Hỏi - Đáp về cơ tay (Trước - Sau - Cẳng tay)

em thuộc tạng người tay nhỏ , mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào sao cho cả 2 tay phát triển nhiều hơn các nhóm cơ khác ko anh

Bạn lấy cái này bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thử xem, đây là giáo án bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trung vào tay, các bộ phận khác giữ nguyên hiện trạng
https://www.caubaquan.com/community/threads/1984/
Chào đàn anh,em đã tập theo giáo án của anh,nhưng tập không biết bao lâu rồi (khoảng 2 tháng) tay em mới lên được 0,5,giờ bạn em đo cho là 35,5.
Liệu đây có ổn không anh,hay là do dinh dưỡng không đủ,em chỉ dùng whey và ăn Trứng,đậu,sữ tươi và những đồ ăn mà tùy điều kiện chứ không dùng sản phẩm dinh dưỡng nhiều.
Em rất chú trọng vào chân và tay nên 1 ngày tay và 1 ngày chân em luân phiên như vậy trong 6 ngày trong tuần có ổn không?
Chủ nhật thì bọn em đá bóng và tắm biển (hé hé,em ở Đồ Sơn)

còn 1 bài thế nè, nhưng lòng bàn tay úp xuống, bơm mạnh hơn bài nè[/quote]

Hi anh Sơn !
Hiện tại phòng tạ của em củng có nhiều ý kiến trái chiều nhau về kiểu bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào này , người thì bảo tay úp là đúng , người thì bảo tay ngữa, HLV phòng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thì kêu cứ để ngữa như hình
Riêng bản thân em thì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ngữa như hình thì tạ rất nặng mới thấy ăn vào ,còn úp thì nó cứ bị đau ngay ngón tay cái ko à ,bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào mức tạ khoảng 70% đã mỏi .
Anh tư vấn giùm em như thế nào là đúng nhất ,Thanks anh trước.

Lần trước nhớ là đọc ở diễn đàn mình có bài nào đó nói rất cụ thể về các bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào liên quan đến triceps brachii lateral head và triceps brachii long head. Giờ không tìm lại nổi nữa.
Các pro cho mình hỏi, bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nào tác động nhiều đến triceps brachii lateral head hơn và bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nào tác động nhiều đến triceps brachii long head hơn?

anhlong1122

Dragonborn
Ban Quản Trị
Lần trước nhớ là đọc ở diễn đàn mình có bài nào đó nói rất cụ thể về các bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào liên quan đến triceps brachii lateral head và triceps brachii long head. Giờ không tìm lại nổi nữa.
Các pro cho mình hỏi, bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nào tác động nhiều đến triceps brachii lateral head hơn và bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nào tác động nhiều đến triceps brachii long head hơn?
Theo mình thì bạn ko cần quan tâm đến cái này trừ khi bạn là dân chuyên nghiệp

Lâu òi hum nay hỏi ad câu nữa:cautious:
Thường thì tay chân bên phải (bên thuận) sẽ to hơn bên kia, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình có giúp 2 bên to đều, mạnh ... gần đều ko nhỉ:D Tay trái em rất yếu, chiều qua bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào buổi đầu, nâng tạ HLV bảo tay trái em yếu quá!

Theo mình thì bạn ko cần quan tâm đến cái này trừ khi bạn là dân chuyên nghiệp
Tại vì tay em nhỏ, muốn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cho các chỗ lên đều thì trông tròn trịa bớt nhỏ hơn.
Với lại em nghĩ, đã mất công bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào, toàn diện thêm kiến thức để chọn bài phù hợp với thể trạng và điều kiện của mình để đạt được mục đích theo kết quả tốt nhất có thể là điều nên làm, không cứ phải chuyên nghiệp mới phải tìm hiểu sâu, mới cần hoàn hảo từng milimet bác ạ.

anhlong1122

Dragonborn
Ban Quản Trị
Tại vì tay em nhỏ, muốn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cho các chỗ lên đều thì trông tròn trịa bớt nhỏ hơn.
Với lại em nghĩ, đã mất công bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào, toàn diện thêm kiến thức để chọn bài phù hợp với thể trạng và điều kiện của mình để đạt được mục đích theo kết quả tốt nhất có thể là điều nên làm, không cứ phải chuyên nghiệp mới phải tìm hiểu sâu, mới cần hoàn hảo từng milimet bác ạ.
Nếu bạn ko chuyên nghiệp thì chỉ cần 2 bài bench press và Dip đã đủ cho tay sau bạn phát triển gần như tối đa rồi. Nếu bạn ko chuyên nghiệp thì việc tìm hiểu sâu đến từng đầu của 1 cơ sẽ chỉ làm bạn rối hơn và tốn sức hơn khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhiều bài hơn cần thiết.
Việc hướng đến hoàn thiện là tốt nhưng việc nghĩ đến hoàn thiện khi bản thân còn chưa qua được mức trung cấp không phải là tốt mà nó sẽ làm chậm quá trình của bạn lại nếu ko có những kiến thức đúng đắn.

Nếu bạn ko chuyên nghiệp thì chỉ cần 2 bài bench press và Dip đã đủ cho tay sau bạn phát triển gần như tối đa rồi. Nếu bạn ko chuyên nghiệp thì việc tìm hiểu sâu đến từng đầu của 1 cơ sẽ chỉ làm bạn rối hơn và tốn sức hơn khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhiều bài hơn cần thiết.
Việc hướng đến hoàn thiện là tốt nhưng việc nghĩ đến hoàn thiện khi bản thân còn chưa qua được mức trung cấp không phải là tốt mà nó sẽ làm chậm quá trình của bạn lại nếu ko có những kiến thức đúng đắn.
suốt ngày mở miệng ra là toàn bạn phải là dân chuyên nghiệp mới nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ... Dân chuyên nghiệp ban đầu ko như chúng ta ah ... bạn phải nghĩ bạn là dân chuyên nghiệp bạn sẽ có đc body như dân chuyên nghiệp ...

anhlong1122

Dragonborn
Ban Quản Trị
suốt ngày mở miệng ra là toàn bạn phải là dân chuyên nghiệp mới nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ... Dân chuyên nghiệp ban đầu ko như chúng ta ah ... bạn phải nghĩ bạn là dân chuyên nghiệp bạn sẽ có đc body như dân chuyên nghiệp ...
...
Nếu chưa phải là chuyên nghiệp thì ko cần phải chú ý đến những tiểu tiết như vậy. Tại sao phải tốn công sức để chú ý đến từng cái đầu 1 của cơ tam đầu trong khi chỉ cần 2 ~3 bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào là nó có thể tác động đến toàn bộ cơ đấy?

Thực ra em bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào rất ít bài, vì mua tạ xi măng về, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào với mục đích khoẻ người là chính, lên được cân nào vui cân ấy.
Nhưng em vẫn tìm hiểu. Nếu nên áp dụng em sẽ áp dụng, nếu ko cần thiết ở thời điểm hiện tại em sẽ đọc cho biết, tìm hiểu trước sau này dùng cũng đâu có sao.
Kiến thức làm rối người ta khi người ta chưa đủ những tri thức cơ sở cần thiết phải có trước khi tiếp nhận nó và (hoặc) tiếp nhận nó không đúng phương pháp thôi.
Em thấy bác hơi phức tạp hoá vấn đề hì hì.

...
Nếu chưa phải là chuyên nghiệp thì ko cần phải chú ý đến những tiểu tiết như vậy. Tại sao phải tốn công sức để chú ý đến từng cái đầu 1 của cơ tam đầu trong khi chỉ cần 2 ~3 bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào là nó có thể tác động đến toàn bộ cơ đấy?
bạn kém chuyên nghiệp quá ... (n)
body bạn chắc chuyên nghiệp lắm nhỉ :whistle:

Anh ơi
Em hiện tại lớp 11 , cao 1m66 nặng 50kg và không có cơ bắp tay ( Chuột )
Em không có thời gian đi Gym nên phải tự bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ đơn tại nhà
Em nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào loại tạ bao nhiêu cân ? Cường độ bao nhiêu thì mau có chuôt và tư thế như thế nào để tránh bị lùn
Mong anh giải đáp giúp em

em thắc mắc làm cách nào để cơ tay sau cứng. và làm sao để giảm mỡ cơ tay sau... em có theo Max ot và bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 3 bài tay sau: kéo cáp(70kg), 2 tay nâng tạ đơn qua đầu( 30), và bài cúi thân song song vs đưa tạ lên(15kg)

em thắc mắc làm cách nào để cơ tay sau cứng. và làm sao để giảm mỡ cơ tay sau... em có theo Max ot và bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 3 bài tay sau: kéo cáp(70kg), 2 tay nâng tạ đơn qua đầu( 30), và bài cúi thân song song vs đưa tạ lên(15kg)
k biết từng đó bài thì đủ để làm cơ tay pt chưa...chú sơn tư vấn cho em vs

anh ơi , cho e hỏi e bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tay trước cũng lâu rùi , nó cũng to lên ( như trong avata :) ) nhưng không tròn được , vậy bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thế nào cho nó tròn lại được anh ? có phải là phải căt nét ko ? thank anh!

A sơn cho em hỏi em bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ đơn 8kg tại nhà
Thì cường độ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào là bao nhiêu thì cho cơ bắp tay trước phát triển một cách tốt nhất ?

anhlong1122

Dragonborn
Ban Quản Trị
A sơn cho em hỏi em bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ đơn 8kg tại nhà
Thì cường độ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào là bao nhiêu thì cho cơ bắp tay trước phát triển một cách tốt nhất ?
theo mình là bỏ tạ đơn đi, đầu tư 1 cái xà đơn và bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào calisthenic

theo mình là bỏ tạ đơn đi, đầu tư 1 cái xà đơn và bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào calisthenic
Vì em mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thôi nên tay rất yếu
Pull up và chin up em không lên nổi dù chỉ 1 cái
Em hiện đang có xà tại nhà
Vậy làm sao cho tay mạnh để có thể bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào xà đơn hả a ?

Em có xem qua các clip về calisthenic và em nghĩ bộ môn này đòi hỏi lực tay rất cao
Trong khi tay em quá yếu e nghĩ nên không bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đc môn này bâyh rồi
( em năm nay lớp 11 )

anhlong1122

Dragonborn
Ban Quản Trị
Vì em mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thôi nên tay rất yếu
Vậy làm sao cho tay mạnh để có thể bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào xà đơn hả a ?
Làm cái gì, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cái gì đếu có những mức dành cho người hoàn toàn chưa biết gì, đừng có nhìn mấy ông bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào vài năm đến vài chục năm rồi bảo khó quá
CÒn đây là hướng dẫn hít xà cho người ko biết gì
http://scoobysworkshop.com/pullups-for-total-beginners/

ai ban đầu bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tay chả yếu e ... tay a từng bị gãy ngay cổ tay từng bị lòi xương ra luôn ... lúc đầu nâng 2 3 kg cũng thấy muốn chết rồi ... h 40kg 4 cái @@ ... bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ hay làm cái j cũng đừng kêu làm ko đc phải luôn luôn nghĩ rằng mình làm đc . làm từ mức thấp đến cao . đừng nhìn mấy cha nội bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 3 4 chục kg mà nâng theo rồi kêu ko nổi ...

Làm cái gì, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cái gì đếu có những mức dành cho người hoàn toàn chưa biết gì, đừng có nhìn mấy ông bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào vài năm đến vài chục năm rồi bảo khó quá
CÒn đây là hướng dẫn hít xà cho người ko biết gì
http://scoobysworkshop.com/pullups-for-total-beginners/
ai ban đầu bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tay chả yếu e ... tay a từng bị gãy ngay cổ tay từng bị lòi xương ra luôn ... lúc đầu nâng 2 3 kg cũng thấy muốn chết rồi ... h 40kg 4 cái @@ ... bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ hay làm cái j cũng đừng kêu làm ko đc phải luôn luôn nghĩ rằng mình làm đc . làm từ mức thấp đến cao . đừng nhìn mấy cha nội bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 3 4 chục kg mà nâng theo rồi kêu ko nổi ...
Thanks 2 anh nhiều