Giảm cân nhanh và săn chắc

Ngưỡng mộ bạn Haile quá cơ. Giảm 5kg trong 1 tháng. Đợt trước mình LC triệt để cũng chỉ giảm được 3,4 kg gì đó. Giờ thì tăng cân rùi, đứng câm rùi, chẳng bít phải làm sao. :(

Anh Thạch sanh cho em hỏi với, em mới chỉ quen với LC. Em đọc cái này, túm lại là thấy vẫn ăn theo LC, nhưng mà giảm fat, và calo thì giữ ở khoảng 1000-1200 calo( em là nữ, 1.56, khoảng 49, 50 kg gì đó, hic!). Tại vì em tính theo cách 7700 calo giảm 1 kg thì để giảm 5kg trong vòng 1 tháng, mỗi ngày em chỉ ăn chưa đến 100 calo mất. hic! Vì calo để giữ cân của em 1 ngày là khoảng 1300. Anh có thể tư vấn giúp em là phải làm gì để giảm được nhanh nhất trong vòng 1 tháng ko? Em sắp hết chịu nổi cái thân hình này rùi:cry:

Bác nào theo rồi cho em 1 số cái thực đơn cụ thể được không ạ?

Em đọc nhưng thấy mơ hồ quá T.T Bác nào cho em xin cái thực đơn để sắp xếp với :biggrin: Tks !

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Anh Thạch sanh cho em hỏi với, em mới chỉ quen với LC. Em đọc cái này, túm lại là thấy vẫn ăn theo LC, nhưng mà giảm fat, và calo thì giữ ở khoảng 1000-1200 calo( em là nữ, 1.56, khoảng 49, 50 kg gì đó, hic!). Tại vì em tính theo cách 7700 calo giảm 1 kg thì để giảm 5kg trong vòng 1 tháng, mỗi ngày em chỉ ăn chưa đến 100 calo mất. hic! Vì calo để giữ cân của em 1 ngày là khoảng 1300. Anh có thể tư vấn giúp em là phải làm gì để giảm được nhanh nhất trong vòng 1 tháng ko? Em sắp hết chịu nổi cái thân hình này rùi:cry:
Em tính đúng lượng calo để giữ cân chưa (nhớ là cần nhân chỉ số BMR với mức vận động). Nếu em dùng một số trang để tính thì cái số đó có thể là chỉ số BMR của em chứ không phải mức em cần để giữ cân.

Với người cần ít calo để giữ cần, cân giảm sẽ chậm hơn người khác. Đó là điều không tránh khỏi. Em có thể bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục để giúp đốt bớt vài trăm calo.
Em đọc nhưng thấy mơ hồ quá T.T Bác nào cho em xin cái thực đơn để sắp xếp với :biggrin: Tks !
Em tham khảo thực đơn trong đây và trong box nhật ký giảm cân.

anh ơi em là boy,năm nay 23 tuổi,cao 1m70,nặng 80kg, hiện nay em đang theo thực đơn ăn kiêng của một bạn trên webthehinh nhưng ko nhớ là bạn nào,hix hix...em có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình mỗi ngày và đang cố gắng để giảm 6kg/2 tuần hoặc nhanh hơn tí nữa thì vẫn ok ạ.anh có thể góp ý giúp em khẩu phần ăn thế này là ổn chưa ạ..
Lượng calo em cần mỗi ngày để giữ cân là khoảng 2550 cal
Lượng calo em nạp từ protein là 200 x 4 = 800 cal
Thực đơn của em như sau:
.Sáng: 7h30 : 1 quả trứng luộc+1 bát canh bắp cải
.Giữa buổi 9h :1 chai trà xanh không đường
Đi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục vào 9h (tại trước khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào em thường uống nước với bạn ^^)
.Trưa 11h : 1 lạng thịt thăn luộc+2 chén canh bắp cải(hoặc 2 chén rau muống)
3h : 1 hũ yaourt không đường
có khi em ăn tối vào lúc 9h luôn, vì em rất bận vào buổi tối và thường thức rất khuya(đến 1,2h sáng mới ngủ)
Anh có thể xem giúp em khẩu phần ăn như thế này thì có sao ko ạ...em có thể uống một số loại nước ngọt như redbull hay trà xanh C2 ko ạ(theo em đoán chắc là không rồi)..hay phải kiêng cử hoàn toàn...em xin cảm ơn anh rất nhiều...mong nhận được hồi âm của anh

Liệu pp này có nhanh giảm mỡ bụng không anh Thạch Sanh???..Em mới chỉ béo nửa năm nay thôi,nhưng lên cân nhanh quá,mà em đang theo LC nhưng bây giờ lại thấy sợ ăn quá,nhất là ngửi mùi thịt cá,đồ chiên xào là em ko chịu nổi..vậy mà chẳng gầy đc tí nào cả :cry:..

Cho em hỏi thêm nữa là em ăn bữa cuối vào 8 rưỡi tối có đc ko anh???..Vì giờ giấc sinh hoạt bên này hơi khác anh ah.Em đi làm về trễ lắm nên toàn ngủ tầm 3 giờ sáng,9 giờ dậy ăn sáng,2h30/3h chiều mới là bữa trưa,nên khoảng 8 giờ tối em mới ăn đc anh ah...liệu có đc ko anh???..Còn trái cây thì sao hả anh?,em ăn táo,nho,dứa,cam,chanh có được không ạ,em thèm trái cây lắm anh ơi,mà theo pp này là Low carb,low fat thì mình cũng không ăn được đậu phụ,hay các loại hạt đỗ đen,đỗ xanh,hạt sen hả anh hay chỉ cần tính ít calo và low fat thôi ạ..

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Liệu pp này có nhanh giảm mỡ bụng không anh Thạch Sanh???..Em mới chỉ béo nửa năm nay thôi,nhưng lên cân nhanh quá,mà em đang theo LC nhưng bây giờ lại thấy sợ ăn quá,nhất là ngửi mùi thịt cá,đồ chiên xào là em ko chịu nổi..vậy mà chẳng gầy đc tí nào cả :cry:..
Giảm mỡ nhanh thì có thể, nhưng mỗi người có những vùng mỡ khó giảm riêng cho nên có thể cơ thể giảm mỡ nhanh mà những vùng đó vẫn nhiều. Em cứ giảm đi, sau đó thấy vùng nào khó giảm sẽ tính tiếp.

Cho em hỏi thêm nữa là em ăn bữa cuối vào 8 rưỡi tối có đc ko anh???..Vì giờ giấc sinh hoạt bên này hơi khác anh ah.Em đi làm về trễ lắm nên toàn ngủ tầm 3 giờ sáng,9 giờ dậy ăn sáng,2h30/3h chiều mới là bữa trưa,nên khoảng 8 giờ tối em mới ăn đc anh ah...liệu có đc ko anh???..Còn trái cây thì sao hả anh?,em ăn táo,nho,dứa,cam,chanh có được không ạ,em thèm trái cây lắm anh ơi,mà theo pp này là Low carb,low fat thì mình cũng không ăn được đậu phụ,hay các loại hạt đỗ đen,đỗ xanh,hạt sen hả anh hay chỉ cần tính ít calo và low fat thôi ạ..
Nếu bắt buộc thì em cứ ăn sau 8 giờ tối, không lẽ nhịn. Nhưng tổng calo/ngày phải đúng quy định. Em có thể ăn trái cây nhưng hạn chế. Em cần tính calo và đảm bảo tương đối đủ protein, dưỡng chất như vitamin. Còn các thức khác không quan trọng lắm với phương pháp này.

mình muốn hỏi pp này có dùng cho ng dđng cho con bú được không? Con mình mới đc hơn 2 tháng mà mình thì hồi mang bầu bị lên nhiều kg quá. :(((

Giảm mỡ nhanh thì có thể, nhưng mỗi người có những vùng mỡ khó giảm riêng cho nên có thể cơ thể giảm mỡ nhanh mà những vùng đó vẫn nhiều. Em cứ giảm đi, sau đó thấy vùng nào khó giảm sẽ tính tiếp.

Nếu bắt buộc thì em cứ ăn sau 8 giờ tối, không lẽ nhịn. Nhưng tổng calo/ngày phải đúng quy định. Em có thể ăn trái cây nhưng hạn chế. Em cần tính calo và đảm bảo tương đối đủ protein, dưỡng chất như vitamin. Còn các thức khác không quan trọng lắm với phương pháp này.

Em muốn giảm mỡ thật nhanh thì phải ăn theo chế dộ ntn để có thể giảm đc. E thấy trên diễn đàn có ng giảm đc 15kg / 3 tuần. Phục quá.

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Khi đang cho con bú em không nên theo bài này. Em có thể giảm lượng ăn một chút để tránh béo quá nhanh, nhưng đừng giảm quá mà ảnh hưởng tới dinh dưỡng cho cháu.

Anh ơi ở PP này thì lượng carb nạp tối đa là bao nhiêu vậy anh??,liệu có ít như LC ko a??.Vì đợt này em toàn ăn cháo bột hoặc cháo loãng( 1 ngày 1 bữa ăn cháo thôi),mỗi ngày 1 quả táo,1 quả cam, ko biết có sao ko anh??(n)
Và trong nhg bữa đc ăn thoải mái thì em ăn bánh mì và phomat có đc ko ạ?

@sabzingeur: Trước hết mình xin lỗi nếu có nói gì ko phải ;) Mình để ý nhiều post của bạn, bạn rất nhiệt tình đóng góp ý kiến, nhưng hình như bạn ăn nói hơi thiếu sự khiêm tốn thì phải (nói thẳng ra là thiếu lễ độ). Chắc chắn cũng nhiều người thấy như thế nhưng vì ngại hay vì lịch sự mà lờ đi thôi. Đừng nói vs mình phát ngôn ntn là quyền của bạn nhé. Đây là community 4rum bạn ạ :)

a thạc sanh ơi, cho e hỏi 1 câu vs nhé: e đọc từ page đầu đến h và có kết luận là: nên ăn nhiều các sp chứa nhiều Protein (thịt, cá, trứng, sữa...tất nhiên là có giới hạn) và hạn chế ăn nhg thứ có nhiều Carb (cơm, bánh mỳ...) đúng ko ah :D ??
P/S: sr, vì thật sự là e ko qen vs mấy từ ngữ chyên ngành này lắm :D

a thạc sanh ơi, cho e hỏi 1 câu vs nhé: e đọc từ page đầu đến h và có kết luận là: nên ăn nhiều các sp chứa nhiều Protein (thịt, cá, trứng, sữa...tất nhiên là có giới hạn) và hạn chế ăn nhg thứ có nhiều Carb (cơm, bánh mỳ...) đúng ko ah :D ??
P/S: sr, vì thật sự là e ko qen vs mấy từ ngữ chyên ngành này lắm :D
Đúng!

e tính được 1728.375 calo để giữ cân, thế thì nên ăn bn 1 ngày ạ?
e 15, chỉ định ăn 2-3 tháng thui rồi sẽ ăn nhiều hơn 1 chút để lớn tiếp...
e k béo quá nhưng v2 73 lận,hix:(
ko có thời gian bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục vì đi học từ sáng đến tối
uốn giảm mỡ bụng là chủ yếu, cả đùi và cũng muốn bắp chân nhỏ lại 1 tí nữa...:oops:
mong các a chị giúp ạ:)

thế dùng PP này thì chế độ tập luyện ra sao nàng ơi ???
ăn ít calo thì sức đâu mà bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nặng,chỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhẹ nhàng thôi...mình đây ko có time để bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào,mà 1 ngày 12 tiếng làm quần quật luôn chân luôn tay,11 giờ đêm mới về đến nhà...làm còn mệt hơn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhiều:D

anh thạch sanh ơi
em 21 t , cao 1m65, nặng 70kg. Sau khi em tính thì mức calo em cần mỗi ngày là 2448 calo ( em có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình mỗi ngày nên *1,5)
Bây giờ em dự tính nạp vào 1 ngày cỡ 1200 calo thì có ổn không anh, lượng protein e nạp một ngày cỡ 150g đúng k anh ?

anh thạch sanh ơi
em 21 t , cao 1m65, nặng 70kg. Sau khi em tính thì mức calo em cần mỗi ngày là 2448 calo ( em có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình mỗi ngày nên *1,5)
Bây giờ em dự tính nạp vào 1 ngày cỡ 1200 calo thì có ổn không anh, lượng protein e nạp một ngày cỡ 150g đúng k anh ?
Nếu bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình mà bạn ăn vậy có mà đói mốc mồm!:D Ăn tầm 1800 calo là hợp lý roài!

Bác Sanh cho em hỏi chút là làm thế nào để biết được mình sẽ nạp bao nhiêu calo 1 ngày thông qua việc ăn uống?
phải căn cứ vào đâu để tính chính xác được con số đó?
Em cảm ơn

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
anh thạch sanh ơi
Em đang bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình thì không nên ăn quá ít. Em nạp protein tầm đấy có lẽ hơi thiếu chút, nhưng nếu không có điều kiện mua thuốc thì chấp nhận vậy.
Bác Sanh cho em hỏi chút là làm thế nào để biết được mình sẽ nạp bao nhiêu calo 1 ngày thông qua việc ăn uống?
phải căn cứ vào đâu để tính chính xác được con số đó?
Em cảm ơn
Em có thể dựa theo các bàng thành phần dinh dưỡng.