Béo lại "Lao vào Cạp"

béo sợ gián nhất đấy ! bắt bả xăm con gián đi !
Chao ôi :D A Phú hay thế lày :wub:
Ủa mà sao biết tui sợ gián hay zậy?

@ Tivi: hôm bữa có con rắn khoảng 25cm màu xanh lá bò vào sân cắn con chó Béo của chị, chị đem dao phay ra băm nát nó rồi :lol:
@ Chị vân: người yêu e xăm bù luôn phần của e rồi chị ơi :p Mà h mới để ý chị gái e cũng tên Vân :D Thùy Vân

Chị Béo ơi, cho em hỏi cái này cái. Multivitamin thì mình nên xài loại nào ạ :(. Trên này thấy mọi ng xài Centrum nhưng em không thấy ở HN bán, mà giá cũng hơi chát nữa T___T. Còn loại VN thì toàn C Sủi hình như có carb k được xài í

Chị Béo ơi, cho em hỏi cái này cái. Multivitamin thì mình nên xài loại nào ạ :(. Trên này thấy mọi ng xài Centrum nhưng em không thấy ở HN bán, mà giá cũng hơi chát nữa T___T. Còn loại VN thì toàn C Sủi hình như có carb k được xài í
Vitamin thì ráng xài chát 1 chút chứ hok sức khỏe chát cũng zậy ah e :lol:
Nên xài loại nào thì chị không biết vì vitamin chị dùng là ship từ us về. Ở đây có bán loại nào thì chị không rõ. Mà đã gọi là multi thì e lực đc cái nào càng nhiều loại trong đó thì càng máu :D

taplamtyphu

Tư vấn giảm cân
Chao ôi :D A Phú hay thế lày :wub:
Ủa mà sao biết tui sợ gián hay zậy?

@ Tivi: hôm bữa có con rắn khoảng 25cm màu xanh lá bò vào sân cắn con chó Béo của chị, chị đem dao phay ra băm nát nó rồi :lol:
@ Chị vân: người yêu e xăm bù luôn phần của e rồi chị ơi :p Mà h mới để ý chị gái e cũng tên Vân :D Thùy Vân
chứ sao
ngày nào cũng gặp mặt bà riết rồi cái gì tui cũng biết :lol:

taplamtyphu

Tư vấn giảm cân
vậy giờ nếu tui nói cái tủ đồ của bà hầu hết là đồ xẫm màu thì có đúng không :lol:
Mà anh ấy nói thế dân tình lại nghĩ đúng theo nghĩa đen ngày nào cũng gặp mặt bà thì ngại lắm
roài roài đổi lại thành ngày nào cũng chém gió :lol: được chưa nàng :lol:

wth !!!!!
rắng màu xanh ??????
rắn lục hả !!!!!!
giỡn hoài !
Biết zậy bữa đó chụp hình lại :(
Lúc đó trời mưa râm râm, con chó tui nó sủa quá nên tui ra koi, ai ngờ thấy nguyên con rắn. Tại ở nhà mặc quần cụt nên phải tròng thêm cái quần dài vô, vác dao phay, xách thêm cái đồ chà chân nữa. Tui quăng cái đồ chà chân ngang mình con rắn xong bay zô chặt điên cuồng luôn, cuối cùng băm nát đầu để tránh nó báo thù. Con chó Béo bị đớp 1 phát ngay mũi rồi, sáng hôm sau cái khúc từ mắt tới lỗ mũi sưng chù zù :lol: tới chiều là xẹp. Con rắn đó khúc bự nhất bằng ngón tay cái (của tui), dài khoảng 25cm, màu xanh lá có sọc trắng hay vàng gì đó đi dọc theo thân mình nữa. Giết nó xong thấy tội lỗi mấy ngày luôn :cry: buồn lắm vì tui tuổi rắn mà :[

vậy giờ nếu tui nói cái tủ đồ của bà hầu hết là đồ xẫm màu thì có đúng không :lol: roài roài đổi lại thành ngày nào cũng chém gió :lol: được chưa nàng :lol:
biết tới cái tủ đồ luôn nha :sneaky: ghê nha
Mà đúng đó, tui sắm đồ 1 hồi rốt cục cũng toàn tối màu không ah :p cái tủ đồ phải nói nhìn zô tối thui luôn :lol:

taplamtyphu

Tư vấn giảm cân
biết tới cái tủ đồ luôn nha :sneaky: ghê nha
Mà đúng đó, tui sắm đồ 1 hồi rốt cục cũng toàn tối màu không ah :p cái tủ đồ phải nói nhìn zô tối thui luôn :lol:
biết được mới hay chứ :lol:
bà tìm đọc cuốn body language ấy , đọc xong rồi là không ai giấu bà nổi cái gì luôn :lol: nói dối tui còn biết nữa là ... :lol: tất nhiên là phải có dk thích hợp :lol:

Để cái hình ít bự quá nhìn hết hồn :unsure:
Con này nè nhưng nhỏ hơn. Lúc thấy nó là nó đang ở dưới đất cuộn lại, đầu vươn lên. Cái khúc giữa thì bằng ngón tay cái, cái phần ngay cổ thì nhỏ xíu ah, cái đầu thì lại chỉ bằng đầu ngón tay áp út thôi. Băm nó nát xong hốt mới thấy sọc vàng này........nhớ lại mới thấy mình xả thân vì con cho thật là nữ anh hùng :LOL:

biết được mới hay chứ :lol:
bà tìm đọc cuốn body language ấy , đọc xong rồi là không ai giấu bà nổi cái gì luôn :lol: nói dối tui còn biết nữa là ... :lol: tất nhiên là phải có dk thích hợp :lol:
Sao tui chả đọc đc những sách dạng này :( Đã đọc thì toàn tiểu thuyết thôi :D

ông phú : hồi nhỏ tôi bị gọi là "rắn xanh " đó :(
vì nghe đâu bảo loại này độc lắm , cắn phát là về với cụ tổ luôn kìa :huh:
chả biết sao mọi ng` toàn gọi mình rắn xanh mới chết :confused:

béo : ui , giống chị ghê nha
nhớ mấy năm trc , cái hôm trời mưa á
buổi sáng chị vừa mở cửa ra để đi học , trong nhà mọi ng` vẫn ngủ khò khò
tự dựng bước chân ra , thấy dưới chân có j lạ lạ , nhìn xuống hóa ra dẫm lên đầu con rắn
mà hình như loại đó ko độc , vì màu sắc nó cũng bt , với lại lúc đó nó bị ...ngất sẵn rồi hay sao á
hóa ra là con rắn đó là con rắn nhà hàng xóm bị xồng (hàng xóm nhà chị buôn đồ tươi sống : rắn , baba , ếch , lươn....)

ông phú : hồi nhỏ tôi bị gọi là "rắn xanh " đó :(
vì nghe đâu bảo loại này độc lắm , cắn phát là về với cụ tổ luôn kìa :huh:
chả biết sao mọi ng` toàn gọi mình rắn xanh mới chết :confused:

béo : ui , giống chị ghê nha
nhớ mấy năm trc , cái hôm trời mưa á
buổi sáng chị vừa mở cửa ra để đi học , trong nhà mọi ng` vẫn ngủ khò khò
tự dựng bước chân ra , thấy dưới chân có j lạ lạ , nhìn xuống hóa ra dẫm lên đầu con rắn
mà hình như loại đó ko độc , vì màu sắc nó cũng bt , với lại lúc đó nó bị ...ngất sẵn rồi hay sao á
hóa ra là con rắn đó là con rắn nhà hàng xóm bị xồng (hàng xóm nhà chị buôn đồ tươi sống : rắn , baba , ếch , lươn....)
Ủa sao e nhớ rắn lục là độc ít lắm :lol: Hèn chị bữa đó e thiệt là tự tin đi vác dao chém nó.
Hàng xóm chị thiệt là kinh dị, có dịp chị nên rủ Tivi qua nhà chị chơi ít ngày chắc vui lắm :lol: Ah mà nhà cũ e cũng có hàng xóm nuôi rắn, trăn. Nuôi chơi thôi mà nhiều lắm, có 1 lần nó xổng leo lên tuốt cây ăng-ten luôn, may hồn chả có con nào bò qua nhà e, e lúc đó còn nhỏ dại nhiều khả năng ngất giống chị thì khổ :(

béo : ủa , chị nói con rắn bị ngất chứ chị đâu có nói chị :p
nhỏ tới giờ chị bị ngất đúng 2 lần , 1 lần bị sốt virus , 1 lần là hồi học cấp 3...giả vờ ngất vì bị cô giáo phạt :LOL:

Trời, chưa được 2 tháng mà Béo Béo giảm đuợc tận 7kg, ước j mình được như cô ấy...

Béo ơi lại phiền Béo. Mình LC 2 tuần (cuối mỗi tuần lại có 1 ngày relax vào cuối tuần). Cân nặng mình không hề giảm, bụng mỡ có giảm đi chút chút. Vậy là có bình thường ko nhỉ? Hay mình ko nên relax nữa ? Tks béo nhé !!!

béo : ủa , chị nói con rắn bị ngất chứ chị đâu có nói chị :p
nhỏ tới giờ chị bị ngất đúng 2 lần , 1 lần bị sốt virus , 1 lần là hồi học cấp 3...giả vờ ngất vì bị cô giáo phạt :LOL:
Chị thật là lợi hại :lol:
E thì chưa xỉu với chảy máu cam lần nào hết, e tương đối khỏe lắm. Đi học nhiều khi cũng muốn giả bộ xĩu mà nghĩ tới cảnh bạn nó dìu thân hình bồ tượng của mình cảm thấy có lỗi lắm chị ơi :oops: Cho nên e suốt ngày lạm dụng chức quyền bay xuống văn phòng ngồi chơi (y)

Trời, chưa được 2 tháng mà Béo Béo giảm đuợc tận 7kg, ước j mình được như cô ấy...
lúc giảm cân hok có đặt mục tiêu nên tự nhiên giảm xong đọc lại phải công nhận là lẹ hơn người khác nhiều thiệt (y)

Béo ơi lại phiền Béo. Mình LC 2 tuần (cuối mỗi tuần lại có 1 ngày relax vào cuối tuần). Cân nặng mình không hề giảm, bụng mỡ có giảm đi chút chút. Vậy là có bình thường ko nhỉ? Hay mình ko nên relax nữa ? Tks béo nhé !!!
Theo mình cân nặng không giảm là điều không tốt chút nào. Tuy bụng giảm nhưng có nhiều khả năng cơ thể bạn mất nước nên cảm thấy lõng lẻo đc chút thôi.
Lc 2 tuần đầu không nên có ngày relax, cơ thể mình cần có thời gian để trạng thái ketosis đc vững vàng, trải qua đc quãng khó khăn này thì cứ sau mỗi lần relax chỉ qua 1 đêm cơ thể sẽ nhanh vào lại ketosis thôi (khoảng cách relax nên cách nhau ít nhất 7 ngày).
Web mình có trường hợp giống bạn đó https://www.caubaquan.com/forums/t24746/ Tuy nhiên chị này thì không relax như bạn đâu

Theo mình cân nặng không giảm là điều không tốt chút nào. Tuy bụng giảm nhưng có nhiều khả năng cơ thể bạn mất nước nên cảm thấy lõng lẻo đc chút thôi.
Lc 2 tuần đầu không nên có ngày relax, cơ thể mình cần có thời gian để trạng thái ketosis đc vững vàng, trải qua đc quãng khó khăn này thì cứ sau mỗi lần relax chỉ qua 1 đêm cơ thể sẽ nhanh vào lại ketosis thôi (khoảng cách relax nên cách nhau ít nhất 7 ngày).
Web mình có trường hợp giống bạn đó https://www.caubaquan.com/forums/t24746/ Tuy nhiên chị này thì không relax như bạn đâu
Mình đã đọc NK của Ms Gió. Có lẽ mình không ăn nhiều bữa trong ngày, ăn hơi ít nữa nên bị đứng cân. Người mình nhiều mỡ ở phần bụng vì ngồi quá nhiều, mà toàn mỡ kiểu cứng cứng chứ ko nhẽo nhẽo nữa :( . Mục tiêu của mình là 1-2kg thôi. Hnay lên wth trễ quá, lúc 2h mình lại relax rồi. Từ mai sẽ làm lại 2 tuần triệt để nghiêm túc hơn nữa. Cám ơn Béo nhiều nhiều nhé :smile:

Mình đã đọc NK của Ms Gió. Có lẽ mình không ăn nhiều bữa trong ngày, ăn hơi ít nữa nên bị đứng cân. Người mình nhiều mỡ ở phần bụng vì ngồi quá nhiều, mà toàn mỡ kiểu cứng cứng chứ ko nhẽo nhẽo nữa :( . Mục tiêu của mình là 1-2kg thôi. Hnay lên wth trễ quá, lúc 2h mình lại relax rồi. Từ mai sẽ làm lại 2 tuần triệt để nghiêm túc hơn nữa. Cám ơn Béo nhiều nhiều nhé :smile:
Không đói thì cũng không nhất thiết ăn nhiều bữa trong ngày đâu. Sáng ăn nhiều chút, trưa cũng ăn là đủ năng lượng hoạt động cho ban ngày rồi, lúc trước theo thói quen từ sau 2-3h Béo cũng đâu có ăn gì nữa mà vẫn giảm cân đó chứ.
Mục tiêu bạn là 1-2kg chắc do tính toán bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trung cho phần bụng. Nếu bụng giảm đc như ý thì không dừng ở mức 2kg đâu, toàn thân người giảm đều hết rốt cục cũng chừa lại cái bụng bự ah, cho nên mới cần phải bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục để đều người hơn.
Nắm đc nguyên lý bạn sẽ điều khiển quá trình Lc rất dễ dàng thôi, lắng nghe cơ thể mình cần gì, theo dõi cơ thể mình hợp với cái gì là chìa khóa của thành công :smile:

Hơ từ nhật kí của e a rút ra được nhiều kinh nghiệm.thanks:p
thank mà sao le lưỡi ra nhát ai thế a giai :whistle:

Béo nhắc chị mới nhớ, dạo này chị Gió như nào rồi nhỉ :smile:?? Bà này cũn khó giả cân như mình .... :(

sao nick tui lại có chữ "phú giảm cân" thế này :cry:
Zậy mà tui cứ tưởng ông tên Phú luôn chớ :lol:
Mà chị Tilu nói mới để ý thêm cái màu nick, bình thường mắt hơi loạn 1 tí nên chả đời nào thấy đc những cái màu gần gần giống nhau như thế :p

Béo nhắc chị mới nhớ, dạo này chị Gió như nào rồi nhỉ ?? Bà này cũn khó giả cân như mình ....
Cân khó giảm mà số đo giảm ghê lắm nha chị, mặc đồ thùng thình luôn kìa :D

Cân khó giảm mà số đo giảm ghê lắm nha chị, mặc đồ thùng thình luôn kìa :D
:biggrin: Hôm nay chị đo thử, tổng kết từ lúc bắt đầu giảm cân thì các vòng giảm như sau:
Vòng 1: Gỉam 4cm ( thảm hoạ :()
Eo cao: 5cm
Quanh rốn: 6cm ( quá ít)
V3: 4cm
Đùi: Vẫn rứa.
Bắp chuối: Như trên

:lol::lol: Nhìn con số mà chán òm ....

Mà đó là số đo khi thở thoải mái, chứ chị mà hóp vào thì bụng và eo có thể giảm thêm 4cm nữa ===> Mỡ bụng kinh khủng quá ... :lol: