Giảm cân nhanh và săn chắc

tớ rất thích câu này "đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng"
đúng vậy, cậu vào mục pp ăn kiêng tt, đọc kỹ để hiểu về chế độ : ăn, uống, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào, nghỉ. cho đúng và phù hợp. chứ k ai có thể đi giúp bạn từ a-z nếu chưa tìm hiểu kỹ . Thân !;) and chúc bạn chiến thắng
hjhj tks bạn nhìu nà :D và mình cũng tìm ra 1 PP cho mình ùi hjhj chỉ đợi vài ngày sau sẽ bắt đầu trận chiến hjhj

nhớ hồi lớp 12, mình sáng nhịn trưa 1 quả trứng luộc, 1 cốc nước lọc thiệt nhiều đá, tối y như thế, mỗi ngày giảm 1kg, mà được có 1 tuần thôi chân tay run hết lên rùi, h nghĩ lại ko đủ can đảm làm liều như thế nữa, hic

Mình năm nay 22 tuổi. Nặng hơn 80kg. Cao 1m72. Mình rất muốn giảm cân nhưng chưa biết cách nào để hiệu quả vì mình làm việc văn phòng cả ngày. Mình định đi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ lại vì trước đây mình cũng có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhưng được 1 tháng do cơ thể ko quen nên bị sốt hơn 2 tuần. Thời gian bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đó mình xuống được 2 kg và cũng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ăn rau, uống nước nhiều hơn. Nhưng khi nghỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thì kg lại lên. Vậy bây giờ mình nên giảm cân trước hay bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ trước. Hay áp dụng cả hai cái ạ! Còn nếu ăn kiêng thì có thể cho mình chế độ cụ thể cho chiều cao và cân nặng của mình được không? Tks mọi người.

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
e đang muốn giảm cân nhanh. Có thể giảm lượng calo xuống CÀNG ÍT CÀNG TỐT ko ạ?
Không. Em nên giảm theo hướng dẫn bài viết để đảm bảo sức khỏe và tránh tăng nhanh lại sau này.
Mình năm nay 22 tuổi. Nặng hơn 80kg. Cao 1m72. Mình rất muốn giảm cân nhưng chưa biết cách nào để hiệu quả vì mình làm việc văn phòng cả ngày. Mình định đi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ lại vì trước đây mình cũng có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhưng được 1 tháng do cơ thể ko quen nên bị sốt hơn 2 tuần. Thời gian bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đó mình xuống được 2 kg và cũng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ăn rau, uống nước nhiều hơn. Nhưng khi nghỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thì kg lại lên. Vậy bây giờ mình nên giảm cân trước hay bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ trước. Hay áp dụng cả hai cái ạ! Còn nếu ăn kiêng thì có thể cho mình chế độ cụ thể cho chiều cao và cân nặng của mình được không? Tks mọi người.
Em nên giảm cân trước hoặc có thể dùng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ như một biện pháp bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục để đốt calo. Chế độ ăn em cần tự tìm hiểu trên diễn đàn hoặc qua box Nhật Ký Giảm Cân để tham khảo thực đơn của mọi người.

A Thạch Sanh ơi, em theo LC 1 thời gian (giảm từ 56 xuống 48 rồi tăng trở lại là 53kg sau 1 thời gian công tác quá nhiều)
Hiện em cao 1m60, nặng 53kg.
Số đo: Vai: 36, Bắp tay:28, Ngực: 87, Eo: 69, Hông: 80, Mông: 87, Đùi:53

Bây giờ em dang theo PP ăn ít calo mong giảm tiếp, thực đơn hàng ngày của em như sau:
Sáng: 01 quả trứng gà luộc + 01 quả dưa chuột gọt vỏ
Trưa: 2g thịt lợn nạc + 01 củ su hào luộc (3-4g) hoặc 1 cái bắp cải bé luộc/ 1 cây cải thảo... rau thay đổi theo ngày
Tối: 01 trứng gà luộc + 01 củ su hào luộc (rau thay đổi theo ngày, quanh quẩn bắp cải, su su, su hào, cải xoong...)
Khi nào thấy đói em thường ăn 1-2 miếng bơ president hoặc bơ úc, thi thoảng bổ sung thêm hạt hạnh nhân (200gr/ngày)
Nước: nước lọc 2.5-3l/ngày

Lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào TD của em thường như sau:
Sáng 3,5,7, CN em bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chạy/aerobic (40-60ph). Sáng 2,4,6 nghỉ
Chiều/tối 2,4,6: 60ph yoga
Ngoài ra tối nào em cũng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ít nhất là 30ph theo bộ 30 days shred (em đang bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào lv2) và thêm 30ph nhảy pump it up hoặc chạy máy. Tính ra 1 ngày em bỏ ra tối thiểu là 1-1h30ph bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào TD
Tinh bột và đồ ngọt em không động vào cả tháng nay rồi. Cuối năm bị tăng cân lại chủ yếu do liên hoan rồi rượu bia nhiều híc
Anh xem giúp em thực đơn và chế độ sinh hoạt của em như thế có thể giảm 4-5kg/tháng không ạ? sắp tết rồi huhu

Cân nặng thừa chủ yếu là do mỡ thừa.
Mỡ chính là năng lượng dự trữ ( giống như gấu tích mỡ ngủ đông )
Thức ăn đưa vào cơ thể 2 thành phần :
- dinh dưỡng: bao gồm các vitamin, khoáng, axit amin... ( giống như nhớt xe máy )
- Năng lượng : Chính là calo ( giống như xăng xe máy )
Cơ thể luôn cần 2 thứ đó. Nhưng có sự khác biệt.
Thiếu năng lượng lập tức cảm thấy đói, hoa mắt ...
Thiếu dinh dưỡng : không biết . Chỉ phát hiện khi bị bệnh ( loãng xương, bướu cổ ...)
Vậy muốn giảm cân ( tức là giảm mỡ thừa ) thì phải tuân thủ nguyên tắc :
- Đưa ít năng lượng vào cơ thê để cơ thể huy động mỡ thừa sinh ra năng lượng.
- Đầy đủ dinh dưỡng để cơ thể không mệt, tế bào đủ chất , không bị tăng cân trở lại .
- Uống đủ nước ( 0.4l/10kg Cân nặng/ ngày )

Giảm cân đơn giản chưa từng thấy.
Anh mình đã giảm 12kg nhẹ nhàng.
https://docs.google.com/forms/d/1dXWEmEr5WbdPV95Y_-oj_84sZQW0GGcChkTc5Wjulx8/viewform

Anh Thạch Sanh ơi, cho em hỏi. Em cao 1m68, nặng 48kg, lúc trước em nặng 56kg nhưng em đã giảm 8kg trong 3 tháng. Dù giảm cân nhưng em cảm giác mỡ trong cơ thể vẫn còn khá khá, nhất là ở bụng và đùi. Em tính theo công cụ mà anh chỉ thì ra lượng calo cần là 1600. Lúc giảm cân em ăn khá ít, ngày chỉ tầm 700-800 kcal thôi. Em không biết hiện giờ cơ thể đã rơi vào trạng thái chống đói chưa nữa vì em vẫn có khả năng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục 1.5h - 2h/ngày mà không thấy mệt lắm. Hiện giờ em đang ăn ở mức 1000kcal 1 ngày, tinh bột nạp rất ít, chủ yếu là rau xanh và trái cây (em ăn rất nhiều rau xanh), em bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đi bộ (tốc độ nhanh) 1 ngày tầm 1 tiếng rưỡi, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thêm vài động tác cơ đùi nữa, như thế có giảm mỡ được không anh? Em sợ cơ thể mình rơi vào trạng thái chống đói thì lượng calo tối thiểu sẽ giảm < 1000, khi đó thì chế độ ăn này của em không còn tác dụng nữa.

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Em nên ăn tăng lên. Chống đói nó vẫn sẽ giảm cân nhưng sẽ bị chậm lại vì cơ thể đã học cách đối phó với đói và đốt ít đi, nhất là khi em bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục ở mức độ đó. Em không mệt lắm một phần là do cơ thể em đã quen. Ăn tầm 1200 calo tối thiểu.

Dạ em cảm ơn anh. Nhờ vào trang web này mà em nhận ra phương pháp giảm cân của mình thiếu khoa học và điều chỉnh lại. Giờ sức khỏe em cũng tốt hơn lúc giảm cân khá nhiều :). Em sẽ tăng lượng calo nạp lên tầm 1200 - 1300/ngày.

Em nhờ anh thachsanh tư vấn giúp em ạ. Em là nữ, cao 152cm, 56kg, lower body to. Em tính thi thấy lượng kcal hàng ngày cần để duy trì là 2100 do em vận động vừa phải ( em đang bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào insanity đc 1 tuần). Tuần rồi thực đơn của em thường thế này: sáng dậy uống 1 côc cafe đen loãng, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào insan, khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tiếp tục uống cafe đen loãng. Sau bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nửa tiếng uống sinh tố gồm 50-80 gr mix berries + rau spinach + 2 lòng trắng trứng hấp; chỗ này chia 2 lần uống trong ngày. Trong ngày 1 bữa ăn salad 100 gr dưa chuột, 100 gr cà chua, 100 gr tôm luộc trộn sốt mayonaise ( loại ko đường). Bữa còn lại em ăn khoảng 200-300 gr cá hoặc đùi/ cánh gà hoặc 100 gr ba chỉ ít mỡ với 2 trứng gà. Rau ăn thêm thường là nấm hoặc cải thảo hoặc bông cải xanh. Cuối tuần em có 1 ngày ăn nhiều tinh bột, đường, hoa quả. Em có cần điều chỉnh gì để giảm mỡ nhanh ko ạ? Cám ơn anh, chị tư vấn cho em trc ạ.

cho em hỏi nếu mình chỉ ăn sáng và trưa.......... tối nhịn luôn thì có giảm được k ạ

chào anh thachsanh, em 21t, cao 1m55, cân nặng 54kg. Trước đây em 58kg nhưng LC xuống được 3kg thì ngưng không xuống được nữa, thậm chí có dấu hiệu tăng ngược trở lại với số kg ban đầu. Sau đó em áp dụng PP The Fast Diet, cắt calo trong 2 ngày/tuần thì giảm được 1kg. tuy nhiên cách này khiến cơ thể thiếu năng lượng nên không thể làm việc được. Sau khi tham khảo các bài viết của anh, em áp dụng PP cắt calo xuống còn < 1000 ~ 1200kcal/ngày thì cảm thấy rất hiệu quả. Em áp dụng việc cắt calo kết hợp bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục và áp dụng 1 số cách riêng của bản thân. Tuy giảm 1 tuần khoảng 1kg - 1.5kg nhưng không hề thấy mệt. Em làm văn phòng nhưng rất hay tranh thủ đi lại nhiều. Đây là thực đơn của em, Em luân phiên thực đơn này theo 2-1. anh xem giúp em có ảnh hưởng đến sức khỏe không nhé. Em cảm ơn anh nhiều.
Sáng: 5 cái bánh quy + 2 thỏi socola 6gam hoặc nhịn ăn
Trưa: Thịt kho/ xào ( dưới 100g) + 1 chén canh + 100g dứa + 1 hũ sữa chua TH
Xế: Chè hạt sen hoặc bánh quy
Chiều: Rau luộc/ xào + canh thịt
Tối: gập bụng + chạy bộ HIIT: khoảng 30p
-------------
Sáng: Các món ăn chứa khoảng 500kcal ( bún bò, phở, sườn nướng ( không cơm ), bánh bao... )
Trưa: thịt xào ( dưới 100g) + 1 chén canh + 1 hũ sữa chua TH + 100g dứa
Xế: Các món khoảng 100 ~ 200kcal ( sinh tố, cafe + kem, bánh kẹo..)
Chiều: Rau luộc/ xào + 100g thịt hoặc 200g cá chiên.
Tối: gập bụng + chạy bộ HIIT: khoảng 30p

Ngoài ra, thỉnh thoảng em có ăn đan xen LC bằng cách ăn khoảng 50 - 100g tóp mỡ/ 1 ngày thì có ảnh hưởng gì đến quá trình giảm cân theo PP cắt calo không anh? Vì em nghe nói ăn mỡ sẽ đốt mỡ trong cơ thể nhưng lượng mỡ thì lại chiếm quá nhiều calo.
Em cảm ơn anh nhiều.

anh thach sanh oi cho em hoi voi ak
-e cao 1m58nang 50kg, thuc hien giam can vs thuc don gom rau xanh và 100g bỏng ngô ko ngọt ko bơ..luong calo hap thuc <600calo/ngay .e ko ca thay đói mấy hay mẹt moi gi ca .van sinh hoat nhu binh thuong ,ngay di bo khoang 30-40'.nhưng mà sao e không thấy cân nặng xuống mấy.người vẫn như thế.xin anh tu van giup e voi ak.e dang dinh chuyen sang lc vs thuc don sang 1 trungbluoc
trua 100g than nac nau vs 500g bi xanh
toi 100g thit than lon va 300g rau xanh.
di bo 30-40'
thuc don nhu the lieu co on khong ak.1 thang xuong duoc khoang bap nhieu can ak.

nếu bạn muốn xuống cân
buổi sáng uống 1 bịch sữa hoặc an chuối để không cảm thấy đói, rồi đến phòng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chạy bộ (dạo này thì mình k chaỵ bộ vì mệt với hay phải mang giày thể thao) nên chuyển sang đạp xe tại chỗ (mình chọn mức đạp nhẹ duy trì thời gian dài) trung bình thi mình đạp 20km ~ 600kcal. (tiêu hoá gần 800gram thức ăn) -> đứng xoay đĩa -> các bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bụng như bám xà đá chân góc 90 hoặc hất đầu gối 90

nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào liên tục với nhiều bài khác nhau trong cùng 1 nhóm cơ/ ngày (tránh nhàm chán) không nên ngồi lâu khi uống nước từng ngụm nhỏ và uống từ từ

chiều ăn như bình thường, nếu tối có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thì trưa ăn 1 hoặc 2 chén cơm chủ yếu ăn thịt rau (loại trừ mỡ ra) thời gian cách buổi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào khoảng 3 - 4h khi đó không cảm đói + bụng nhẹ vi thức ăn tiêu hoá gần hết

buổi tối nên ăn ít rau xanh hoặc bí luộc hoặc bưởi cũng có tác dụng giảm cân

không nên chỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trung vào giảm cân mà phải kết hợp với thể hình để săn chắc

nếu bạn muốn xuống cân
buổi sáng uống 1 bịch sữa hoặc an chuối để không cảm thấy đói, rồi đến phòng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chạy bộ (dạo này thì mình k chaỵ bộ vì mệt với hay phải mang giày thể thao) nên chuyển sang đạp xe tại chỗ (mình chọn mức đạp nhẹ duy trì thời gian dài) trung bình thi mình đạp 20km ~ 600kcal. (tiêu hoá gần 800gram thức ăn) -> đứng xoay đĩa -> các bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bụng như bám xà đá chân góc 90 hoặc hất đầu gối 90

nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào liên tục với nhiều bài khác nhau trong cùng 1 nhóm cơ/ ngày (tránh nhàm chán) không nên ngồi lâu khi uống nước từng ngụm nhỏ và uống từ từ

chiều ăn như bình thường, nếu tối có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thì trưa ăn 1 hoặc 2 chén cơm chủ yếu ăn thịt rau (loại trừ mỡ ra) thời gian cách buổi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào khoảng 3 - 4h khi đó không cảm đói + bụng nhẹ vi thức ăn tiêu hoá gần hết

buổi tối nên ăn ít rau xanh hoặc bí luộc hoặc bưởi cũng có tác dụng giảm cân

không nên chỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trung vào giảm cân mà phải kết hợp với thể hình để săn chắc
hjxthe la theo truyen thong rminh theo 1 tgjan ko thay gjam nen ms qd theo lowcarbdu sai cg thank.ban vj da tra loi.nha *^^*

Lần sửa cuối:
Các anh chị đi trước cho e hỏi chút, e đang theo phương pháp này và cần giảm khoảng 6kg nữa. Hiện e ăn những ngày ít calo ở chừng 1000kcal/ngày. Vậy e đang bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào theo bộ hiphop abs và sau này sẽ là turbo jam liệu có quá nặng ko ạ? Em bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào hàng ngày, ngoài ra tối e còn lắc vòng 30 phút nữa. Tư vấn giúp e với, cảm ơn anh/chị.

Cho mình hỏi la khoảng 3 thang nay mình ăn truyền thống bị đứng cân k len k xuống mặc dù cả tuần ăn 1200 calo. Chỉ có tối thứ 7 ra ngoài ăn (lẩu hay pizza) .tầm 1500 đến 1800 calo .minh 1m58 nặng 56 kg.k bít la giờ ăn lên hay ăn xuống calo nữa.thật là hoang mang.mặc dù mỗi ngày mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào erobic 1 h.va đạp xe 30'.mọi ng giúp mình với..