[Thảo luận] - Fitness là gì? Chúng ta cùng chia sẻ quan điểm

Bạn mong muốn cơ thể mình giống như thế nào?

• Total voters
    388

sonvalentine

Pro Creator
Ban Quản Trị
Mọi người chú ý bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trung lại vào chủ điểm nào

Fitness là gì nhỉ?

Lão gấu này, ông son đã nói vậy mà còn vớ vỉn :D. Ai pro` tiếng nước ngoài cho anh em một cái nhìn tổng quát và (gần) chính xác nhất đi nời.

Có cái hơi buồn là hầu hết các phòng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bây giờ thiếu định hướng cho cả 2 tiêu chí, fitness thì máy nhiều, chi phí đắt đỏ, bodybuilding thì tạ có khi phải nhiều hơn máy (dàn tạ, giá đỡ đẩy ngực có lẽ không được gọi là máy). Vậy nên nó cứ nhàng nhàng nửa nọ nửa kia, với lại người bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cũng chưa xác định đúng hướng nên cứ phang bừa. Các phòng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cho người theo bodybuilding thì toàn thiếu tạ.
Vài thứ nữa nên cân nhắc để tránh các khái niệm bị hiểu lầm là một vận động viên natural bodybuider thì không thể so sánh với IFBB bodybuilder được :D tuy nhiên họ vẫn "to" hơn là fitness athletes. Còn các bodybuilder ở Châu Á có khi lại cũng chỉ bằng các fitness athletes chuyên nghiệp ở Âu Mĩ do khác biệt đẳng cấp đẩy lùi ranh giới chất lượng cơ bắp đến gần nhau, nói chung còn tùy vào đẳng cấp của giải nữa. Nếu bạn băn khoăn, hãy nhìn lại ảnh đầu tiên của bác Sonvalentine posted 3 vận đông viên Tây fitness pro rồi so sánh với các bodybuilder ở mấy giải Đông Nam Á hoặc Việt Nam :D.

sonvalentine

Pro Creator
Ban Quản Trị
Không phải lãng quên mà chỉ là đang chưa tìm được Cách hiểu đúng nhất thôi....Đang cần nhiều ý kiến để đưa ra 1 cách hiểu rõ ràng nhất

theo ý kiến của em.
điều kiện kinh tế và dinh dưỡng của VN mình chưa đủ để đưa 1 người bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bình thường lên trình độ Bodybuilder nếu không phải vận động viên chuyên nghiệp.
Bodybuilder cần 1 chế độ dinh dưỡng riêng biệt và tốn kém.
hướng em theo là hơi to, khoẻ ,ít ,mỡ ,trông phải hoành tráng.
Còn Fitness qua cách nhìn của phương tây và châu á và Việt Nam nói riêng khá khác nhau.
vừa và đẹp trong mắt mối người cũng khác nhau...
theo phương tây Fitness là vẫn to nhưng các cơ phân phối đều đùi và xô không quá to.nhìn vẫn hoành tráng.
còn vừa đẹp thì vn mình ảnh hưởng bởi diễn viên hàn quốc nhiều.nhỏ có tí ngực, bụng ,không tay vai sô.
theo em nếu chúng ta theo gym thì Fitness là lựa chọn ưu việt và được nhiều người chọn hơn.
mỗi người đều có một lựa chọn cho riêng mình.

em thì mê fit ợ, gái nó k thích bự tổ chảng đây, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đẹp hình thể để đi giết gại tự tin hơn ợ
Thêm 1 bác bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình để đi giết gái =)) . Nhìn cái mặt của bác vậy cho dù body đẹp thì gái nó cũng chạy thôi hehe .

theo minh thi o vn tap the hinh van chi la fitness thoi.muon bodybuiding to vai dai thi chi co dung steroid.chu tap the hinh tu nhien thi chang bjo to dc nhu may ong olympia dau.:(

theo minh thi o vn tap the hinh van chi la fitness thoi.muon bodybuiding to vai dai thi chi co dung steroid.chu tap the hinh tu nhien thi chang bjo to dc nhu may ong olympia dau.:(
Natural bodybuilding cũng có đấy bác , có rất nhiều cuộc thi natural ( bác có thể search trên mạng ) , dành cho những VĐV ko sử dụng steroid , những VĐV tham gia thể loại này theo em thấy cơ khá nét ( giống fitness ) , nhưng đồng thời cũng khá to , nhưng tất nhiên ko khủng = những Mr.Olympia đc , chắc mấy bác thể hình ở VN đc xếp vào loại này !

Fitness theo em hiểu là dành cho các hạng cân. như phạm văn mach đã đc gọi la bodybuilding. bodybuilding là dành cho các hạng cân trên 100kg

Theo ý kiến của mình thi fitness là nó ở cái chuẩn,dạng như perfect body,nghĩa là TO nhưng vẫn đảm bảo 10 người nhìn vào đều khen là đẹp,chứ k có ai bảo là to quá hay đồ sộ quá.Nghĩa là đảm bảo về mặt thẩm mỹ chung của ĐA SỐ.
Còn natural bodybuilder thì mình thấy nó ở cái ngưỡng giữa bodybuilding và fitness!

Theo mình nghĩ fitness là 1 thân hình vừa vặn , không nhỏ quá và không to quá. Các cơ bắp phát triển vừa vặn khiến cho người xem cảm thấy nó đẹp và cân đối . Còn body building là xây dựng 1 thân hình đầy cơ bắp .

có muốn theo BB cũng ko đc, tiền ko có, ngày bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 3 5 tiếng ai bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cho nỗi

fitness win rồi, thấy đa số men trong box bb hướng về fitness cái này có được gọi là đứng núi này trong núi nọ không nhỉ:biggrin:

hehe, anh em vào web thể hình chủ yếu để trao đổi học hỏi kinh nghiệm của nhau :smile: , dù là BB hay Fitness thì cũng muc đích đầu tiên là được khỏe mạnh , có thân hình đẹp cân đối ( chủ yếu lấy le với con gái :whistle: và hù mấy thằng ma cô :p) nên đâu thể gọi là đứng núi này trông núi nọ được phải ko Lamxung2410 . À quên cám ơn chủ topic nữa , hehe , bài viết rất hay , vấn đề này chưa có ai đề cập đến mặc dù nó đã tồn tại từ lâu (y)

đa phần các bạn trên đây đều thix fitness nhỉ :LOL:
mình từ đầu bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ cũng chỉ mún như fitness thui nhưng càng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào rùi càng thix to nữa, giống VĐV chuyên nghiệp mới đã hjhj

Fitness chỉ cần người săn,nét và rõ cơ thôi, không cần dầy thịt..Còn bodybuilding thì phải vừa dầy mà vừa phải rõ cơ nữa..Nói chung theo fitness đẹp và cân đối hơn nhiều, chứ nhìn mấy a bodybuilding mà ngán thịt quá đi ak ^^

fitness = thể dục
bodybuiding = thể hình
:p sự khác nào ở ý nghĩa của 2 từ này. Tập thể dục làm khỏe con người nhưng ko làm biến đổi hay biến dạng cơ thể con người 1 cách quá rõ nét..khác biệt..
body buiding:pý nghĩa là xây dựng cơ thể...à chính:p làm biến đổi cơ thể người bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 1 cách rõ rệt
:lol: 2 từ có chung ý nghĩa là 1 môn thể thao rèn luyện cơ thể:lol: nhưng khác nhau ở mức độ tác động đến cơ thể :p

Còn fitness VN = female bodybuilder nước ngoài, ôi thật tự hào :biggrin:
Bằng là nhầm đấy, lên Google search ngay 10 vận động viên thể hình nữ khủng nhất thế giới, hiện tại đương kim vô địch hình như đang là Iris kyle thì phải. Bodybuilder nam Việt Nam chắc mới xấp xỉ hoặc khá hơn tí đồng chí ơi. Cũng giống bóng đã nữ vô địch thế giới, nó mà về VN đá cho tuyển nam VN cũng bét nhè đấy.