[High intensity training] Phương pháp bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ưa thích của Dorian Yates

Anh ơi cho e hỏi nếu mình kết hợp luôn cái pp của a sơn được ko a
Nếu lấy bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bên a son thi dc,nhug số hiệp thì chỉ 1 hiep va làm đến failure,tuy nhiên nên giảm bớt số bài lại còn khoảng 3 bài cho 1 nhóm cơ

Mình đang thử theo pp này, để xem hết 6 tuần có thấy thay đổi ko :) Nhưng có vẻ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào kiểu này mà không có người hỗ trợ thì rất khó đạt đến failure ở các bài tạ đòn, chỉ chơi được rest pause, nhưng vẫn cảm thấy không hết sức vì không có người giúp negative hay forced reps. Còn với các bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào dùng máy hoặc tạ đơn thì drop set rất hay, bởi có thể dễ dàng thay đổi trọng lượng trong thời gian ngắn, không làm mất đi mức độ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trung của cơ bắp. Nhất là với bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bicep bằng tạ đơn, có thể bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào một bên một và dùng tay kia với vai trò như người hỗ trợ để làm forced rep, negative... :D

Mình thấy nhiều người bảo không nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bắp tay trước vào buổi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ngực. Nhưng bác Yates thì lại ngược lại, vậy là sao nhỉ?

Mình thấy nhiều người bảo không nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bắp tay trước vào buổi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ngực. Nhưng bác Yates thì lại ngược lại, vậy là sao nhỉ?
nhìu người là ai bác,là mấy a trong phòng bạn hả :D, bạn cho mình lý do tai sao k dc bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chung đi hehe

phiphi cho mình hỏi.
Mình muốn kết hợp PP Max-OT và HIT này, dùng lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào của Max-OT 12 tuần.
VD: đẩy ngực nằm bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 3 hiệp, thì mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 2 hiệp theo Max-OT 50kg (4-6 lần) còn hiệp 3 thì mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào theo HIT- Drop Set 50-40-30kg.
Như vậy có tốt không? cho mình xin ý kiến

phiphi cho mình hỏi.
Mình muốn kết hợp PP Max-OT và HIT này, dùng lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào của Max-OT 12 tuần.
VD: đẩy ngực nằm bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 3 hiệp, thì mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 2 hiệp theo Max-OT 50kg (4-6 lần) còn hiệp 3 thì mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào theo HIT- Drop Set 50-40-30kg.
Như vậy có tốt không? cho mình xin ý kiến
Mình k khuyến khích lắm.
Thứ 1: bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào vậy khá nặng,2 hiệp đầu chơi nặng thì hiệp cuối sức bạn đuối nhất,yếu nhất mà lại đi choi drop hiệp cuối thì k đủ sức để bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào và khá là nguy hiểm nếu tạ đè đấy.Tuy nhiên nếu bạn tin mình làm đc,đủ sức thì cứ làm,nhưng chỉ làm trong 1 bài thôi,2 bài sau k cần,tương tự cho máy nhóm khác.
Thứ 2: có thể làm ngc lại,hiệp đầu drop,2 hiệp sau max.Tuy nhiên nếu làm vậy thì bạn đang phí tg vì đi nguoc lai nguyên tắc của HIT,2 hiệp sau thế là thừa.

Túm lại,mình k khuyến khích vì max-ot đã là chuong trinh bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nặng.Nhưng nếu bạn là dân hardcore thích thử thách mình thì cứ việc táng(nhưng hạn chế nhu mình nói)

Mình k khuyến khích lắm.
Thứ 1: bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào vậy khá nặng,2 hiệp đầu chơi nặng thì hiệp cuối sức bạn đuối nhất,yếu nhất mà lại đi choi drop hiệp cuối thì k đủ sức để bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào và khá là nguy hiểm nếu tạ đè đấy.Tuy nhiên nếu bạn tin mình làm đc,đủ sức thì cứ làm,nhưng chỉ làm trong 1 bài thôi,2 bài sau k cần,tương tự cho máy nhóm khác.
Thứ 2: có thể làm ngc lại,hiệp đầu drop,2 hiệp sau max.Tuy nhiên nếu làm vậy thì bạn đang phí tg vì đi nguoc lai nguyên tắc của HIT,2 hiệp sau thế là thừa.

Túm lại,mình k khuyến khích vì max-ot đã là chuong trinh bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nặng.Nhưng nếu bạn là dân hardcore thích thử thách mình thì cứ việc táng(nhưng hạn chế nhu mình nói)

Thế mình áp dụng lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào của max-ot nhưng sử dụng PP bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào HIT drop set thì thế nào?
VD: Bài ngực:
Đẩy ngực nằm thanh ngang 3h => 1h drop-set HIT
Đẩy ngực trên ghế dốc lên tạ đơn 2h => 1h drop-set HIT
Đẩy ngực dưới ghế dốc thanh ngang 1h => 1h drop-set HIT

Như vậy sẽ không theo các bài của Dorian Yates, có ảnh hưởng gì ko? Tập như vậy có hiệu quả không?

Vi minh bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào max-ot cung 1 giai đoạn rồi (8 tuần rồi nghi - giờ đã bắt đầu lại và đến tuần thứ 6) mà kết quả chưa được như mong muốn. Khối lượng tạ thì tăng lên rất ít (4,5 kg - Vai, tay trước), không tăng tạ nổi kg nào (ngực, tay sau, xô), chi có chân và lưng dưới là tăng lên theo mong muốn. Moi nguoi nhìn vào thì cứ nói là có khung rồi ráng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đi sẽ đẹp lắm, mà bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào hoài cứ thế hoài cũng hơi xao lãng...
Phiphi có kinh nghiem gì giúp mình với ^^!
Thank you

Thế mình áp dụng lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào của max-ot nhưng sử dụng PP bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào HIT drop set thì thế nào?
VD: Bài ngực:
Đẩy ngực nằm thanh ngang 3h => 1h drop-set HIT
Đẩy ngực trên ghế dốc lên tạ đơn 2h => 1h drop-set HIT
Đẩy ngực dưới ghế dốc thanh ngang 1h => 1h drop-set HIT

Như vậy sẽ không theo các bài của Dorian Yates, có ảnh hưởng gì ko? Tập như vậy có hiệu quả không?

Vi minh bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào max-ot cung 1 giai đoạn rồi (8 tuần rồi nghi - giờ đã bắt đầu lại và đến tuần thứ 6) mà kết quả chưa được như mong muốn. Khối lượng tạ thì tăng lên rất ít (4,5 kg - Vai, tay trước), không tăng tạ nổi kg nào (ngực, tay sau, xô), chi có chân và lưng dưới là tăng lên theo mong muốn. Moi nguoi nhìn vào thì cứ nói là có khung rồi ráng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đi sẽ đẹp lắm, mà bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào hoài cứ thế hoài cũng hơi xao lãng...
Phiphi có kinh nghiem gì giúp mình với ^^!
Thank you
Nghĩa là bạn chuyển wa HIT nhưng sử dụng lịch của Max đúng k,tất nhiên là đc,nếu bạn có thể tự chọn bài,tự xếp lịch thì càng tốt,nhưng các bài của max-ot mình thấy khá chuẩn nên chắc cũng k cần thay đổi nhìu đâu.

Bạn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đc bao lâu rồi?Mình nghĩ vấn đề k nằm ở cách bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào mà ở chế độ ăn uống,ngủ nghỉ,bạn xem lại xem lượng protein,carb, calories mình nạp vào có đúng với goal của mình chưa,nghỉ ngơi có hợp lý k?

Phải thỏa hết những thứ đó thì mới tăng tốt đc,dinh dưỡng và nghỉ ngơi quan trọng cực kỳ.Àh,còn nữa,xem lại xem mình có cardio nhìu wa k,nếu có thì bỏ ngay.

p/s: HIT k chỉ có drop set mà còn có rest pause,negative,forced reps.Bạn có thể luân phiên thay đổi tùy bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào.

Nghĩa là bạn chuyển wa HIT nhưng sử dụng lịch của Max đúng k,tất nhiên là đc,nếu bạn có thể tự chọn bài,tự xếp lịch thì càng tốt,nhưng các bài của max-ot mình thấy khá chuẩn nên chắc cũng k cần thay đổi nhìu đâu.

Bạn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đc bao lâu rồi?Mình nghĩ vấn đề k nằm ở cách bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào mà ở chế độ ăn uống,ngủ nghỉ,bạn xem lại xem lượng protein,carb, calories mình nạp vào có đúng với goal của mình chưa,nghỉ ngơi có hợp lý k?

Phải thỏa hết những thứ đó thì mới tăng tốt đc,dinh dưỡng và nghỉ ngơi quan trọng cực kỳ.Àh,còn nữa,xem lại xem mình có cardio nhìu wa k,nếu có thì bỏ ngay.

p/s: HIT k chỉ có drop set mà còn có rest pause,negative,forced reps.Bạn có thể luân phiên thay đổi tùy bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào.
uhm, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào HIT và sử dụng lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào của Max-OT
Mình cũng biết có 4pp của HIT nhưng vì khi áp dụng thì mình cảm thấy drop set là thích hợp với mình nhất

Nếu trừ đi khoảng thời gian ngắn khoảng thì cũng 5 tháng ( time bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào theo Max-OT ) còn trước đây cũng có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ khoảng 2thang nhưng theo pp kim tự tháp truyền thống.

Thường thì 11h30 ngủ, sáng thì 8h dậy (thức khuya đến 2h khuya -1 lần/tuần) có bữa thì mệt quá nên ngủ đến 9h.
Sáng 9h thì cũng ăn sáng 1 dĩa cơm sườn ốp la 2 trứng (1,5 chén cơm) or bit-tet opla thập cẩm
Trưa 1h ăn cơm (1 chén) + thịt cá (tránh ăn mỡ) + trái cây + 1 ly chèn đậu đen (2 lần/tuần)
Chiều 4h ăn nhẹ trái cây (thường là chuối, bưởi)
Tối 7h30 ăn cơm (1 chén) + thịt cá (tránh ăn mỡ) + trái cây
Từ khoảng 9h-10h ăn 2 bịch yaourt

Vì mình ăn theo bữa ăn của gia đình nên thịt cá phải theo nhà luôn. Nói chung việc ăn uống của mình k đc chủ động lắm

Ah, mình còn đi đá banh vào chiều thứ 2 và thứ 6
Mình còn đang định bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào HIIT nữa mà lo k kham nổi nên chưa

Do người mình nhìn hơi lề mề nên muốn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cho nhìn có cơ bắp và cơ thể nhanh nhẹn hơn...
Nghe có vẻ đòi hỏi quá. Chính vì vậy nên mình đọc nhiu topic mà vẫn chưa hài lòng lắm ^^

uhm, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào HIT và sử dụng lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào của Max-OT
Mình cũng biết có 4pp của HIT nhưng vì khi áp dụng thì mình cảm thấy drop set là thích hợp với mình nhất

Nếu trừ đi khoảng thời gian ngắn khoảng thì cũng 5 tháng ( time bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào theo Max-OT ) còn trước đây cũng có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ khoảng 2thang nhưng theo pp kim tự tháp truyền thống.

Thường thì 11h30 ngủ, sáng thì 8h dậy (thức khuya đến 2h khuya -1 lần/tuần) có bữa thì mệt quá nên ngủ đến 9h.
Sáng 9h thì cũng ăn sáng 1 dĩa cơm sườn ốp la 2 trứng (1,5 chén cơm) or bit-tet opla thập cẩm
Trưa 1h ăn cơm (1 chén) + thịt cá (tránh ăn mỡ) + trái cây + 1 ly chèn đậu đen (2 lần/tuần)
Chiều 4h ăn nhẹ trái cây (thường là chuối, bưởi)
Tối 7h30 ăn cơm (1 chén) + thịt cá (tránh ăn mỡ) + trái cây
Từ khoảng 9h-10h ăn 2 bịch yaourt

Vì mình ăn theo bữa ăn của gia đình nên thịt cá phải theo nhà luôn. Nói chung việc ăn uống của mình k đc chủ động lắm

Ah, mình còn đi đá banh vào chiều thứ 2 và thứ 6
Mình còn đang định bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào HIIT nữa mà lo k kham nổi nên chưa

Do người mình nhìn hơi lề mề nên muốn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cho nhìn có cơ bắp và cơ thể nhanh nhẹn hơn...
Nghe có vẻ đòi hỏi quá. Chính vì vậy nên mình đọc nhiu topic mà vẫn chưa hài lòng lắm ^^
thế thì có vẻ như vấn đề nằm ở dinh dưỡng,bạn nên đong đếm lại xem mình đã ăn đủ ít nhất 1g protein/1lbs cơ thể chưa(ít nhất nhé), carb thì gấp 2 hoac 3 lần số đó.
Vì bạn có đá banh nên mình nghĩ 1 phần cung do đá banh nữa,vì trong giai đoạn bulking nên dẹp hết các hoat dong cardio,hoac hạn chế lại.Bạn cũng k nên HIIT lun nhé.
Good luck man!

thế thì có vẻ như vấn đề nằm ở dinh dưỡng,bạn nên đong đếm lại xem mình đã ăn đủ ít nhất 1g protein/1lbs cơ thể chưa(ít nhất nhé), carb thì gấp 2 hoac 3 lần số đó.
Vì bạn có đá banh nên mình nghĩ 1 phần cung do đá banh nữa,vì trong giai đoạn bulking nên dẹp hết các hoat dong cardio,hoac hạn chế lại.Bạn cũng k nên HIIT lun nhé.
Good luck man!
Mình sẽ cố gắng đảm bảo lượng protein, carb thi mình nghỉ đã dư rồi.

Chân của mình phải nói là khá to, nhìn k có cơ. Mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gánh đùi 70kg đc 6 lần, nằm đạp trên máy 120kg đc 6 lan... bap chuoi nam may 45* 160kg đc 8 lan... Mà k thấy sồ ra k nhìn thấy cơ
HLV kêu mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhẹ lại và thuc hien 12-15 lan cac dong tac. Như vậy sẽ k theo pp Max-OT.
Muc tieu tap dui cua minh la săn chắc lại.
Phiphi góp ý dùm

Chào các bạn,
Hôm nay mình muốn giới thiệu đến diễn đàn 1 phương pháp bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện cường độ cao được phát triển bởi Dorian Yates - nhà vô địch 6 lần Mr Olympia.
Dorian quan niệm rằng : chỉ có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện với cường độ cao và nghỉ giữa hiệp một cách hợp lý mới kích thích sự phát triển cơ bắp đến mức tối đa
Vậy bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện với cường độ cao theo ý của Dorian là sao?

1 Set cho một bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào

Vâng,bạn không nghe lầm đâu,3 sets hoặc thậm chí 2 sets là quá nhiều nếu bạn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào với cường độ cao thực sự
Khi bạn đã tiến tới ngưỡng thất bại trong lúc bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thì hãy tìm cách phá vỡ cái ngưỡng đó và hướng tới sự thất bại (failure) thực sự của cơ bắp, và 1 khi đã đạt đc điều đó thì làm thêm 1 hoặc 2 set nữa chỉ làm phí sức lực của bạn mà thôi. Thêm nữa còn làm cho cơ bắp bạn không có thời gian nghỉ và hồi phục >>> cơ bắp không phát triển cực đại.
Trích Dorian Yates :" if you complete that one set to failure and push it to the absolute limit that is going to be sufficient stimulus and intensity. So doing it again is not really going to give you anything additional and might possibly be more stress for your body to recover from, so it may be harder to recover, and without recovery you are not going to grow."
Vậy làm thế nào để đạt được điều đó ???

+ Chúng ta hãy bắt đầu bằng 1 tới 2 set warm up trước khi bước vào cuộc chiến với 1 set nặng thực sự ( có thể là 3 sets cho những vùng cơ lớn). Các set warm up này bạn có thể làm bao nhiu reps tùy ý vì đây chỉ là làm nóng cơ bắp và chuẩn bị tinh thần cho bạn bước vào ''cuộc chiến''
Trước khi bước vào phần chính, tôi muốn hỏi các bạn quan niệm thế nào là 1 hiệp bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào?
Sẽ có người trả lời rằng sẽ là 1 hiệp đẩy từ 8 - 10 cái với mức tạ nặng
Cũng có người sẽ trả lời đó là 1 hiệp đẩy 6 cái với mức nặng nhất có thể (Max-ot)
Vâng, không ai sai cả , chỉ có điều phương pháp này còn giúp bạn vượt ra khỏi những giới hạn đó!!

+ Hãy tìm một mức tạ nặng nhất bạn có thể làm trong số lần đẩy cho phép (mình khuyến khích 6 - 8) tùy ý ,tạ phải nặng vừa đủ để khi tới cái cuối cùng bạn không thể nhấc thêm được 1 lần nào nữa.Sau khi đã đạt tới ngưỡng thất bại đầu tiên, hãy sử dụng một trong những cách sau(cách nào cũng đc,k phải thực hiện hết nhé,chọn 1 thôi) để tìm đến ngưỡng thất bại tiếp theo- ngưỡng thất bại thực sự(real failure) :

1) Rest- Pause : Với phương pháp này bạn sẽ nghỉ trong thời gian khoảng 10 giây sau khi đẩy mức tạ đầu, hết 10 giây bạn sẽ tiếp tục sử dụng mức tạ đó và đẩy đến khi nào bạn không còn nâng được thanh tạ lên

2) Negative : Nhờ một người nào đó đỡ hẳn giùm cho bạn các động tác negative ( ví dụ: động tác đẩy lên khi đẩy ngực) còn bạn thì tự sử dụng sức của mình để thực hiện động tác positive ( ví dụ : động tác hạ tạ xuống khi đẩy ngực). Làm càng chậm càng tốt, làm cho tới khi chính bạn cũng không thể thực hiện đc động tác positive nữa thì thôi.

3) Forced reps : Nhờ một người khác đỡ giùm tạ, nhưng lần này là đỡ từ đầu tới cuối chứ k chia ra postive và negative nữa. Tuy nhiên, người đó chỉ đỡ rất nhẹ để bạn có đủ sức làm thôi chứ không phải là đỡ hẳn lên như phương pháp negative.Làm cho tới khi nào người đỡ phải xách giùm tạ ra cho bạn vì bạn đã ...kiệt sức :p

4) Drop set: đây là phương pháp mình ưa chuộng nhất,và cũng là phương pháp nặng nhất giúp mình đạt tới ngưỡng thất bại. Khi đã xong lượt tạ thứ nhất, hãy hạ tạ xuống còn 70% khối lượng ban đầu ,làm tới khi còn làm được cái nào nữa, lại một lần nữa hạ từ mức tạ 70% xuống còn 40-50 % và làm cho tới khi kiệt sức. Lưu ý: thời gian giữa các lần hạ tạ là liên tiếp, không nghỉ.Đây vẫn là nằm trong 1 set,chứ k phải hạ tạ xuống,nghỉ,rồi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tiếp.Tập liên tục,k nghỉ

+ Ngoài ra, khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào các bạn phải đi hết động tác từ đầu đến cuối,không làm động tác nửa vời( ví dụ : lên thì phải lên hết,xuống thì xuống hết mức,k nửa vời)

+ Như vậy, khi áp dụng 1 trong các phương pháp này cho 1 hiệp bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào, bạn đã vượt qua ngưỡng thất bại thực sự của cơ bắp và không cần làm thêm bất kỳ 1 set nào nữa. Lưu ý là mức tạ phải sử dụng toàn sức(tương tự max-ot),không giữ sức như phương pháp truyền thống.

+ Nghỉ giữa các bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thật hợp lý,vì thời gian nghỉ chính là lúc cơ bắp bạn phát triển,thế nên sau khi đã bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào xong 1 bài thì hãy nghỉ cho tới khi nào cảm thấy đủ sức làm tiếp bài tiếp theo(trung bình là 5 phút). Nghỉ 1,2 phút là không hợp lý vì mỗi bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đều rất nặng,đòi hỏi cao cả về thể lực lẫn tinh thần.

+ Kết hơp các phương pháp shock cơ bắp ở trên 1 cách hài hòa, k nên sử dụng chết 1 phương pháp nào,thay đổi liên tục chính là điều kiện giúp bạn phát triển cơ bắp.

+ Mỗi buổi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào sẽ rất nhanh,dưới 1 tiếng 1 buổi.

+ Lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tùy ý sắp xếp,nhưng không quá 2 nhóm cơ cho một buổi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào.1 nhóm cơ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 1 tuần 1 lần

Ưu điểm của pp bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào:
_ Thời gian bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ngắn,phù hợp cho những người k có nhìu thời gian
_ Vì tâm lý là chỉ có 1 hiệp bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nên sẽ cảm thấy thoải mái hơn và sẽ dồn hết sức để làm chứ k giữ sức như pp truyền thống.
_ Tăng tạ nhanh, đẩy nhanh sự phát triển cơ bắp.

Nhược điểm:
_ Nặng, k thích hợp cho người mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào
_ Phải thực sự đạt tới ngưỡng failure, nếu nâng tạ k đủ nặng và k áp dụng các phương pháp sock cơ thì ngược lại,phản tác dụng

Nguồn: Tổng hợp

Để tránh nhầm lẫn mình đưa ra 1 lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào mẫu: bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ngực

Bài 1 : đẩy ngực trên (6-8 cái) + restpause
Bài 2 : đẩy ngực ngang (6-8 cái) + restpause
Bài 3 : đẩy ngực dưới (6-8 cái) + dropset
Bài 4 : banh ngực tạ đơn (10 cái) + dropset

1 trong những nạn nhân của pp bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào dữ dội này =)), xem để hiểu thế nào là nặng thật sự

CÓ 1 chỗ nhầm lẫn bạn ơi
Đẩy ngực thì positive là đẩy tạ lên
negative mới là hạ tạ xuông nhé

everybody2003

Moderator
Ban Quản Trị
Mình sẽ cố gắng đảm bảo lượng protein, carb thi mình nghỉ đã dư rồi.

Chân của mình phải nói là khá to, nhìn k có cơ. Mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gánh đùi 70kg đc 6 lần, nằm đạp trên máy 120kg đc 6 lan... bap chuoi nam may 45* 160kg đc 8 lan... Mà k thấy sồ ra k nhìn thấy cơ
HLV kêu mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhẹ lại và thuc hien 12-15 lan cac dong tac. Như vậy sẽ k theo pp Max-OT.
Muc tieu tap dui cua minh la săn chắc lại.
Phiphi góp ý dùm
tóm lại là bạn tin vào Max-ot hay HLV của bạn? bạn mới là người quyết định, theo cái nào thì cứ vậy mà làm, đừng băn khoăn gì cả
nếu bạn theo Max-ot thì trong tài liệu cũng có phần cutting mà, cứ việc làm theo thôi
đây https://www.caubaquan.com/community/threads/55/page-3

CÓ 1 chỗ nhầm lẫn bạn ơi
Đẩy ngực thì positive là đẩy tạ lên
negative mới là hạ tạ xuông nhé
chết thật,viết k để ý,đầu óc loạn hết,bậy quá đi mất.
thanks bác nhìu

NEGATIVE TRAINING là đỡ động tác positive(ví dụ:đẩy tạ lên trong đẩy ngực) và tự làm động tác NEGATIVE(hạ tạ xuống trong đẩy ngực) nha mọi người.
SRY ALL!!!

rest pause chắc ko theo được , 1 hiệp bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào liên tục 100% sức 8 cái nghỉ 10s chỉ có dân chuyên mới làm dc :)

tóm lại là bạn tin vào Max-ot hay HLV của bạn? bạn mới là người quyết định, theo cái nào thì cứ vậy mà làm, đừng băn khoăn gì cả
nếu bạn theo Max-ot thì trong tài liệu cũng có phần cutting mà, cứ việc làm theo thôi
đây https://www.caubaquan.com/community/threads/55/page-3
mình theo Max-OT, có động tác khó thì mình tham khảo HLV thôi chứ chưa theo lời khuyên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhẹ lại.
Cutting la phần này phải không bạn?

Tóm tắt việc đốt mỡ :
1. Đừng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện với tạ nhẹ hơn và số lần lặp lại nhiều hơn. Nó không đốt cháy mỡ.
2. Tập luyện cường độ cao với Max-OT. Bạn luôn luôn muốn xây dựng cơ bắp. Đó là cách duy nhất để thực hiện.
3. Xem xét và quyết định lượng Calo cho cơ thể. Hãy giảm lượng Calo từ 100 đến 150 mỗi ngày, mỗi tuần dưới lượng Calo đã quyết định.
4. Thực hiện bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Cardio 3 đến 5 lần/ tuần, 8 đến 12 giờ trước và sau buổi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ. Đừng có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Cardio ngay trước khi hoặc ngay sau buổi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ.
5. Bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Cardio nếu thực hiện với cường độ cao, không kéo dài quá 30 phút. Tập Cardio với cường độ cao trong thời gian ngắn sẽ hiệu quả hơn cho việc đốt mỡ và giảm sự suy nhược của tế bào cơ.
6. Hãy dùng đủ lượng Natri và uống thật nhiều nước.
7. Hãy giảm lượng Calo 1 cách liên tục hàng tuần nếu cần thiết.
8. Đừng cắt hoàn toàn lượng thực phẩm dinh dưỡng bổ sung trừ khi bạn muốn mất rất nhiều cơ bắp trong một khoảng thời gian ngắn.
...

Vì mình chỉ mún cutting phần đùi và bắp chuối, còn những phần khác vẫn còn thiếu lắm.
Không biết cutting theo từng bộ phận có ảnh hưởng với nhau không?

do đi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào một mình nên mình chỉ có thể áp dụng đc chiêu Rest- Pause thôi ^^
mình kết hợp với Max OT, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào xong là ê ẩm đến mấy ngày liền, phê kinh khủng ^^
Bạn kết hợp PP HIT này với Max-OT cụ thể như thế nào?
Vẫn có những hiệp warm up roi moi working set hay chỉ khởi động cho động tác đầu của Max-OT?
Thời gian nghỉ giữa hiệp thế nào?
Mình còn lăng tăng ở cái gọi là kết hợp 2 cai này

Thanks

bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào như thế này sẽ có hiệu ứng after burn fai ko ta?

lịch thì tùy a ah, nhưng khuyến khích là 3 tuần theo phương pháp này và 1 tuần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào k sử dụng các pp sock cơ để tránh bi overtrained
ây dà, nay mới mò vô đây. Phi cho a cái lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào các nhóm cơ theo lão Đò rí an của chú đi, kèm khối lượng tạ nữa để a tham khảo :X

ây dà, nay mới mò vô đây. Phi cho a cái lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào các nhóm cơ theo lão Đò rí an của chú đi, kèm khối lượng tạ nữa để a tham khảo :X
Vi dụ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ngực và tay sau nhé
Đòn dưới : 1 hiệp + rest pause
Dumbbell press : 1 hiep + drop set
Đòn trên : 1 hiệp + negative

Tay sau:
Đòn hẹp tay : 1 hiệp + drop set
Tạ đơn sau đầu : như trên

P/s:e k ghi hiệp khởi động vì cái đó chắc a tự biet :D,cai nay la lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào của e,a có thể tự chế biến sao cho phù hop nhat,k cần f theo vậy

Vi dụ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ngực và tay sau nhé
Đòn dưới : 1 hiệp + rest pause
Dumbbell press : 1 hiep + drop set
Đòn trên : 1 hiệp + negative

Tay sau:
Đòn hẹp tay : 1 hiệp + drop set
Tạ đơn sau đầu : như trên

P/s:e k ghi hiệp khởi động vì cái đó chắc a tự biet :D,cai nay la lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào của e,a có thể tự chế biến sao cho phù hop nhat,k cần f theo vậy
thằng Ếch nó muốn chôm bí kiếp, chú cho nó làm gì ^^

FascistKid

Trial Admin
Ban Quản Trị
Tập cái này chỉ khởi động 1 lần cho 1 nhóm cơ thôi được không phiphi? Khởi động như MAX OT ấy.

Ví dụ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ngực:
Bench Presses:
5 hiệp khởi động: 12 - 10 - 6 - 3 - 1 reps.
1 hiệp dropsets: 6 - 10 - 12 to failure.
Incline Dumbbell Bench Presses:
Restpause: 6 - nghỉ 10s - 2 to failure
Decline Bench Presses:
Dropsets: 6- 10 - 12 to failure.

Đại khái thế...

Tập cái này chỉ khởi động 1 lần cho 1 nhóm cơ thôi được không phiphi? Khởi động như MAX OT ấy.

Ví dụ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ngực:
Bench Presses:
5 hiệp khởi động: 12 - 10 - 6 - 3 - 1 reps.
1 hiệp dropsets: 6 - 10 - 12 to failure.
Incline Dumbbell Bench Presses:
Restpause: 6 - nghỉ 10s - 2 to failure
Decline Bench Presses:
Dropsets: 6- 10 - 12 to failure.

Đại khái thế...
chuẩn đey' bác!
p/s: tùy nhóm nào bác ơi,thí dụ như lưng mà choi deadlift xong rồi wa kéo xô k thèm khởi động thì ..teo,bác hỉu ý mình chứ :D

cho mình hỏi chút. nếu mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào xà đơn ấy, và bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tay sau. nếu sử dụng theo pp dropset thì mình có thể bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 3 lần, mỗi lần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cho đến khi ko thực hiện dc cái nào nữa, mỗi lần nghỉ 10s. đấy là ko tính khởi động đâu nhá.

FascistKid

Trial Admin
Ban Quản Trị
chuẩn đey' bác!
p/s: tùy nhóm nào bác ơi,thí dụ như lưng mà choi deadlift xong rồi wa kéo xô k thèm khởi động thì ..teo,bác hỉu ý mình chứ :D
Ơ thế thì chết roài :ROFLMAO: trước giờ cũng không khởi động lại deadlift
Thường mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào xô - lưng dưới cũng chỉ khởi động có 1 lần 5 hiệp với bài Lats pull down, xong chuyển Chin ups, Seated - Rows, rồi mới tới Deadlift - không khởi động lại deadlift. Do mình thấy khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào quá sức MAX OT thì 2 bài Lats với Seated mình đều dùng tới lưng dưới, thêm nữa là deadlift chưa bao giờ mình dám bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào hết sức. :p Thôi chắc từ nay phải thêm 2 hiệp khởi động deadlift quá.

Ơ thế thì chết roài :ROFLMAO: trước giờ cũng không khởi động lại deadlift
Thường mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào xô - lưng dưới cũng chỉ khởi động có 1 lần 5 hiệp với bài Lats pull down, xong chuyển Chin ups, Seated - Rows, rồi mới tới Deadlift - không khởi động lại deadlift. Do mình thấy khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào quá sức MAX OT thì 2 bài Lats với Seated mình đều dùng tới lưng dưới, thêm nữa là deadlift chưa bao giờ mình dám bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào hết sức. :p Thôi chắc từ nay phải thêm 2 hiệp khởi động deadlift quá.
àh bác hỉu lầm rồi,ý tớ là từ dead wa lats mà k khoi dong lats thì teo,chứ từ mấy bài kia qua dead thì k sao,còn deadlift thì tốt nhat khoi dong 1 hiệp xong chơi nặng lun bác àh,món đó chơi nhẹ k vô đâu ^^