[HƯỚNG DẪN] SLOW CARDIO với Đi Bộ Nhanh

mình vừa bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym dc 3 tháng,đang trong giai đoạn bulk cơ,sáng dậy thử slow cardio tối về gym thật sự rất mệt.Các bác cho mình hỏi giờ ở nhà khoảng đến qua tết,bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trung cardio để GIẢM MỠ BỤNG thì HIIT + SC ổn ko cả nhà.Ko lo mất cơ bắp vì mình vừa bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 3 tháng chưa có gì nhiều,hết mỡ bụng rồi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trung build lại có dc ko ?

everybody2003

Moderator
Ban Quản Trị
mình vừa bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym dc 3 tháng,đang trong giai đoạn bulk cơ,sáng dậy thử slow cardio tối về gym thật sự rất mệt.Các bác cho mình hỏi giờ ở nhà khoảng đến qua tết,bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trung cardio để GIẢM MỠ BỤNG thì HIIT + SC ổn ko cả nhà.Ko lo mất cơ bắp vì mình vừa bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 3 tháng chưa có gì nhiều,hết mỡ bụng rồi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trung build lại có dc ko ?
tui thì khuyên thế này, bác cứ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trung tăng cơ trước đi, có được lượng cơ bắp nhất định thì giảm mỡ sẽ hiệu quả hơn, nhanh chóng hơn

Mọi người cho hỏi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào SC nên chạy xe đạp hay là đi bộ ? Mà mình lại hok có tiền để ra phòng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nên toàn ngoài trời nên dzậy mún biết nhịp tim chính xác khi đang chạy xe đạp như thế nào ? Ma mới mong mọi người giúp đỡ

thkq

Banned
Mọi người cho hỏi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào SC nên chạy xe đạp hay là đi bộ ? Mà mình lại hok có tiền để ra phòng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nên toàn ngoài trời nên dzậy mún biết nhịp tim chính xác khi đang chạy xe đạp như thế nào ? Ma mới mong mọi người giúp đỡ
mua cái đồng hồ đo nhịp tim đó

đặt tay lên cổ, đứng im, đếm nhịm tim 10s rồi x6 lên. Vậy đơn giản hơn

10s ko tuột nổi đâu. Đó là cách tớ làm thôi còn ai thích cách nào thì tùy
ko lẽ cứ slow rồi đứng lại đo hả bác? như vậy ko chính xác đâu bác. tôi vừa slow vừa đo mà nhịp tim còn ko như mong muốn. Cách đếm đến 10 rồi x6 ra nhịp tim cũng chỉ tương đối thôi. sai số khá nhiều đó

chủ thớt cho em hỏi : em định tối nào cũng đi bộ sc ở ngoài trời ( 1 ngày / 1 lần / 1 tiếng ) bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào vậy nguyên 1 tuần . còn chủ nhật thì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 3 lần ( 1 lần / 1 tiếng ) như chủ thớt đã nêu . như dzậy có em có bị sao không ???? Trả lời gập giùm em nha

- Nguyên tắc của SC là sau 14h ko được ăn tinh bột , ko có nghĩa là bạn ko ăn gì từ sau 14h có thể hiểu rõ hơn, lúc này các bạn có thể áp dụng low carb vào sau 14h .
- Như đây là cách mình áp dụng mới đc sáng hôm nay .
- Sáng 5h đạp xe
+ 7h ăn sáng( bánh mì ốp la , bún phở ........ )
+ trưa ăn trưa ( mình ko ăn nhiều cơm cao là 1,5 chén cơm )
- Chiều 14h bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym ( vì đang siết cơ nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào hơi nhiều 1 chút khoảng 2-3 tiếng )
- Sau đó 1 muỗng whey ( ai có đk thì dùng )
- 16h ăn ít trái cây như 1 quả ổi cho đỡ buồn miệng .....
- 17h, 18h thay vì ăn cơm , bạn áp dụng pp low carb hạn chế carbonhydrat tối đa , ( ngồi gắp rau hay chén canh hay 1 vài miếng thịt ) ăn nhẹ thôi cho cái bao tử có việc để làm và loay hoay tới lúc đi ngủ thì có thể bụng đã tiêu hóa hết và trở thành trạng thái đói thui . Vì mình ko có SC ko mà còn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym nữa nên sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cơ thể cũng cần 1 chút gì đó để hấp thụ nhịn đói có mà teo .
- Sáng hôm sau lại tiếp tục bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện và diet ... . Lưu ý : pp này ko dành cho 1 ngày , 2 ngày hay 1 tuần cho vui mà là khoảng 10 -12 tuần nghiêm ngặt . Ngày nào cũng vậy bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện và ăn uống hợp lý . Và khi xác định giảm mỡ rồi thì hàng quán bên ngoài hay bạn bè tụ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ban đêm ăn uống nên hạn chế đến mức tối đa , vì nếu ko nhịn được như vậy thì mình ko nên theo pp nào cho mất thời gian cứ như vậy và chẳng bao giờ mình có thể giảm mỡ như ý mình muốn được ^^ . Thân !

Bạn có nói là "- Nguyên tắc của SC là sau 14h ko được ăn tinh bột , ko có nghĩa là bạn ko ăn gì từ sau 14h có thể hiểu rõ hơn, lúc này các bạn có thể áp dụng low carb vào sau 14h ." LC là ko nạp đường và tinh bột, vậy bạn vẫn ăn trái cây ( như 1 trái ổi lúc 16h ah). Vậy sau 14h mình ko ăn tinh bột nhưng dc ăn trái cây như dưa hấu, bưởi... dc ko bạn?

everybody2003

Moderator
Ban Quản Trị
Bạn có nói là "- Nguyên tắc của SC là sau 14h ko được ăn tinh bột , ko có nghĩa là bạn ko ăn gì từ sau 14h có thể hiểu rõ hơn, lúc này các bạn có thể áp dụng low carb vào sau 14h ." LC là ko nạp đường và tinh bột, vậy bạn vẫn ăn trái cây ( như 1 trái ổi lúc 16h ah). Vậy sau 14h mình ko ăn tinh bột nhưng dc ăn trái cây như dưa hấu, bưởi... dc ko bạn?
chuyển trái cây về trước 14h đi bạn

sau khi tap sc dc 1 t.g bang di bo thi t cung biet duoc cach day nhip tim len muc burnfat. cu sai buoc chan dai nhat muc co the & di nhanh nhat muc co the la nhip tim s3 len muc tam 120

Ngày trước HIIT chỉ trích việc bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cường độ thấp (nhịp tim 70%) là phải đốt mỡ, đốt mỗi ngày, trong khi quan trọng là phải đốt calo, HIIT đốt calo nhanh gấp 4 lần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bình thường v..v...

Giờ đây SC chứng minh rằng việc tác động trực tiếp lên mỡ để đốt mỗi ngày sẽ tốt hơn HIIT đốt nhanh chỉ trong vài ngày/tuần.

Nhưng SC kèm theo 1 chế độ ăn khắc nghiệt là ko Carb sau 14h. Như vậy, muốn hỏi bác ACBM điểm cốt yếu khi đốt mỡ của phương pháp SC là Low Carb sau 14h hay là duy trì SC đúng cách và đều đặn mỗi ngày ?

Cám ơn bác.

everybody2003

Moderator
Ban Quản Trị
Ngày trước HIIT chỉ trích việc bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cường độ thấp (nhịp tim 70%) là phải đốt mỡ, đốt mỗi ngày, trong khi quan trọng là phải đốt calo, HIIT đốt calo nhanh gấp 4 lần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bình thường v..v...

Giờ đây SC chứng minh rằng việc tác động trực tiếp lên mỡ để đốt mỗi ngày sẽ tốt hơn HIIT đốt nhanh chỉ trong vài ngày/tuần.

Nhưng SC kèm theo 1 chế độ ăn khắc nghiệt là ko Carb sau 14h. Như vậy, muốn hỏi bác ACBM điểm cốt yếu khi đốt mỡ của phương pháp SC là Low Carb sau 14h hay là duy trì SC đúng cách và đều đặn mỗi ngày ?

Cám ơn bác.
bác chủ thớt ko chăm sóc topic nữa rồi, tớ tư vấn thay vậy

nói là khắc nghiệt thì cũng ko đúng lắm, vì nó là chế độ DIET và bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện nhẹ nhàng nhất theo tớ biết từ trước đến h, DIET thì bạn chỉ Low Carb sau 14h thôi, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện thì bạn chỉ đi bộ nhanh thôi

LC Akins là nguyên tuần ko đc ăn một tí carb nào
HIIT thì những người có thể trạng yếu ko thể nào bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nổi

đương nhiên là phải đúng cách và duy trì đều đặn mỗi ngày rồi, bạn đạt đc kết quả thì bạn cũng phải duy trì kết quả thôi, pp nào cũng vậy

bác chủ thớt ko chăm sóc topic nữa rồi, tớ tư vấn thay vậy

nói là khắc nghiệt thì cũng ko đúng lắm, vì nó là chế độ DIET và bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện nhẹ nhàng nhất theo tớ biết từ trước đến h, DIET thì bạn chỉ Low Carb sau 14h thôi, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện thì bạn chỉ đi bộ nhanh thôi

LC Akins là nguyên tuần ko đc ăn một tí carb nào
HIIT thì những người có thể trạng yếu ko thể nào bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nổi

đương nhiên là phải đúng cách và duy trì đều đặn mỗi ngày rồi, bạn đạt đc kết quả thì bạn cũng phải duy trì kết quả thôi, pp nào cũng vậy
Cám ơn bác Everybody,

Như vậy, nhìn chung các PP đều có điểm cốt lõi là ở chế độ ăn uống hợp lý.

SC thì nhẹ nhưng duy trì đều đặn, HIIT thì cứ như Heavy Duty nhưng chỉ cần 3,4 ngày/tuần.

Và khi đạt được mục tiêu, thì cần phải duy trì chế độ ăn + bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện.

Em hiểu vậy có đúng ko ạ ?

everybody2003

Moderator
Ban Quản Trị
Cám ơn bác Everybody,

Như vậy, nhìn chung các PP đều có điểm cốt lõi là ở chế độ ăn uống hợp lý.

SC thì nhẹ nhưng duy trì đều đặn, HIIT thì cứ như Heavy Duty nhưng chỉ cần 3,4 ngày/tuần.

Và khi đạt được mục tiêu, thì cần phải duy trì chế độ ăn + bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện.

Em hiểu vậy có đúng ko ạ ?
đúng rồi bạn

-Thanks bạn nhiều lắm, bài viết rất hay .
-Slow-cardio còn được gọi là LISS phải không các bạn ?
-PP Slow-Cardio (LISS) có dùng để nâng cao thể lực đưọc không ?
_Mình thể lực rất kém nên muốn rèn luyện thể lực là chính , mà HIIT thì chắc không phù hợp vớ mình rồi , còn Slow-cardio phù hợp hơn nhưng chỉ vận động như đi bộ trong 1h ,liệu có hiệu quả trong việc rèn luyện thể lực ??

Phương pháp này kết hợp với bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào GYM mình chưa rõ chỗ này :

- Khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym thì cơ thể phải cần có carb, protein lẫn fat
- Khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào SC thì cơ thể đốt fat

Tập gym thì đa số mới vào ai cũng đang trong giai đoạn xây dựng cơ bắp nên cần đủ carb, pro lẫn fat, vậy nếu bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào SC để đốt fat dư thừa thì chẳng phải là quá tuyệt vời để vừa có cơ vừa giảm mỡ sao ? Nhưng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào SC thì sau 2h chiều phải hạn chế nạp tinh bột carb vào cơ thể, vậy bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym chỉ có thể dẫn đến mất cơ ? Nếu được mọi người cho mình biết vai trò của cả carb, pro lẫn fat khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym không?

Cảm ơn mọi người. Thật sự muốn vừa bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym vừa muốn làm mất cái bụng mỡ mà khó khăn quá :(.
Mình cũng đang thắc mắc vấn đề này giống bạn. Không biết ai giải thích được không mình tính SC vào buổi sáng và GYM vào buổi chiều nhưng sau 2h không ăn tinh bột nữa liệu có được ko?

bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bụng là bụng nó to ra thêm đó
SC thì cứ khi nào thấy đủ múi bụng thì dừng thôi :lol: tui từ bụng bia thành có 2 múi rồi này
sáng chạy tối nhấc tạ đi
Anh ơi cho em hỏi. Em cũng đang một bụng bia. Sáng em SC chiều GYm thì có ổn không anh. Nếu SC rồi thì chiều không bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bụng nữa đúng không ạ. Em chỉ thắc mắc là 2h chiều không ăn tinh bột nữa. Thì khi GYM về em uống sữa + ăn trứng hoặc xúc xích thì có được không anh

everybody2003

Moderator
Ban Quản Trị
Anh ơi cho em hỏi. Em cũng đang một bụng bia. Sáng em SC chiều GYm thì có ổn không anh. Nếu SC rồi thì chiều không bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bụng nữa đúng không ạ. Em chỉ thắc mắc là 2h chiều không ăn tinh bột nữa. Thì khi GYM về em uống sữa + ăn trứng hoặc xúc xích thì có được không anh
có vẻ ko đc
sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cơ thể cần carb
một là chuyển lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào sang buổi sáng
2 là kiếm cái pp Diet khác mà theo

có vẻ ko đc
sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cơ thể cần carb
một là chuyển lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào sang buổi sáng
2 là kiếm cái pp Diet khác mà theo
Thế thì không ổn rồi. Tuần trước em GYM buổi chiều về em cũng chẳng ăn hạt cơm nào. Toàn ăn cà chua luộc + trứng + uống sữa + chuối thôi.

Chuyền lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào sang buổi sáng cũng được nhưng chiều sc có được không. Hoặc 3 buổi sc 3 buổi GYM với lại em đang ăn theo chế độ LC nữa.

mọi người ơi cho mình hỏi ... sau 2h k được ăn tinh bột tức là sau 2h k được mấy thứ có tinh bột như bún, cơm , mì , phở ... hay không được ăn thứ zi có carb ...
mà nếu k được ăn carb thì tuyệt đối luôn hay sao hả mọi người ?