Thực đơn low carb tài liệu Atkins mới

thật vậy hả bác, e thấy nó cũng ít carb/100g mà. Nghe nói uống nước bí cũng giảm cân nữa :)
NGuyên nhân chính xác vì sao bí xanh ko phù hợp với low carb thì mình ko rõ, có thể nó phù hợp với diet truyền thống hơn. Mình theo low carb cũng hơn 3 tháng nay, đọc nhiều bài viết, và đa số các anh chị admin, mod đều bảo ko sử dụng bí xanh khi low carb.
Bản thân mình cũng ko giảm kg nào trong thời gian sử dụng bí xanh. Bạn tự lựa chọn lấy nhé :)

NGuyên nhân chính xác vì sao bí xanh ko phù hợp với low carb thì mình ko rõ, có thể nó phù hợp với diet truyền thống hơn. Mình theo low carb cũng hơn 3 tháng nay, đọc nhiều bài viết, và đa số các anh chị admin, mod đều bảo ko sử dụng bí xanh khi low carb.
Bản thân mình cũng ko giảm kg nào trong thời gian sử dụng bí xanh. Bạn tự lựa chọn lấy nhé :)
Tks b nhé ^^

Em ăn theo LC được 2 tuần rồi và thấy rất ngán đồ mỡ mặc dù hàng ngày thực đơn em tự thiết kế chỉ khoảng 60-80g fat (em cao 173cm cần khoảng 80-150g fat). Mọi người cho em hỏi là em có thể lấy fat từ nguồn nào khác ngoài mỡ động vật không (ăn các loại hạt thì cũng nhiều fat nhưng lại nhiều carb sẽ phá LC) vì thực sự ăn mỡ quá chối ...
P/S: protein em ăn khoảng 100-150g/ngày trong khi fat ít,carb ít thì có bị teo cơ không?

Ad cho em hỏi cây nha đam hay còn gọi là cây lô hội thành phần dinh dưỡng thế nào ạ? Em lục tung trên mạng mà ko thấy cái nào nói rỏ ràng hết ạ. Thanks ad nhiều.

Anh Thachsanh cho em hỏi là, em dùng công cụ tính calo tren webthehinh thi co kết quả như vậy: Calo cần 1524/ngày, tên pp ăn kiêng - low card : pro 162g/ngày , fat 88g/ngày. Mà theo như em hiểu sau khi đọc mấy bài của anh thì em cần nạp tới hơn 190g fat/ngày , phải không anh???
Em dang duy trì ăn: 1trứng gà - 300g thịt ba rọi - 600-800g rau các loại ( tương nhiên là em không dùng các loại rau bị cấm rồi ). Làm sao để tăng lượng Fat đây anh????

Em theo được 6 ngày ( kiêng card tuyệt đối theo như thực đơn trên ), vòng bụng có xuống 2-4cm, cân nặng xuống tầm , 1,5kg......Em làm sao để tăng Fat để đạt đúng yêu cầu của giai đoạn 1 đây anh. Mong anh trả lời sớm dùm em ạ ( vì theo tài liệu thì em chỉ còn khoảng 8 ngày). cám ơn anh nhiều lắm ạ.

binh bem

Moderator
Ban Quản Trị
ad ơi cho e hỏi e đang low carb giai đoạn đầu thì có đc ăn quất hồng bì không ạ?
ko
theo atkins hay south beach... e đều thấy có bữa phụ nhưng nếu e ko ăn có được ko ạ? :D
đủ kcal là đc
Anh Thachsanh cho em hỏi là, em dùng công cụ tính calo tren webthehinh thi co kết quả như vậy: Calo cần 1524/ngày, tên pp ăn kiêng - low card : pro 162g/ngày , fat 88g/ngày. Mà theo như em hiểu sau khi đọc mấy bài của anh thì em cần nạp tới hơn 190g fat/ngày , phải không anh???
Em dang duy trì ăn: 1trứng gà - 300g thịt ba rọi - 600-800g rau các loại ( tương nhiên là em không dùng các loại rau bị cấm rồi ). Làm sao để tăng lượng Fat đây anh????

Em theo được 6 ngày ( kiêng card tuyệt đối theo như thực đơn trên ), vòng bụng có xuống 2-4cm, cân nặng xuống tầm , 1,5kg......Em làm sao để tăng Fat để đạt đúng yêu cầu của giai đoạn 1 đây anh. Mong anh trả lời sớm dùm em ạ ( vì theo tài liệu thì em chỉ còn khoảng 8 ngày). cám ơn anh nhiều lắm ạ.
fat vậy đc rồi

em 1m67 nặng 75kg..tính BMI > 26 thì phải ăn thực đơn như nào để hợp lý ạ. E đang ăn low carb mà cảm thấy k đủ năng lượng :(. A thạch sanh giúp e với ạ

Bạn nên tham khảo các phương pháp trên diễn đàn và tìm ra một phương pháp phù hợp với mình. Sau đó bạn theo hướng dẫn của các bài đó lập ra nhật ký giảm cân, lúc đó các anh chị em trên diễn đàn sẽ góp ý kiến chỉnh sửa cho bạn.
Trả lời chung chung vậy thì ai còn hỏi làm gì, chưa tìm thấy trên diễn đàn mới hỏi chứ.

Ăn như kia có nhiều carb quá ko ạ?
Ngày q đã có nưuar quả bơ, lại còn hành và nhiều rau nưã :(

Tại sao ở page nói là ko nên ăn nhiều thịt mỡ, nhưng E đọc đc nhiều nhật ký giảm cân của mọi ng, thấy rất nhiều ng bảo càng ăn nhiều càng giảm ạ?vậy rốt cuộc là ăn ntn thì sẽ giảm nhanh, giảm nhiều ạ?
E cảm ơn!

Bán Căn hộ Copac Square 12 Tôn đản Quận 4, diện tích 126m2, 3PN

Khu vực: Bán căn hộ chung cư tại Khu căn hộ Contrexim - Copac Square - Quận 4 - Hồ Chí Minh

Giá: 3.7 tỷ

Diện tích: 126m²

Thông tin mô tả

Căn hộ Copac Square số 12 Tôn Đản Quận 4 Diện tích: 126m2, 3PN, 2WC, view Quận 5, Quận 1 và sông Sài Gòn căn góc, lầu 17.

Nội thất đầy đủ vào ở ngay.

Giá: 3,7 tỷ.

LH: 090909.77.72 (Bảo)