[Hỏi đáp] về sản phẩm thể hình Serious Mass

Tình trạng của e là em cao 1m76 nặng 51 kg đã đạt chuẩn siêu mẫu chưa các bác. Em mới mua 1 bịch ômô sm 5,4kg. Bâc nào uống rồi cho e hỏi, nó có hiệu quả k, mấy anh trên kia nói bị tiêu chảy em khiếp quá haaa.
Mềnh 1.64 51kg còn gọi là siêu mẫu. Bác vậy chắc phải là siêu siêu mẫu á :D

Tình trạng của e là em cao 1m76 nặng 51 kg đã đạt chuẩn siêu mẫu chưa các bác. Em mới mua 1 bịch ômô sm 5,4kg. Bâc nào uống rồi cho e hỏi, nó có hiệu quả k, mấy anh trên kia nói bị tiêu chảy em khiếp quá haaa.
Hiệu quả, với điều kiện bạn hiểu cách sử dụng. Nhiều thanh niên ngày uống 1 muỗng vào giữa buổi, no kễnh càng nghỉ ăn chính, thế là nát :yuck:
Tiêu chảy là ban đầu dạ dày không quen. Dùng 1/2 muỗng trước sau đó tăng dần lên.
Bác đã uống chưa mà kết luận kinh thế bác lên youtube gõ chữ serious mass coi mấy thằng cơ bắp như trâu nó còn uống kìa..
Đừng khè SPHT với mình, mình cũng có tí thâm niên trong cái trò này đấy :playful:

Mấy bác cho e hỏi ?? . sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào xong e pha true mass với 200 ml sữa tươi với nhau được k ạ ??

Cái sai lầm lớn nhất của người bán hàng hay như một số bạn trên đây coi Serious Mass là một sản phẩm CHỈ DÀNH CHO NGƯỜI GẦY, điều này xin thưa thật vô lý. Các bạn có hiểu hardgainer là gì không? Phương Tây họ sinh ra môn này nên họ sản xuất ra sản phẩm họ phải hiểu hơn ai hết công dụng của sản phẩm đó. Nói cho rõ hardgainer là người cực khó tăng cân, cực khó tăng cân nên cũng cực khó tăng cơ vì tôi đố các bạn này không tăng cân mà tăng được cơ? Dạng này thường gặp ở tạng người Ectomorphic (mỏng, gầy, khung xương nhỏ), tốc độ trao đổi chất cực nhanh (fast metabolism), nếu không ăn liên tục và nhiều tự cơ thể họ sẽ đốt hết thức ăn làm năng lượng, cơ thể tích rất ít mỡ vì thế cũng rất khó tăng cân một cách tự nhiên (tăng tự nhiên không qua vận động nặng hoặc thể thao thì đương nhiên là tăng mỡ rồi, tỉ lệ cơ có là 5% cũng chả đáng kể).

Vậy đương nhiên Ectomorphic sinh ra mặc định là gầy, rõ rệt nhất ở tuổi vị thành niên cho đến già (trẻ con thì ăn uống khá đầy đủ nên có thể không nhận ra) và phù hợp với các sản phẩm dạng này nhất, kế đến là những người thuộc form Mesomorphic (khung xương to, người vạm vỡ, không nhiều mỡ, người săn chắc sức khỏe nhỉnh hơn mọi người từ khi còn bé) mà không có điều kiện ăn uống để dư calo giúp tăng cơ như họ muốn nên họ vẫn cần dùng vì đang ở trong tình trạng thiếu hụt calo, tin tôi đi thiếu hụt calo còn đáng sợ hơn nhiều thiếu hụt protein đấy. Thậm chí tôi đã từng tư vấn sản phẩm tăng cân giàu đạm cho người tạng béo Endomorphic vì họ cần thay thế bữa ăn và 50g protein/lần dùng là cái họ khó có thể tìm thấy trong một bữa trưa chóng vánh ở cơ quan.

Điều mà các bạn không tính đến ở đây là những người Ectomorphic đã bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình hay thể thao lâu năm, khối lượng cơ nhiều, sức mạnh vượt trội nên nhìn bề ngoài họ chả giống "kiểu người" của họ chút nào, đức năng thắng số mà. Tuy vậy nguồn gốc của họ thì không thể thay thế, họ vẫn là Ectomorphic chính hiệu, vẫn là fast metabolism, họ vẫn rất khó tăng cơ hay chỉ đơn giản là tăng cân thôi (ở level cơ càng dày thì lại càng khó vì cơ thể đã tới giới hạn rồi) bởi vì họ vẫn muốn to hơn nữa => Các sp như Seriou Mass vẫn là dành cho những người này, thậm chí tốc độ tiêu thụ của họ còn gấp đôi gấp 3 người thường vì sử dụng năng lượng rất lớn và cần bứt phá để tăng cơ hơn nữa.

Không ai nhắc đến vấn đề này vì những vđv Ectomorphic đi lên họ đã thừa biết điều đó nên họ chả thèm quan tâm đến việc bán hàng hay tư vấn của các bạn.
Tóm lại các sản phẩm tăng cân giàu calo mà các bạn thấy thường dạng này trên 1200kcal một lần dùng (1 lần dùng Serious Mass, Super Mass là 2 muỗng, có cái 4 muỗng, cái 6 muỗng nhưng tính ra vẫn the same calories) là dành cho tất cả những ai thiếu hụt calory, đang cần một chế độ ăn giàu năng lượng (và đương nhiên có tỉ lệ đạm nhất định, tỉ lệ này tuy ít khi so với các loại spht khác nhưng vẫn còn hơn ối sp sữa dành cho người bình thường bán nhanh nhản như vinamilk, cô gái hồ lông...), cần một chế độ ăn tăng cân, tăng cơ đồng thời chứ không phải là chỉ dành cho người gầy. Người gầy thì cần tăng cân, vậy người cơ bắp cuồn cuộn rồi bạn nghĩ họ không cần hay sao, họ cần hơn cả bạn ấy chứ :D?

************ 92 phố vọng - Hà Nội bạn nhé :)
Cám ơn bạn. Cho mình hỏi luôn trường hợp của mình thế này:
Mình cao 169 nặng 57-58. Mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cũng mấy năm rồi, nhưng thường bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ko đều và ko nặng (đầy ngang max 40 - 44). Người hơi mỏng. Ko có bụng. Mình muốn tăng cân thì uống cái này có sợ tăng mỡ ko? Uống bao nhiêu/bao lâu là vừa hả bạn? THanks bạn.

mình hiện giờ 1m7 mà có 48kg và chỉ Ngủ 1 ngày 6 tiếng nên mình định dùng Serious Mass để tăng cân và kết hợp bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym theo mấy pác ngủ ít như vậy thì có lên kg nổi không vậy

mình uống hết 1 bịch serious mass 5k4 mà ko lên dc kg nào ! mà khi uống người nó lại mệt nữa tim đập loạn xạ ! hỏi ra mới biết thành phần cholesorol của nó quá cao cho nên mệt ! vì mình bị mỡ máu cao nữa ! giờ mình muốn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cho cái dàn đùi nó to ra 1 xíu mình uống Iso 100 có dc không ta ! tư vấn shopthehinh người ta nói iso là dành cho người có cơ rồi uống thôi ! phân vân quá ko biết dùng dc loại nào nữa !
mình cao 1m72 nặng 65kg ! có ai tư vấn giùm với

mình uống hết 1 bịch serious mass 5k4 mà ko lên dc kg nào ! mà khi uống người nó lại mệt nữa tim đập loạn xạ ! hỏi ra mới biết thành phần cholesorol của nó quá cao cho nên mệt ! vì mình bị mỡ máu cao nữa ! giờ mình muốn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cho cái dàn đùi nó to ra 1 xíu mình uống Iso 100 có dc không ta ! tư vấn shopthehinh người ta nói iso là dành cho người có cơ rồi uống thôi ! phân vân quá ko biết dùng dc loại nào nữa !
mình cao 1m72 nặng 65kg ! có ai tư vấn giùm với
Dùng SM có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym ko hay chỉ uống ko thôi

Dùng SM có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym ko hay chỉ uống ko thôi
có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chứ bạn ! mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào dc 1 năm rùi nói chung phần trên thì ok rồi còn dàn chân giờ mới bắt đầu bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ! vì muốn cho nó lên kg thi chân nó mới lên nen mua uống mà ko lên kg ! giờ chả biết chơi loại nào cho nó lên ít cơ đùi !

có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chứ bạn ! mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào dc 1 năm rùi nói chung phần trên thì ok rồi còn dàn chân giờ mới bắt đầu bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ! vì muốn cho nó lên kg thi chân nó mới lên nen mua uống mà ko lên kg ! giờ chả biết chơi loại nào cho nó lên ít cơ đùi !
Cái đấy thì chỉ có cày chân như thường thôi. Chứ muốn uống để len cân cho chân to lên thì cũng chả đáng bao nhiêu.
Trước ko bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chân thì giờ phải cày lại từ đầu thoi.

SM có tăng cân thật, nhưng chủ yếu tăng lượng mỡ và dành vào phần bụng thôi. Bác #Dương Phạm bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào dc 1 năm rồi thì bây giờ cứ gánh đùi nhìu vào, thay vì tiền mua sữa thì để mua gà, bò rau củ mà ăn nhìu vô.

SM có tăng cân thật, nhưng chủ yếu tăng lượng mỡ và dành vào phần bụng thôi. Bác #Dương Phạm bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào dc 1 năm rồi thì bây giờ cứ gánh đùi nhìu vào, thay vì tiền mua sữa thì để mua gà, bò rau củ mà ăn nhìu vô.
nói vớ vẩn tào lao , ăn uống bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện ko điều độ thì ăn gì cũng tăng mỡ bụng thôi , đừng có đổ tại SM

sao có bác lại nói uống cái này chỉ tăng mỡ bụng thôi à, thế còn chân tay không phì ra tí nào sao, mình cao 1m75,nặng có 45kg,đang muốn mua về uống thử cho người nó phình ra tí,chứ giờ nhìn như bộ xương di động ấy,không biết liều lượng thế nào,nhờ các bác chỉ giúp :(

Chào mọi người buổi tối.
Em hôm nay mới xúc 1 bịch 5kg SM.
Lúc 16h00 chiếu có làm 1 bát cơm 2 quả trứng rán. Ngay sau đó uống nửa muỗng SM ( do sử dụng lần đầu và đọc các góp ý của mọi người bên trên )
Đến giờ là 20h00 em có cảm giác đói nhưng đầy bùng, khó ăn. Như vậy là bình thường ko ạ ?
Nhận tiên đây thì pha sữa em xin hỏi là dùng nước ấm, sôi hay nguội vậy ?
Em cám ơn mọi người đã đọc và trả lời. Chúc mọi người buổi tối tốt lành.

Chào mọi người buổi tối.
Em hôm nay mới xúc 1 bịch 5kg SM.
Lúc 16h00 chiếu có làm 1 bát cơm 2 quả trứng rán. Ngay sau đó uống nửa muỗng SM ( do sử dụng lần đầu và đọc các góp ý của mọi người bên trên )
Đến giờ là 20h00 em có cảm giác đói nhưng đầy bùng, khó ăn. Như vậy là bình thường ko ạ ?
Nhận tiên đây thì pha sữa em xin hỏi là dùng nước ấm, sôi hay nguội vậy ?
Em cám ơn mọi người đã đọc và trả lời. Chúc mọi người buổi tối tốt lành.
hôm nay mình cũng xúc 1 bich muscle mass gainer 5.4 kg. sau khi uống cũng có cảm giác đầy bụng ... giống bạn

Wheystore 72 VỌng hết hàng, ae cho hỏi ở HN mua đc ở đâu uy tín chất lượng nữa nhỉ ? Thanks