[HƯỚNG DẪN] SLOW CARDIO với Đi Bộ Nhanh

Cho mình hỏi mỗi ngày mình đi bộ 3 lần, mỗi lần 50', tốc độ tầm 5km/h vẫn vừa đi vừa "chém gió" kể cả hát vẫn đc, đi xong chỉ thấy hai chân hơi giật giật tí thôi, vậy có đúng bài chưa, mình đi bộ ngoài trời nên ko có đo nhịp tim, cũng ko đi gym ko bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ, chỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cơ bụng với push up ở nhà thôi, vậy có ổn ko
Tối mình đi học ra trễ (tầm 9h tối) thì nên ăn uống như thế nào, mình uống trà ko đường có đc ko???
Mong các pro chỉ dẫn, Cảm ơn
đi tốc độ 5km/h chậm lắm, nhịp tim chắc chỉ tầm 100, tăng lên 6-6.5 đi
xài cái Heart rate cho android đo nhịp tim tạm
mà bạn đi ngoài trời sao biết tốc độ tầm đó, đi ng trời có cái dở là khi chân cảm thấy mỏi là muốn giảm tốc độ xuống, ko như đi trên máy, mình nhiều khi chân mỏi nhừ nhưng vẫn phải đi cho đủ thời gian.

đi tốc độ 5km/h chậm lắm, nhịp tim chắc chỉ tầm 100, tăng lên 6-6.5 đi
xài cái Heart rate cho android đo nhịp tim tạm
mà bạn đi ngoài trời sao biết tốc độ tầm đó, đi ng trời có cái dở là khi chân cảm thấy mỏi là muốn giảm tốc độ xuống, ko như đi trên máy, mình nhiều khi chân mỏi nhừ nhưng vẫn phải đi cho đủ thời gian.

Àh, tuy đi ngoài trời nhưng mình có đo thời gian và khoảng cách nên tính đc vận tốc, với lại mình hay tính xuống (khoảng 72% giá trị đường đi) để khích lệ bản thân làm tốt hơn
Cảm ơn đã góp ý

chủ thớt cho hỏi là buổi tối hạn chế carb. v thì khi đi ngủ sẽ đói. v bạn cho mình biết là nếu v thì khi ngủ cơ thể có phải sẽ đem mỡ ra làm năng lượng trong lúc ngủ ko? và bạn cũng có nói là có thể sc ngay cả khi bụng đói nhưg cho mình hỏo là khi ngủ bụng đã đói thì khi sáng sớm thức dậy bụng vẫn còn đói thì mình có nên sc luôn ko? hay là nên ăn chút j đó r mới sc? và nên ăn j trc khi sc? cảm ơn chủ thớt trc. bụng mình dạo này to qá mún giảm mỡ bụng chứ mặc áo mà bụng như cái trống ấy....

1 ngày nên slow cardio mấy lần là tốt nhất nhỉ mọi người ?? khoảng cách giữa các lần là bao nhiêu tiếng ??

Cardio cường độ trung bình nhịp tim rơi vào khoảng 70%, mình chạy thử trên máy chạy bộ với mức 9km/h trong khoảng 30p. Dùng bộ đo nhịp tim trên máy chạy bộ thì vào khoảng 85 nhip mà cảm giác khá mệt rồi. Không biết là do máy đo chính xác hay không, vì nếu là 70% nhịp tim cực đại thì của mình phải vào khoảng 110. Vậy là do sức của mình hay do mình chạy chưa đủ nhanh vậy các bạn?

Cho em hỏi là SC bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào lúc nào cũng được đúng không ạ ?? VD như buổi tối em cơm nước xong nghỉ khoảng 1 tiếng rồi ra hồ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào SC thì vẫn được chứ nhỉ ??

Từ tháng 4/2015 tôi bắt đầu SC với máy Eliptical, trung bình 1 ngày 60' và liên tục 6/7_ và từ đầu tháng 8/2015 tôi tiếp tục tăng thời gian SC lên bằng cách buổi sáng SC trên tredmil 60' và buổi chiều 60' Eliptical+ GYM.
Kết quả :
1. Bụng 6 múi.
2. Cơ bắp nhìn khô hơn.
3. Dàn cơ trên có vẻ teo đi nhưng nhìn fit hơn.
4. Trông già hơn, mặt hóp, mấy em nói là Vline, tui thấy hình như là somali đói thì đúng hơn.
5. Mệt mỏi nhiều hơn
6. Cảm giác xuống tinh thần, không đam mê thể thao nữa, chắc là quá tải vì 180' sport/ day. Nể lão Jay thật, 3h SC chưa tính đến GYM cũng ít nhất 2h nữa: trâu bò.
7. Có cảm giác rất dễ tăng kg lại vì body cứ như miếng xốp, gặp cơ hội là nó hút ầm ầm( đi nhậu 2 bữa về tăng 5kg, sau phải siết gần die).
8. Không thể duy trì mãi quá 6 tháng tình trạng này được vì có thể kiệt sức.
Bác @TuanAnh1203 cho em hỏi.
Thời gian nay bác lên thực đơn như thế nào.
Em cũng đang tính bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào như bác. Sc 60 phút sáng. Chiều 2 4 6 gym. 3 5 7 hiit.
Hiện tại e dùng 3 whey + 1 casein. Hỏi bác xem nên dùng thêm hydrocut ko? Hay sản phẩm nào tương tự ko?

Bác @TuanAnh1203 cho em hỏi.
Thời gian nay bác lên thực đơn như thế nào.
Em cũng đang tính bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào như bác. Sc 60 phút sáng. Chiều 2 4 6 gym. 3 5 7 hiit.
Hiện tại e dùng 3 whey + 1 casein. Hỏi bác xem nên dùng thêm hydrocut ko? Hay sản phẩm nào tương tự ko?
1.Nếu bạn muốn cutting thì SC là 1 ý tưởng hay, tuy nhiên không nên sáng SC và chiều 357 lại HIIT nhé, GYM thì ok hơn.
2. Dinh dưỡng quyết định 90% sự thành công, cho dù bạn SC hay HIIT thế nào mà calo in > calo out thì bạn vẫn giữ số kg như thế và có thể bạn tăng kg, tại sao à ? Vì 1 ngày 2 buổi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào làm cơ thể bạn rất rất đói, kích thích tiêu hóa vì tăng hấp thu nhanh kinh khủng, bạn luôn bị ám ảnh bởi đói và bạn phải đi tìm cái ăn_ cẩn thận kẻo nạp carb nhanh.
3. Khi cutting 1 ngày 2 buổi thì có lẽ bạn phải dùng thêm BCAA cho mau phục hồi và spht đốt mỡ_ loại nào thì tùy bạn chọn, mình thì hydroxycut hoặc extreme_ nếu không có những thứ này thì bạn không thể cày sáng chiều nổi trừ khi bạn có gene đặc biệt.
Good luck guy.

1.Nếu bạn muốn cutting thì SC là 1 ý tưởng hay, tuy nhiên không nên sáng SC và chiều 357 lại HIIT nhé, GYM thì ok hơn.
2. Dinh dưỡng quyết định 90% sự thành công, cho dù bạn SC hay HIIT thế nào mà calo in > calo out thì bạn vẫn giữ số kg như thế và có thể bạn tăng kg, tại sao à ? Vì 1 ngày 2 buổi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào làm cơ thể bạn rất rất đói, kích thích tiêu hóa vì tăng hấp thu nhanh kinh khủng, bạn luôn bị ám ảnh bởi đói và bạn phải đi tìm cái ăn_ cẩn thận kẻo nạp carb nhanh.
3. Khi cutting 1 ngày 2 buổi thì có lẽ bạn phải dùng thêm BCAA cho mau phục hồi và spht đốt mỡ_ loại nào thì tùy bạn chọn, mình thì hydroxycut hoặc extreme_ nếu không có những thứ này thì bạn không thể cày sáng chiều nổi trừ khi bạn có gene đặc biệt.
Good luck guy.
1. Nếu vậy em đổi giáo án
Sáng Sc 1h
Chiều 2 4 6 gym
Chiều 3 5 7 lại sc được ko ? Vì giáo an thể hình em theo chỉ 3 buổi thôi.
2. Em uống whey gold . 1 muỗng 5 gram bcaa. Ngày là 15 gram bcaa rồi có cần uông thêm bcaa nữa ko.
3. Em xác định dùng spht cutting mà. Chắc là thử hydrocut vậy.
Em mới cutting lần đầu. Cơ chưa nhiều. Xong mỡ nhiều quá. Cutting tầm 15% body fat lại bulk tiếp. ( hiện 25%)
Thank bác

1. Nếu vậy em đổi giáo án
Sáng Sc 1h
Chiều 2 4 6 gym
Chiều 3 5 7 lại sc được ko ? Vì giáo an thể hình em theo chỉ 3 buổi thôi.
2. Em uống whey gold . 1 muỗng 5 gram bcaa. Ngày là 15 gram bcaa rồi có cần uông thêm bcaa nữa ko.
3. Em xác định dùng spht cutting mà. Chắc là thử hydrocut vậy.
Em mới cutting lần đầu. Cơ chưa nhiều. Xong mỡ nhiều quá. Cutting tầm 15% body fat lại bulk tiếp. ( hiện 25%)
Thank bác
1. Nên SL ít nhất 90' nhé vì 90' mới đốt khoảng 1000 calo.
2. Cutting nên sài Isolate _ tiêu biểu là Iso 100 hay rule one.
3. BCAA trong whey không đủ và tách biệt như hàng rời, không tác dụng kịp phục hồi vì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 2 buổi cơ bắp cực kỳ mỏi, nên mua thêm 1 hộp dùng thêm, may mắn là BCAA khá rẻ.
4. Hydroxycut dùng ok khi siết, xem bài hydroxycut cho rõ nhé.
5. Không cần thiết sáng SC và chiều lại SC, hãy bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào theo giáo án 1 buổi 1 nhóm cơ vào buổi chiều.
6. Trở lại vấn đề quan trọng nhất vẫn là dinh dưỡng, giảm tinh bột tăng protein lên theo tỉ lệ 60 pro/30 carb/5 fat/ 5 xơ.

các pro giúp dùm e phương pháp giảm mỡ siết cơ hiệu quả.
e 1m72 nặng 90k.có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym chút đỉnh
thực đơn trong ngày:
sáng : ăn phở or hủ tiếu
trưa: ăn cơm vừa đủ
chiều: rau luột và trái cây( ko tinh bột)
có kết hợp đi bộ và work out 2h/ngày.4h đến 6h chiều
bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào như z có cần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thêm j nữa ko z.mong các ae giúp dùm

Có thể thay đi bộ nhanh bằng việc đạp xe không? Nếu có thì đapj xe tốc độ trung bình bn cây/1h

sáng 3 buổi hiit và 3 buổi đi bộ xen kẽ
chiều bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào e bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ 6 buổi có được k ạ

xin hỏi chủ thớt là nếu như bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào SC sau khi tạ thì uống Whey Protein trước khi SC....như vậy thì lại nạp vào 120 Calo nữa rồi....nếu vậy thì lại tiếp tục SC thì liệu có ổn ko? khi calo vừa nạp mà nó tiêu hao thì chắc cũng lấy từ đó ra rồi mới đến mỡ.
với lại trường hợp nữa là e đi bộ trên máy thì mức độ speed fai là bao nhiêu mới gọi là đốt mỡ vậy ạ?

- Đầu tiên em cũng cám ơn anh về bài viết.

Nhưng em thấy anh có khiếu hài hước nhỉ....?
Lối dẫn chuyện cũng rất cuốn hút..!
Có câu phì cười lúc anh nói "nghe đến đây chắc mọi người muốn bỏ Hiit để theo SC"
Em sẽ áp dụng thu không mong sẽ 4 muối chỉ mong size váy bé lại

@ ACBM: Mình thừa cân tương đối nhiều (tầm 10-12kg mỡ). Hiện đang theo Insanity Max30 (bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào kiểu Tabata trong 30 phút), tuy nhiên hiệu quả không cao lắm. Mình muốn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bổ sung thêm slow cardio vào buổi sáng không biết có nên không, và thời gian sl buổi sáng chỉ khoảng 45 phút không biết có tác dụng không nhỉ?

Hay quá mình sẽ áp dụng thử, 1 tháng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào rồi mà tăng có hơn 1kg :(((