Thực đơn low carb tài liệu Atkins mới

àh vậy ra cứ 2 tuần nhảy sang giai đoạn tiếp theo?nhưng mà như mình cần giảm tận 38kg mà nếu nhảy kiểu đó thì chỉ mất có 2 tháng liệu có đc ko nhỉ? mà giả sự chưa đạt đc thì sau khi thực hiện hết 1 vòng (4 giai đoạn) xong sẽ quay lại từ đầu hay là giữ nguyên giai đoạn 4 vậy? mọi ng giúp mình tiếp nhé hj thanks nhiều:) ah2 thanks pham hung nhiều nhé
notthing. Thế thì phải kéo dài mỗi giai đoạn từ 2 tuần thành 1 tháng. Phải có nghị lực và quyết tâm cao. Giảm cân là 1 cuộc chiến dài. K phải ngày 1 ngày 2 là đc. Phải kiên trì. Rồi 1 ngày nào đó nhìn vào gương đã thấy mình thay đổi quá nhiều.
cho em hỏi nhờ em chỉ ăn rau vs thịt nhưng hôm nay mới biết mẹ em khi nấu ăn toàn ướp các thứ như dầu hào, rượu, nước mắm, ngũ vị hương, v...v vậy có làm sao k mọi người? như vậy có sợ bị quá số carb yêu cầu k?
sai số 1 chút cũng k sao. Nhưng lên hạn chế thì hơn. Những đò đó làm giảm tốc độ giảm cân của b. Sao k thịt luộc, rau luộc, rán thịt lên cũng đc. Sao phải làm cầu kì.

5h chạy bền giảm mỡ toàn thân.
Sáng: nhịn or 2 quả trứng ốp.
Trưa: rau + 200g thịt lợn luộc.
Chiều tiếp tục chạy bền.
Tối: chỉ rau.
Yeah yeah.
Sau 1 tuần kquả bất ngờ lắm thử đi.

E theo lc dc 4 ngày r e ăn ngư thế này đã ổn chưa ạ ( e là nữa 1.57m 57kg)
Ngày 1
7.00: 1 trứng luộc, 1 pho mai bò cười ,1 lát giăm bông mỏng gà và 1 ít thịt kho
16.20 1 phomai 2 trứng rán 2 xúc xích
17.00:1 pho mai
19.30: thịt kho rau su hào + rau luộc
22.00: 30' chạy bộ và 100 gập bụng
Ngày 2
7.00: 1 trứng ốpla 1lát giăm bông gà 1 phomai
15.00: 150ml pepsi light, 1 qả dưa chuột
15.30: 150g ức gà hấp + 200g rau bắp cải trắng
20.00: rau cải bắt xào + rau muống luộc
45' earobic
Ngày 3
7.00: 1 trứng luộc + 1lát giăm bông gà
15.30:2 trứng luộc , 1 pho mai + rau muống luộc, 2 lát giăm bông gà
1tiếng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym
18.00: 1 chén thịt 3 chỉ xào
20.00: 1 chén nc canh + 1 ít thịt kho
Ngày 4
7.00: 1 trứng ốpla 200g cá rán 1 ít thịt kho
11.45: 2 pho mai
16.30: 150 g ức gà, 200 giò mỡ + thịt kho
18.00 : 2 tô nc xương hầm măng
21.00: 100ml nc xương hầm + 200g măng
Hn e k bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gì hết :(

Em là thành viên mới, cũng muốn giảm cân. Em cao 160cm, nặng 68kg, bụng 89cm. Em tham khảo là rối cả lên. Thực đơn mẫu sao toàn "món lạ" em không biết là gì luôn.
có ai có thực đơn nào đơn giản mà hiệu quả, gần gủi với "sinh viên". Em thề nguyện theo, không "phá giới" bất cứ khi nào chưa hoàn thành.
Các bác giúp em với.

cho e hỏi có được ăn xúc xích trong khi LC ko?
nếu trong 2 ngày đầu tiên mà lỡ ăn 1cai/ ngày thì có fai thực hiện lại chế độ lc 14 ngày k?​

Em mới nên có thắc mắc các bác đừng la nhá. sao lâu lâu em cứ thấy hỏi " em đang theo chế độ giảm cân XY, mà lỡ ăn gì đó vượt quá cho phép 1 lần, hay do đi đám cưới ăn uống hơi quá, giờ phải làm sao?"
Em thấy có sao đâu ạ, thì giờ cứ tiếp theo chế độ giam cân lại bình thường theo chế độ giảm cân, việc đó 1 lần có sao? có nghiêm trọng lắm không?

Thạch sanh ơi có thể góp ý cho mình về thực đơn hiện tại của mình được không.
Mình đang bắt đầu thực hiện ăn theo chế độ ăn kiêng LC..
https://www.caubaquan.com/community/threads/52622/
Lượng calo mình tính hấp thụ vào mỗi ngày là tầm 900kcal/ngày nhưng đọc thì thấy nếu giảm quá thấp lượng calo hấp thụ thì dễ bị rơi vào trạng thái Low Metabolism..
Có thể tư vấn giúp mình mình nên bổ sung thêm loại thực phẩm gì không?

Nếu mình muốn ăn theo Low Carb để giảm mỡ bụng, nhưng sau 2 tháng ở mức 20g carb/ngày.

Mình chuyển sang bulk up và nạp như bình thường, có thể lên 100-150g carb/ ngày thì có ảnh hưởng gì ko vậy?

Chào anh thạch sanh

E cao 1m62 nặng 56 kg, là nữ, Thời sinh viên e nặng 46 kg , đi làm rồi do ăn ngủ đúng giờ nên e tăng cân ghê quá, e có tập thể dục ( chạy bộ , earobic , nhưng tập như vậy về lại ăn được, ngủ đc nên chả giảm cân là bao nhiêu ) bây giờ e muốn LC để quay trở lại 46 kg, e áp dụng thực đơn cho 20 ngày đầu như thế này có được ko ?

- Sáng: 2 trứng chiên + 1 pho mai bò cười + 1 dưa chuột + 1 nước cỏ ngọt

- 9h: Trứng lộn

- Trưa: 2 trứng luộc + rau + thịt + pho mai bò cười

- 3h: Dưa chuột

- Tối: 7h : 2 trứng chiên + pho mai + thịt + rau

- 9h: Dưa chuột hoặc nước cỏ ngọt

( Ăn tàu phớ có sao ko anh )

Anh thach sanh ui,chi so bmi cua e la 20.9 ,e nam nay 14t ,cao 146 nang 43kg.zay. e co nen giam can ko anh.vi e di hoc toi 2 buoi nen kho ma ap dung may cai pp nay duoc.,hoi thang truoc em nang toi 46,5 e an kieng va tap the duc trong vong 3 tuan giam duoc 4k,tai co 1 tuan e ket hop an nhieu banh keo tai cai mieng hai cai than nen tang len 2kg huhu,a cho e xjn 1 cai thuc don an kieng .uoc nguyen cua e giam con 40kg ,1 ngay e tap the duc 55p,chac tai an nhieu qua vat nen k xuong kg noi.e muon ap dung pp low carb duoc an thit,ca,trung,bo,ma van giam duoc can va mo.xin a cho e y kien.tk a nhieu:cat:

Chào các bạn, các anh, các chị trong forum
Em 23 tuổi cân nặng 94 ký, cao 1m85
em cần giảm 24 ký càng nhanh càng tốt
Thực đơn hàng ngày của em như sau:
Sáng: 2 quả trứng luộc
Trưa: thịt bò gà + rau xanh
Tối: 1 ít thịt + rau + cà chua or dưa chuột
Em cũng có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục như chạy trên máy buổi sáng và tabata, tối thì em đi bộ khoảng 1h
Xin anh chị em cho em xin ý kiến về thực đơn, nên hay không nên ăn gì
Em xin cảm ơn các anh chị trước :)

Chào mọi nguời, cho e hỏi về chế độ ăn của em. em ăn 1 ngày khoảng 4 cái trứng luộc, 4 cái đùi gà chiên mắm, 1 chén canh ổ qua nhồi thịt(1 traí) .
E không ứoc luợng đc khoảng bao nhiêu. nhờ mọi nguời giúp. em cao 1m73 khoảng 73 kg,em k bik la mình có ăn đủ kcal và protein chưa?
em đang trong LC va nếu k đủ protein va kcal thì có ảnh huởng gì tới sức khỏe k?
Nho moi nguoi y kien dong gop dum.
Thanks.

Anh Thạch Sanh ơi, a cho em hỏi là e có thể bỏ các bữa ăn nhẹ đc ko, vì thời gian em làm ở cơ quan cũng khá bận, với lại em cũng ngại vì đang làm việc giữa buổi lại lôi đồ ăn nhẹ ra ăn :D. E cảm ơn anh nhìu

ăn nhiều bữa sẽ giúp cơ thể sản sinh anabolic liên tục, giúp đốt mỡ hiệu quả hơn,
ăn nhẹ mình thường ăn 2 quả trứng + 100 gr thịt, ăn mất tầm 5phut thôi mà bạn, mình cũng làm công sở :D
10h với 15h là lại chui vào phòng ăn, cầm theo ly nước :D
mình là con trai mà còn chả ngại, bạn ngại làm gì nữa

a có link down ebook sách này ko chứ e lên mạng tìm The new Atkins for A new You toàn bắt mua

em ăn chuối duoc k ạ .e k an com hay banh mi ,chu yeu an chuoi de giam con doi . thuog e chi an long trang trung vs rau luoc , r thit ca ,dui ga ,

anh ơi cho em hỏi cái phô mai mình ăn loại con bò cười được không hay ăn loại nào tốt hơn
mà ăn nhẹ toàn phô mai lag phô mai, mình có thê thay bằng cái gì bây h ạ?

cho e hỏi ăn LC được 2 tuần thì xả 1 ngày, và sau đó ăn theo 6-1 được không? Trong các ngày xả e ăn tinh bột, bánh kẹo, hoa quả có được không?

Anh có thể sẽ thêm vào. Thực đơn kia là mẫu để mình nắm bắt được nguyên lý thôi.
anh thachsanh cho em hỏi, em áp dụng chế độ này để giảm mỡ kết hợp bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đều đặt HIIT 2,4,6 + thể hình 3,5,7 liệu có đạt đc mục tiêu giảm mỡ ko ạ.em k béo nhưng lại hơi nhiều mỡ bụng và ở ngực ạ

Em đọc khá là nhiều bài low carb trên web thể hình và em thấy nó rất là tam sao thất bản.
Phần đa số bài viết bảo là phải low carb VÀ high fat, ngay cả các formula của diễn đàn đều đều tính ra lượng fat khá cao.
Tuy nhiên topic này thì lại bảo là New Atkins, ko cần phải high fat, thậm chí ko ăn cả ba chỉ, chỉ ăn rau xanh và thịt.
Các bài khác thì lại bảo là ăn quá nhiều protein thì ko vào đc ketosis ==> quay mòng mòng, chả hiểu gì.
Vậy rốt cục để giảm cân phải là rau + thịt và no carb đồng thời phải nạp calo ít hơn lượng sử dụng <== vậy có khác gì ăn kiêng truyền thống ????????
Vậy điều thần kỳ của Atkins hay keto nằm ở đâu ???????
Càng đọc càng ko hiểu anh thachsanh hay chị lovestone ạ :confused:

các bác cho e hỏi là e ăn low carb vs bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục sáng và chiều...10 ngày đầu xuống 5kg nhưng 10 ngày sau vẫn thế mà sao xuống có 2kg vậy :(

các bác cho e hỏi là e ăn low carb vs bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục sáng và chiều...10 ngày đầu xuống 5kg nhưng 10 ngày sau vẫn thế mà sao xuống có 2kg vậy :(
có thể là do 10 ngày đầu mất nước nhiều.
Bình quân giảm 1kg/tuần khi theo LC thôi.
10 ngày giảm 2 cân là ngon rồi.
Giục tốc bất đạt, kiên trì lên.