Tháp ăn kiêng lành mạnh mới (HEP)

Mọi người cho em hỏi em rất thích ăn táo, táo có chỉ số fat 0g và protein 0g nhưng cảb lại 22 hoặc 23g gì đó. Nếu em dùng chế độ này em có nên ăn táo không ạ? Vì em đọc thì em hiểu là cũng nên hạn chế cảb

Có nghĩa là nếu theo phương pháo giảm cân truyền thống thì nên ăn nhiều ở Tầng 1 và ăn ít ở tầng 6 phải ko ạ?

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Từ nhiều là nhiều hơn về mặt calo, không hẳn có nghĩa là ăn nhiều. Nếu em giảm cân thì các tầng đều cần ăn ít (dưới mức cần giữ cân).

cho em hỏi tí. em bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào lc vs hiit nhay dây buổi sáng . bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào xong em ăn cơm tấm sườn bì. mấy thằng bạn em nói . bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục vd cơ thể đốt hết 500cl mà ăn cơm tấm nóa sẻ cung cấp 540cl vì cơm tấm 500cl vậy củng như không. vậy em nên ăn cơm tấm vào buổi sáng sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục dc không mấy anh

Mọi người cho em hỏi em rất thích ăn táo, táo có chỉ số fat 0g và protein 0g nhưng cảb lại 22 hoặc 23g gì đó. Nếu em dùng chế độ này em có nên ăn táo không ạ? Vì em đọc thì em hiểu là cũng nên hạn chế cảb
sao trong phần thông tin dinh dưỡng táo là 12carb mà bạn

anh thachsanh cho em hỏi ăn sữa chua được không anh?
Từ nhiều là nhiều hơn về mặt calo, không hẳn có nghĩa là ăn nhiều. Nếu em giảm cân thì các tầng đều cần ăn ít (dưới mức cần giữ cân).
anh thachsach xem dùm em lịch ăn kiêng thế này được chưa
Sáng:ăn 1 dĩa cơm sườn hoặc hủ tíu ,hộp sôi sau đó đạp xe đi học 40 phút.
Trưa:nhịn ăn hoặc ăn rất ít(nói chung là không ăn tinh bột và đồ ngọt)
Chiều:uống 1 bịch sữa vinamilk hoặc sữa chua
Tối: không ăn cơm và ăn nhiều thịt cá trứng,rau xanh,trái cây như táo ổi dưa hấu hoặc 1 ly nước chanh đường(tùy bữa mà đồ ăn khác nhau) sau đó bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình tại nhà 30 phút.Các bác cho ý kiến có gì sai sót thì bổ sung dùm em với? Em cám ơn ạ

Xin mạn phép hoi 1 câu đc kô ạk... Bánh mì ngọt cái 5K.. Mà có hình dáng tròn hoặc hình con cua... 1 cái bao nhiêu calo

Mọi người ơi cho tớ hỏi với:
tại sao đỗ đen lại được khuyến khích ăn hơn là cơm trắng??? trong khi cùng một khối lượng thì lượng carb trong đỗ đen nhiều hơn cơm trắng rất nhiều, và số calo cũng vậy...Tại sao vậy??? Và mình theo truyền thống thì có nên ăn hạt đỗ đen hầm không???
và sao khoai tây lại nằm trong top thực phẩm ăn ít hoặc không nên ăn vì theo tớ thấy thì 100g khoai tây có 82cl thôi, tớ có thể nấu suop hoặc luộc để đỡ làm tăng calo.
tớ theo phương pháp truyền thống, thích ăn đỗ đen và khoai tây nên muốn tìm hiểu kĩ để xem có nên cho vào thực đơn hay không??? mọi người giúp tớ giải đáp nhé! Tks!!! :p

Mọi người ơi cho tớ hỏi với:
tại sao đỗ đen lại được khuyến khích ăn hơn là cơm trắng??? trong khi cùng một khối lượng thì lượng carb trong đỗ đen nhiều hơn cơm trắng rất nhiều, và số calo cũng vậy...Tại sao vậy??? Và mình theo truyền thống thì có nên ăn hạt đỗ đen hầm không???
và sao khoai tây lại nằm trong top thực phẩm ăn ít hoặc không nên ăn vì theo tớ thấy thì 100g khoai tây có 82cl thôi, tớ có thể nấu suop hoặc luộc để đỡ làm tăng calo.
tớ theo phương pháp truyền thống, thích ăn đỗ đen và khoai tây nên muốn tìm hiểu kĩ để xem có nên cho vào thực đơn hay không??? mọi người giúp tớ giải đáp nhé! Tks!!! :p
cơm trắng là ngũ cốc đã qua chế biến, nên nó giống như 1 dạng calo rỗng, k nên ăn ^^

đỗ đen và khoai tây tớ nghĩ ăn cũng không vấn đề, nhưng đương nhiên cái gì nhiều quá cũng không tốt ;)

cảm ơn anh, có khi cũng phải nghiên cứu chuyển sang gạo lức chứ ko em cứ ăn gạo trắng thì bếu nhắm. Em sẽ xem xét lại.!!

Papa em đã chuyển sang ăn gạo lức đc 1 năm nay. Ông nói gạo trắng ko những ko nhiều chất dinh dưỡng mà còn gây bếu. Tóm lại là đổ hết gạo trắng đi. Ông còn cho thêm cả đỗ, lạc nấu chung với gạo lức, hức hức nhìn nồi cơm mà em ko nuốt đc. Ông bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào yoga và khí công đc 20 năm roài nên chắc cũng có lí của ông. Giờ em đọc thêm bài này chắc em chuyển cho cả nhà ăn gạo lức - ăn từ loại dễ ăn đến khó ăn, roài sẽ quen hết !!