Thực đơn low carb tài liệu Atkins mới

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
với thực đơn này thì có giảm nhanh như LC cũ không anh?
Giữa không chế lượng ăn và ăn bao nhiêu thì ăn theo em nghĩ thế nào giảm cân nhanh hơn :biggrin:. Theo các định luật khoa học có sẵn thì cái thứ nhất sẽ giảm cân nhanh hơn. Atkins là một người áp dụng kiến thức khoa học và thần thánh hoá một số điểm để quảng cáo tạo ra "tín đồ". Mặt lợi của việc tạo lòng tin là khi người ta tin thì người ta sẽ theo đúng và dễ đạt thành công. LC Atkins cũ hay mới phần lớn dựa theo nghiên cứu LC (của người khác) nên không thể phủ định tác dụng của nó và càng về sau càng cải tiến hơn vì có nhiều nghiên cứu hơn.

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Chế độ này cũng là low carb mà em (low carb có nhiều phái). Em chuyển lúc nào cũng được.

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Low Carb chỉ đơn giản là một phương pháp lựa chọn thực đơn có giới hạn lượng Carbonhydrate thôi đúng ko anh ?
Low carb tức là ít carb, cho nên đúng như em nói. Có nhiều biến thể của low carb, phương pháp low carb hợp lý là phương pháp kết hợp giữa các thành phần thức ăn thế nào để giảm cân mà đảm bảo dinh dưỡng sức khỏe tốt + giảm tối đa mất cơ (khiến người giảm cân nhìn tóp lại như da bọc xương).

anh ơi theo low carb thì có đc ăn dưa muối chua, cà muối chua, đậu phụ, bắp cải không a?
làm thế nào để biết cơ thể đã chuyển qua dùng mờ thừa hay chưa hả anh?
lượng thức ăn 1 ngày của em là 3 lạng thịt, 5 quả trứng, cá, 1 miếng phô mai, uống nhiều nước ăn nhiều rau xanh, như thế này có ổn không anh?

anh ơi theo low carb thì có đc ăn dưa muối chua, cà muối chua, đậu phụ, bắp cải không a?
làm thế nào để biết cơ thể đã chuyển qua dùng mờ thừa hay chưa hả anh?
lượng thức ăn 1 ngày của em là 3 lạng thịt, 5 quả trứng, cá, 1 miếng phô mai, uống nhiều nước ăn nhiều rau xanh, như thế này có ổn không anh?
Theo LC được ăn dưa muối chua (ít), ko được ăn cà muối chua, ko được ăn đậu phụ, ko nên ăn bắp cải :)

Cá chính xác là bao nhiêu ? Bạn bao nhiêu kg ? Riêng 3 lạng thịt + 5 quả trứng là 1400 kcal rồi :)

anh ơi em đang lowcarb.được 5 ngày rồi. em cũng ráng ăn thịt ba chỉ,mỡ, nhiều bơ và phô mai mỗi ngày 4 miếng.
thực đơn của anh mới qua. em thắc mắc là liệu nó có đảm bảo quá trình giảm cân nhanh như lowcarb cũ ko?
À với lại anh cho em ý kiến vì em lowcarb được 5 ngày rồi mà sao vẫn chưa thấy giảm kg nao2 vậy? Em lo quá :-ss

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Từ trước đến nay các nhà khoa học đều nói là ăn ít hơn mức giữ cân thì mới giảm cân, cho nên việc một phương pháp ăn kiêng yêu cầu ăn ít đi là điều đương nhiên, không có gì đáng ngạc nhiên.

Akins trước đây nói là ăn cho nhiều để giảm cân (mà anh cũng không dám chắc là Atkins nói vậy, về việt nam có thể bị việt hóa chăng, kaka). Tuy nhiên, Atkins chắc có nói là ăn thoải mái mà vẫn giảm cân. Tại sao bây giờ công ti Atkins lại đưa ra thực đơn trên, khác so với cái trước thì em phải hỏi công ti Aktins, chứ anh chịu.

Theo anh thì cứ đúng khoa học là tốt nhất. Ý kiến của anh là em nên giảm lượng ăn đi, đừng cố ăn cho thật nhiều, nó sẽ không giảm cân đâu. Có lẽ anh cần loại các bài cũ để các thành viên khỏi lẫn lộn. Em cứ theo các chủ đề chú ý thì chẳng có vấn đề gì đâu.

...Có lẽ anh cần loại các bài cũ để các thành viên khỏi lẫn lộn. ....
Đúng rồi đó Thạch Sanh à. Bạn nên delete mấy cái cũ đi vì ban đầu mình cũng rất là bối rối, không biết thế nào là đúng. Mất thật nhiều thời gian để đọc tất cả mới hiểu được chút chút. Cái nào là tiến bộ hơn, hợp lý hơn thì hãy giữ lại. Thanks bạn nhiều nhiều.

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
vậy coca light, pepsi light, tra xanh va nước lọc thoải mái với thực đơn này luôn đúng ko anh?
Ừ nhưng ngoại trừ nước lọc ra các thứ khác nên hạn chế. Trà là loại chưa pha chế nhá, trà đã đóng gói và pha chế thì tuỳ loại, có thể sẽ chứa rất nhiều carb.

mọi ng cho e hỏi với.e theo ketogenic mà uống thêm trà figura có sao không ạ?mem mới xin giúp đỡ ạ?:smile:

trà này uống e thấy vị hơi chua chua thôi.chứ không ngọt tí nao đâu ạ.mà e uống xong thấy nhẹ nhõm lắm.đặc biệt ko bị táo.hihi

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Mấy cái này em phải xem nó ghi gì chứ nó thuộc về chế biến của công ti nên anh không biết đâu. Nhưng nếu muốn theo LC nghiêm ngặt thì em nên bỏ cho chắc ăn, còn theo phương pháp khác thì không cần.

anh Thach Sanh ơi , em LC ngày thứ 5 rồi em định hỏi trong giai đoạn 1 có ăn đc cà tím , tía tô và hẹ không vậy ? Vì có những loại ít carb nhiều xơ vẫn k đc khuyến khích ăn cho nên em cũng hơi thắc mắc . Ví dụ như cà chua , hành lá , giá đỗ . Cám ơn anh nhé !!

A thachsanh ơi cho e hỏi. E muốn giảm cân lắm rồi nhưng đang băn khoăn 1 số cái. E là nữ, cao 1m68, nặng 59kg. Từ hông trở lên thì bt, nhưng từ hông trở xuống thì... :((( Đùi và cả phần bắp chân đều to a ạk, chẳng biết có phải là mỡ để ăn LC được k :(( e chỉ sợp ăn LC phần trên bé lại mà phần dưới thì vẫn thế thì buồn cười lắm. :(( Giúp e nhé. Thanks a nhiều nhiều. :x

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
anh Thach Sanh ơi , em LC ngày thứ 5 rồi em định hỏi trong giai đoạn 1 có ăn đc cà tím , tía tô và hẹ không vậy ? Vì có những loại ít carb nhiều xơ vẫn k đc khuyến khích ăn cho nên em cũng hơi thắc mắc . Ví dụ như cà chua , hành lá , giá đỗ . Cám ơn anh nhé !!
Em ăn cũng được, nhưng không nên ăn nhiều. Có những cái người ta còn dựa vào thành phần dinh dưỡng khác của thực phẩm, không riêng là carb.

A thachsanh ơi cho e hỏi. E muốn giảm cân lắm rồi nhưng đang băn khoăn 1 số cái. E là nữ, cao 1m68, nặng 59kg. Từ hông trở lên thì bt, nhưng từ hông trở xuống thì... :((( Đùi và cả phần bắp chân đều to a ạk, chẳng biết có phải là mỡ để ăn LC được k :(( e chỉ sợp ăn LC phần trên bé lại mà phần dưới thì vẫn thế thì buồn cười lắm. :(( Giúp e nhé. Thanks a nhiều nhiều. :x
Cả hai phần sẽ bé đi em ạ. Đùi và bắp chân to em chỉ có cách là bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục và ăn kiêng thôi, nhưng đối với nhiều nữ thì phần hông rất khó giảm cho nên cần kiên trì.

à trong bảng thực đơn mẫu trong giai đoạn 1 đc ăn 1/2 quả bơ vậy như em LC ngày thứ 6 có đc ăn k anh ? Vì em thèm hoa qả và đồ ăn vặt qá chừng :-s

ah. Cho em hỏi thêm, em là nữ, 160cm, 52kg , mới bắt đàu LC theo keto dc ... 1 ngày. thi lượng protein em nạp vào là 150 hay 1.75x52=91? Mất cơ là gì hả anh? có nguy hiểm ko?

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Anh Thachsanh ơi! cho em hỏi. Theo LC giai đoạn 1 thì có đc uống sũa và trà atiso ko?
ah. Cho em hỏi thêm, em là nữ, 160cm, 52kg , mới bắt đàu LC theo keto dc ... 1 ngày. thi lượng protein em nạp vào là 150 hay 1.75x52=91? Mất cơ là gì hả anh? có nguy hiểm ko?
Em đọc kỹ các bài về phương pháp em đang theo nhá. Đều có câu trả lời hết rồi. Uống sữa và trà atiso không được trong giai đoạn 1. 3 tuần đầu lượng protein em cần nạp là 150. Mất cơ là cơ nó teo đi. Nguy hiểm hay không là tuỳ vào em ăn có thiếu dinh dưỡng quá hay không.

Chào bạn chủ top. Mình cao 1m6 nặng 63kg. Mỡ tích rất nhiều ở đùi, bụng và mông, hông. Bạn có thể cho mình thực đơn hàng ngày gần gũi với người bình dân đc ko? Mình muốn xuống cân còn khoảng 50kg. Mình có thể đi bộ.

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Bạn nên tham khảo các phương pháp trên diễn đàn và tìm ra một phương pháp phù hợp với mình. Sau đó bạn theo hướng dẫn của các bài đó lập ra nhật ký giảm cân, lúc đó các anh chị em trên diễn đàn sẽ góp ý kiến chỉnh sửa cho bạn.

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Hỏi đến khoảng bao nhiêu tiền một thực đơn thì anh chẳng biết gì mà trả lời. Em cứ theo thực đơn em định ăn rồi ra ngoài chợ xem là biết ngay. Mà em đâu cần phải ăn y hệt cái này, chủ yếu thực đơn này chỉ ra cách kết hợp món ăn thế nào, lấy fat, carb, protein v.v. thế nào từ thức ăn cho hợp lý thôi em.

giả sử có 1 trường hợp nữ muốn giảm cân bằng LC, nặng 50kg
tính ra họ cần 1350 kcal để duy trì cân nặng
họ muốn giảm cân với tốc độ 0.5kg / 1 tuần thì phải làm sao khi mà ko được ăn dưới 1200 kcal / ngày ạ ?
bạn ơi, làm cách nào để tính lượng kcal thế này