Giảm cân nhanh và săn chắc

đọc đi đọc lại,:mad: em thắc mắc,:cry: thế có nghĩa là mình nạp phải đúng 1000 calo trên 1 ngày thì sẽ giảm được 8kg/ tháng:confused:
hạ mức nạp xuống 500 calo trên 1 ngày cũng ko thể giảm được hơn ạ?:cry:

Nhu cầu năng lượng trong ngày
Năng lượng cần thiết để duy trì : 1260.4 kcal
Tổng nhu cầu năng lượng: 1966.224 kcal

cái trên là của em ạ :cry:
vậy anh thạch sanh cho em hỏi, để giảm cân mức nạp vào của em sẽ là bao nhiêu là tối thiểu ạ ?:unsure::confused::wub:
bạn nên hiểu là Năng lượng cần thiết để duy trì : 1260.4 kcal~ khi cơ thê k hoạt đông nằm 1 chổ
Tổng nhu cầu năng lượng: 1966.224 kcal~là khi ban hoat đông (hoc bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đi làm vận đông này nọ cho cả ngày và đây mới chí là calo ban cần giữ cân
nếu bam muốn giảm 2kg/ thang thì lấy số Tổng nhu cầu năng lượng: 1966.224 kca trừ đi 500calo/ngày (giảm ăn hay là vận dộng thể thao tuỳ bạn)
nếu muốn giam hơn 2kg/thang thì hạ calo xuống tiếp.(như a thấchsanh nói thì k xuống dưới mức 1200calo nó bảo vệ dc sức khẻo bạn)

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
vâng ạ.nhưng lòng trắng chỗ e khó tìm lắm(mua cả trứng bỏ lòng đỏ càng phí)
cách giảm của e là hạng chế calo và căng bằng tỷ lệ( carb:protein:fat ) để tránh việc nạp carb trở lại khó giữ dc cân
thank a nhiều nhé
Ừ vậy cũng được, ăn ít protein thì nó sẽ mất cơ nhiều hơn. Còn miễn là khống chế lượng calo thì ăn thế nào nó vẫn giảm cân (có điều cẩn thận đủ dinh dưỡng để tránh ảnh hưởng tới sức khoẻ).

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Có lẽ do anh viết không được rõ nên mọi người hiểu lầm về việc nên ăn bao nhiêu calo và sẽ giảm được bao nhiêu cân. Mấy em đọc lại phần Bạn cần nạp bao nhiêu calo.

Em đọc chưa kĩ , đó là số liệu trên cơ thể cần nạp 3000calo /ngày để giữ cân .
Còn em chỉ cần 1200 để duy trì . Nếu nạp 1 ngày 1000 calo thì chỉ mất 200 calo/1ngày , thì 1 tháng em giảm dc 0,8 cân em ạ =))
Lí do vì sao nạp quá ít calo cũng ko thể giảm cân nhiều hơn là vì cơ thể sẽ bị rơi vào trạng thái "tiết kiệm pin" ,năng lượng sự dụng sẽ ít hơn ,trao đổi chất chậm đi . Khi cơ thể em ở trạng thái đó thì mức calo để giữ cân ko còn là 1200 nữa mà là 700 800 ,cho nên em có ăn 500 calo thì cũng chẳng giảm dc hơn nữa .

Không có số liệu chính xác thế nào là tối thiểu . Tối thiểu nhất là em phải giữ dc sức khỏe ,thế thôi
ra là thế :cry:
haizzzzzz, lúc ăn cho sướng miệng, :lol:lúc thì khổ thế này đây:cry:
đúng là ....giảm được roài, thề là sẽ giữ gìn, ko để tăng cân nữa:cry:
nếm đủ vị mặn mồ hôi rồi :cry:

em đang ăn LC và muốn chuyển sang giảm cân kiểu này được không ạ? với pp này c ăn nhiều bắp cải, bí đỏ, mướp được không a?? rau xanh em chỉ có thể ăn rau muống và rau cải thôi. Suốt ngày quay vòng 2 lọai ấy em sợ không trụ nổi mất :((

rất thích cái cách mà anh khuyên mọi người giữ sức khoẻ...nhưng nguồn của phương pháp này ở đâu thế??? Đã được thẩm định chưa anh???

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
rất thích cái cách mà anh khuyên mọi người giữ sức khoẻ...nhưng nguồn của phương pháp này ở đâu thế??? Đã được thẩm định chưa anh???
Tất nhiên là phải có nghiên cứu chứ không phải anh tự nghĩ ra mà lo, anh tổng hợp lại và thêm vào một số phần (tất nhiên là dựa trên nghiên cứu có sẵn). Đối với người học chuyên ngành dinh dưỡng thì calo vào < calo ra để giảm cân + protein giúp cho cơ là kiến thức sơ đẳng, không có gì đặc biệt cả. Nếu giảm calo quá mức thì nên có sự theo dõi chặt chẽ của bác sĩ.

Do bạn ăn quá ít calo cho nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục sẽ chẳng giúp ích gì nhiều hơn và còn có thể làm chậm trao đổi chất -> làm chậm giảm cân
Cái này thật hả anh, vì trong quá trình giảm cân em rất ít ăn tinh bột, hầu như ko ăn... chỉ ăn rau thịt...vv vận động cũng hơi nặng.

Tất nhiên là phải có nghiên cứu chứ không phải anh tự nghĩ ra mà lo, anh tổng hợp lại và thêm vào một số phần (tất nhiên là dựa trên nghiên cứu có sẵn). Đối với người học chuyên ngành dinh dưỡng thì calo vào < calo ra để giảm cân + protein giúp cho cơ là kiến thức sơ đẳng, không có gì đặc biệt cả. Nếu giảm calo quá mức thì nên có sự theo dõi chặt chẽ của bác sĩ.
Anh Thạch Sanh học về chuyên ngành dinh dưỡng bên Úc à???

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Anh Thạch Sanh học về chuyên ngành dinh dưỡng bên Úc à???
Đâu cần học chính quy em, sách ở trường đầy. Sinh viên chuyên ngành thì cũng mang sách ra đọc rồi tới cuối kỳ thi lấy bằng. Chỉ cần kêu mấy ông dạy dinh dưỡng trên đại học đưa cho mấy cái giáo trình dinh dưỡng + danh sách sách. Rồi mình theo giáo trình sinh viên mà học. Không biết thì tới hỏi, anh quen mà. Quan trọng chịu mất thời gian ngồi đọc chục cuốn tài liệu dài 500-1000 trang.

Mà khoá học về dinh dưỡng ngắn lắm em, nó không giống như ngành Y đâu (lâu và khó hơn nhiều). Quan trọng có chút kiến thức về sinh hoá và chịu ngồi đọc (cái này quan trọng). WTH cũng từ sách mà ra, anh cũng chẳng chuyên về lập trình mạng hay quản lý dữ liệu đâu em!

a ơi,ban đầu e định theo cách nước lã+khí trời,hic.n sợ trụ k nổi,theo nhảy dây thì nhảy đến mức h k lết nổi nữa rồi,mặc dù duy trì đc 1 tuần và chân có giảm đi thật (6000-7000cái/ngày,chia làm 2-3 lần,mỗi lần 2000-3000 cái/30 phút hoặc hơn) a xem e có nên duy trì nt nữa k?e định theo như a nói,nếu thế thì sẽ cắt luôn,chỉ ăn rau (rau muống,bắp cải,rau vặt) và hoa quả đc k ạ (dưa hấu)
a chỉ dẫn cho e vs ạ

e ăn như thế thì lấy đâu ra sức mà bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục..bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào theo sức mình..đừng quá sức:D
ăn rau thì tốt..nhưng e vẫn cần thêm carb và protein mà..chứ e cứ ăn mỗi rau thôi thì giảm thì có giảm thật nhưng người hốc hác lắm:|>>kinh dị luôn,da xấu hơn,người yếu..nói chung là sợ
c cũng theo pp như thế này nhưng mọi thứ c vẫn ăn đều..ăn có chừg mực..ăn để cho đỡ thèm,chứ k fải ăn để cho quá no..vừa đủ..kết hợp thêm việc bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục khoảng 1tiếng rưỡi đến 2 tiếng một ngày..nên h c đã giảm đc 2kg sau 1 tuần rồi

e ăn như thế thì lấy đâu ra sức mà bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục..bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào theo sức mình..đừng quá sức:D
ăn rau thì tốt..nhưng e vẫn cần thêm carb và protein mà..chứ e cứ ăn mỗi rau thôi thì giảm thì có giảm thật nhưng người hốc hác lắm:|>>kinh dị luôn,da xấu hơn,người yếu..nói chung là sợ
c cũng theo pp như thế này nhưng mọi thứ c vẫn ăn đều..ăn có chừg mực..ăn để cho đỡ thèm,chứ k fải ăn để cho quá no..vừa đủ..kết hợp thêm việc bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục khoảng 1tiếng rưỡi đến 2 tiếng một ngày..nên h c đã giảm đc 2kg sau 1 tuần rồi
nói chuẩn,(y) ăn mà ko đủ chất, khéo khi còn bị tắc hoặc chậm "ngày" đó chị ponky nhẩy :cry:

:smile: a thachsanh cho e hỏi với ạ, e nặng 57kg ==> lượng protein tối thiểu = 2,5*57=142,5g. đây là lượng prtein tối thiểu trong 1 ngày ak???nếu giảm cân truyền thống thì làm sao ăn đủ từng này protein trong 1 ngày ak???
VD thực đơn 1 ngày của e nhn :
sáng : 1 trứng vịt luộc (155 kcal, 12,5g pro)
trưa + chiều : canh bí đao (500g-60kcal-3g pro) nấu với thịt nạc vai lợn (200g-296kcal-39g pro) + 1 quả dứa (300g-150kcal-3g pro) + 1 trứng vịt luộc (155 kcal, 12,5g pro)
==> tổng 816kcal, thêm dầu mỡ nấu canh nữa chắc 850 kcal, 70g pro

Năng lượng cần thiết để duy trì of e là : 1333.9 kcal
và tổng nhu cầu năng lượng là : 2080.884 kcal

hic,mọi ng tư vấn giúp e ăn sáng thế nào cho hợp lí vs.hồi trc giảm được cân mĩ mãn rồi,n sau đó,đi học toàn gặm bánh mì gối nên cá hồi trở lại thế này đây,hic.k ăn k được,mà ăn thì quanh đi quẩn lại toàn bánh mì,xôi,mì tôm,bánh mướt,bảo gầy sao nổi chứ,hic.biết ăn j đây hả giời???

béo là béo vào bữa tối, béo gì vào bữa sáng đâu,:huh: mình nghĩ sáng cứ ăn no, đủ chất là được :LOL:
Chuẩn đó. Sáng mình thường ăn bt, thỉnh thoảng còn xơi mỳ tôm nữa ( nhưng chỉ dám xơi nửa gói) , nhưng thực ra 1 gói tầm 380 Kcal cho 1 buổi sáng thì chắc ko có gì áy náy lắm nhỉ :huh: :huh:

để em nói rõ ràng và đơn giản về cái này: có nghĩa đây là một chế độ ăn kiêng ít calo và số calo chủ yếu được hấp thụ từ protein, hơn 50%. không cần kiêng khem nhiều thứ như low carb nhưng phải đúng lượng calo cho phép. em nói vậy có phải không?

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Lượng protein cần sẽ cao hơn khi em ăn rất ít calo. Đúng là nếu theo phương pháp này em sẽ không cần kiêng khem nhiều thứ như low carb nhưng phải tính tổng calo ở mức giới hạn, carb em được phép ăn sẽ cao hơn low carb (cao bao nhiêu là tuỳ theo tổng lượng calo em muốn nạp vào).

anh Thạch Sanh ơi có nick YM k cho em nhé ! Có vài vấn đề em cần tham khảo thêm :) hoặc anh add YM em cũng đc , Cám ơn anh nhiều lắm !!
YM : no1.burberry

Lượng protein cần sẽ cao hơn khi em ăn rất ít calo. Đúng là nếu theo phương pháp này em sẽ không cần kiêng khem nhiều thứ như low carb nhưng phải tính tổng calo ở mức giới hạn, carb em được phép ăn sẽ cao hơn low carb (cao bao nhiêu là tuỳ theo tổng lượng calo em muốn nạp vào).
a ơi,mức calo cần thiết của e là 1250 j đó,vậy e nên cắt xuống bn đây ạ?mà nữa,canh rau vặt chứa nhiều calo k a?