[Hỏi đáp] về sản phẩm thể hình Serious Mass

Chiều nay em vừa rinh 1 hủ Serious Mass 2.727G màu đen nhãn xanh lá cây nền đen, mùi chocolate của Optimum Nutrition do V.A Hải Phòng nhập khẩu, do em chưa đủ số lượng bài để đưa hình ảnh nên chỉ có thể mô tả như vậy. Anh em thông cảm do em hơi ốm, và vì lần đầu chơi mấy loại thực phẩm này nên có thể hơi gà trong lĩnh vực này. Cho em hỏi loại này có phải loại anh em hay dùng không, nếu đúng thì chất lượng như thế nào. Vì thực sự cảm giác khi em uống nó dở hơn Milo nữa và khi pha nó không hòa tan hết mà còn lại những hạt rất nhiều. Khi châm nước thì vón cục rất lâu, khuấy 1 hồi mới hòa tan được dù hòa tan không hết. Không biết tại ảnh hưởng do cách pha hay như thế nào nhưng em pha nước cũng không sôi lắm (theo lời hướng dẫn), vừa đủ sủi tăm. Hic em chỉ sợ mua nhầm hàng giả thôi. Em mua của 1 chị luôn có đăng bài trên các trang mua bán như enbac.com, vatgia.com hay 123mua. Anh em nào biết rõ cách sử dụng và nguồn gốc loại này xin tư vấn giúp để em và các bạn khác có kinh nghiệm hơn trong vấn đề này. Hic, Body Building is my life.
Thành phần của cái này bao gồm: whey protein, casein và trứng protein. Đồng thời trong đó nó còn chứa một loại men tiêu hóa từ carbohydrates. Ngoài ra còn có Creatine (chất làm bự cơ bắp), và glutamine (một loại protein trong máu)
Tại sao mình phải kể thành phần của nó ???
Nếu bạn có thể kết hợp loại thức ăn này vào thực đơn ăn hàng ngày của bạn thì mình ko có gì đễ nói. Nhưng nếu bạn uống ko đúng cách, nó sẽ phản tác dụng. Phản tác dụng ở đây nghĩa là bạn sẽ thêm vào người một lượng mỡ đáng kể, gây hư gan, và có thể làm bạn rối loạn tiêu hóa. Mặc dù ngoài hộp ghi là bạn nên uống 2 muỗn đễ có 1 lương calorie nhất định. Nhưng mình khuyên bạn nên uống 1 muổn trước khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào và 1 muỗn sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đễ phân tỏa cái chất calorie trong đó. 1 lần cuối, bạn nên suy nghĩ kĩ khi mua loại Supplement có high calorie và bao gồm Creatine trong đó.

Đúng đấy, em Serious mass này phải pha với sữa tươi hoặc cho vào máy sinh tố đánh với táo xanh thì mê ly, chứ pha với nước thì uống ko phê bằng, cũng khó hòa tan hơn. Em thấy Em SM này chỉ cần uống theo hướng dẫn là ok. Lúc đầu khi mới uống, nên uống 1 thìa trong tuần đầu, sau đó tăng 2 thìa/ngày là ok. Chứ thực phẩm bổ sung mà lại sợ hư thận thì các anh Pro ở đội tuyển thể hình đi về chầu các cụ lâu rùi. Vì em biết là mỗi lần đi thi đấu về các anh ý toàn uống mas để xả mà. khi nào gàn thi đấu các Pác ý lại dung whey, VP2 kết hợp chế độ ăn uống nữa để kiếm huy chương mà. Ko lo đâu. Chỉ cần uống đúng theo chỉ dẫn, hỏi thêm kinh nghiệm mấy đàn anh ở phòng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đúng cách, đừng có này bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào, mai bỏ, nay uống, mai lại nghỉ uống mấy ngày thì phí sữa, mà ko có tác dụng. Chúc bạn có body đẹp nhé.

1 h0p^. l0ai 12 lbs dung` c0~ 1 tuần :O nhanh wa'
-----------------------------------------------
Trời 12lb là 5.4kg mà uống trong 1 tuần, cẩn thận ngộ sữa. Phải được hơn 1 tháng đó bạn. Theo kinh no thì lúc đầu chưa quen bạn nên mua loại 6lb, khoảng 2.7kg sẽ uống trong 1 tháng là đẹp. Sau đó nếu thấy ok thì mới dùng laọi to, nếu ko hợp bỏ dở thì uổng. Em nghe nói nếu Pác nào gầy quá phải dùng Mass cho co da có thịt rùi mới quay ra dung whey protein để tăng cường cơ bắp. Nếu gầy gò ốm yếu, lấy đâu ra thịt nạc, thịt mỡ mà đòi tăng cơ. Đúng ko các pác??????????????

các bác cho em hỏi là em uống serious mass này khi em đủ trọng lượng mong muốn rồi , em ngừng không uống nữa thì nó có bị giảm cân không bác . Vì ngày xưa em uống apeton weigh gain cứ uống thì nó tăng cân , nhưng ngừng uống thì lại giảm cân .

Serious Mass 1 lần dùng là 334g ~ 2 muỗng>>> có 50g protein...Vậy => 100g có tầm 15g pro!!!!

Topass ghi luôn 100g có 20.64g protein

mấy cái khác em chưa coi.... nhưng e nghĩ dùng sữa nào có protein nhiều hơn thì sẽ tốt hơn chứ nhỉ...

không phải cứ nhiều hơn là tốt hơn
đơn cử là VP2 và rebak
rebak tỉ lệ protein còn vượt xa cả VP2
nhưng nếu xem sét kĩ lại nguồn protein của rebak không tốt bằng của VP2
protein nhiều , đúng
nhưng phải coi là bao nhiêu gam trong đó góp phần vào những bó cơ bắp sắp được xây dựng
đây mới là nhân tố quyết định sự sống còn bạn à

ví dụ : thịt bò và đậu nành
xét hàm lượng protein : đậu nành vượt xa thịt bò
xét về mức độ xây dựng cơ : thịt bò vượt xa đậu nành

(* xét trên cùng một khối lượng )

proOH là hàng trung quốc được bọn nó giới thiệu trên trời chỉ có chúa mới biết được - xem quảng cáo thì tụi nó hót cái gì mà chẳng thế

nhưng phải coi là bao nhiêu gam trong đó góp phần vào những bó cơ bắp sắp được xây dựng
đây mới là nhân tố quyết định sự sống còn bạn à
Làm sao mà biết được điều này nếu chỉ xét trên những thông tin cơ bản như bảng thành phần dinh dưỡng và vài thông tin mô tả chung?

Mình chỉ so sánh thành phần trong đó thôi!!!! đúng như bạn newcom nói.... Làm sao để mình biết đc cái nào đóng góp nhiều cho cơ hơn.....

Nhiều tiền hơn thì đóng góp nhiều hơn hả

Mình chỉ so sánh thành phần trong đó thôi!!!! đúng như bạn newcom nói.... Làm sao để mình biết đc cái nào đóng góp nhiều cho cơ hơn.....

Nhiều tiền hơn thì đóng góp nhiều hơn hả
(y)(y)(y)(y)
Gần như chính xác tuyệt đối !
ko tại sao giá của nó lại max hơn !
sao cái SH xịn lại đắt hơn xe SH tầu !:):)
Mua sản phẩm thì phải căn cứ vào những thông tin về sp đó, dựa vào đó để so sánh với sp khác thấy nó có nhiều tính năng ưu việt hơn->tốt hơn và giá chắc chắn là max hơn !
+xem bên nước ngoài tụi nó hay xài loại nào, xem tụi nó nhận xét về sp đó..hê hê..tự mình nghiên cứu mày mò thì sẽ yên tâm hơn nhiều !

sao mà đắt vậy.mình thấy 1 bịch to 5,4kg mà dùng được có 1 tuần ah...sinh viên mà dùng kiểu này chắc toi sớm...

mọi người cho mình hỏi..mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình..ngày trước ốm 50kg.sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào được 1nam rưỡi thì h được 66kg..không dùng thuốc..h mình muốn dùng loại thực phẩm nào tăng cơ nhanh...nghe nói serious mass tăng cơ...hay la whey protein???mình thấy thằng bạn uống cái gì mà mấy hôm nay nó tăng kg vèo vèo...người to thấy rõ..mà hỏi thì nó không nói...;((

Tình hình là em đang dùng Serious Mass hết 1 tuần nay rồi chưa có hàng. Hôm nay em gọi điện tới công ty thực phẩm chức năng net .com thì họ bảo thứ 7 này có hàng rồi. Em thấy chắc có nhiều anh cũng đang cần mua, em thì có 1 phiếu khách hàng thân thiết của công ty đó. Nhưng mua tích điểm dần dần đến 10 triệu thì sau đó mỗi hoá đơn em sẽ được chiết khấu 2%. (y) Hihi. Em con gái nên thích khuyến mại lắm ạ. Nếu các anh có mua SM hay mua sản phẩm hỗ trợ nào khác thì mua vào mã số của em nhé. Mã số của em là 838689 ( Mỹ Phương ). Em cám ơn các anh rất nhiều ạ. :p :p :p

cho anh để anh nhá máy em hả:D Hehe! Anh muốn vào mã số của em cứ gọi đến đó đọc mã số của em là được, giúp em tích điểm nhá:whistle::whistle: Khi nào đủ điểm khuyến mại em cho các bác xài chung:lol::lol: lúc đó mua được rẻ nữa nè:w00t::w00t:

ủa mà con gái uống SM chi vậy ta..tui cũng đang tính mua Sm nhưng chưa tìm dc nguồn tin cậy,,chờ ông bên shopbee gì xem cái đã

em mua ở chỗ này là được mấy bác ở đây giới thiệu đó. Hóa ra là công ty phân phối:D họ bán giá thấy rẻ hơn mấy chỗ mà em hỏi, mà e dùng chất lượng cũng thấy ok :love: vả lại có khuyến mại nữa, SV như em yêu KM lắm:p:p. Các bác ủng hộ để em tích điểm mua cho mấy thằng em ở nhà dùng:biggrin::biggrin: chúng nó học hành vất vả gầy quá. Em giờ tích được 40 điểm rùi còn 60 điểm nữa. Hic:cry:

ủa thuong con gái ai cũng thích ốm sao lại có em này uống SM chi cho mập..thật k hiểu nổi ..tính ủng hộ mà xa quá ở HN .

em khác rùi:D em được 48 kg rùi, giờ em đang mua cho 3 thằng em trai dung:D 1 thằng em ruột 2 thằng con ông chú:whistle::whistle: Em nhờ các bác ủng hộ để có thể mua cho 1 số người trong gia đình nữa:w00t::w00t:> Không hỉu sao nhà em ai cũng gầy:D. Hum nào kiếm cái thước dây đo mấy vòng báo cáo:D

10 triệu mới được 200 nghìn àh, qua đây 10 triệu được hẳn 1 triệu :-", hạng xin lun nha :D, khỏi phải tích :-"

không anh ạ. Mà mua góp được 10 triệu đơn nào em cũng được giảm giá 2%, kể cả em mua 200k:whistle::whistle: