Hướng dẫn về Ketosis

Phy nghĩ truyền thống khó kiềm chế hơn LC. Nếu tính là giảm cân và ăn kiêng theo truyền thống thì chắc Phy kiêng cũng phải mấy năm rồi, từ lớp 8,9 đã bắt đầu kiêng cho đến gần đây (tháng 12 Phy tốt nghiệp CĐ) mới chuyển wa LC. Trong suốt tgian đó Phy ko giảm kg, tăng lên ít ít (lớp 12 55 kg, lên CĐ 59 kg) đứng kg cho đến tận bây giờ
Phy nghĩ nếu Mimi muốn chuyển wa LC thì nên có 1 bước đệm (1 tuần ~1 tháng) giảm carb từ từ (cơm, mì, hủ tiếu, banh mì, đường,...đồ ngọt.v...v...) cho cơ thể quen đi đã. Nếu chuyển wa LC ngay thì Phy e rằng sẽ dễ bị shock (hạ đường trong máu)
Vương ơi, cho Phy hỏi là chương trình "30 ngày" này chỉ có 1 clip/1 bài cho suốt 30 ngày thôi, hay là còn những bài khác nữa cũng bao gồm trong chương trình?
còn bài level 2 nữa cứ lên mạng search là ra í mà :confused:quan trọng là bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào được mấy bài:ROFLMAO: 1 ngày bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bài đấy 2 lần là đủ rồi:LOL:

Mimi cắt hết cơm với tinh bột từ khi bắt đầu truyền thống rồi
.
Àh, đôilúc có 1 chút
.
Carb hàng ngày của Mimi chỉ qua hoa quả với sữa chua, rau và gia vị thôi
.
Mimi thấy theo truyền thống cũng khá ổn nhưng bị cấm túc hoàn toàn rồi
.
Mimi đang ngẫm coi có nên theo lowcarb hay sẽ ngưng hoàn toàn giảm cân?
Ức chế quá,
LC y Mimi ơi, toàn rau, cá, thịt, sau này wa giai đoạn 2~3 được ăn sữa chua và trái cây. Lành mạnh :D
còn bài level 2 nữa cứ lên mạng search là ra í mà :confused:quan trọng là bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào được mấy bài:ROFLMAO: 1 ngày bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bài đấy 2 lần là đủ rồi:LOL:
2 lv thôi hả a @-)

nói chung thì cũng chỉ những động tác vận động toàn thân thôi,bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhiều thì đốt nhiều calo :sneaky:

Mimi cắt hết cơm với tinh bột từ khi bắt đầu truyền thống rồi
.
Àh, đôilúc có 1 chút
.
Carb hàng ngày của Mimi chỉ qua hoa quả với sữa chua, rau và gia vị thôi
.
Mimi thấy theo truyền thống cũng khá ổn nhưng bị cấm túc hoàn toàn rồi
.
Mimi đang ngẫm coi có nên theo lowcarb hay sẽ ngưng hoàn toàn giảm cân?
Ức chế quá,
hihi sao lại bị cấm hả mimi

hihi sao lại bị cấm hả mimi
Mọi người bảo ăn uống thiếu chất, hok cho giảm nữa
Tức là hok dk cắt calo nữa ý :(
LC y Mimi ơi, toàn rau, cá, thịt, sau này wa giai đoạn 2~3 được ăn sữa chua và trái cây. Lành mạnh :D
2 lv thôi hả a @-)
2-3 tuần kiểm soát sát sao
Sau đó vẫn dk nới lỏng hoàn toàn ý nhở :D
.
Đi du lịch về Mimi sẽ thử liều 1 lần coi sao :)

hxixx k cắt thì sao mừ giảm được ><
Nếu lowcarb thì trứng thịt cá rau ăn dk đầy đủ ý
Mình chỉ khống chế trong giữ cân cũng dk ý
Tối qua Mimi ngâm 1 đống tài liệu thì thấy như mình có thể ăn nhiều trứng, phômai thì chắc không bị cấm túc ý :D
.
Nhưng tt thì mỗi thứ cần tí là calo ngất ngưởng rồi :(
Mimi khống chế dk nhưng toàn thực phẩm ít calo như Hoa quả với sữa chua thôi :(

Nếu lowcarb thì trứng thịt cá rau ăn dk đầy đủ ý
Mình chỉ khống chế trong giữ cân cũng dk ý
Tối qua Mimi ngâm 1 đống tài liệu thì thấy như mình có thể ăn nhiều trứng, phômai thì chắc không bị cấm túc ý :D
.
Nhưng tt thì mỗi thứ cần tí là calo ngất ngưởng rồi :(
Mimi khống chế dk nhưng toàn thực phẩm ít calo như Hoa quả với sữa chua thôi :(
nhưng ăn nhìu trứng quá có sao k mimi. TB 1 ngày bn quả là tốt nhứt ?

nhưng ăn nhìu trứng quá có sao k mimi. TB 1 ngày bn quả là tốt nhứt ?
Thì trong giai đoạn 1 thôi ý :(
Giai đoạn 2 mình có thể điều chỉnh tốt hơn mà
.
Nhưng mà cái đó sau tính :D
.
Mimi hỏi tí nha:
- Từ truyền thống sau low carb nếu mình tuân thủ thì hok bị tăng cân đúng hok?
- Nếu Mimi ăn ở mức 1200cal thì có giảm dk hok? ( calo giữ cân là 1400cal)
.
Tại Mimi đọc nếu tuân thủ thì sẽ giảm nhanh giai đoạn đầu do mất nước ý

Mọi người cho em hỏi 1 tí được không ạh ?
.
Em đang thực sự căng thẳng , chưa biết làm sao giờ

.
Em cần tiếp tục giảm cân 1 tháng trước khi vào năm học, nhưng tất cả mọi người phản đối em giảm cân bằng giảm calo rồi

Em theo truyền thống dk 1 thời gian, nếu h chuyển ssang lowcarb thì giảm có hiệu quả không ạh?
Nếu cứ đưa đẩy hết kiểu này sang kiểu kia là cơ thể bác miễn dịch vs giảm cân luôn đấy ạ :| bác chơi 1 kiểu thôi bác mà thực ra truyền thống giảm cân đỡ khắt khe hơn lc n mà theo lc sợ bác mệt. N mà bác xác định theo lc thì giảm cân nhanh n mà hầu hết là giảm nước nếu theo kiên trì thì mới giảm mỡ đc. Sợ theo lc còn bị la kinh hơn ý chứ vì1 tháng đầu thì bác nói k vs cơm, mọi loại trái cây và mọi thứ có đường+tinh bột gần như cả ngày chỉ ăn thịt cá vs uống nước lọc nếu có tiền thì mua multivitamin uống bù cho trái cây. Theo cái đó gian khổ lắm. E theo 3 ngày mệt lả ra phải sang truyền thống :| Bác nên cân nhắc

Nếu cứ đưa đẩy hết kiểu này sang kiểu kia là cơ thể bác miễn dịch vs giảm cân luôn đấy ạ :| bác chơi 1 kiểu thôi bác mà thực ra truyền thống giảm cân đỡ khắt khe hơn lc n mà theo lc sợ bác mệt. N mà bác xác định theo lc thì giảm cân nhanh n mà hầu hết là giảm nước nếu theo kiên trì thì mới giảm mỡ đc. Sợ theo lc còn bị la kinh hơn ý chứ vì1 tháng đầu thì bác nói k vs cơm, mọi loại trái cây và mọi thứ có đường+tinh bột gần như cả ngày chỉ ăn thịt cá vs uống nước lọc nếu có tiền thì mua multivitamin uống bù cho trái cây. Theo cái đó gian khổ lắm. E theo 3 ngày mệt lả ra phải sang truyền thống :| Bác nên cân nhắc
Cảm ơn bạn nhiều :)
Mimi sẽ xem xét thật kĩ xem có nên theo không :D
.
Phù phù, bĩnh tĩnh :D

Cảm ơn bạn nhiều :)
Mimi sẽ xem xét thật kĩ xem có nên theo không :D
.
Phù phù, bĩnh tĩnh :D
ừ cần suy nghĩ chứ theo cái lc này thì giảm nhanh đấy n mà sợ yếu quá đứng còn k nổi huống chi còn thể dục nữa :| theo truyền thống là đẹp nhất rồi hoặc k còn kiểu giảm từ từ thì nó chậm lắm n an toàn và cũng vẫn giảm cân

Mong anh Thachsanh giúp em với. Em cao 1m73, cân nặng 70kg, vòng bụng 89 [to quá :((]. Mong anh giúp đỡ để em có thể giảm lượng mỡ ở bụng. Cảm ơn anh trước.

Mọi người cho e hỏi, giảm bao lâu thì dc ăn cơm Hix, e cũng đang ăn theo LC, nhug thấy khó quá chẳng bít thực đơn thế nào

Đọc xong chẳng biết bắt đầu từ đâu :D ngày 1 thì ok, nhưg ngày 2, ngày 3,v.v. thế nào .
Xin lỗi vì hỏi ngu :D

Anh chị ơi tư vấn cho em với ạ :-d. Hôm nay e đọc và quyết tâm theo LC để giảm mỡ:)hi.
1. Nếu mai e bắt đầu LC thì lượng calo em nạp vào sẽ là lượng calo=Số kg*26.5 cal/kg thể trọng đúng ko ạ?( Theo như cách tính của chị lovestone)
2.Phần 3D của anh thachsanh pp để tiến vào ketosis nhanh ý ạ thì mai có cần áp dụng luôn ko ạ? Nhưng mà ngày thứ nhất ko đc ăn gì sau 18h thì làm sao đảm bảo đc 6 bữa 1 ngày ạ?
Hix hôm nay mặc dù đọc rất nhiều nhưng e vẫn còn mu muội lắm, các anh chị giúp em với ạ... Em cảm ơn nhiều ạ.

Em theo *** được 4 tuần, rất triệt để song vòng bụng giảm 3cm, giảm có 3kg. Nếu mới thời gian đầu mà giảm vậy thì quá ít.

Hay đói, hay chóng mặt, chơi các môn thể thao kém đi hẳn, tất tần tật như đá bóng, bóng chuyền, bóng rổ, bóng bàn, cầu lông, tennis, nhảy dây, chống đẩy đều kém đi hẳn!

Có bác nào chuyên gia cho em lời khuyên!

carb phù hợp cho các hoạt động trong thời gian ngắn , ví dụ như bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Gym
còn fat thì phù hợp cho các hoạt động trong thời gian dài , ví dụ như chạy bền
2 hình thức khác nhau sẽ sử dụng 2 loại năng lượng khác nhau
nếu không có carb thì tốt hơn hết là bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chạy bền đi , vì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Gym hiệu quả nó không cao
nhưng e thấy một số ng vừa LC vừa bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tabata hoặc insanity thì tức là sao hả a , à a cho e hỏi câu nữa là trong phương pháp tiến vào keto nhanh chóng thì phải nạp lượng fat và pro như thế nào ạ , tại e thấy a lovestone chỉ đề cập đến carb , k biết như thế cosphari là đc fa và pro thoải mái k ạ
Mấy tình trạng em trải qua cũng là bình thường với người đang bước vào ketosis. Thường thì trong khoảng 5-30 ngày em sẽ vào ketosis. Hoặc muốn nhanh em đọc kỹ trong bài này trong phần làm thế nào để vào ketosis nhanh. Nếu chưa vào sau 2 tuần em có thể tiếp tục đến 2 tuần nữa, nhưng hầu hết mọi người nếu theo đúng sẽ vào rất nhanh. Nếu đã vào rồi thì nên chuyển sang giai đoạn 2, đồng thời nghĩ tới khống chế lượng calo cho hợp lý.
giai đoạn 2 tức là giai đoạn nào hả a , e đọc thì thấy là sau khi vào keto thì phải tiếp tục đến khi cơ thể mình hoàn toàn thích ứng , giai đoạn thích ứng kéo dài 10-30 ngày chứ ạ ? e vừa mới tìm hiểu keto và quyết tâm theo đuổi vì thấy nó rất khoa học và chắc chắn , nên có câu hỏi nào của e hơi ngô nghê thì mong a thông cảm ạ , e cảm ơn a rất nhiều

Nhờ anh Thạch Sanh tư vấn giúp, mình bắt đầu ăn kiêng lowcarb, nếu dùng hydroxycut trước khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym (7g sáng) và vào lúc 15g có ảnh hưởng đến việc vào ketosis không ạ?
Rất mong được trả lời tứ anh áà các bạn có kinh nghiệm hơn.
Cám ơn nhiều nhiều.

Hôm nay mình LC được 5 ngày sụt được 1 kg, không biết KQ như vậy co khả quan không? Các bạn xem dùm thực đơn của mình nhé:
Sáng: 2 trứng luộc hoặc chiên + uống 1 ly càfê đá với đường ăn kiêng (ko uống chịu ko nổi)
Trưa: 200 gr thịt nấu canh với su hào, cải trắng
1 con cá lóc hấp với dưa leo
200 gr thịt ba rọi nấu canh với hẹ/rau ngót/mướp/mồng tươi/cần ô
200 gf giò heo nấu canh với dưa hấu non/măng
1/2 con vịt/gà luộc
200 gr thịt sườn muối chiên + rau muống luộc
(nếu đói thì mình sẽ ăn thêm 1 miếng pho mai con bò cười)
Chiều: 200 gr thịt bò xào + rau xà lách + cà chua
2 đùi gà muối chiên + cà chua
200 gr thịt xào với cà tím
300 gr cá chả chiên + rau muống xào
(đến tối mà cảm thấy đói thì mình ăn pho mai)

Cảm ơn các bạn đã cho mình rất nhiều kiến thức về pp giảm cân này, mình cảm thấy rất vui vì học được cho mình một pp mà mình cảm thấy phù hợp để thực hiện.
Nhưng mình còn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tễnh pp này nên có vài câu hỏi, mong là các "sư phụ" dành thời gian quý báu chỉ giáo dùm:
- Mình theo nghiêm ngặt được 8 ngày rồi, thử ketone chưa thấy đổi màu gì cả, có bình thường không bạn? :(
- Mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Insanity 2 lần/ngày, sáng sớm và chiều khoảng 3g. Mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào từ nào giờ nên cường độ có thể chịu được cao và bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào rất đều.
- Sáng có khi ăn trứng sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào, sau đó đi làm, trưa ăn protein + fat nhiều, chiều cũng nạp protein + fat quá trời.
- Đến ngày 8 mình vẫn còn thấy đói, chưa thấy hết thèm ăn nữa bạn à! mình không tính calories nhưng chắc nhiều lắm vì mình ăn nhiều, và chỉ ăn vào 2 bữa chính là trưa và tối thôi (no carb nghiêm ngặt), tiếp tục như vậy có ổn không?
- Mấy ngày đầu mình mệt nhưng ăn vào thì không mệt nữa, nhưng hậu quả là ăn nhiều và ăn hoài, có ổn không ạ?
- Không thấy xuống cân mà còn lên khoảng nửa ký. Hơi căng thẳng.
- Bụng vẫn bự không thấy giảm mỡ gì cả, thậm chí còn phình ra hơn hic (phải kiên nhẫn thêm nữa phải không bạn?)

Xin cảm ơn sự tư vấn của bạn. You change my life :)
-

binh bem

Moderator
Ban Quản Trị
- Mình theo nghiêm ngặt được 8 ngày rồi, thử ketone chưa thấy đổi màu gì cả, có bình thường không bạn? :(
bình thường
khi nào đủ 14 ngày mà màu vẫn ko đổi thì lúc đó mới bất thường
Đến ngày 8 mình vẫn còn thấy đói, chưa thấy hết thèm ăn nữa bạn à! mình không tính calories nhưng chắc nhiều lắm vì mình ăn nhiều, và chỉ ăn vào 2 bữa chính là trưa và tối thôi (no carb nghiêm ngặt), tiếp tục như vậy có ổn không?
-
cố gắng tính kcal ra đi bạn , để dể theo dỏi và tính toán khi cần điều chỉnh nữa chứ ( gđ 2 cutting rồi )
- Mấy ngày đầu mình mệt nhưng ăn vào thì không mệt nữa, nhưng hậu quả là ăn nhiều và ăn hoài, có ổn không ạ?
-
muốn giảm cân mà lại ăn nhiều và ăn hoài thì thật là nức cười
giống như bạn muốn có tiền , nhưng bạn ko chịu đi làm vậy , muốn tiền từ trên trời rớt xuống ???
và chỉ ăn vào 2 bữa chính là trưa và tối thôi (no carb nghiêm ngặt), tiếp tục như vậy có ổn không?
-
miễn là đủ kcal là đc
Không thấy xuống cân mà còn lên khoảng nửa ký. Hơi căng thẳng.
- Bụng vẫn bự không thấy giảm mỡ gì cả, thậm chí còn phình ra hơn hic (phải kiên nhẫn thêm nữa phải không bạn?)

-
như mình đã nói ở trên , bạn biết lí do tại sao rồi đấy;)

Vô cùng cảm ơn bạn với lời giải đáp trên.

Vậy túm lại là mình phải kềm chế không ăn nhiều nữa, vừa kiểm soát carb, vừa kiểm soát kcal thì mới mới mong giảm mỡ và giảm cân ạ? Có nhất thiết phải cố gắng nhịn sau 6g chiều không ban?

Sao không nạp carb nữa mà mình vẫn còn đói hoài à? có cách nào giúp mình thêm không bạn? Không ăn là mình mệt và stress quá, muốn xỉu luôn.

Cảm ơn bạn rất nhiều.

binh bem

Moderator
Ban Quản Trị
Vậy túm lại là mình phải kềm chế không ăn nhiều nữa, vừa kiểm soát carb, vừa kiểm soát kcal thì mới mới mong giảm mỡ và giảm cân ạ?
bạn nói đúng rồi (y)
Có nhất thiết phải cố gắng nhịn sau 6g chiều không ban?
ko nhất thiết như thế đâu ,
khi đi ngủ với cái bụng đói là đc
Sao không nạp carb nữa mà mình vẫn còn đói hoài à? có cách nào giúp mình thêm không bạn? Không ăn là mình mệt và stress quá, muốn xỉu luôn.

Cảm ơn bạn rất nhiều.
nếu xe ko có xăng thì bạn chạy đc ko ?
tất nhiên là ko rồi đúng chứ!
carb cũng vậy
carb là năng lượng chính của cơ thể
thiếu carb -> như bạn đã nói
fat + pro là nguồn năng lượng thứ 2

1. Xin lỗi bạn chắc mình nói chưa rõ nên bạn hiểu nhầm, ý mình thắc mắc tại sao vẫn ăn nhiều protein + fat (no carb) mà mình vẫn thấy đói hoài (đã được 8 ngày KD)? có phải vì cơ thể vẫn lôi glycogen dự trữ ra xài nên vẫn tạo cảm giác đói? mình hiểu vậy có đúng không? (mình thèm ăn hoài thấy khổ quá! có khi cũng không đói nhưng lúc nào cũng nghĩ đến đồ ăn hết à, ngán protein lắm cũng nhét vào miệng thế bánh, cơm, v.v. cho đỡ thèm nữa hic :()
2. Mình có thể cắt bớt fat để giảm kcal để ngăn tăng cân được không? vì mình có khả năng ăn nhiều protein để duy trì năng lượng input mà :(. Thực đơn của mình hơi nhiều (pro/fat) nhưng so với bạn Đỗ Yến Tuyết ở trên thì vẫn còn ít hơn (hihi sorry lấy bạn ra làm ví dụ), mà sao mình vẫn không giảm cân được như bạn ấy? Mà mình hoạt động khá nhiều + bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào siêng nữa. Chả lẽ cơ thể cũng chẳng mất nước (hay tệ hơn còn tăng mỡ vì nạp nhiều kcal hơn bình thường)? Sao mình còn tăng tí tí nữa huhu
3. Dinh dưỡng trong giai đoan kích hoạt mục tiêu duy trì cơ thể không suy nhược chứ không cần mỡ là chính để cơ thể dùng để đốt tạo năng lượng phải không bạn? (vì chưa vào ketosis nghĩa là cơ thể vẫn dùng glucose tạo năng lượng?). Suy ra mình chưa cần nạp mỡ nhiều mà chỉ cần đủ protein cung cấp năng lượng cho cơ thể không mệt mỏi có đúng không?
4. Giai đoạn kích hoạt dài hơn hay ngắn hơn tuỳ thuộc vào lượng glycogen dự trữ trong cơ thể của mỗi người đúng không ban? Hay tuỳ thuộc cơ thể dùng glycogen nhanh hơn hay chậm hơn? Có thể hiểu nôm na là người mập thì lượng glycogen dự trữ sẽ nhiều hơn không? Mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Insanity 2 lần/ngày (nhưng cũng ăn nhiều pro/fat) có giúp cơ thể dùng glycogen nhanh hơn người ít bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào không? (vì mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào hơi "điên cuồng" mà thấy chưa "có gì" nên mình hơi căng thẳng, hôm nay ngày thứ 9 rồi :( )
5. Quả bơ có nhiều carb nhưng là "good carb" nên có thể nạp không lo lắng đến giới hạn carb đúng không bạn? (mình chưa ăn chỉ hỏi trước thôi).
Mình muốn hiểu nguyên lý cặn kẽ hơn. Xin cảm ơn sự giải đáp của bạn rất nhiều

Sáng: 2 trứng gà, 1 cafe đường ăn kiêng
Trưa: Gà quay 200g, Thịt nướng 200g, Rau muống xào.
Tối: Canh cua rau đay, Gà luộc 1/2 con, Trứng chiên nghêu (2 trứng + 100g nghêu). 8g tối: 2 phô mai bò cười.

Thế hả bạn? Ai ya. Mình thấy còn ít hơn bạn ở trên mà. Hơn nữa 2 section Insanity cũng tiêu hao của mình cũng hơi nhiều nhiều mà?

Mấy thắc mắc về nguyên lí ketosis ở trên của mình, bạn giúp mình nhé. Xin cảm ơn rất nhiều.

binh bem

Moderator
Ban Quản Trị
1. Xin lỗi bạn chắc mình nói chưa rõ nên bạn hiểu nhầm, ý mình thắc mắc tại sao vẫn ăn nhiều protein + fat (no carb) mà mình vẫn thấy đói hoài (đã được 8 ngày KD)? có phải vì cơ thể vẫn lôi glycogen dự trữ ra xài nên vẫn tạo cảm giác đói? mình hiểu vậy có đúng không? (mình thèm ăn hoài thấy khổ quá! có khi cũng không đói nhưng lúc nào cũng nghĩ đến đồ ăn hết à, ngán protein lắm cũng nhét vào miệng thế bánh, cơm, v.v. cho đỡ thèm nữa hic :()
2. Mình có thể cắt bớt fat để giảm kcal để ngăn tăng cân được không? vì mình có khả năng ăn nhiều protein để duy trì năng lượng input mà :(. Thực đơn của mình hơi nhiều (pro/fat) nhưng so với bạn Đỗ Yến Tuyết ở trên thì vẫn còn ít hơn (hihi sorry lấy bạn ra làm ví dụ), mà sao mình vẫn không giảm cân được như bạn ấy? Mà mình hoạt động khá nhiều + bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào siêng nữa. Chả lẽ cơ thể cũng chẳng mất nước (hay tệ hơn còn tăng mỡ vì nạp nhiều kcal hơn bình thường)? Sao mình còn tăng tí tí nữa huhu
3. Dinh dưỡng trong giai đoan kích hoạt mục tiêu duy trì cơ thể không suy nhược chứ không cần mỡ là chính để cơ thể dùng để đốt tạo năng lượng phải không bạn? (vì chưa vào ketosis nghĩa là cơ thể vẫn dùng glucose tạo năng lượng?). Suy ra mình chưa cần nạp mỡ nhiều mà chỉ cần đủ protein cung cấp năng lượng cho cơ thể không mệt mỏi có đúng không?
4. Giai đoạn kích hoạt dài hơn hay ngắn hơn tuỳ thuộc vào lượng glycogen dự trữ trong cơ thể của mỗi người đúng không ban? Hay tuỳ thuộc cơ thể dùng glycogen nhanh hơn hay chậm hơn? Có thể hiểu nôm na là người mập thì lượng glycogen dự trữ sẽ nhiều hơn không? Mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Insanity 2 lần/ngày (nhưng cũng ăn nhiều pro/fat) có giúp cơ thể dùng glycogen nhanh hơn người ít bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào không? (vì mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào hơi "điên cuồng" mà thấy chưa "có gì" nên mình hơi căng thẳng, hôm nay ngày thứ 9 rồi :( )
5. Quả bơ có nhiều carb nhưng là "good carb" nên có thể nạp không lo lắng đến giới hạn carb đúng không bạn? (mình chưa ăn chỉ hỏi trước thôi).
Mình muốn hiểu nguyên lý cặn kẽ hơn. Xin cảm ơn sự giải đáp của bạn rất nhiều
1 ) ở gđ 1 thì do cơ thể chưa quen với việc thiếu carb (thiếu năng lượng chính) nên cơ thể có những biểu hiện mệt mỏi , đói ... là bình thường thôi
2 ) low carb thì phải hight fat , hight pro
mổi người mổi cơ địa khác nhau , ko so sánh đc đâu bạn
bạn ko giảm đc cân ? , vậy sao bạn lại nghĩ là cơ thể ko giảm đc cân , mà ko nghĩ là do cơ thể tăng cơ lên để bù vào phần mỡ bị tiêu hao ( do bạn có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện nên rất dể xảy ra trường hợp này)
3 ) như đã nói ở câu 2
4 ) 14 ngày là tối đa , có người nhanh hơn , bạn có thể sử dụng que thử keto khi có những biểu hiện như :hơi thở và nước tiểu có mùi hoa quả , hoặc cảm thấy có vị sắt trong miệng trước 14 ngày LC và khi đủ 14 ngày LC , khi thử , nếu kết quả cho thấy bạn đã vào keto , thì bắt đầu gđ 2 vào lúc đấy luôn .
5) carb là carb , good carb hay bad carb gì gì cũng đều là carb , 20 netcarb cho gđ 1 của LC