Giảm cân nhanh và săn chắc

mọi người ơi trước giờ em vẫn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục đều (em bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào focus t25, theo Jillian Micheals,...) nhưng giờ không còn thời gian nữa. nếu em ăn theo phương pháp này và ngừng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thì cơ bắp có bị nhão ra ko ạ? :cry:

nếu có thì em có thể cố gắng sắp xếp lịch tầm 2 ngày bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 1 lần, các bác khuyên em nên theo cardio hay pilates ạ? :LOL: em nghĩ nếu theo yoga hay pilates thì hay hơn nhỉ :love: nhưng mà em mới tìm được cái bài đốt 1000 calo bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trong hơn 1 tiếng của Fitness Blender trên youtube hay làm muốn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thử. nó ko đẩy mình đến giới hạn mà tận dụng thời gian và sức bền. em thích vì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cardio nó đốt mỡ nhanh mà ko tạo cơ nữa :ROFLMAO: em có ham hố quá ko các bác :ROFLMAO::ROFLMAO::ROFLMAO:

Anh Thạch Sanh và Bình Bem cho e hỏi 1 chút:
E theo LC 2 ngày, k trụ dc, người cứ nóng ran, biêng biêng, lảo đảo nên e sợ quá, tống carb vào ngay (2 ngày giảm luôn 1kg, đấy là e nhét đoof ăn vào miệng liên tục, k là e ngất rồi).
E quyết định đi theo con đg khoa học, giảm cân tt.
Tuy nhiên e thấy mọi người bảo, gctt thì đốt 70% là cơ, 30% là mỡ, nên người bèo nhèo, e hơi sợ
E cao 1.52, hiện tại nặng 47kg, v2 =67cm, k béo lắm, nhưng bị bụng mỡ.
E dự đinhj xuống 44kg.
E nạp 1400 calo, bơi 700m (or gym 1h với tạ 20kg)
Liệu e có giảm cân dc với mức đaays, và tìm lại dc v2 (62cm) k các anh?

Ý kiến cá nhân của mình thì phương pháp này khó hiệu quả. (Mình cũng đã thử từ lâu)

Khi bạn ăn < 1200Kcal, cơ thể sẽ vào low metabolism, khiến người không được nhanh nhẹn, không làm được việc nặng, và không làm lâu được. (Ngoài ra, người sẽ khó chịu + mệt mỏi nếu trong thực đơn có cả carb, do sự tăng giảm insulin).

Khi ở low metabolism, nhu cầu năng lượng của cơ thể cũng giảm xuống, các hoạt động chậm lại (để tránh tiêu hao nhiều năng lượng).

1 ví dụ:

Chị A nặng 60kg. Theo BMR thì chị A cần khoảng 1400Kcal để duy trì hoạt động nhẹ hàng ngày. (ít bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể thao, lười vận động).

Giờ chị A theo chế độ ăn trên. Để không bị teo cơ, chị A cần 2.5x60 = 150g protein = 600g fat.
Tuy nhiên, chị A chỉ ăn thức ăn đơn thuần (không dùng thực phẩm chức năng, whey...), vì vậy các thực phẩm chứa protein hầu hết đều có fat (thịt, cá, trứng)...
Và cá là thực phẩm có chênh lệch về protein/fat lớn nhất. (tầm 3-4 lần). Vậy, giả sử hàng ngày chị A chỉ hầu như ăn cá luộc, hấp, nướng, và tỉ lệ pro/fat là 3/1.
Như vậy 150g pro sẽ có 50g fat.
150 x 4 + 50 *9 = 1050 Kcal.

Vì chị A bị low metabolism, chị A cũng không thể hoạt động mạnh, và nhu cầu Kcal của cơ thể cũng sẽ giảm. (1100-1200Kcal / 1 ngày).

Vậy, mỗi ngày chị A chỉ giảm được tầm 100Kcal. Và sau 1 tháng chỉ giảm được tầm 0.5kg mỡ. (không tính việc giảm 3-5kg do giảm nước, vì low metabolism, cơ thể sẽ giảm nước tối đa để tránh tốn kcal).

Trường hợp 2: Chấp nhận teo cơ.

Chị A ép cơ thể chỉ hấp thụ 600Kcal / 1 ngày --> mỗi ngày giảm 600Kcal.
như vậy 1 ngày chị A hấp thụ:
(4x + 9y ) = 600
x = 3y (giả sử chỉ ăn cá, và cá có mức trung bình pro = 3 fat )

protein= 58g, fat = 19.3g

Giả sử, ở low metabolism, tỉ lệ đốt fat và pro trong cơ thể là như nhau. (cái này cần anh thạch sanh tìm hiểu giúp, vì hình như để phá vỡ cấu trúc mô mỡ phức tạp hơn là mô nạc) --> mỗi ngày cơ thể đốt 300Kcal từ pro và 300Kcal từ fat.
--> 1 ngày: cơ thể mất: 75g cơ, 33.3g mỡ.
--> 1 tháng: chị A sẽ mất: 2,25kg cơ và 1 kg mỡ.

---------------
Cho nên, theo ý kiến cá nhân của mình, cách tốt nhất vẫn là:
- Ăn nhiều bữa để tăng metabolism tối đa có thể.
- Tập thể dục để đốt Kcal. (Hiiit, tabata, v.v.v). Và bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào làm nhiều lần ngắn trong ngày. (Vì thời gian co thể hấp thụ thức ăn là tầm 3 tiếng).
- Ăn nhiều protein để giữ cơ.
Ghé nhanh chút thôi. Thường thì những người béo/rất béo có lượng calo để giữ cân toàn khoảng 2000/3000 calo +. Như thế ăn ở mức 1000 calo là giảm được 1000/2000 calo/1 ngày chứ em. Mức 1200 calo là mức tối thiểu để các chức năng cơ thể hoạt động chứ không phải là mức để giữ cân. Người có cân nặng càng cao thì mức calo giữ cân càng cao.
vậy nghĩa là những người ko quá béo đành chấp nhận mất cơ hả anh? nếu em ko muốn mất cơ thì anh khuyên em nên theo keto hay south beach ạ? em ko béo lắm đâu, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục đều nên cũng ko muốn mất cơ

Anh ơi cho em hỏi 1 chút ạ
Năm nay em 17, cao 1m59 nặng 50. Số cân trước khi em giảm là 54 cân, mới lúc đâù em giảm thì ko khoa học lắm nên đến 51thì đứng. Kiểu 1 ngày em ăn vô là lên 51,5 52 gì đó rồi hôm sau xuống lại. Sau thì em ăn uống đỡ hơn nên xuống 49 vs mức là 800 calo/ngày rồi cũng đứng, thambkhảo thêm thì em mới biết là em phải ăn 1000 đến 1200, tuy nhiên khi em ăn ơ mức đó thì em lên 50 cân ;(. Thế như vậy co bình thg hay ko ạ?
Thg thì sáng em hay ăn 1 lát bánh mỳ vs phô mai rồi yaourt loại ko đường, trưa em ăn tầm nửa chén cơm vs cá kho(cỡ<= 200calo/1lần) vs chén rau xào hoặc luộc, chén canh rau. Chiều em ăn chuối hoặc trái cây. Vậy em ăn vậy có đc ko ạ? :(

Chào mn. E là thành viên mới ^^
E muốn hỏi chút. E thấy bảo nếu bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện nhiều quá thì cũng k có tác dụng giảm cân. VD như: bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 1h thì giảm, nhưng có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đến 2,3h nữa cũng k thể giảm đc nữa? Cái này có thật k ạ??? :s
Lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào của e như này ạ.
Sáng 1h: cardio + abs ( hum nào mệt thì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào khoảng 40' thôi)
Chiều ( 3h,3r...) 1h: cardio + zumba +... ( miễn đủ 1h)
Sau đó nghỉ ngơi. Từ 5h,5r: đi chơi bóng chuyền ( tg đối nhẹ nhàng) - 1h.
Cardio: Hiện tại e bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào theo T25, zuzka light, hiit ( Ngày lẻ hiit, ngày chẵn thì cardio nhẹ nhàng hơn).
E bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cả tuần như vậy. Cn thì nghỉ sáng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chiều. Vì k bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào e cảm thấy ..................k yên tâm T.T
Nhờ mn tư vấn với ạ!!!!!!!!

Chào mn. E là thành viên mới ^^
E muốn hỏi chút. E thấy bảo nếu bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện nhiều quá thì cũng k có tác dụng giảm cân. VD như: bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 1h thì giảm, nhưng có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đến 2,3h nữa cũng k thể giảm đc nữa? Cái này có thật k ạ??? :s
Lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào của e như này ạ.
Sáng 1h: cardio + abs ( hum nào mệt thì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào khoảng 40' thôi)
Chiều ( 3h,3r...) 1h: cardio + zumba +... ( miễn đủ 1h)
Sau đó nghỉ ngơi. Từ 5h,5r: đi chơi bóng chuyền ( tg đối nhẹ nhàng) - 1h.
Cardio: Hiện tại e bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào theo T25, zuzka light, hiit ( Ngày lẻ hiit, ngày chẵn thì cardio nhẹ nhàng hơn).
E bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cả tuần như vậy. Cn thì nghỉ sáng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chiều. Vì k bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào e cảm thấy ..................k yên tâm T.T
Nhờ mn tư vấn với ạ!!!!!!!!
Nếu bạn ăn uống phù hợp, bạn sẽ giảm mỡ và săn chắc với khối lượng vận động như trên, đừng quan tâm đến số kg

Chào mọi người ạ
em là thành viên mới và muốn nhờ mọi người xem giúp em cái thực đơn ạ
Em cao 1m47 nặng 49kg hichic là do sinh con nên em béo thế, nhất là cái bụng phệ của em ấy ạ. Em rất muốn giảm 6 - 7 kg và giảm bằng cách giảm calo ạ.
Thực đơn của em như sau
8h30: 1 tô canh rau với thịt (khoảng 5 miếng thịt sườn nhỏ hoặc 1/2 chén thịt nạc băm hoặc 6 con tôm nhỏ băm)
10h00: 2 gói nescafe cho tỉnh táo ạ
12h30: 1/2 chén cơm + (ít thịt/cá/trứng) + rau nếu có vì ăn chung với gđình ạ (khoảng 2 khoanh cá lóc)
15h00: 1 miếng dưa hấu nhỏ xíu hoặc 1 sưã chua vinamilk
18h00: 1/2 chén cơm + ít canh rau /rau sống, 1 khoanh cá lóc kho hoặc chiên hoặc vài miếng thịt bò xào
20h00: đi bộ 30p gập bụng 50 cái

Với thực đơn như vậy em có thể giảm đc 6kg trong 3 tuần ko ạ. Có cần cắt giảm bớt bửa nào ko ạ. Mong mọi người giúp đở ạ.

Dear anh chị,

Em là nữ 25 tuổi, cao 1m6 nặng 48.5 kgs.
Tuy cân nặng v chiều cao như trên có vẻ em ko bị thừa cân qá, nhưng em dáng quả lê ạ, eo nhỏ, tay chân bắp nhão v cảm giác mất cân đối lắm ạ.
Mục tiêu chính của em là giảm mỡ đùi, bắp tay và bắp chân.
Cân nặng lý tưởng em mong muốn là 44-45kgs nhưng em ko qá đặt nặng vấn đề cân nặng :D

Hiện em đang giảm bớt calo hàng ngày, và bắt đầu chạy bộ 3 ngày/ tuần theo giáo án của anh Pthanhvan (em mới bắt đầu được gần 1 tuần).

Anh chị và các bạn có thể xem giúp em thực đơn dưới đây đc ko ạ:

Sáng:
- 1 quả chuối + 2 cốc nước ấm
- 1 bắp ngô luộc (to)
- vài hạt bỏng ngô (nếu đói)
- 1 cốc trà xanh (túi lọc) - Hết đợt này em sẽ chuyển thành trà ô long vì em đọc thấy ô long giảm mỡ tốt hơn ạ hihii :)

Trưa:
- 1 bát phở bò/ 1 bát bún chả/ bún đậu/ bún cá/ăn thức ăn ở hàng cơm bụi/ hoặc bánh mì bate trứng (chả)/ hoặc gạo lứt muối mè
- 400 ml nước đậu nành (nước đậu mua ở hàng làm đậu, uống cùng đường ăn kiêng)
- 1 trà xanh (như trên)/ hoặc ko uống nếu cảm giác đói.
- 1 củ đậu

( bữa trưa em chưa thiết kế khoa học được ạ, còn đang rất mông lung mong được các anh chị góp í :( )

Chiều:
- 1 gói ngũ cốc ăn kiêng (nếu tối học thêm)

Tối:
- 1 trứng luộc (nếu sáng kịp luộc ăn rồi thì tối thôi ạ)
- về nhà ăn rau v 1 chút thực ăn (thịt cá) cùng gia đình (nếu có)
- 1 củ đậu
- 1 trà xanh/ hồng trà

_____
Em sẽ chạy bộ (chạy chậm đều 2.5 cây trở lên) 3 buổi/ tuần. các buổi còn lại sẽ đi bộ hoặc bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tay (tạ tay or tay theo Hana Giang Anh - 10p) hoặc HIIT/tabata 1-2 buổi/ tuần.

Em rất mong nhận được sự góp ý của mọi người.
Em xin cảm ơn ạ :)

Các anh chị ơi, các anh chị tư vấn giúp em với ạ.

Em cao 1m59, nặng 65kg
Em đặt mục tiêu là giảm 10kg trong vòng 3 tháng tới.

Hiện giờ em đang ăn lowcarb, 1 ngày em cố gắng nạp đủ 1200kcal
Tập bài HIIT 25min, đốt khoảng 400kcal + uống Animal Cuts (nhưng em chỉ uống 1 gói/ngày)

Em là dân văn phòng, cả ngày ngồi, gần như không vận động.

Plan như thế liệu có đạt được mục tiêu 10kg trong 3 tháng không ạ? em có cần tăng bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào lên không ạ?

Em cám ơn anh chị

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Tùy theo cân nặng của em. Nếu mức cân nặng cao thì sẽ giảm nhanh. Nếu thấp sẽ giảm ít hơn và em không nên hướng tới mục tiêu 10kg đấy. Cứ thực hiện một tháng đi rồi đo xem giảm được bao nhiêu. Em ăn vậy cũng được nhưng đừng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhiều quá đuối sức. Animal Cuts uống cũng được mà không cũng được.

Chào Anh Thạch Sanh.

Hiện tại em 1m70 nặng 76 kg lúc vừa qua Tết 2015.em bắt đầu bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào GYM (ko tạ nặng) từ ngay sau Tết.Đến nay đã 3 tuần em giảm xuống còn 74kg (giảm được 2 kg).
Em hiện mỗi tuần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thừ 2 - thứ 6.2 giờ/ngày.bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bao gồm chạy bộ trên máy 1 tiếng, còn lại hít bụng và các dụng cụ bằng máy 1 tiếng.bụng em đang hơi to.
Ăn kiêng: em cũng tham khảo trên mạng,nhưng hiện em áp dụng đơn giản với tiêu chí như sau:hạn chế tối đa tinh bột,mỡ,ngọt.
Sáng em ăn sáng là các món hủ tiếu,Phờ...ko bánh.chỉ nước và rau,thịt bò hoặc heo.
Trưa: 1 chén cơm và rau.cá (em thích ăn cá lắm)
Tối: rua củ luộc,canh,ko ăn cơm, rồi em ăn kèm trái cây.
Mỗi ngày em nạp 2 ly nước chanh,hoặc chanh dây,cam,pha ít đường.Rồi thêm ăn cà chua,thơm.Em lựa chọn rau xanh và khổ qua,bí đau.Tuyệt đối ko ăn món chiên xào nhiều mỡ.
Em uống rất nhiều nước mỗi ngày,cviec em là văn phòng nên ít vận động.
hàng tuần chỉ uống bia 1 chầu thôi.

Em muốn hỏi Anh với mô tả của em như vậy,Anh cho em ý kiến để em có chỉnh sửa hay không.Vì em đưa ra chế độ đơn giản,em ko rành tính toán calo lắm.
Em muốn giảm xuống 70kg.Mong Anh tư vấn.
Cảm ơn Anh.

mình thì trung bình cứ 2 ngày giảm 1 kg, hiện tại mình cao 1 m 75 và nặng 86 kg, mình đang cố gắng đạt 75 kg vào cuối tháng này

Trời sao mà 2 ngày giảm 1kg hay vậy bạn?mình đúng 1 tháng áp dụng, giảm 5kg là mừng lắm ùi.ráng kéo xuống 67kg.hiện tại sau 1 tháng từ 76kg xuống 71kg.

mình thì trung bình cứ 2 ngày giảm 1 kg, hiện tại mình cao 1 m 75 và nặng 86 kg, mình đang cố gắng đạt 75 kg vào cuối tháng này
Trời sao mà 2 ngày giảm 1kg hay vậy bạn?mình đúng 1 tháng áp dụng, giảm 5kg là mừng lắm ùi.ráng kéo xuống 67kg.hiện tại sau 1 tháng từ 76kg xuống 71kg.
Lạy hồn 2 siêu nhơn.....siêu nhơn 1 giảm 1 kg trong 2 ngày tính ra 1 tháng giảm 15kg...siêu nhơn 2 thì ngày nào cũng chạy 1 tiếng mà vẫn còn sức để...chơi bời thêm 1 tiếng @@
2 siêu nhơn giảm cân chậm lại chứ hình như hiểu nhầm bài viềt của admin thachsanh roài

Lạy hồn 2 siêu nhơn.....siêu nhơn 1 giảm 1 kg trong 2 ngày tính ra 1 tháng giảm 15kg...siêu nhơn 2 thì ngày nào cũng chạy 1 tiếng mà vẫn còn sức để...chơi bời thêm 1 tiếng @@
2 siêu nhơn giảm cân chậm lại chứ hình như hiểu nhầm bài viềt của admin thachsanh roài
Bạn dacminhm ak.còn tùy cơ địa mỗi người nữa nhé.tui bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện và kết hợp ăn uống nữa.bạn đã đọc kỹ chế độ ăn uống tui áp dụng chưa mà làm thánh phán vậy.khi cơ thể ko nâp vào nhiều chất béo,tinh bột, chất ngọt....thì mặc định nó sẽ ko tích tụ lại mà rất dễ hấp thu,tự nhiên lượng mỡ thừa sẽ dần biến mất.

bữa nào mình xuống còn 70 kg mình sẽ up ảnh và thực đơn chi tiết cho mọi người tham khảo nhé, nói có sách mách có chứng luôn
cả lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyên nữa

bật mí một chút là mình chỉ nạp card từ 2 lòng đỏ trứng 1 ngày, từ rau luộc, whey protein và casein protein thôi nhé, chắc tầm khoảng 20 gram carb 1 ngày

Anh @thachsanh giúp em xem em tính toán thế này đúng chưa với ak.
Em 22 tuôi, cao 153cm nặng 52kg :banghead: vận động vừa phải. Calo cần để giữ cân của em là 2029 (Tinh theo Harris - Bêndict)
Mục tiêu 1 tháng giảm 4kg => Một ngày em phải giảm 7700*4/30 = 1026 calo => 1 ngày cần nạp 2029 - 1026 = 1003 calo (May chưa dưới 1000calo :facepalm::facepalm::facepalm:)
Em ăn theo PP truyền thống theo đó 1 ngày em ăn 156g Pr, 45.25g Carb và 22g Fat.
Em tính thế có đúng k ak???
Ngoài ra, ngày e còn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym 4 buổi/tuần + SC đi bộ nhanh 2 buổi/tuần vào các ngày k bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym. Mỗi tội là em toàn phải bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào muộn từ 7 -8h tối, sau đó rồi mới ăn tối ak.
Anh giúp em với, em cảm ơn anh trước ạ ;)

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Chào Anh Thạch Sanh.

....

Em muốn hỏi Anh với mô tả của em như vậy,Anh cho em ý kiến để em có chỉnh sửa hay không.Vì em đưa ra chế độ đơn giản,em ko rành tính toán calo lắm.
Em muốn giảm xuống 70kg.Mong Anh tư vấn.
Cảm ơn Anh.
Với mô tả như em thì cũng ổn rồi, nhưng lưu ý đừng ăn ít quá.
Anh @thachsanh giúp em xem em tính toán thế này đúng chưa với ak.
Em 22 tuôi, cao 153cm nặng 52kg :banghead: vận động vừa phải. Calo cần để giữ cân của em là 2029 (Tinh theo Harris - Bêndict)
Mục tiêu 1 tháng giảm 4kg => Một ngày em phải giảm 7700*4/30 = 1026 calo => 1 ngày cần nạp 2029 - 1026 = 1003 calo (May chưa dưới 1000calo :facepalm::facepalm::facepalm:)
Em ăn theo PP truyền thống theo đó 1 ngày em ăn 156g Pr, 45.25g Carb và 22g Fat.
Em tính thế có đúng k ak???
Ngoài ra, ngày e còn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym 4 buổi/tuần + SC đi bộ nhanh 2 buổi/tuần vào các ngày k bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym. Mỗi tội là em toàn phải bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào muộn từ 7 -8h tối, sau đó rồi mới ăn tối ak.
Anh giúp em với, em cảm ơn anh trước ạ ;)
Lúc tính lượng calo cần em có lựa chọn mức vận động cho hợp lý không, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym cũng nên tính vào vận động. Hoặc em có thể chọn mức ít vận động rồi trừ calo tiêu hao cho bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym và thể dục ra. Em nên ăn thêm chút nữa hoặc theo mức 1000 trong thời gian ngắn cũng được nhưng không nên theo lâu dài. Lưu ý rau xanh và vitamin bổ sung.

Với mô tả như em thì cũng ổn rồi, nhưng lưu ý đừng ăn ít quá.

Lúc tính lượng calo cần em có lựa chọn mức vận động cho hợp lý không, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym cũng nên tính vào vận động. Hoặc em có thể chọn mức ít vận động rồi trừ calo tiêu hao cho bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym và thể dục ra. Em nên ăn thêm chút nữa hoặc theo mức 1000 trong thời gian ngắn cũng được nhưng không nên theo lâu dài. Lưu ý rau xanh và vitamin bổ sung.
Em chọn mức vận động vừa anh ak. Còn ăn thì e bắt đầu theo dõi từ ngày 1/4 cơ mà chưa hôm nào em ăn đủ 1000calo, cao nhất là 830 calo, mà em cũng chả thấy oải vs mệt. Có hôm gym xong còn đi bộ nhanh lận 20' nữa cơ ak.
Rau em ăn nhiều, em có uống 2 viên dầu cá/ngày nữa ak.
Em up thực đơn 1 ngày điển hình của em, anh xem giúp em vs:
Sáng: 1 sữa không đường + 2 củ khoai nhỏ
Trưa: 1 muôi cơm, rau cải, 100g ức gà, 1 quả trứng
Tối: 100g thịt bò, rau cải thảo, củ đậu
=> Carb 83.9g, Pr 70.6g, Fat 21.6g => 829 calo

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Hơi ít calo, em nên ăn nhẹ thêm vào trước và/hoặc sau buổi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym như thế sẽ tốt hơn.

Hơi ít calo, em nên ăn nhẹ thêm vào trước và/hoặc sau buổi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym như thế sẽ tốt hơn.
Dạ em cảm ơn anh nhiều:D:D:D, nay e tính cái này ra mới biết là ăn ít calo quá, trước bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào e có ăn 2 củ khoai luộc. Vậy là nên ăn tăng Pr vào sau bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đúng không anh??