Hướng dẫn giảm cân với Leangains

dạ, e chỉ sợ là số protein mà mình cố gắng nạp trong gian đoạn ăn, sẽ bị giai đoạn nhịn mang ra đốt hết rồi mới đến mỡ thừa thì phí quá. Vì theo e biết thì cơ thể chỉ đụng đến mỡ thừa khi nguồn năng lượng bị thiếu. Ko lý gì nó biết để nguyên protein vừa tiêu thụ mà chỉ lấy mỡ thừa ra đốt.

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Anh nói nôm na là thế này. Khi em bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện, cơ thể chủ yếu dùng carb, fat làm nguồn năng lượng chính. Protein chủ yếu dành để sửa, phục hồi cơ và một số chức năng khác, nếu thừa thì nó mới chuyển đổi sang dạng năng lượng khác hoặc thải ra. Tất nhiên, không phải là nó hoàn toàn không bị ảnh hưởng và mất ít nhiều. Do đó người ăn ít calo được khuyên ăn thêm protein (nhưng hơi khó cho hầu hết mọi người khi kinh tế hạn hẹp, chỉ có thể thực hiện được dễ dàng khi có sản phẩm hỗ trợ).

Anh thachsanh cho em hỏi tí ạ:
Em hay dậy sớm đá bóng với chạy bộ tầm 5h30 (6h) đến 6h30 (7h) gì đấy.CHiều thì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ khoảng 17 - 18h.Vậy lịch của em là :
12-1 giờ hoặc khoảng trưa: Ăn bữa ăn trước khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào. Khoảng 20-25% tổng lượng calo hàng ngày.
5-6 giờ: Tập
6-7 giờ: Ăn sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào
8-9 giờ: Bữa cuối trước khi sang giai đoạn nhịn ăn.
Thắc mắc của em là vừa bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trong thời gian A và B có vấn đề gì ko ạ.Liệu nó có còn đốt mỡ ?hay là đốt cơ nhiều hơn.?
Với 16 tiếng nhịn ăn sáng còn dậy sớm chạy bộ.em cảm giác thây đuối đuối.hjx.

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Em không nên đá bóng, chạy và bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ trong cùng một ngày, đấy là nguyên tắc chung để giúp cho đủ năng lượng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện + giúp cơ phục hồi tốt nhất. Theo lịch này hay lịch khác cũng vậy. Em nên ăn nhẹ trước khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào lúc 5-6 giờ, và bữa ăn lúc 12-1 giờ tăng lên khoảng 30-40% tổng lượng calo hàng ngày.

Tập nhiều không phải là tốt, đấy là quan niệm sai lầm từ trước, em chỉ cần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đủ ở mức cơ thể em có thể chịu được. Phát triển cơ bắp xảy ra lúc nghỉ ngơi, em cần cho nó nghỉ đủ. Tốt nhất là em bỏ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chạy, đá bóng buổi sáng. Em có thể đi bộ nhẹ vào những lúc đó.

Hi cả nhà! Em là new mem cũng đang cần giúp đỡ để giảm cân (E là nữ)
Em chỉ rỗi buổi sáng nên định lập plan như sau:
Sáng (8-9h) : bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào arobic
Trưa (10-12h) : ăn trưa
Chiều : đi học
Tối (6-8h) : ăn tối
Cho em hỏi là nếu theo pp giảm cân này thì mình có cần chú ý đến bữa tối không ạ? Vì theo b.thường thì muốn giảm cân thì phải giảm vào bữa tối. Nhưng nếu theo lịch này mà tối ăn ít thì hôm sau em sợ ko đủ sức bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện :(
Vậy em chỉ cần chia sao cho đủ dinh dưỡng trong 2 bữa hay là 70% vào bữa trưa, 30% bữa tối ạ?
Theo pp này thì nạp nhiều calo buổi tối có sao không (tất nhiên là trong giới hạn mình đã tính của 1 ngày)
Mong anh thachsanh trả lời giúp em ạ :D

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Em có thể ăn theo 70-60% bữa trưa và 30-40% bữa tối. Em cũng có thể nạp calo nhiều hơn vào buổi tối, nhưng vì em cần năng lượng cho buổi chiều đi học nên tốt nhất là nạp nhiều hơn vào buổi trưa. Em cũng nên không có nhiều năng lượng dư vào buổi sáng.

Thanks a! Cho em hỏi thêm là buổi tối nạp carb từ cơm (~60g) thì có bị tích mỡ không ạ?
Hoac nếu em chia 2 bữa là 50-50 thì có ổn không anh?

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Em có thể nạp carb ~60g/1 ngày nếu tổng lượng calo là hợp lý. Em cũng có thể chia 50-50 nếu em nghĩ nó thích hợp với em hơn.

tức là pp này quan trọng là ở giờ ăn, giờ nghỉ và chế độ dinh dưỡng trong lúc ăn phải không anh? Còn mình không phải quá cân nhắc đến việc bữa tối ăn ít đúng không?
Vì theo quan điểm cũ của việc ăn kiêng thì ng tắc vàng là tối là bữa ít nhất, nên em phải hỏi anh lại cho chắc :biggrin::oops:

sau 3 ngày ăn thì có cảm giác tăng mỡ, có lẽ do trong 8h được phép ăn đó, nạp quá nhiều calo do thèm trong thời gian nhịn đói. haizzz

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
tức là pp này quan trọng là ở giờ ăn, giờ nghỉ và chế độ dinh dưỡng trong lúc ăn phải không anh? Còn mình không phải quá cân nhắc đến việc bữa tối ăn ít đúng không?
Vì theo quan điểm cũ của việc ăn kiêng thì ng tắc vàng là tối là bữa ít nhất, nên em phải hỏi anh lại cho chắc :biggrin::oops:
Cái quan điểm bữa tối nên ăn ít nhất chủ yếu để em đừng nạp quá nhiều calo.

Em nên cân nhắc bữa ăn tối, vì em bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào buổi sáng và học trong buổi chiều nên bữa trưa của em cần đủ lớn để bù dinh dưỡng cho buổi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào và để có dinh dưỡng trong ngày làm việc. Bữa tối của em cần không quá lớn để buổi nhịn ăn có tác dụng cao hơn.

sau 3 ngày ăn thì có cảm giác tăng mỡ, có lẽ do trong 8h được phép ăn đó, nạp quá nhiều calo do thèm trong thời gian nhịn đói. haizzz
Mọi phương pháp giảm mỡ yếu tố quan trọng nhất vẫn là khống chế lượng calo nạp vào. Phương pháp này chỉ giúp giảm mỡ các phần khó giảm trong cơ thể nhanh hơn thôi.

phương pháp mới này có vẻ rất tốt và hiệu quả cho việc bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện mùa đông sáng dậy vừa lạnh vừa gió bấc. Tập mạnh ra mồ hôi nhiều vừa mất cơ vừa dễ bị viêm đường hô hấp, lại còn dễ cảm lạnh sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nữa.
Theo em đọc bài của anh Thạch thì cốt yếu là nhịn đói 16-17h trước khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào để khi đó cơ thể sẽ burn mỡ vùng khó giảm. Như vậy nếu em dậy bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào lúc 5h sáng thì em sẽ nhịn việc nạp năng lượng từ carb trước 1h chiều.
Trước khi đi ngủ để bụng đói, năng lượng trong đường tiêu hóa đã hết để cơ thể sẽ kích hoạt chế độ burn mỡ khi ngủ. Vì em xem bài của anh quangtron viết rằng mỗi giờ ngủ trước 12h đêm sẽ đốt gấp đôi sau 12h nếu cơ thể ở chế độ đốt mỡ. Nếu vậy em nhịn nạp carb từ 1h chiều để 5h sáng dậy bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thì vào bữa tối em vẫn được ăn Low Carb miễn sao tầm 9h đi ngủ là em đói bụng rồi đúng ko ạ. Vì dù sau 1h chiều em vẫn ăn Low Carb thì cơ thể em vẫn đang trong trạng thái đốt mỡ.
Ý em hiểu là thế mong anh chỉ giáo sớm cho em nhé.

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Không được em ạ. Trong 16 giờ đó không được nạp năng lượng. Ăn theo low carb vào buổi tối như em vẫn là nạp năng lượng vào, thế đâu còn gọi là nhịn ăn nữa :biggrin:.

Ăn thử 2 ngày hoa mắt chóng mặt nhức đầu người như muốn đổ bệnh sau mỗi buổi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nói chung là kinh khủng khiếp quá.
*Cho em hỏi là trong thời gian 16 tiếng nhịn ăn mình có được sử dụng sản phẩm hỗ trợ + ăn trái cây không (Whey + Amino + Chuối) không ,chứ không ăn gì thấy người nó trống rỗng và người thì cứ "Oải" hết cả ra
* Em theo chương trình số 4 và sáng Hiit 30 phút lúc 7g .Mà cho em hỏi luôn nếu trong thời gian nhịn ăn được sử dụng Whey thì Sau khi HiiT bao nhiêu phút thì uống được

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
À em không nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Hiit vào buổi sáng (quá tải) nếu buổi chiều bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ, nhất là khi theo cái này. Đi bộ (nhẹ) buổi sáng thì OK.

Mục tiêu của nhịn ăn 16 tiếng là để "kích hoạt" trạng thái đốt mỡ vùng khó giảm.

Em có thể dùng sản phẩm hỗ trợ, như trong cách 2, nhưng không nên ăn chuối và các thức ăn có nhiều calo khác trong thời gian nhịn đói (nếu ăn thì không còn là nhịn đói liên tục nữa). Nhưng em có thể dùng whey trước khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Hiit và sau đó, nhưng ít thôi (theo cách 2).

Nghe ngóng cơ thể, em nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào mức tạ nặng (tức là chỉ nâng được 4-8 cái/hiệp là không nâng được nữa), nhưng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ít hiệp rồi nghỉ. Chủ yếu để nó kích thích giữ cơ, nhưng lại không khiến em quá mệt, dù gì trong giai đoạn này có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cũng chẳng tăng cơ được bao nhiêu nên tốt nhất là bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chung vào một thứ thôi.

LC đã làm người yếu đi rồi, cái này còn làm người yếu đi hơn nhiều. Sau 1 đêm nhịn đói đủ 14 tiếng ko phải đi bộ gì cả nhịp tim em đã là 120. :biggrin:

À em không nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Hiit vào buổi sáng (quá tải) nếu buổi chiều bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ, nhất là khi theo cái này. Đi bộ (nhẹ) buổi sáng thì OK.

Mục tiêu của nhịn ăn 16 tiếng là để "kích hoạt" trạng thái đốt mỡ vùng khó giảm.

Em có thể dùng sản phẩm hỗ trợ, như trong cách 2, nhưng không nên ăn chuối và các thức ăn có nhiều calo khác trong thời gian nhịn đói (nếu ăn thì không còn là nhịn đói liên tục nữa). Nhưng em có thể dùng whey trước khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Hiit và sau đó, nhưng ít thôi (theo cách 2).

Nghe ngóng cơ thể, em nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào mức tạ nặng (tức là chỉ nâng được 4-8 cái/hiệp là không nâng được nữa), nhưng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ít hiệp rồi nghỉ. Chủ yếu để nó kích thích giữ cơ, nhưng lại không khiến em quá mệt, dù gì trong giai đoạn này có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cũng chẳng tăng cơ được bao nhiêu nên tốt nhất là bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chung vào một thứ thôi.
Vậy là vẫn được sử dụng Whey + Sữa không đường không béo.Còn về tâp Luyện thì nên giảm số hiệp xuống phải không Anh.
*Thảo nào mấy hôm nay thấy nó "Oải Oải" .Vì sau khi Hiit thì em không ăn uống gì cả còn đến lúc bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thì tăng tạ + Phang số hiệp như cũ

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Có nhóm đạo hồi cũng có một tháng nhịn ăn /năm (ban ngày), dần nó quen. Nó có tác dụng tốt cho sức khỏe, nhưng đừng vận động quá tải.

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Vậy là vẫn được sử dụng Whey + Sữa không đường không béo.Còn về tâp Luyện thì nên giảm số hiệp xuống phải không Anh.
*Thảo nào mấy hôm nay thấy nó "Oải Oải" .Vì sau khi Hiit thì em không ăn uống gì cả còn đến lúc bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thì tăng tạ + Phang số hiệp như cũ
Whey dùng ít thôi, sữa tốt nhất là không vì em dùng ít nó cũng chẳng để làm gì.

Hạ số hiệp xuống, sao cho em đừng thấy mệt quá lúc dời khỏi phòng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào. Mục tiêu là để cơ thấy là nó "vẫn phải to" vì thỉnh thoảng phải nâng tạ nặng (bản năng cơ thể), chứ không phải để làm cho nó to thêm nữa. Vì có muốn cũng chẳng được, em đang theo chế độ ít calo.

Cám ơn bác thachsanh đã giới thiệu pp này, sau 10 ngày theo đuổi thì kết quả như sau
cân nặng: 59.5kg --> 58.3kg
body fat: 17.4 --> 13.0 (nhân viên **** khi đo cũng bất ngờ)
khối lượng cơ: 42,5 -- 45.3 kg
Mình đi làm nên theo pp này dễ hơn là theo LC, vì phải làm việc ko thể ăn hoài dc, còn nhịn ăn thì vô tư, chả ai biết, mà còn đỡ tốn tiền ăn sáng, ăn trưa.
Lịch ăn uống của mình là:
14 - 22h: thời gian ăn (2h uống 1 phần casein protein thế là no đến chiều, về nhà ăn tối rồi đi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào , sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ăn 1 bữa gồm khoảng 300g phi lê gà + 1 trái chuối)
22h - 14h hôm sau: thời gian nhịn
Nói chung là ko có sức bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ, chỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhẹ để duy trì thôi. Mặc dù là trước khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đã ăn 1 bữa, nhưng cũng ko bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nổi.
Phần mình ghét nhất là mỡ hai bên hông đã mất đi thấy rõ.

bác đang cutting thì đừng hiit buoi sáng bác ơi,hiit buổi sáng nó lấy cơ ra đốt đấy,slow cardio thôi

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Cám ơn bác thachsanh đã giới thiệu pp này, sau 10 ngày theo đuổi thì kết quả như sau
cân nặng: 59.5kg --> 58.3kg
body fat: 17.4 --> 13.0 (nhân viên **** khi đo cũng bất ngờ)
khối lượng cơ: 42,5 -- 45.3 kg
Mình đi làm nên theo pp này dễ hơn là theo LC, vì phải làm việc ko thể ăn hoài dc, còn nhịn ăn thì vô tư, chả ai biết, mà còn đỡ tốn tiền ăn sáng, ăn trưa.
Lịch ăn uống của mình là:
14 - 22h: thời gian ăn (2h uống 1 phần casein protein thế là no đến chiều, về nhà ăn tối rồi đi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào , sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ăn 1 bữa gồm khoảng 300g phi lê gà + 1 trái chuối)
22h - 14h hôm sau: thời gian nhịn
Nói chung là ko có sức bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ, chỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhẹ để duy trì thôi. Mặc dù là trước khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đã ăn 1 bữa, nhưng cũng ko bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nổi.
Phần mình ghét nhất là mỡ hai bên hông đã mất đi thấy rõ.
Chúc mừng em. Để duy trì không cần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhiều. Các phương pháp của pro việt nam siết cơ yêu cầu bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhiều là do ăn nhiều, cần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thật nhiều để đốt calo chứ không phải để giữ cơ (!!!), em không cần vậy.

Do nhiều anh em nghi ngờ là bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ít không giảm mỡ / giữ cơ nên anh cứ nhấn mạnh thêm lần nữa cho chắc :biggrin:.

Chúc mừng em. Để duy trì không cần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhiều. Các phương pháp của pro việt nam siết cơ yêu cầu bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhiều là do ăn nhiều, cần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thật nhiều để đốt calo chứ không phải để giữ cơ (!!!), em không cần vậy.

Do nhiều anh em nghi ngờ là bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ít không giảm mỡ / giữ cơ nên anh cứ nhấn mạnh thêm lần nữa cho chắc :biggrin:.
Đúng là e ko bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nổi, nhưng chạy thì ok, em chạy mỗi ngày để đốt năng lượng thay vì gym như trước đây. Gym cỡ 30% là hết sức, thế là leo lên chạy.

bác đang cutting thì đừng hiit buoi sáng bác ơi,hiit buổi sáng nó lấy cơ ra đốt đấy,slow cardio thôi
Vậy nếu sau khi HiiT mình nạp khoảng 20g Whey thì cơ thể có lấy cơ ra đốt không .Vì thời gian vào buổi sáng của mình có giới hạn lên không thể bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gần tiếng theo SC được .Tuy nói là HiiT nhưng mình sử dụng xe đạp máy và chỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trong vòng 20 phút thôi

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Hi cho em góp ý được không ? Theo em thì phương pháp này hơi bị phản khoa học thì phải. Thời gian fasting nên tối đa là 8 giờ thôi đằng này theo phương pháp này lên đến 14-16 giờ đồng hồ. Vì nếu fasting quá lâu thì cơ thể sẽ tự động hiểu là " mùa đói sắp đến " và tự động tích trữ mỡ thay vì đốt mỡ. Lâu ngày theo phương pháp này sẽ dẫn đến rối loạn chuyển hóa và BMR giảm chứ không phải tăng thì làm sao mà đốt mỡ được. Chưa kể đến chuyện cơ thể đói quá lâu dẫn đến đường huyết hạ làm não thiếu đường sẽ dẫn đến mệt mỏi, nhức đầu, hoa mắt chứ chẳng chơi.
Những cái em chưa từng nghe tới không nhất thiết nó là phản khoa học, có thể chỉ đơn giản là một cái em hoặc nhiều người chưa biết :biggrin:. Nếu nhịn ăn <8 giờ thì đâu còn gọi là fasting nữa em? Hầu hết mọi người đều có giai đoạn nhịn ăn khoảng 8 giờ sau bữa cơm tối và trước bữa cơm sáng.

Em có thể đọc thêm bài này trên wikipedia để hiểu thêm xem nó có tác hại như em nói không: Fasting - Wikipedia, the free encyclopedia. Tạm trích một đoạn được wikipedia việt nam dịch lại (không đầy đủ):
Tuy nhiên, nhịn ăn cũng là một số phương pháp y học hiệu quả để phòng ngừ một số bệnh như béo phì, theo như lời khuyên của các chuyên gia sức khỏe, trong các nên văn hóa, lịch sử từ cổ đại cho tới hiện đại trên thế giới.

Vậy nếu sau khi HiiT mình nạp khoảng 20g Whey thì cơ thể có lấy cơ ra đốt không .Vì thời gian vào buổi sáng của mình có giới hạn lên không thể bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gần tiếng theo SC được .Tuy nói là HiiT nhưng mình sử dụng xe đạp máy và chỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trong vòng 20 phút thôi
nạp trước khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đi bác,đừng hiit voi cai bụng rỗng,nguy lắm,mìh từng bi rồi nên biếtT_T

Ôi cái này hay quá,thân trên e rất nhỏ nên muốn giảm size đùi chứ k nhìn khập khiếng quá =.=. a thạch sanh cho e hỏi là e đang là hs trong nên giai đoạn A là từ 6-14h giai đoạn B từ 14h-6h,e chỉ ăn sáng và ăn trưa,đi học cả ngày,và k có thời gian bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện gì,liệu có đc k ạ? và cái này hiệu quả thấy đc sau bao lâu hả a? e ăn vặt tí xíu đc chứ ạ,tất nhiên là trong giai đoạn A

liennhi

Global Smod
Ban Quản Trị
cám ơn anh Thạch sanh nhiều nha- em quay lại ăn c 4 đc 1 tuần (dù phá lệ 2 ngày) +thêm cadio nhiều hơn bt 10 '
em thấy kết quả khả quan rất nhiều- em hy vọng trong 1 thg sẽ thay đổi nhiều hơn.:wub:

Chào các bạn, mình là mem mới. Sau một thời gian ăn chơi thời đại học, ăn ngủ thất thường và thời gian đi làm VP, mình đã béo lên 1 cách đáng kể, tăng 7kg so với cách đây 7 năm trong khi chiều cao không thay đổi. Mình đã đọc rất nhiều bài viết trên webthehinh và hiện tại mình muốn giảm mỡ vùng bụng, đùi và đặc biệt là 2 bên hông.
Khi đọc bài này, mình có kế hoạch thể dục và dinh dưỡng áp dụng như sau, các bạn xem và cho ý kiến nhé:
- Giai đoạn nhịn ăn: từ 17h đến 8h sáng hôm sau
Sáng 5h30 - 6h 30: đi bộ
Tối ngủ lúc 22h
- Giai đoạn nạp năng lượng: từ 8h sáng đến 17h chiều: mình sẽ ăn đủ chất nhưng và đảm bảo khoảng 1300Kcal - 1400Kcal liệu có ổn không?. Và vì mình đang đi làm nên ko có điều kiện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục thêm vào thời gian này.

Nhưng mình có 1 thắc mắc là sáng nào ngủ dậy cũng uống nước chanh mật ong + muối do nhu cầu thanh lọc cơ thể ( và có thể "đi" được hàng ngày nữa), khoảng 1 muỗng kf mật ong và 1/2 trai chanh trước khi đi bộ liệu có được ko?

Mình cũng muốn bớt mỡ eo bụng nhưng mặt thì đã "thon" lắm rồi, nên có cách nào làm má bầu bĩnh lên các bạn tư vấn dùm mình luôn nhé :). Hic, ngoài ra, ăn theo thời khóa biểu như này có làm da xạm hay xấu đi không nhỉ?

Tiện thể, mình 26t cao 157cm và nặng 51kg, vòng bụng qua rốn 67cm.
Nếu được, mình sẽ áp dụng từ mai
Cám ơn các bạn :)