Rau củ quả hạt - thành phần dinh dưỡng

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Bạn có thể download bảng thành phần dinh dưỡng cho rau củ quả hạt ở bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tin đính kèm pdf phía dưới. Hoặc bạn có thể tra cứu bảng sau: Thành phần dinh dưỡng các loại thực phẩm – calo, protein, carb, fat, xơ.
Bạn nên dùng các loại thực phẩm có net carb thấp và chất xơ cao. Lượng carb nạp vào ở các phương pháp Giảm Cân được tính theo tổng net carb. Trong đó: Net carb=carb-chất xơ.

Thành phần Dinh dưỡng chỉ có mức tương đối vì nó tùy thuộc vào từng quốc gia, chủng loại v.v. Nhưng có lẽ đủ để bạn xác định được lượng carb mình nạp vào khoảng bao nhiêu.

Chú thích: 1g protein = 4 calo; 1g Net carb=4 calo; 1g fat=9 calo. Bảng có làm tròn số, cho nên bạn có thể thấy tổng calo ở cột calo trong bảng phía dưới hơi khác đôi chút.

Nếu thiếu loại nào xin hãy đặt câu hỏi ở phía dưới. Thành phần phía trên được làm tròn số, nếu phát hiện/nghi ngờ có sai sót xin hãy thông báo.

Attachments

Lần sửa cuối:
hay quá mình thấy có bán măng tây mà ko biết làm món gì ngoài món súp cua măng tây, mà súp có bột rùi

cho em hỏi nếu bữa nay em quyết tâm LC rồi nhưng vẫn dính vô 1 chén trôi nước (4 viên) và 1 bịch chè đậu trắng thì LC tiếp bữa nay hay là ngày mai LC lại ạ! Mà có được ăn tỏi vs nước mắm ko ạ, tại vì em thích đùi gà chiên + tỏi + nước mắm!, chiên gà z ăn nó mới ngon:smile:

bạn Thạch sanh ơi, cho mình hỏi : cải chua ( cải muối bán ngoải chợ) ăn lành ko? mình định thiết kế món : lòng lợn, phèo, ba chỉ hay bao tử cá ba sa.....xào cải chua í mùh. Xin cám ơn.

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
cho em hỏi nếu bữa nay em quyết tâm LC rồi nhưng vẫn dính vô 1 chén trôi nước (4 viên) và 1 bịch chè đậu trắng thì LC tiếp bữa nay hay là ngày mai LC lại ạ! Mà có được ăn tỏi vs nước mắm ko ạ, tại vì em thích đùi gà chiên + tỏi + nước mắm!, chiên gà z ăn nó mới ngon:smile:
Tỏi nhiều carb lắm.
bạn Thạch sanh ơi, cho mình hỏi : cải chua ( cải muối bán ngoải chợ) ăn lành ko? mình định thiết kế món : lòng lợn, phèo, ba chỉ hay bao tử cá ba sa.....xào cải chua í mùh. Xin cám ơn.
Mình không khuyến khích ăn ở ngoài khi không biết họ cho gì vào.

Nhân tiện, mới cập nhật thêm vài rau nữa.

bạn có thể post hàm lượng carb của các loại thịt, trứng , cá, v...v.. ko ạ

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
bạn có thể post hàm lượng carb của các loại thịt, trứng , cá, v...v.. ko ạ
Loại này gần như không có carb nên không cần tính. Nhưng có lẽ mình sẽ đăng hàm lượng calo, protein, fat cho các loại thịt cá, trứng.

Bạn ơi, bạn cho mình biết thêm lượng carb của các loại rau cải (cải thìa, cải chíp...) bạn nhé! Cảm ơn bạn

món rau nào cũng có carb thế này thì có phục vụ trong chế độ LC được không ạ :D

em xem tivi thấy bảo táo xanh giảm cân vì táo xanh ko có đường và carb. Liệu có đúng không ạ ?
Ngoài ra còn loại quả j ít carb k ạ ?

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
em xem tivi thấy bảo táo xanh giảm cân vì táo xanh ko có đường và carb. Liệu có đúng không ạ ?
Ngoài ra còn loại quả j ít carb k ạ ?
Sai, táo có carb. Không có thực phẩm giảm cân, chỉ có phương pháp giảm cân và nhóm thực phẩm cho phép trong phương pháp đó. Em có thể tham khảo các loại quả ít carb phía trên, như quả dưa chuột (nhưng hầu hết các loại quả là nhiều carb).

a ơi, e uống nước bí xanh (bí xanh sống ép lấy nước) đc k nhỉ? :confused: e đoán bí xanh nhiều carb là khi luộc hay nấu thì ra tinh bột. e đang LC ở giai đoạn k tăng, k giảm nên chắc là duy trì :oops:
e cảm ơn trước ạ :wub:

a ơi, e uống nước bí xanh (bí xanh sống ép lấy nước) đc k nhỉ? :confused: e đoán bí xanh nhiều carb là khi luộc hay nấu thì ra tinh bột. e đang LC ở giai đoạn k tăng, k giảm nên chắc là duy trì :oops:
mình cũng muốn hỏi giống bạn này.
Cà chua ép thì sao hả thachsanh ơi? Chắc là ép ra vẫn còn đường nên cũng ko đc trong giai đoạn đầu hả b??? híc híc

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
mình cũng muốn hỏi giống bạn này.
Cà chua ép thì sao hả thachsanh ơi? Chắc là ép ra vẫn còn đường nên cũng ko đc trong giai đoạn đầu hả b??? híc híc
Bao nhiêu tinh túy (carb) nó nằm ở trong nước ép. Không được.

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
thế luộc lên .......ăn có được ko ạ......như kỉu cà chua thỳ minh hay luộc cùng với rau bí ý ạ...:).............tối wa em vừa ăn như thế xong...ko bis có sao ko?
Luộc lên nó cũng gần như thế. Nhưng rau bí (không phải quả bí) và cà chua ăn ít thì được, cà chua không khuyến khích ăn.

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Anh thach sanh oi, anh lam on cho em hoi. Neu em moi chi bat dau LC thi trong khoang thoi giàn tuan dau do, em an moi ngay khoang nua trai chuoi de cung cap net carb va de tranh bi tao co dc k ạ?
Anh cho em hoi luon la em co the su dung dầu ăn Neptune dc k hay phải dùng dầu khác ạ?
Em cảm ơn anh.
Chỉnh lại cho nó có dấu nhá, các bài không có dấu anh đều xoá hết.
Chuối rất nhiều carb, không được ăn trong giai đoạn đầu đâu em. Còn dầu Neptune em xem ngoài nhãn hiệu nó đề bao nhiêu carb.

thế cho em hỏi trogn chế đoạn LC có đc ăn hành tây hành hoa hành lá ( hành dài dài ) vs tỏi không ạ? e thấy người ta ghi là cấm ăn rau bắp cải mà nhiều bài cũng dạy ăn món bắp cải cuốn thịt qá:D là sao ạ :D

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
thế cho em hỏi trogn chế đoạn LC có đc ăn hành tây hành hoa hành lá ( hành dài dài ) vs tỏi không ạ? e thấy người ta ghi là cấm ăn rau bắp cải mà nhiều bài cũng dạy ăn món bắp cải cuốn thịt qá:D là sao ạ :D
Nhiều người hỏi nên anh thêm luôn hành và tỏi vào danh sách không ăn được rồi, em xem phía trên. Tỏi không nên, hành miễn cưỡng chấp nhận được nếu ăn ít nhưng không khuyến khích. Ăn rau bắp cải ít và ăn chủ yếu phần lá cũng được, nhưng do phần củ/gốc có thể có nhiều carb nên để chắc ăn nhiều người tư vấn nói cấm luôn.

Chỉnh lại cho nó có dấu nhá, các bài không có dấu anh đều xoá hết.
Chuối rất nhiều carb, không được ăn trong giai đoạn đầu đâu em. Còn dầu Neptune em xem ngoài nhãn hiệu nó đề bao nhiêu carb.
Dạ, em sẽ rút kinh nghiệm.
Mà anh ơi, người ta bảo ăn trứng quá nhiều sẽ không tốt cho gan, tiêu hóa, ... Vậy nếu ăn theo LC mà ăn trứng nhiều thì còn nhiều cái không tốt thế không anh?