nhưng với những ai thật sự cần lượng carb bổ sung này , 25 – 50gr vẫn là giới hạn được cho phép sử dụng . Các loại carb đều sử dụng được trừ đường fructose và sucrose ( đường trái cây ) vì làm tăng lượng glycogen gan ảnh hưởng đến ketosis .

Hoặc tốt nhất sau bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện là 25 – 50gr proteins cũng có tác dụng hồi phục tương tự . Nhưng không nên nạp fat sau bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện hoặc chung với pro và carb vì có thể làm chậm việc hấp thu và gây ra tình trạng tích tụ mỡ cho cơ thể .

Kết Luận :
TKD thực chất đơn giản chỉ là việc nạp 1 lượng nhỏ carb ngay quá trình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện nhằm đem lại hiệu suất tối đa cho người bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện đang trong quá trình diet . Bằng vào việc hiểu rõ hoạt động của cả quá trình , bạn hoàn toàn có thể thử nghiệm để tìm cho mình mức độ carb cần sử dụng phù hợp nhất để duy trì hiệu quả bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện trong keto diet .

Hiện nay TKD và CKD là 2 phương pháp phổ biến nhất và có số lượng người theo nhiều nhất trên trang bodybuilding .

ẹc,cứ tưởng carb chỉ đc <20g thôi chứ nhỉ :D
mà 20g này chủ yếu dành cho rau quả mà :|

em cũng đọc bài LC 2 FAT medium pro của bác Z rùi mà,ơ thế đó k phải keto hở bác @@!
trc em thấy các bác khuyên nên chạy HIIT sáng vì bụng đói chưa ăn gì sau 1 time dài mình đi ngủ,như bác nói ở đây thì nên ăn gì thì sẽ tốt hơn ạ :confused::confused:

lovestone

Tư vấn Keto
em cũng đọc bài LC 2 FAT medium pro của bác Z rùi mà,ơ thế đó k phải keto hở bác @@!
trc em thấy các bác khuyên nên chạy HIIT sáng vì bụng đói chưa ăn gì sau 1 time dài mình đi ngủ,như bác nói ở đây thì nên ăn gì thì sẽ tốt hơn ạ :confused::confused:

Tại sao cần carb trước khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện ?
Thông thường khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện thể thao , bạn cần phải sử dụng nguồn năng lượng tức thời đến từ nguồn glycogen trong máu. Đối với 1 chế độ SKD , chúng ta không thể đảm bảo đủ nguồn cung cấp dẫn đến việc mất đi khả năng duy trì thể lực trong bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện , trong khi đó nếu nạp proteins trước bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện , sẽ có thể dẫn đến tình trạng cơ thể bạn đốt luôn lượng cơ bắp đang có để tạo thành glycogen .

Dựa trên các báo cáo và nghiên cứu cho 1 nhóm người tình nguyện , việc nạp 1 lượng carb trước khi luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào giúp hầu hết họ gia tăng thể lực và sức bền cho hoạt động bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện mà không làm ảnh hưởng tới cơ bắp và trạng thái ketosis của họ . Cho nên ,việc nạp carb trước bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện là cần thiết cho những người đang theo SKD muốn duy trì quá trình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện thể thao của mình.
:sneaky::sneaky::sneaky:

Vậy cuối cùng là sao @@! bác Z còn bảo trc khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 3h là ko đc ăn gì,chỉ uống nước thoai @@!

lovestone

Tư vấn Keto
Vậy cuối cùng là sao @@! bác Z còn bảo trc khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 3h là ko đc ăn gì,chỉ uống nước thoai @@!
Ở đâu ra vậy ?
Muốn theo dạng Keto nào là phải tùy vào cảm nhận và nhu cầu mỗi người , không ai khuyên chính xác được . Bạn theo LC và bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện , nếu thấy mất sức bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào so với bình thường , không đủ sức duy trì được đủ bữa bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào , không nâng nổi tạ , thì sử dụng 1 trong 2 cách TKD hoặc CKD , xem cách nào có hiệu quả với mình thì dùng , không thì cứ bình thường không cần bổ sung carb .

bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện vẫn thấy bt` bác ạ,đc cái uống nhiều nc nên khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nó ra nhiều mồ hôi thấy thích thích ;)) mà bác xem chính xác lại cho e coi là vấn đề ăn uống thời gian trc sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thế nào đấy,hầu như e hay ăn trc khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào khoàng 1 2 h còn sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào khoảng nửa tiếng là chén rồi,ví dụ như sáng dậy bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào xong về ăn sáng,hay tầm 5-6h chiều bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào xong là về ăn tối,toàn bữa chính @@!

:sneaky::sneaky::sneaky:
thế thì e mới hỏi bác là nên ăn gì vì e thấy bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cũng hơi mệt ^^! cơ mà e thấy bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào mệt nó mới thích,nhưng mà có lẽ là đỡ mệt hơn sẽ tốt cho sức khỏe hơn ^^!

hôm nay đi đánh tennis mới để ý,đuối kinh khủng,khô môi khô miệng ra nhiều mồ hôi,cảm giác như mình là cái khăn bị vắt tã,đánh xong 1 séc phải ra tu ngay 1 chai nước khoáng có ga 1 chai nước thường mới hồi đc tý @@!
ghê thật,bác love stone tư vấn giúp e với nào ^^!

lovestone

Tư vấn Keto
hôm nay đi đánh tennis mới để ý,đuối kinh khủng,khô môi khô miệng ra nhiều mồ hôi,cảm giác như mình là cái khăn bị vắt tã,đánh xong 1 séc phải ra tu ngay 1 chai nước khoáng có ga 1 chai nước thường mới hồi đc tý @@!
ghê thật,bác love stone tư vấn giúp e với nào ^^!
Đây là hệ quả do LC gây ra đấy . Theo LC thì chắc chắn là vận động giảm so với bình thường rồi .
1 - Chấn nhận nó , bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện phù hợp với sức khỏe .
2 - TKD : Sau khoảng 2 tuần bắt đầu LC , mỗi lần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện thì dùng khoảng 30g carb pha với nước , chia ra uống trước và trong khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện xem có cải thiện không . Lúc này có thể yên tâm là không bị thoát ra khỏi ketosis hoặc thoát thì tự đông quay trở lại rất nhanh .
Mình đang dùng pp này .

Đây là hệ quả do LC gây ra đấy . Theo LC thì chắc chắn là vận động giảm so với bình thường rồi .
1 - Chấn nhận nó , bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện phù hợp với sức khỏe .
2 - TKD : Sau khoảng 2 tuần bắt đầu LC , mỗi lần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện thì dùng khoảng 30g carb pha với nước , chia ra uống trước và trong khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện xem có cải thiện không . Lúc này có thể yên tâm là không bị thoát ra khỏi ketosis hoặc thoát thì tự đông quay trở lại rất nhanh .
Mình đang dùng pp này .
trời ơi,bác lovestone e nhớ bác quá đi >.< sao h` mới trả lời,mà cho e hỏi ở chỗ e bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào có mấy loại tăng lực như red bull hay revive xài đc hem,đọc revive thấy có 34g carb,red bull thì chưa coi,nhưng chắc là nhiều đường lắm vì rất ngọt >.<
e định mang 1 chai chanh muối đi đc hem,mún hỏi bác cho chắc ^^!

mình cũng đang gặp tình trạng bị đuối,lúc bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào mình uống chai chanh muối có đc ko nhỉ?

Chào anh Sanh và bạn Lovestone !

Không biết mình đặt câu hỏi có đúng box hay không ? Nhưng mình cứ mạo muội hỏi anh Sanh và bạn Stone vấn đề này
Đầu tiên mình muốn nói là mình là người chơi thể thao hơi nặng . Sáng mình chạy cardio , cuối buổi mình lại chạy thêm hiit
Đến chiều mình lại đi GYM và bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tiếp mấy động tác nhưng đa phần toàn cardio , mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào toàn bài thiên về sức bền là chính

thực đơn của mình như sau :

Sáng : sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào xong 8h : ăn phở bò
Trưa : ăn thịt bò và 1/2 bát cơm nhỏ
đến 1h chiều mình lại đi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tiếp
Tối : sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào xong về mình ăn 100g thịt bò và rau muống

theo anh và bạn thì thực đơn này đã ổn chưa , tại độ này mình hơi béo bụng do bia nhiều nên h muốn ngót lại.
Nếu mình đặt câu hỏi sai box thì cán bộ bỏ qua nhé !

Trả lời đầy đủ cho câu hỏi của bạn thì hok đủ kiến thức :p Góp ý chút đỉnh thôi
https://www.caubaquan.com/forums/t24158/ tính tượng calo dành cho bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nặng của bản thân bãn, ăn dưới mức calo này thì đã gọi là thực hiện quá trình giảm cân rồi đó. Riêng về đang bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình thì chú ý bổ sung protein thôi.
p/s: bài này nên post ở mục dinh dưỡng thể hình thấy đúng hơn

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Chào anh Sanh và bạn Lovestone !
...

theo anh và bạn thì thực đơn này đã ổn chưa , tại độ này mình hơi béo bụng do bia nhiều nên h muốn ngót lại.
Nếu mình đặt câu hỏi sai box thì cán bộ bỏ qua nhé !
Chế độ đó chưa ổn va anh cũng không biết lượng thức ăn mỗi bữa của em là bao, các yếu tố cân nặng.... Do em bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình nên em có thể đăng bài mới chi tiết tại: Dinh dưỡng thể hình, anh sẽ góp ý chi tiết.

Mình đang dùng pp này .
bạn ơi mình 1m64 nặng 65kg mình ko hiểu lắm nhưng phương pháp này. bạn có thể cho mình 1 thực đơn cuj thể đc ko ạ!! mình có đi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình .... mong bạn giúp đỡ mình chân thành cảm ơn

Vậy là không được sử dụng luợng carb từ hoa quả hả bạn , vậy bạn có thể cho 1 VD nạp carb bằng thực phẩm gì trước khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ko ???

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
bạn ơi mình 1m64 nặng 65kg mình ko hiểu lắm nhưng phương pháp này. bạn có thể cho mình 1 thực đơn cuj thể đc ko ạ!! mình có đi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình .... mong bạn giúp đỡ mình chân thành cảm ơn
Bạn có thể tham khảo chuyên mục nhật ký giảm cân.
Vậy là không được sử dụng luợng carb từ hoa quả hả bạn , vậy bạn có thể cho 1 VD nạp carb bằng thực phẩm gì trước khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ko ???
Có thể được phép sử dụng một ít hoa quả loại ít carb trước khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào. Nhưng tốt nhất là bạn nên thay thế bằng rau xanh là chính.

Bạn ơi cho mình hỏi mình đang theo LC, mỗi ngày mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 2 tiếng aerobic buổi chiều cũng rất là mệt, thực sự là ko có carb vào bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào oải lắm, ko trụ đc lâu, vậy trước khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 30 phút mình uống 1 cốc cà phê đc ko?(loại ko đường mình ko uống đc, với lại nhà thừa nhìu cà phê 3 in 1 quá!:p), thấy ghi trên bao bì là 16g carb/cốc, uống vào thấy bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào hăng kinh khủng!:D Ko biết uống có bị ảnh hưởng gì ko?

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Không nên uống đâu em. Nhất là loại 16g carb/cốc. Em cứ thế thì dễ phá giới lắm.

em bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhảy dây hiit vs an kiêng diet . vậy có đúng không anh.( tối đến em đói bụng quá) em có quậy nước chanh uống rùi mới ngủ . vậy nó có sao không anh

nước chanh ko đường thì ko ảnh hưởng gì cả xD / đói bụng uống nước lọc thôi uống nước chanh coi chừng xót ruột xD

Chào các bác.
Các bác có nhận xét về vị ngọt của whey gold standard không ạ ? Theo như Serving thì hàm lượng Sugars mỗi scoop có 1gr nhưng sao khi pha với 250ml nước nó ngọt quá vậy !!! Thêm nữa là em đang theo LowCarb, mọi việc vẫn tốt cho đến khi em dùng loại whey trên, mỗi lần dùng xong là thoát khỏi Keto luôn ( màu que thử nhạt thếch ). Em mua hộp whey này ở 1 shop có đăng quảng cáo trong mục rao vặt của WTH này

Cho e hỏi cácchaats ướp ở ngoài chợ cho thịt lợn và thịt bỏ có nhiều carb không