9 gợi ý để giảm mỡ nhanh chóng

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Thực hiện những gợi ý sau và mỡ cơ thể mà bạn đốt nhanh chóng.

Cơ thể của bạn là một bộ máy có độ thích ứng đáng nể. Bạn có thể đốt lượng mỡ tích lũy sau hàng nhiều năm với tốc độ rất nhanh với 9 gợi ý sau.

1. Tránh xa cái cân

Nguyên nhân mà tôi nhấn mạnh việc không sử dụng cân là vì bạn có thể giảm mỡ và tăng cơ cùng một lúc. Hình dáng của bạn, vòng bụng của bạn quan trọng hơn là trọng lượng bao nhiêu.

Bạn có thể bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện rất tích cực, ăn uống hợp lý. Bạn tăng 2.5kg cơ và giảm 2.5kg mỡ. Cái cân vẫn nói với bạn là trọng lượng cơ thể bạn không hề thay đổi.

Bạn sẽ cảm thấy băn khoăn, lo lắng, mặc dù bạn đã đạt được kết quả tốt. Sử dụng cân như là một trong những thước đo. Nhưng cái quan trọng hơn là bạn nhìn thế nào trong gương, bạn cảm thấy thế nào, và quần áo của bạn thấy rộng hơn hay chật hơn.

2. Giảm lượng calo từ từ

Nếu bạn muốn giảm cân, đừng giảm lượng calo một cách đột ngột. Điều này sẽ kích hoạt trạng thái "chống đói" của cơ thể bạn, giảm trao đổi chất và việc giảm mỡ khó khăn hơn.

Để tránh việc giảm trao đổi chất và giúp cơ thể bạn đốt mỡ với tốc độ tối ưu, hãy giảm lượng calo nạp vào theo tuần hay 2 tuần một.

3. Thay đổi lượng calo nạp vào

Đây là một cách khác để giúp cơ thể bạn phản ứng thông minh hơn và tiếp tục giảm mỡ cơ thể mà không giảm trao đổi chất.

Bằng việc thay đổi lượng calo nạp vào sau vài ngày một thay vì ăn chính xác cùng một lượng calo mỗi ngày sẽ tránh được việc cơ thể bạn kích hoạt trạng thái chống đói và tiếp tục đốt mỡ.

4. Tập luyện với tạ

Việc bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ sẽ giúp giảm mỡ bằng nhiều đường. Tập tạ giúp đốt calo. Nghiên cứu cho thấy, không giống như bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào các bài aerobic, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ giúp bạn đốt calo trong vòng 39 giờ sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện.

Thêm vào đó, càng có nhiều cơ, cơ thể của bạn càng đốt nhiều calo mỗi ngày.

Thậm chí là mục tiêu của bạn chỉ là giảm lượng mỡ. Bạn cũng cần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ. Điều này giúp bạn tránh giảm cơ trong quá trình giảm mỡ.

Nếu điều đó xảy ra, quá trình trao đổi chất của bạn sẽ giảm, bạn sẽ không giảm mỡ mà biến thành như người béo gầy giơ xương.

5. Tập HIIT

Một trong các bài HIIT ưa thích của tôi là nhảy dây (với cường độ cực cao). Luôn khởi động trước khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào. Nếu sức khỏe bạn không tốt, hãy bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào với cường độ thấp hoặc trung bình.

6. Ăn thêm mỡ (fat)

Ăn đủ lượng mỡ tốt sẽ giúp bạn giảm mỡ, tăng cơ, và phục hồi nhanh từ các buổi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào của bạn. Vậy loại mỡ (fat) nào tốt? Loại polyunsaturated (omega-3s) như từ cá, hạt, và loại monounsaturated như từ, bơ đậu phộng, dầu ooliu, lòng đỏ trứng và dầu cá.

7. Giảm carb

Cho dù bạn theo phương pháp giảm cân nào thì giảm lượng carb và tinh bột sẽ giúp bạn. Lượng carb mà bạn nạp vào nên từ rau xanh.

8. Tăng protein

Tăng lượng protein nạp sẽ tăng trao đổi chất và giúp bạn giữ cơ, tất cả điều này sẽ giúp đốt mỡ. Sự thực là, cơ thể của bạn đốt nhiều calo khi ăn protein hơn là khi ăn mỡ hay carb.

Điều này giải thích tại sao ảnh hưởng đốt của protein được khẳng định bởi một nghiên cứu của American Journal of Physiology. Một nhóm được cho ăn nhiều protein (~2 gam/kg trọng lượng cơ thể một ngày) và nhóm thứ hai được cho ăn ít protein. Kết quả là nhóm ăn nhiều protein đốt nhiều mỡ hơn.

9. Ăn 6 bữa nhỏ mỗi ngày

Điều này sẽ đảm bảo bạn cung cấp đủ cho cơ thể bạn lượng dinh dưỡng cần thiết để tăng cơ và đốt mỡ.

(WTH-Gregg Gillies)​

e có 2 thắc mắc về LC muốn hỏi ạ
-Thứ nhất: khi ta ăn qá nhiều carb thì lượng carb thừa sẽ ntn ạ?
-Thứ hai: sau ngày relax thì sang hôm sau ta ăn LC và bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể thao thì khi ta bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cơ thể sẽ đốt gì để lấy năng lượng ạ? carb thừa từ hôm trc hay mỡ trong cơ thể ạ?
Mong a giải đáp dùm ạ. thank a nhìu. ^^.

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
e có 2 thắc mắc về LC muốn hỏi ạ
-Thứ nhất: khi ta ăn qá nhiều carb thì lượng carb thừa sẽ ntn ạ?
-Thứ hai: sau ngày relax thì sang hôm sau ta ăn LC và bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể thao thì khi ta bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cơ thể sẽ đốt gì để lấy năng lượng ạ? carb thừa từ hôm trc hay mỡ trong cơ thể ạ?
Mong a giải đáp dùm ạ. thank a nhìu. ^^.
1. Carb thừa -> Glycogen. Glycogen thừa thì carb sẽ dự trữ thành mỡ
2. Hoạt động lấy nguồn năng lượng chủ yếu từ glycogen. Nếu không đủ từ carb nó sẽ lấy từ protein (glucose). Mỡ có thể được sử dụng làm năng lượng, nhưng thời gian chuyển hoá chậm và cần nhiều oxy.

1. Carb thừa -> Glycogen. Glycogen thừa thì carb sẽ dự trữ thành mỡ
2. Hoạt động lấy nguồn năng lượng chủ yếu từ glycogen. Nếu không đủ từ carb nó sẽ lấy từ protein (glucose). Mỡ có thể được sử dụng làm năng lượng, nhưng thời gian chuyển hoá chậm và cần nhiều oxy.
có nghĩa là khi ta hoạt động thì nó sẽ đốt carb thừa, hết carb thừa thì đến pro và cuối cùng mới là mỡ phải k ạ? vậy nếu ăn LC hoặc southbeach thì nó sẽ đốt hết lượng pro mình ăn rùi sau đó mới là mỡ, vậy thì bao giờ mới giảm mỡ đc ạ? e thật sự k hiểu chỗ này. còn 1 điều nữa ạ, khi ăn LC và SB thì tại sao cơ thể k đốt fat mà ta nạp vào ạ?

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
có nghĩa là khi ta hoạt động thì nó sẽ đốt carb thừa, hết carb thừa thì đến pro và cuối cùng mới là mỡ phải k ạ? vậy nếu ăn LC hoặc southbeach thì nó sẽ đốt hết lượng pro mình ăn rùi sau đó mới là mỡ, vậy thì bao giờ mới giảm mỡ đc ạ? e thật sự k hiểu chỗ này. còn 1 điều nữa ạ, khi ăn LC và SB thì tại sao cơ thể k đốt fat mà ta nạp vào ạ?
Cái này nó còn tuỳ thuộc vào thể trạng từng người nên mọi phương pháp ăn kiêng đều đòi hỏi người ăn kiêng phải tự theo dõi phản ứng cơ thể của mình (ở một giai đoạn nào đó). Khi ta hoạt động nó lấy glycogen tạo ra từ carb, nếu thiếu lấy từ các nguồn năng lượng khác. Nguyên do đơn giản nó lấy nguồn năng lượng nào "dễ" sử dụng nhất.

Low carb hay Southbeach đều giảm lượng carb nạp vào, giảm lượng carb nạp vào thì không hoặc ít carb dư để biến thành mỡ (bản thân cái này đã tránh tăng cân). Nguyên nhân quan trọng hơn nữa là việc khống chế carb nạp vào ở mức độ rất thấp sẽ kích hoạt trạng thái Ketosis. Khi rơi vào trạng thái đó thì cơ thể sẽ đốt calo từ mỡ và pro.

Cái này nó còn tuỳ thuộc vào thể trạng từng người nên mọi phương pháp ăn kiêng đều đòi hỏi người ăn kiêng phải tự theo dõi phản ứng cơ thể của mình (ở một giai đoạn nào đó). Khi ta hoạt động nó lấy glycogen tạo ra từ carb, nếu thiếu lấy từ các nguồn năng lượng khác. Nguyên do đơn giản nó lấy nguồn năng lượng nào "dễ" sử dụng nhất.

Low carb hay Southbeach đều giảm lượng carb nạp vào, giảm lượng carb nạp vào thì không hoặc ít carb dư để biến thành mỡ (bản thân cái này đã tránh tăng cân). Nguyên nhân quan trọng hơn nữa là việc khống chế carb nạp vào ở mức độ rất thấp sẽ kích hoạt trạng thái Ketosis. Khi rơi vào trạng thái đó thì cơ thể sẽ đốt calo từ mỡ và pro.
e hiểu rùi ạ, thank a nhìu lém ^^

hic,đốt cả pro ah :(( làm sao để cơ thể nó thấy mỡ dễ xài nó đốt trc pro hả bác ^^!

cho mình hỏi , mình sắp bắt đầu bước vào quá trình giảm mở , mình cần 1 số lời khuyên , mình cắt lượng carb ngay từ đầu như low carb hay là giảm từ từ lượng carb đưa vào cơ thể đồng thời thực hiện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
hic,đốt cả pro ah :(( làm sao để cơ thể nó thấy mỡ dễ xài nó đốt trc pro hả bác ^^!
Kích hoạt Ketosis :).

cho mình hỏi , mình sắp bắt đầu bước vào quá trình giảm mở , mình cần 1 số lời khuyên , mình cắt lượng carb ngay từ đầu như low carb hay là giảm từ từ lượng carb đưa vào cơ thể đồng thời thực hiện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện
Cắt lượng carb ngay từ đầu như low carb (Atkins hoặc Keto), đồng thời bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện. Tuy nhiên nếu thấy phản ứng mạnh như choáng váng thì nên thêm một ít carb lại.

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
em hoi?ti the k can tap luyen HIIT co dc hem ak?
Về nguyên lý thì nếu theo đúng và phương pháp giảm cân thích hợp với cơ thể thì không cần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục (nhưng chậm). Đấy là về nguyên lý, thường thì người ta làm sai ở khâu nào đó, nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào HIIT để bổ sung là tốt nhất. Nó không thừa vì trong bất cứ trường hợp nào nó cũng trợ giúp giảm mỡ nhanh hơn (đốt mỡ cả ngày).

Kích hoạt Ketosis :).

Cắt lượng carb ngay từ đầu như low carb (Atkins hoặc Keto), đồng thời bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện. Tuy nhiên nếu thấy phản ứng mạnh như choáng váng thì nên thêm một ít carb lại.
e cũng khá siêng năng luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào,vầy 1 ngày nạp 50g carb đc ko bác ko e thấy đuối quá :((

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
e cũng khá siêng năng luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào,vầy 1 ngày nạp 50g carb đc ko bác ko e thấy đuối quá :((
Được nếu đang ở giai đoạn sau. Quan trọng là tự cảm nhận xem có còn tiếp tục giảm mỡ hay không. Nếu vẫn giảm mỡ thì cứ ăn có sao đâu. Còn nếu không có lẽ bổ sung các thực phẩm khác tốt hơn (vitamin, protein, fat).

Được nếu đang ở giai đoạn sau. Quan trọng là tự cảm nhận xem có còn tiếp tục giảm mỡ hay không. Nếu vẫn giảm mỡ thì cứ ăn có sao đâu. Còn nếu không có lẽ bổ sung các thực phẩm khác tốt hơn (vitamin, protein, fat).
e Lc đc 1 tuần roài,thấy giảm cân đc lắm :D mỡ thì cảm nhận giảm rõ rệt nhưng toàn ở mấy vùng tay,chân,cổ,mặt,e ko thích lắm :(:(:( bụng thì chưa thấy giảm mấy,vẫn 1 tảng dày quá bác ơi :(
vitamin thì 1 ngày e cắn 2 viên mutil vitamin với 2 viên dầu cá UBB,vầy chắc cũng đủ ^^!
mà bác có ở HN ko cho e hỏi kiếm que thử keto ở đâu vậy,chả bik chuyển qua ketosis chưa nữa,mún thử quá ^^!
ah mà ở chỗ e chơi thể thao có 1 loại nc tăng lực tên là revive có ghi lượng carb/chai là 34g,trc đây e toàn uống cái này hồi phục thể lực ngon lắm,uống có đc không bác hoặc là ăn 1 quả chuối ( chuối thì ngọt + hồi lực ngon chắc là nhiều carb lắm ) :D:D:D:D:D

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Bạn có thể ăn đa dạng các loại thức ăn. Tùy theo phương pháp ăn kiêng mà thành phần ăn khác nhau. Quan trọng là đừng quá nặng về một loại nào cả và cũng còn tùy bạn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện thế nào. Để chắc ăn nhất, bạn hãy lập ra một nhật ký dinh dưỡng ghi rõ bữa ăn và bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gì để mọi người cùng góp ý.

ăn thì mình ăn ngày có cơm kèm theo trứng,ngày thì theo thịt bò,ngày kèm theo thịt heo,vv....sau khi ăn mình uống sữa VINAMILK có đường,sau đó có thể sẽ ăn trái cây như:chuối,táo,....và ăn xong mình chờ cách 1,2 tiếng gì đó rồi tập HIIT,bác xem có đc không,à,còn buổi sáng thì mình uống sữa VINAMILK có đường vs mì lẩu thái :D,bác xem coi có đc không,tại bạn bè nó kêu ăn mì có tinh bột không tốt lắm khi tập bụng hay giảm mỡ.Em ăn buổi sáng ăn lúc 8h,ăn trưa 12h,ăn tối lúc 6h nhé :love:(3 buổi đều ăn theo thực đơn em nói trên)

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
ăn thì mình ăn ngày có cơm kèm theo trứng,ngày thì theo thịt bò,ngày kèm theo thịt heo,vv....sau khi ăn mình uống sữa VINAMILK có đường,sau đó có thể sẽ ăn trái cây như:chuối,táo,....và ăn xong mình chờ cách 1,2 tiếng gì đó rồi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào HIIT,bác xem có đc không,à,còn buổi sáng thì mình uống sữa VINAMILK có đường vs mì lẩu thái :D,bác xem coi có đc không,tại bạn bè nó kêu ăn mì có tinh bột không tốt lắm khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bụng hay giảm mỡ.Em ăn buổi sáng ăn lúc 8h,ăn trưa 12h,ăn tối lúc 6h nhé :love:(3 buổi đều ăn theo thực đơn em nói trên)
Mì lẩu thái chứa nhiều carb, không nên ăn nhiều. Nên chia ra ăn càng nhiều bữa càng tốt. Còn có tăng cân hay không phải tùy theo trước đó bạn ăn thế nào và có bị tăng cân hay không. Cơ thể mỗi người mỗi khác.

trog quá trình LC có được ăn hành tây hánh lá xanh ( dài dài) hành khô tỏi và tương ớt không ạ :D vì cái chai chinsu nó k ghi thành phần nên e băn khoăn qá ạ :D

trog quá trình LC có được ăn hành tây hánh lá xanh ( dài dài) hành khô tỏi và tương ớt không ạ :D vì cái chai chinsu nó k ghi thành phần nên e băn khoăn qá ạ :D
tỏi chắc k dc bạn ạ.....mình đọc bên topic kia thấy anh thachsanh ghi tỏi có nhìu card

e Lc đc 1 tuần roài,thấy giảm cân đc lắm :D mỡ thì cảm nhận giảm rõ rệt nhưng toàn ở mấy vùng tay,chân,cổ,mặt,e ko thích lắm :(:(:( bụng thì chưa thấy giảm mấy,vẫn 1 tảng dày quá bác ơi :(
vitamin thì 1 ngày e cắn 2 viên mutil vitamin với 2 viên dầu cá UBB,vầy chắc cũng đủ ^^!
mà bác có ở HN ko cho e hỏi kiếm que thử keto ở đâu vậy,chả bik chuyển qua ketosis chưa nữa,mún thử quá ^^!
ah mà ở chỗ e chơi thể thao có 1 loại nc tăng lực tên là revive có ghi lượng carb/chai là 34g,trc đây e toàn uống cái này hồi phục thể lực ngon lắm,uống có đc không bác hoặc là ăn 1 quả chuối ( chuối thì ngọt + hồi lực ngon chắc là nhiều carb lắm ) :D:D:D:D:D
giảm đc ở chân ạ....thjk quá......em se chăm chỉ LC......mà em LC = trứng và rau muống có dc ko..mỗi 2 thứ đấy thui

ui cảm ơn bạn :p thế còn hành tây và các thứ hành còn lại vs tương ớt thì sao zạ :p mình muốn hỏi kĩ trước khi thực hiện k phạm qy thì chết :D k b' có phải bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục thường xuyên k nữa ><

có chế độ dinh dưỡng và bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện nào giúp giảm mỡ vùng bụng ko vậy bác chủ ơi??? Em đang muốn giảm vùng bụng tại ngồi làm việc nhiều quá. Thanks bác nhé ^^

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Chế độ như low carb atkins và keto sẽ giúp giảm mỡ chung. Các bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào như Hiit sẽ giúp giảm mỡ chung. Và khi giảm mỡ chung thì vùng bụng cũng giảm. Còn không có chế độ dinh dưỡng hay bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào để giảm riêng một khu vực...

mình không có ý định giảm cân, mình cần giảm mỡ tăng cân thôi, nên mình có mua Xtreme để tăng khả năng đốt mỡ, vậy có bạn nào dùng chưa? cho mình ít kinh nghiệm nha

Anh thacsanh oy em không ăn đc thịt mỡ, em chỉ ăn trứng, phômai con bò cười, rau muốg, dưa chuột, da heo (khôg mỡ) & tép luộc, gà (chjên hoặc luộc) zậy đc hok anh?! Dầu dùg để chjên em xàj dầu Ông Địa (hok thấy ghi bn carb) đc khôg? Em mớj vào lowcarb 2 ngày mog anh trả lờj gấp dùm em! Cám ơn anh :)

em cũng mún bíc là LC thì nên ăn bao nhiu cơm 1 ngày và nếu nhịn đói thì có giảm mở không :( mặt e phình ra ai cũng bảo xấu nên k thýc nên h e cũng theo LC w hiit luôn
a Thachsanh có thể hướng dẫn rõ ràng về hiit và LC cho em đc không , cảm ơn nhiều lắm :X e nặng 70kg cao 1m68 vậy bao nhiu kg là chuẫn :(