Rau củ quả hạt - thành phần dinh dưỡng

E rang đậu ( đậu xanh+ đạu nành) rồi xay
Lúc ăn thì chế nước sôi như cháo cho con nít
Thì có ổn ko

Ai biết trả lời giúp cái nhỉ :

100g rau muống xào tỏi thì khoảng nhiêu kcalo ?
100g chả mỡ thì bao nhiêu kcalo ?

chị,khi ăn kiêng giảm cân á, carb vs fat phải ntn, cái nào cần tăng, cái nào giảm z c, em thắc mắc quá

Ad cho e hỏi nếu ăn theo lowcarb, 1 ngay ăn khoảng 50g lạc đc ko ạ. E thấy netcarb của lac là 8 nhưng trong tài liệu lại ghi là ko đc ăn lạc nên phân vân quá, mong ad trả lời gjúp e với ạ!

Cho e hỏi đậu nành rang khô thì là bn calo ah ??? Tại e hay ăn món này mà k biết có nhiều calo k, hix e đang giảm cân ah

Anh ơi, tại sao lại ko nên ăn cà chua trong GDD1 ạ, em thấy nó ít carb mà...1 ngày em dùng 4 trái cỡ vừa để ép nước.
giai đoạn 1 chỉ có rau lá, ko củ quả nhé, vì sơ sẩy một tí mất keto ngay, keto chỉ được kích hoạt trong 1 số đk nhất định mà, nên gđ 1 cực kì nghiêm ngặt, 1 chút cũng ko thể :) cà chua hình như carb sugar là 3/100, 1 trái thì cũng hết 200gr nhỉ, 6gr carb rồi, limit 20gr mà mới ăn mỗi cà chua là hết 2/3 rồi còn mấy đồ ăn khác thì sao, gia vị nữa :)
nước ép trái cây hầu như là nước và carb sugar, vì phần fiber nó bị bỏ đi khi mình bỏ xác rồi, tỉ lệ vitamin và các chất khác cũng thế, nên nếu giảm cân nên ăn raw, k nên uống juice :)

giai đoạn 1 chỉ có rau lá, ko củ quả nhé, vì sơ sẩy một tí mất keto ngay, keto chỉ được kích hoạt trong 1 số đk nhất định mà, nên gđ 1 cực kì nghiêm ngặt, 1 chút cũng ko thể :) cà chua hình như carb sugar là 3/100, 1 trái thì cũng hết 200gr nhỉ, 6gr carb rồi, limit 20gr mà mới ăn mỗi cà chua là hết 2/3 rồi còn mấy đồ ăn khác thì sao, gia vị nữa :)
nước ép trái cây hầu như là nước và carb sugar, vì phần fiber nó bị bỏ đi khi mình bỏ xác rồi, tỉ lệ vitamin và các chất khác cũng thế, nên nếu giảm cân nên ăn raw, k nên uống juice :)
b nói thế t mới hiểu....thì ra cả tuần nay t đã ra khỏi ketosis rùi...hèn gì ko giảm mà lại còn tăng...số là tui ăn kiêng lc nhưng vào gđ 2 luôn, ko đi qua gđ 1...t bt ăn đu đủ vào bữa tối...hình như tuần rùi t mua phải quả đu đủ chín, độ ngọt của nó sánh ngang dưa hấu ấy b...chứ bt t mua đu đủ ăn nó cứ nhạt nhạt thui...giờ đã hiểu...có lẽ phải cắt luôn cái vụ đu đủ...mà ăn theo lc phải hạn chế trái cây nhỉ...bưởi, táo cũng ko đc ăn :D

b nói thế t mới hiểu....thì ra cả tuần nay t đã ra khỏi ketosis rùi...hèn gì ko giảm mà lại còn tăng...số là tui ăn kiêng lc nhưng vào gđ 2 luôn, ko đi qua gđ 1...t bt ăn đu đủ vào bữa tối...hình như tuần rùi t mua phải quả đu đủ chín, độ ngọt của nó sánh ngang dưa hấu ấy b...chứ bt t mua đu đủ ăn nó cứ nhạt nhạt thui...giờ đã hiểu...có lẽ phải cắt luôn cái vụ đu đủ...mà ăn theo lc phải hạn chế trái cây nhỉ...bưởi, táo cũng ko đc ăn :D
3 tháng đầu mik k ăn dù chỉ 1 tí :)

Mình lấy carb - chất xơ thì ra netcarb phải kô ạ, r dựa vào đâu để mình biết đc mình nạp vào cơ thể bao nhiu là đủ :rolleyes:

Em muốn hỏi anh một câu, em không có điều kiện nấu bữa sáng nên ra ngoài ăn bún, cơm sườn, hột gà ốp la.
trưa ăn một chén cơm có khi thay bằng một củ khoai lang cộng thêm canh rau thường là cải xanh củ cải trắng rau muống
Chiều ăn nhẹ rau hoặc một củ khoai sau đó đi tới phòng gym bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cardio , hlv kêu em muốn giảm mỡ thì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cardio, em chỉ chạy máy elip xe đạp, máy chạy bộ, còn hlv kêu dùng máy lắc với máy rung em không chịu dùng, 1 tiếng 30 phút, mà dạo này cơ đau nhức quá không biết em có nên chạy cardio hàng ngày không, em cũng mới biết mấy vụ này nên không rành lắm, em 1m65, nặng 70 kg, vòng bụng 95, không biết theo quá trình như trên có giảm không anh.
Tháng trước ngày nào em cũng uống bia, một mình em uống được 1 kết rưỡi, rượu thì một mình 1 lít rưỡi, nhậu xong về ăn tô cơm đầy thịt chủ yếu là mỡ gan động vật, ăn xong uống một chai sting, rồi ngồi chơi game đến sáng, giờ những tật xấu đó em đều bỏ hết khi thấy mình béo lên quá nhanh.

Chào các anh,

Em thấy trong bảng dinh dưỡng có ghi calo của Gạo nếp là 370 và Gạo trắng là 360.
Nhưng có ai ăn gạo không ạ? Thay vào đó cơm (nấu chín gạo) thì năng lượng lại còn 130, vậy xôi (từ gạp nếp) thì bao nhiêu ạ?
Em cảm ơn!

A ơi cho em hỏi nếu mà ăn bánh đa to ( bánh đa hay bán ở quán bia ) thì có béo k , e giảm cân nhưng lại thích ăn mà k bỏ dc và a biết lượng calo trong 1c bánh đa ấy k ạ

Anh thạch sanh ơi, em đang theoLC đến ngày thứ 4 nhưng lỡ ăn 1 mẩu bánh có cần bát đầu lại ko hay tiếp tục