[Hỏi đáp] về sản phẩm thể hình Serious Mass

a ơi giúp e cái này với, ko phải e có ý khoe mẽ gì đâu, hiện e đang dùng elite whey sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhưng e muốn tăng thêm ký nữa thì e đang định dùng sữa tăng cân serious mass, vậy a có thể chỉ e cách dùng sao cho hợp lý cả 2 ko ạ, thanks a, e cao 1m71, cân nặng hiện tại là 65
- Em tạm thời đóng gói cẩn thận hộp ELITE WHEY lại, rồi sau đó chuyển sang sử dụng hộp SERIOUES MASS để tăng cân đến một kg nhất định mà em muốn, khi đã đạt được mốc kg rồi thì em bắt đầu chuyển sang dùng lại hộp ELITE WHEY. Không nên dùng 1 lúc 2 hộp vì sẽ rất tốn kém, em phải tăng cân trước rồi mới tăng cơ, giảm mỡ sau.

đang dùng Elite whey thì sao bạn ko dùng qua Super Mass đi, cũng của Dymatize , tương tự Serious Mass mà lại nhiều hương để lựa chọn, cũng 1450k

1 bịch là tầm 1 triệu,tính ra 1 ngày bạn có thêm 30k.
- 4 lạng thịt
-2 kg gạo :v
- 5 lạng cá :v
-10 kg lòng trứng trăng :v
phải chịu khó ra chợ thôi bạn :D
mình cũng là sinh viên cũng đang dùng và lời khuyên là ko nên,cái này chỉ phù hợp khi bạn nhiều tiền và ko có thời gian ăn và chỉ nên dùng trong 1 thời gian ngắn thôi :D

- 4 lạng thịt
mình cũng là sinh viên cũng đang dùng và lời khuyên là ko nên,cái này chỉ phù hợp khi bạn nhiều tiền và ko có thời gian ăn và chỉ nên dùng trong 1 thời gian ngắn thôi :D
Theo bạn này mà làm theo nè,đã uống 2 bịch 5kg lên được 6 kg và không xài nữa ăn uống tốt hơn nhiều

- 4 lạng thịt
theo thím này :3 mà tính lượng calo trong thịt cá như nào thím

1) Anh cũng là sinh viên nghèo đây vì quyết tâm muốn thay đổi cân nặng và body nên đã để dành tiền từng chút một mua 1 hộp SUPER MASS GAINER (Đã dùng hết), và bây giờ anh đang dùng tiếp 1 hộp SERIOURS MASS (Cả 2 hộp đều là loại 2,7kg, 6lbs, giá 850 - 900 VND). Cân nặng của anh bây giờ là 72kg (Từ 60 - 72kg trong vòng 4 tháng).

2) Em phải đảm bảo được mình ăn đủ 3 - 4 bữa, uống kèm 3 ly SERIOUES MASS / ngày thì em sẽ tăng cân lên thôi. Nó chỉ là sản phẩm hỗ trợ không phải là thuốc, nên khi sử dụng nó sẽ kèm thêm một số yêu cầu bắt buộc em phải thực hiện theo để tăng cân hiệu quả.
Anh ơi 1 túi 2.7kg thì dùng đc trong bao lâu ạ?

- SERIOUES MASS (6lbs, 2,7kg) dùng được 8 ngày là hết, nếu dùng đúng liều lượng của nó quy định: 2 muỗng / 500ml nước (sữa không đường) / 2 lần / ngày hoặc 1 muỗng / 500ml / 4 lần / ngày.
:confused: thế nều bỏ 1tr450k mua túi 12lbs .54kg thì dùng đc có 16 ngày thôi. Đc có nửa tháng. Thế nếu em mua 1 túi 12lbs dùng hết trong 16 ngày thì liệu tăng đc khoảng bao nhiêu kg hả anh? và có tăng mỡ ko?

:confused: thế nều bỏ 1tr450k mua túi 12lbs .54kg thì dùng đc có 16 ngày thôi. Đc có nửa tháng. Thế nếu em mua 1 túi 12lbs dùng hết trong 16 ngày thì liệu tăng đc khoảng bao nhiêu kg hả anh? và có tăng mỡ ko?
- 100% em sẽ tăng mỡ vì trong SERIOUES MASS có rất nhiều các chất như: CALORIES, TOTAL FAT, V,V... Cơ thể em chỉ hấp thụ một lượng Carlories nhất định trong một ngày Vd: Em cần 1000 Carloires cho cơ thể, mà em nạp vào tới 1500 thì số dư 500 sẽ chuyển thành mỡ => tăng cân nhờ mỡ.

P/S: Anh khộng thể nói được em tăng bao nhiêu kg trong nửa tháng sau khi đã sử dụng xong bịch 12lbs. Việc tăng cân thì ngoài dùng cái này ra em còn phải ăn đủ bữa, ngủ đủ giấc.

Giờ nè, bạn tính coi một ngày cơ thể bạn cần bao nhiêu calo để tiêu thụ, xong bạn ăn uống + uống serious mass thêm làm sao mà calo cơ thể cần + 500 là được. Tăng cân từ từ mà chắc, cứ vậy thì 1 tháng tăng được 2 kg

theo thím này :3 mà tính lượng calo trong thịt cá như nào thím
Em nên theo thím đó, SHPT chỉ khi nào kinh tế dư dả chút thì mới xài, còn không thì đừng có ráng xài kiểu "tiết kiệm cắt giảm" sẽ không được tác dụng gì đâu. Mass thì chí ít cũng phải chơi được 1 tháng rưỡi (uống đủ hướng dẫn trên bao bì) thì mới thấy tác dụng, còn whey thì càng phải chơi lâu nữa. => Để tiền mua ức gà, trứng mà ăn đi em.

Chiều nay em vừa rinh 1 hủ Serious Mass 2.727G màu đen nhãn xanh lá cây nền đen, mùi chocolate của Optimum Nutrition do V.A Hải Phòng nhập khẩu, do em chưa đủ số lượng bài để đưa hình ảnh nên chỉ có thể mô tả như vậy. Anh em thông cảm do em hơi ốm, và vì lần đầu chơi mấy loại thực phẩm này nên có thể hơi gà trong lĩnh vực này. Cho em hỏi loại này có phải loại anh em hay dùng không, nếu đúng thì chất lượng như thế nào. Vì thực sự cảm giác khi em uống nó dở hơn Milo nữa và khi pha nó không hòa tan hết mà còn lại những hạt rất nhiều. Khi châm nước thì vón cục rất lâu, khuấy 1 hồi mới hòa tan được dù hòa tan không hết. Không biết tại ảnh hưởng do cách pha hay như thế nào nhưng em pha nước cũng không sôi lắm (theo lời hướng dẫn), vừa đủ sủi tăm. Hic em chỉ sợ mua nhầm hàng giả thôi. Em mua của 1 chị luôn có đăng bài trên các trang mua bán như enbac.com, vatgia.com hay 123mua. Anh em nào biết rõ cách sử dụng và nguồn gốc loại này xin tư vấn giúp để em và các bạn khác có kinh nghiệm hơn trong vấn đề này. Hic, Body Building is my life.
b cho mình hỏi chỗ mua ở hải phòng với

Cách đây 2 tuần em có mua 1 SM 12Lbs, tuần đầu thì em chỉ dùng 1 muổng chia ra làm 2 lần trong ngày. Sau tuần đầu tiên thì em vẫn giữ nguyên chế độ uống như vậy. Vì em ăn cũng khá nhiều nên em nghĩ lượng calories chia ra làm 2 lần như thế là đủ(Em đã tham khảo lượng calo cần nạp vào trước đó), em cũng không có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tành gì ạ, dân văn phòng thôi. Nhưng cách đây mấy ngày, em uống trước khi đi ngủ thì trằn trọc không ngủ được, có khi thức đến sáng.
Em muốn hỏi mọi người là cách dùng như vậy của em như vậy có đúng không ạ? Có ai trong diễn đàn dùng SM mà bị mất ngủ chưa ạ? Mọi người trả lời giúp em nha
p/s: Em là nam, cao 1m7, nặng chỉ có 50kg thôi

Nên uống trước khi ngủ 1 tiếng nhé bạn. Có thể nguyên nhân cũng không phải vì uống sữa đâu, sữa uống vào buồn ngủ thêm chứ có phải cà phê đâu. =_=!. Nếu còn tình trạng đó thì tranh thủ mang cái bảo hiểm đi khám đi.

cảm ơn hai bạn nha, quả là không phải do sữa thiệt, vì hôm nay mình không uống mà vẫn mất ngủ như thường. Hôm nay đi khám ho nhờ khám thêm mất ngủ mà người ta lờ đi, haiza đúng là bệnh viện nhà nước. Cơ mà huyết áp vẫn bình thường, thôi chắc thức vài đêm nữa là ngủ đc ý mà

- Em tạm thời đóng gói cẩn thận hộp ELITE WHEY lại, rồi sau đó chuyển sang sử dụng hộp SERIOUES MASS để tăng cân đến một kg nhất định mà em muốn, khi đã đạt được mốc kg rồi thì em bắt đầu chuyển sang dùng lại hộp ELITE WHEY. Không nên dùng 1 lúc 2 hộp vì sẽ rất tốn kém, em phải tăng cân trước rồi mới tăng cơ, giảm mỡ sau.
elite whey với 100% whey protein cái nào tố hơn vậy bạn .bạn thử rồi cho mình ý kiến với

Nên dùng khoảng 2 bịch 5kg là dừng em ạ, vì ko phải cơ thể mình lúc nào cũng ăn dc, lúc chẳng muốn ăn nhìn tô thức ăn thấy nản liền, nhưng nghĩ lại uống có 1 ly sữa chẳng mất bao nhiêu thời gian thì mình sẽ uống dc ngay, dễ dàng để nạp năng lượng hơn .

Em chào các bác
Em là nam, 21 tuổi, cao 1m85, nặng 65 kg
Em đi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào được 1 năm nhưng cũng không đều.
Giờ em đang muốn uống thêm tpcn, đang phân vân không biết nên uống loại nào. SM hay là Whey protein ( whey có giúp tăng cân không ạh vì giờ em cũng đang cần tăng cân)
Nhờ các bác tư ấn giúp em với.
Em cảm ơn
Chúc các bác một ngày vui vẻ :D

1) Whey Protein không tăng cân, chỉ tăng cơ. Người ốm muốn tăng cân tuyệt đối không được dùng cái này.

2) Bạn đang muốn tăng cân thì hãy dùng 1 trong 2 sản phẩm sau rất hiệu quả: Super Mass Gainer, Serioues Mass. Dùng cái này nó lên mỡ là chính (tăng cân nhờ mỡ), sau khi đã đạt được mốc kg mình muốn thì chuyển sang dùng Whey Protein.

whey thì ko giúp tăng cân , chỉ tăng cơ , còn mass thì tăng cân và cơ lẫn mỡ ... với bạn nên dùng mass tăng lên 75 kg rồi chuyển sang dùng whey