Rau củ quả hạt - thành phần dinh dưỡng

cho em hỏi là tổng calo của mỗi thứ là dc tổng hợp từ protein fat .. nhận lại được tổng calo đó hả bạn

anh thachsanh ơi, cho em hỏi tí. Em thấy trong bảng hạt hạnh nhân carb 22, xơ 12, vậy net carb là 10. Em đang ở ngày thứ 2 của gd 2, mà mọi người bảo 1 ngày ăn được khoảng 3 lạng hạnh nhân, giờ em đọc bảng của anh sao nghe sợ quá. Nếu ăn được hạnh nhân này thì ăn bưởi hay dưa hấu cũng được vì net carb là 8, 9. Em hoang mang quá, anh tư vấn giúp em T.T

binh bem

Moderator
Ban Quản Trị
anh thachsanh ơi, cho em hỏi tí. Em thấy trong bảng hạt hạnh nhân carb 22, xơ 12, vậy net carb là 10. Em đang ở ngày thứ 2 của gd 2, mà mọi người bảo 1 ngày ăn được khoảng 3 lạng hạnh nhân, giờ em đọc bảng của anh sao nghe sợ quá. Nếu ăn được hạnh nhân này thì ăn bưởi hay dưa hấu cũng được vì net carb là 8, 9. Em hoang mang quá, anh tư vấn giúp em T.T
đúng rồi
net carb là 10
lowcarb thì k ăn trái cây

đúng rồi
net carb là 10
lowcarb thì k ăn trái cây
Thanks bạn. Mình mới tham gia nên cho mình hỏi thêm tí nhé. Mình chỉ cao 144cm thui,trước LC nặng khoảng 42,4kg. Sau LC 2 tuần còn 39,5kg ( sau khi ăn ). 2 ngày relax mình thấy tăng lên gần 41kg sau khi ăn xong. Hôm qua là ngày đầu của gd 2, mình ăn đậu phụ chiên, cá hấp + rau muống , 1 ít hạt hạnh nhân, 5 trái dâu tây. Tối cân thấy 41kg sau khi ăn và uống nước. Hic.Mình đang tính ăn thêm 3 ngày LC nữa và xõa 1 ngày rồi ăn lại. Đang run sợ trong 3 ngày này lại ăn phải j đó k đúng thì tiêu, hic

binh bem

Moderator
Ban Quản Trị
Thanks bạn. Mình mới tham gia nên cho mình hỏi thêm tí nhé. Mình chỉ cao 144cm thui,trước LC nặng khoảng 42,4kg. Sau LC 2 tuần còn 39,5kg ( sau khi ăn ). 2 ngày relax mình thấy tăng lên gần 41kg sau khi ăn xong. Hôm qua là ngày đầu của gd 2, mình ăn đậu phụ chiên, cá hấp + rau muống , 1 ít hạt hạnh nhân, 5 trái dâu tây. Tối cân thấy 41kg sau khi ăn và uống nước. Hic.Mình đang tính ăn thêm 3 ngày LC nữa và xõa 1 ngày rồi ăn lại. Đang run sợ trong 3 ngày này lại ăn phải j đó k đúng thì tiêu, hic
ăn như Gđ 1 ấy

Phương pháp giảm cân Mona, chỉ cần sau ba tháng áp dụng, bạn có thể giảm được 6kg. Ưu điểm của phương pháp giảm cân này là bạn vẫn có thể ăn uống điều độ, đủ chất. Việc bạn cần làm là uống mật ong nước ấm vào bữa trưa mà thôi. Công thức bạn có thể xem tại đây http://bit.ly/1eusAza

Trong 100g rau muống có chứa 3.5g carb, trong 3.5g carb đó có 1g xơ. Tức là Net carb trong 100g rau muống là 2.5. Vậy nếu các em chỉ ăn một loại rau xanh là rau muống thì các em có thể ăn: 12*100/2.5 tới 15*100/2.5, hay 480g tới 600g rau muống một ngày.
Như vậy, a thachsanh cho em hỏi, nếu như netcarb đủ khoảng 12-15g nhưng hàm lượng carb lại vượt quá 20g thì có sao không ạ?

binh bem

Moderator
Ban Quản Trị
Anh binhbem ơi, nếu em nấu cá với dứa và cà chua, em không ăn cà chua và dứa, chỉ ăn cá thì có cần tính lượng carb của cà chua và dứa ngày hôm đấy không. Vì em ăn với cả nhà cho nên chắc cho rất nhiều cà chua và dứa.?
có nhưng mà rất ít
cứ tính khoảng 20% carb so với tổng số carb từ dứa và cà chua đi
A ơi cá hấp bia có ăn được không ạ?
k

mình thấy đậu phộng có tác dụng mau no k gây béo, có thể ăn như bữa chính mà không bị đau bao tử không?
chuối rất tốt cho sức khỏe nhưng nghe nói ăn nhiều chuối cũng không tốt phải không m.n

binh bem

Moderator
Ban Quản Trị
a thach sanh oi cho em hoi la giai doan 1 net carb phai nho hon 20g.vay tong carb thi bao nhieu la duoc ak?
lấy x carb - y xơ = 20 netcarb là ok
k quan trong tổng carb là bao nhiêu , thoả mãn điều kiện trên là đc rồi
mình thấy đậu phộng có tác dụng mau no k gây béo, có thể ăn như bữa chính mà không bị đau bao tử không?
chuối rất tốt cho sức khỏe nhưng nghe nói ăn nhiều chuối cũng không tốt phải không m.n
đậu phộng fat cao
chuối carb nhiều
cả 2 điều ăn ít thôi
vì fat và carb là 2 yếu tố chính gây tăng cân mà

anh oi , em thay gan heo có lượng protein khá là cao ... vay ăn gan heo thuong xuyên có vấn đề j ko ah

lấy x carb - y xơ = 20 netcarb là ok
k quan trong tổng carb là bao nhiêu , thoả mãn điều kiện trên là đc rồi

đậu phộng fat cao
chuối carb nhiều
cả 2 điều ăn ít thôi
vì fat và carb là 2 yếu tố chính gây tăng cân mà
dạ,thank a nhiều.^_^
anh cho em hỏi luôn về thực đơn lowcarb đối với nữ cao 1m58 năng 50kg vs như thế này đẫ ổn chưa ạ:
ăn 2 bữa trong tg từ 10h sáng-6h tối:200g thịt nạc vai + 1kg dưa chuột(hoặc 300-600g rau xanh)+1-2 quả trứng,đi bộ từ 1-1h30'.

binh bem

Moderator
Ban Quản Trị
dạ,thank a nhiều.^_^
anh cho em hỏi luôn về thực đơn lowcarb đối với nữ cao 1m58 năng 50kg vs như thế này đẫ ổn chưa ạ:
ăn 2 bữa trong tg từ 10h sáng-6h tối:200g thịt nạc vai + 1kg dưa chuột(hoặc 300-600g rau xanh)+1-2 quả trứng,đi bộ từ 1-1h30'.
tương đối rồi
a ơi đường trắng thì sao ạ
hầu như đều là carb
100g đường ~ 99 g carb ~ 400 kcal