Ăn kiêng Keto diet CKD dành cho Bodybuilders

lovestone

Tư vấn Keto
Chương trình này dành cho bodybuilders, gọi tắt là CKD (the cyclical ketogenic diet).

Với việc bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ nặng , cơ thể không sử dụng lượng glycogen trong máu , mà sử dụng lượng glycogen được lưu trữ trong cơ bắp . Việc nạp 1 lượng carb nhỏ trước mỗi lần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện hàng ngày của TKD không đủ cung cấp đầy đủ nhu cầu cho cơ bắp hướng tới việc bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện liên tục .

Cho nên đối với những ai có nhu cầu bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ nặng trong quá trình keto diet , thì CKD là 1 lựa chọn hoàn hảo. CKD là 1 quá trình diet gồm có khoảng 5 ngày lowcarb như SKD và 1 hoặc 2 ngày carb up .

Ngày lowcarb :
Các ngày lowcarb trong CKD hoàn toàn tương tự quá trình SKD .

Carbohydrate :
30gr hoặc ít hơn . Lượng carb trong CKD ảnh hưởng nhiều hơn đến quá trình ketosis do chỉ có 1 chu kỳ 5 hoặc 6 ngày trong ketosis , cho nên sử dụng càng ít carb mỗi ngày càng giúp cơ thể nhanh chóng tiến vào ketosis hơn sau những ngày carb up .

Carb up :
Với những ai lựa chọn CKD ngay từ lần đầu tiên diet , ngày carb up đầu tiên nên bắt đầu sau khoảng 2 tuần theo SKD .

Các bước để chuẩn bị cho ngày carb up trong CKD :
- 5 giờ trước lần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện cuối cùng , sử dụng 25 – 50gr carb cùng với 1 ít protein và fat(mỡ) cho bữa ăn này .
- 2 giờ trước lần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện cuối cùng , sử dụng 25 – 50gr carb từ đường hoặc đường trái cây nhằm làm tăng glycose cho gan
- Trong ngày carb up đầu tiên, lượng carb cần khoảng 8 -10gr carb/ kilo lean body mass . Phần trăm các chất gồm 70% carb , 15% pro và 15% fat.
- Nếu có 2 ngày carb up . lượng carb cần khoảng 5gr carb/ kilo lean body mass cho ngày carb up tiếp theo. Phần trăm các chất vào khoảng 60%carb , 25% pro và 15% fat . Lượng carb trong thời gian cuối ngày này nên đến từ thực phẩm có chỉ số GI thấp .
- Trong ngày carb up lượng cal nên được bảo đảm không lớn hơn nhu cầu hằng ngày .
- Không bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện trong ngày carb up

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Lean body mass nôm na là trọng lượng cơ thể của bạn không tính mỡ. Một công thức dùng để tính nó là:
Nam: Lean body mass=(1.1x cân nặng(kg)) - 128x(cân nặng^2/(100x chiều cao(m))^2)
Nữ: Lean body mass=(1.07x cân nặng(kg)) - 148x(cân nặng^2/(100x chiều cao(m))^2)

Hoặc dùng trang này:
http://www.scientificpsychic.com/fitness/diet.html
(Có lẽ sẽ thêm trang tự động tính trên webthehinh)

bác thachsanh cho em hỏi
2 ngày carb up có thể liên tục nhau không (ví dụ t7-cn)
chỉ số GI là gì vậy bác?
tại sao lại k bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào vào ngày carb up?mục đích carb up là để có năng lượng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào mà.khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào vào ngày low carb vậy là vẫn lấy năng lượng từ fat?lượng carb đã tiêu hoá hết làm sao hỗ trợ cho việc bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện?

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
bác thachsanh cho em hỏi
2 ngày carb up có thể liên tục nhau không (ví dụ t7-cn)
chỉ số GI là gì vậy bác?
tại sao lại k bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào vào ngày carb up?mục đích carb up là để có năng lượng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào mà.khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào vào ngày low carb vậy là vẫn lấy năng lượng từ fat?lượng carb đã tiêu hoá hết làm sao hỗ trợ cho việc bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện?
Được, thường thì người ta carb up vào chiều tối thứ 6 và kết thúc đêm thứ 7.

GI=Glycemic index. Thức ăn có GI thấp sẽ có tốc độ tiêu hoá, hấp thụ carb thấp, ví dụ rau quả, hạt. GI cao: ví dụ gạo, bánh mì, khoai tây.

Ngày carb up cũng là ngày nghỉ ngơi, hưởng thụ. Nhớ ăn mỡ thấp ngày này. Không bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào để phục hồi đầy đủ dự trữ glycogen của cơ, chuẩn bị cho tuần tới. Ăn ít mỡ để tránh việc carb chuyển thành mỡ cơ thể.

Ngày low carb lấy năng lượng từ protein, fat là chủ yếu. Vì phương pháp này cũng có mục tiêu giảm cân nên fat cần để tạo trạng thái ketosis. Lượng carb có thể tăng lên chút ít (40g) trong những ngày low carb nếu bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện nặng.

bác học quá,em đánh tennis 3 buổi/tuần thì xếp vào loại bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục thường xuyên đúng k bác ^^!

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
bác học quá,em đánh tennis 3 buổi/tuần thì xếp vào loại bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục thường xuyên đúng k bác ^^!
Tuỳ theo đánh một hiệp rồi nghỉ hay nhiều, nhưng cũng tạm gọi là bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thường xuyên :). Quan trọng là tự nghe ngóng phản ứng cơ thể.

Tuỳ theo đánh một hiệp rồi nghỉ hay nhiều, nhưng cũng tạm gọi là bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thường xuyên :). Quan trọng là tự nghe ngóng phản ứng cơ thể.
trong khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào e uống 1 chai revive để lấy sức đc hem bác,1 chai 500ml là 34g carb,có đc không bác?

em vừa tập GYM vừa tập tabata vs nhảy dây ! mà thường tabata với nhảy dây sau khi tập gym ! thì chế độ sao ? nhờ các bác tư vấn giúp !

lovestone

Tư vấn Keto
em vừa tập GYM vừa tập tabata vs nhảy dây ! mà thường tabata với nhảy dây sau khi tập gym ! thì chế độ sao ? nhờ các bác tư vấn giúp !
Bác đang LC phải không ? chế độ này thiết kế dành cho người bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ nặng , nếu trong quá trình LC bác bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ mà không đủ sức bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ,giảm rõ rệt khả năng nâng tạ và muốn duy trì cường độ như khi không LC thì có thể thử pp này . PP này giúp bổ sung glycogen cho cơ bắp mỗi tuần giúp ích cho việc nâng tạ nặng .

Nếu không muốn có ngày bổ sung carb ( sẽ bị thoát khỏi ketosis ) có thể thử TKD trước .

Tabata với nhảy dây sau khi tập gym cũng tốt nếu là chủ trương giảm cân, vì thường sau bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym các pro khuyên nên nghĩ ngơi để tốt cho sự phát triển cơ bắp .

Body Mass Index: 20.2 kg/m2
Waist-to-Height ratio: 0.41
Phần trăm cơ thể Chất béo: 7.4%
Lean Body Mass: Nạc khối cơ thể: 57.4 kg

vậy là tốt hay còn nhiều mỡ nhĩ

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Anh cũng có làm một hai công thức rồi, nhưng để cái đó sau này sẽ bổ sung thêm. Hiện tại còn nhiều phần quan trọng hơn cần bổ sung.

Em xin hỏi. Em đang muốn bắt đầu theo CKD. Vậy cứ bắt đầu luôn:"5 ngày lowcarb như SKD và 1 hoặc 2 ngày carb up" hay phải qua 3 ngày vào Keto như trong 1 topic khác có đề cập đến ạ ?
Với lại trong tất cả những ngày trên, có cần giữ ăn 5 bữa 1 ngày rồi uống whey không ạ ?
"5 giờ trước lần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện cuối cùng" tức là vào trước buổi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ngày thứ 5 ( ngày thứ 6 bắt đầu carb up) đúng k ạ ?
Em bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào kết hợp với ăn thì cơ tăng, mỡ giảm đúng không ạ ? em cảm ơn mọi người nhiều

Các bước để chuẩn bị cho ngày carb up trong CKD :
- 5 giờ trước lần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện cuối cùng , sử dụng 25 – 50gr carb cùng với 1 ít protein và fat(mỡ) cho bữa ăn này .
- 2 giờ trước lần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện cuối cùng , sử dụng 25 – 50gr carb từ đường hoặc đường trái cây nhằm làm tăng glycose cho gan
- Trong ngày carb up đầu tiên, lượng carb cần khoảng 8 -10gr carb/ kilo lean body mass . Phần trăm các chất gồm 70% carb , 15% pro và 15% fat.
- Nếu có 2 ngày carb up . lượng carb cần khoảng 5gr carb/ kilo lean body mass cho ngày carb up tiếp theo. Phần trăm các chất vào khoảng 60%carb , 25% pro và 15% fat . Lượng carb trong thời gian cuối ngày này nên đến từ thực phẩm có chỉ số GI thấp .
- Trong ngày carb up lượng cal nên được bảo đảm không lớn hơn nhu cầu hằng ngày .
- Không bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện trong ngày carb up
Mod giải đáp cho em phần này nhé:
Cái em không hiểu ở đây là, từ ngày đầu tuần mình đã theo cách như trên, hay là trước ngày carb up 1 ngày thì mình theo pp trên hả anh[/quote]

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Em xin hỏi. Em đang muốn bắt đầu theo CKD. Vậy cứ bắt đầu luôn:"5 ngày lowcarb như SKD và 1 hoặc 2 ngày carb up" hay phải qua 3 ngày vào Keto như trong 1 topic khác có đề cập đến ạ ?
Em có thể bắt đầu luôn nhưng nên bỏ qua carb up tuần đầu tiên.
Với lại trong tất cả những ngày trên, có cần giữ ăn 5 bữa 1 ngày rồi uống whey không ạ ?
Em không cần giữ năm bữa một ngày, 3 bữa trở lên là được rồi.
"5 giờ trước lần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện cuối cùng" tức là vào trước buổi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ngày thứ 5 ( ngày thứ 6 bắt đầu carb up) đúng k ạ ?
Đúng.
Em bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào kết hợp với ăn thì cơ tăng, mỡ giảm đúng không ạ ? em cảm ơn mọi người nhiều
Không, nó sẽ giúp em giữ/giảm ít cơ và giảm mỡ (nếu theo mức calo siết cơ). Còn tăng cơ thì có thể nhưng khó.

Mod giải đáp cho em phần này nhé:
Cái em không hiểu ở đây là, từ ngày đầu tuần mình đã theo cách như trên, hay là trước ngày carb up 1 ngày thì mình theo pp trên hả anh
Trước ngày carb up.

cho mình hỏi chút là theo Keto có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào được chương trình Insanity không

em muốn có 1 ngày carb up vậy thì trước khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào buổi cuối vào thứ 7 ăn từ 25-50g carb tức là em sẽ đc ăn bánh mỳ pate thịt trứng kèm chuốt, v..vv rồi sang đến ngày chủ nhật thì ăn thoải mái bún phở, cơm tất cả các món có carb đã nhịn nhưng k vượt quá số calo cần giữ cân đúng k a ? và sang ngày thứ 2 thì mọi thứ trở về như cũ cho đến thứ 7? Nghe sao mà giống cô bé lọ lem quá :p

ăn uống theo *** hơi chóng mặt, cân giảm mà bụng ko giảm, ngược lại so với tuyên ngôn của ***, ko hiểu sai ở đâu!
Bác nào chỉ bảo e cách giảm bụng với!

công nhận ngiên cứu mấy cái ăn kiêng .. này lằng nhằng thật phải căn time ăn .tinh toán lượng kclo nạp vào :(

Mọi người cho e hỏi chút về thức ăn. Những đồ ăn mua ở chợ như thịt bò hay thịt lợn sống mà bảo ướp thì trong các chất ướp đó có lượng carb đáng kể ko

cho em hoi co ai biet ve phuong phap an kieng Carbbackloading khong ? tuc la LC ban ngay va HC buoi toi. moi nguoi thu len google tim hieu xem. ben nuoc ngoai em thay ap dung cai nay nhieu.

E theo keto diet cũng đc 5 tuần r , cũng có đc những kết quả đáng kể , nhưng e chỉ thấy k có tiến độ nhanh như mọi người , lúc trc e nặng 88kg đến h là còn 83kg , do công việc bận rộn nên trong thực đơn mỗi ngày của e chỉ ăn rau + ức gà , nhưng trong đó có e thường hay bỏ vào thêm những món ăn có đường bên trong đó để tăng gia vị nhưng vs số lượng rất ít , chỉ khoảng 0,5 muỗng cà phê , nên việc ăn lượng đường đó có ảnh hưởng đến chế độ ăn keto diet k ạ ???