Kún bắt chước mọi ng.....viết nhật kí.

Hic,anh HA đâu rùi, em muốn hỏi 1 tí ạ,em bây giờ ăn uống vớ vẩn quá,ăn nhiều lên 1 ít thì kể cả là toàn thức ăn low carb vẫn lên cân,có hôm lên hẳn 1kg....
Em đang ko hiểu mình nên ăn theo kiểu gì...1 là ăn toàn thức ăn Low carb nhưng ít đi,ngày 2-3 bữa,ko no.2 là ăn lẫn lộn các thứ nhưng ít thật là ít.Hôm nào nhịn tư sáng đến chiều thì giảm cân luôn.2 hôm qua ăn uống linh tinh,cả low carb cả high carb loạn lên.cân ko lên ko xuống....ai cứu em với.........

- Okie, em cứ thử ăn ít hẳn đi trong vòng 1 tuần xem thế nào nhé. Nếu tốc độ giảm cân vẫn diễn ra đều thì cứ thế mà phát huy. Còn nếu ko thấy giảm thì ăn nhiều và đều bữa trở lại.

Em phải tự thử nghiệm mới tìm được phương án giảm cân hữu hiệu nhất cho mình. Nếu ăn ít mà vẫn giảm cân đều, ko mệt, thì tốt quá, anh chỉ sợ em ăn ít bị đói và mệt thôi.

- Low carb như anh đã từng nói cũng là một biện pháp làm chán ăn 1 cách tự nhiên,, ko cần dùng thuốc, ko lo ảnh hưởng đến sức khỏe mà
hihi, sao lời lẽ rất nhẹ nhàng, thế mới phải chứ , ha nhỉ.

Ôi anh đây rồi,cứu tinh của đời em,em chờ anh mãi....hihi
Thế bây giờ theo anh em nên ăn Low carb nhưng số lượng ít đi ạ.Ví dụ ngày 3 bữa và mỗi bữa ăn lưng lửng ko no đúng ko anh.
Mấy hôm nay em ăn uống linh tinh quá,chẳng hiểu đang theo chế độ gì nữa,tự nhiên hoang mang ghê cơ.

Hi,ko phải là ăn đc đâu vì bánh mỳ có tinh bột,mà trong đó thì đủ thứ linh tinh cả,chẳng qua là mấy ngày vừa rồi mình có chuyện nên ức chế quá ăn uống linh tinh cho quên sầu thôi.....hehe,đừng có mà bắt chước nhé.

- Ko ko anh ơi,em phá mỗi 2 hôm lâu lâu rồi,em ăn lại đc 1 tuần rồi,em bảo ăn linh tinh ở đây tức là em ăn ít mà chẳng có giờ giấc gì cả.
- Dạo này thịt em cũng ăn ít lắm ạ,ko đc 500g 1 ngày đâu anh,ngấy ko ăn nổi,với lại em chả đói gì cả ý.
- Em phá lệ tức là cả ngày ăn bt xong tối nhỡ mồm ăn 1 thìa chè chẳng hạn,1 thìa thôi anh,mà toàn đá,hoặc là em ăn thạch quả dừa làm = nước dừa + bột rau câu + đường Aspartam,em nghĩ là ok đúng ko anh,vì dừa anh bảo uống đc mà.

***Hôm nay em ăn thế này:
-Sáng 8h : ra hàng bún ăn 1 bát thịt bò + gà + ngan + 1 cốc trà đá.
Ăn xong về uống 1 cốc cafe gồm cafe đen,kem tươi Anchor,đường As.
-Trưa 12h30 : 6 cái chân gà luộc + vài cọng rau muống luộc + 1 bát con canh cua.
Chiều nay em đi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào TDTM.

Dạo này em chán ăn lắm,chỉ thích uống nước thôi,1 ngày em uống ko biết bao nhiêu là nước :nc lọc,nc mơ muối,nc chanh,trà đá.....lúc nào cũng khát anh ạ.
Chiều em định ăn thêm mấy quả trứng nhưng chả bít có nuốt nổi ko,bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào xong mệt nhưng chỉ thích uống nước.Có lẽ em để đến bữa tối ăn 1 thể vậy.

Oh bây giờ ăn nhiều rau hả anh,các loại rau low carb ạ,hồi trước anh bảo `1 ngày có thể ăn 4-500g,giờ nhiều tức là hơn thế cũng ok ạ.Em giờ ăn theo Low carb -Low fat luôn hả anh.
500g thịt vẫn quá nhiều so với em bây giờ,hồi đầu em ăn 7-800g nhưng giờ chịu rồi.
Thôi em cứ ăn rau thịt đều nhau anh ạ,chứ mùa hè nóng nực chả muốn ăn gì cả ý.

- Ko được ăn low fat, vẫn phải ăn high fat tức tỉ lệ 50 pro và 50 fat. Mỗi ngày 5 lạng thịt ( ít hơn cũng được ).
Dạ rõ,thưa a.
Tóm lại là em vẫn ăn fat,nhưng đc ăn nhiều rau hơn và ăn ít thịt đi + giảm bữa đi.
Em vẫn uống cafe đen + kem tươi Anchor + đường As đc anh nhỉ.
Giờ 1 ngày em vẫn ăn khoảng 3-400g thịt,đủ loại thịt luôn.
Rau thì em ăn ít lắm,căn bản là em ko muốn ăn chứ ko phải là em kiêng đâu.Em chỉ thích ăn hoa quả mà lại ko đc ăn hic hic.

P theo low carb đc 2 ngày, giảm đc 1kg rùi... ^_^

Hôm qua đi siêu thị, phát hiện ra có mấy món no carb & low carb:
- Phô mai con bò cười LIGHT: <1g carb/miếng, nhưng fat thì chỉ có 2g/miếng (1 miếng = 17g)
- Trà xanh O độ ko đường: thấy nó ghi là carb: 0, sugar: 0
- Nước nha đam cho ng ăn kiêng: no carb luôn
- Bơ mặn Anchor: no carb
- Bơ mặn Président: 1g carb/100g

P có 1 cái thắc mắc nhỏ: ở sthị thấy có bán mayonaise, nó chứa 2,5g carb/100g --> k bít ăn đc cái này hok... ;;)

Được chứ bạn! Chỉ là nên hạn chế làm sao để một ngày nạp vào <20g carb thui!Ừa mà mayone loại gì mà chỉ có 2,5gcarb/100g vậy bạn p ui?Loại Lisa có tới 5g carb lận!

Được chứ bạn! Chỉ là nên hạn chế làm sao để một ngày nạp vào <20g carb thui!Ừa mà mayone loại gì mà chỉ có 2,5gcarb/100g vậy bạn p ui?Loại Lisa có tới 5g carb lận!
P wên mất tên rồi... để chiều nay fi vào sthị mua rồi reply cho bạn hen :smile:

Mình thì toàn ăn Mayonaise của Pháp và của Mỹ,mấy loại lọ thủy tinh nhập khẩu ý,mình ko thích mùi của Lisa.
Nước thì mình ko mua nước đóng lon (trừ cocalight),mình toàn uống cafe đen + kem tươi Anchor +đường As,nước chanh tươi,nước mơ muối,trà xanh nhà tự hãm,nươc lọc.Ngoài ra có ăn thêm thạch rau câu tự làm = đường As thôi.

Ôi bác HA dạo nì đi đâu mất rùi,chẳng thấy onl vào 4r gì cả.
Dạo này mình ăn uống quá là vớ vẩn,tại có bà chị sắp đẻ nên cứ lôi kéo mình đi ăn nốt mấy ngày cuối,khổ,ko đi thì ko đc,đi thì ko nhịn đc thành ra là chả ngày nào ra hồn,nhịn đc mỗi cơm thì lại xơi bánh mì + chè,chết nhục.
May mà cân chả tăng chả giảm,tăng thì đúng là ân hận.

Các bác có ai ăn low car mà thấy đói k nhỉ. Em ăn đã đụơc tròn 1 tuần, bd quen ăn high fat high pro rồi, k thèm car nữa nhưng mà tại sao em vẫn cảm thấy đói nhỉ,nhiều khi em đói rủn hết cả người, em thấy mọi ng bảo ăn low car này là k thấy đói, sau đó cutting dần là tiếp tục giảm cân.
Mà em đảm bảo là e ăn k bị hidden car nhé, em toàn mua ngoài chợ, sau đó về tự nấu, k mắm chỉ muối, mì chính.Thực đơn 1 tuần qua của em :
thường là 200-300 g thịt lợn cả mỡ + 5-6 quả trứng
HIC hic nhiều khi bất tiện k nấu dc, đói bủn rủn cả người, 2-3 ngày nay em chỉ ăn nhiều trứng từ 7-9 quả, đói ghê cơ:cry:, mà suốt ngày thèm thịt:w00t:
Có ai biết giải thích dùm em cái, chứ k em sợ là k bớt thèm ăn mà còn ăn kinh khủng hơn.Em là girl nhá, k fai béo lắm ah:p

mình đây.. ăn low carb mà đói kinh khủng.. mới ăn tí đã đói... nhét bao nhiu thịt vào bao tử mà vẫn cứ đói...:( Khổ cái mình đi làm nữa... ko lẽ ngồi nhai trứng trong cty hoài..:(
các chuyên gia giải thích hộ cái nào...(y)

Mình coi nhầm, là 3,5g carb/100ml , 1 lọ 250ml - tên COROLI, mayonaise của Anh (y)

Các bạn thấy đói là do các bạn ăn ít quá thui!Mấy bạn thử tham khảo thực đơn 2 tuần đầu của mấy mems thành công rực rỡ khi theo low carb ấy,ui!nhiều khiếp luôn!vậy cho nên mới không đói mà còn thấy ngán ăn nữa!
Sang giai đoạn cutting thì chắc đói là chuyện....bình thường!!Mình suốt ngày đói--->tại ăn ít quá mà!Cứ đói thì uống nhiều nước vào!Khi nào giảm được số cân mong muốn thì ăn trả thù đời!!hehe...

Ơ hay,tại sao lại vào topic ng ta mà bàn chuyện đâu đâu thế hử,ko ai bàn vấn đề của chủ nhân là sao hả....hux

Em bị ốm 4-5 ngày nay (cảm cúm + viêm phổi) nên nhà em bắt phải ăn cơm ăn cháo cho có sức (vì em uống kháng sinh liều cao) mà.
Nhưng em cũng chỉ ăn nửa bát cơm 1 ngày thôi,hôm thì cháo hôm thì cơm nhưng rất ít,thật ra em cũng ko muốn ăn vì sợ béo lên nhưng ko ăn thì công nhận là ko chịu nổi,ng em cứ rũ rượi ra.
Hôm nay em đỡ rồi,chắc 2-3 hôm sau là khỏe hẳn,em lại ăn Low carb nghiêm túc.
1 ngày em sẽ ăn 3-400g thịt + rau + 4-5 quả trứng là ok đúng ko anh.
À hoa quả em vẫn chưa đc ăn hả anh.Vẫn chỉ uống nước chanh thôi ạ?

Anh HA ơi anh vào topic này reply em đi,em hỏi anh mấy ngày rùi,chờ mãi chờ mãi anh ko trả lời gỉ cả.Tình hình là em vẫn đang uống kháng sinh và bị viêm họng nên gia đình chưa cho ăn lại Low carb,vẫn bắt ăn 1 tí cơm cháo,thật sự là uống ks mệt ơi là mệt anh ạ,em đã uống cả vitamin nhưng ko ăn thua.
Em lại bị 1 cục nhiệt to đùng nữa chứ,chồng em cứ bắt uống bột sắn cho nhanh hết,em bảo ko đc uống bột,anh ý mắng em bảo là để hết hẳn đi đã rồi kiêng gì thì kiêng.Ý kiến của anh thế nào ạ....em rất cần lời khuyên của anh vì giờ em ko tăng ko giảm nhưng 1 tuần ốm em ăn uống thất thường lắm anh ơi.....

Hic,tí thì chết,may mà anh reply kịp thời.
Ok,từ mai em sẽ ăn như vậy.Tại em ốm em chán ăn nên ng cứ mệt mệt,cứ tưởng ăn cơm vào thì sẽ đỡ mệt.
Giờ em ăn 1 ngày 3-400g thịt,3-4 quả trứng,3-400g rau xanh + uống nhiều nước là ok đúng ko anh.
Nước chanh em vẫn uống đc đúng ko anh,anh bảo em đừng cutting tức là giờ bao lâu em đc relax 1 lần hả anh.
Lần trước anh bảo em là 1 tuần thì 6 ngày Low carb còn 1 ngày cuối tuần relax,nhưng giờ anh lại bảo đừng cutting thì bao lâu em đc relax 1 lần ạ.

- Cơm cháo chỉ đem lại cho em nặng lữong rỗng, chứ có bổ béo gì đâu mà phải ăn. Em ko nên ăn cơm cháo, lúc ốm vẫn cứ ăn low carb, cứ ăn thật nhiều các loại thịt vào ( đừng có cutting ) cho cơ thể đầy đủ chất đạm, chất béo để tham gia tái tạo tế bào, hồi phục sức khỏe . Trong khi ốm em cố gắng ăn nhiều rau xanh, và cố gắng chế biến thịt, trứng, cá sao cho đa dạng và ngon miệng để ăn được nhiều nhé.

- Ừah nói chung là ko nên ăn hoa quả cho tới khi em giảm được kg ( cố để đến ngày relax đi ).

- Em cẩn thận với cơm và chất bột đấy, dù cho mình ăn ít nhưng nếu ăn lâu quá là cơ thể sẽ quay lại với Carb metabolism là mệt lắm đấy ( lúc đó sẽ có cảm giác thèm ăn tinh bột )
thế lúc đang bệnh mà ăn nhiều thịt mỡ thì có dễ tiêu ko jay a hamisi, có ảnh hưởng đến bao từ ko. thí dụ e đang ăn high protid mà e bệnh thì ăn nhiều thịt trứng có sao ko?
p/s: chị kun thông cảm cho e post cái này nhak.

Ok anh,từ mai em lại chén thịt mỡ thôi.
Nhưng em thèm hoa quả lắm anh ạ,ốm nên ng háo nước lắm,em ăn ít ít đc ko anh hay là chỉ uống nước + nước chanh thôi ạ.

chị Cún ơi, chị qua 2 tuần start up thì đã dc ăn 1 ngày xa láng chưa, em qua 2 tuần start up mà vẫn giữ số kg nên muốn cutting, thế có dc ăn ngày high car k nhỉ?? :p:psốt ruột quá k ai trả lời tui cái nhể. để tui còn bit đường sung sướng chứ:lol:

Đây đây,chị ăn 1 tháng liền mới cutting em ạ.Nhưng sang giai đoạn cutting thì vẫn 2 tuần mới xả láng 1 lần.Nhưng đợt vừa rồi bị ốm nên chị thả phanh...hehe.
Ngày relax của em thì em ăn gì chả đc.

Ối giời em ơi,chị tích cực cả 3 tuần liền 21 ngày mới giảm đc 5kg,tự nhiên mấy ngày ốm thả phanh lên luôn 1kg,cả vấn đề đấy em ạ.Chị đang phải làm việc nhà để giảm cân đây.Hàng ngày từ 7h30 đến 12h đêm ko nghỉ,2 ngày vừa rồi giảm 1kg....hehe (ko phải chị chăm mà bác giúp việc về nên ko làm ko đc....hichic)

sao thời gian này nhiều người về quê thế nhở
ở chỗ aaaaiiii cũng thế .
về sạch trơn rồi .

Ối giời em ơi,chị tích cực cả 3 tuần liền 21 ngày mới giảm đc 5kg,tự nhiên mấy ngày ốm thả phanh lên luôn 1kg,cả vấn đề đấy em ạ.Chị đang phải làm việc nhà để giảm cân đây.Hàng ngày từ 7h30 đến 12h đêm ko nghỉ,2 ngày vừa rồi giảm 1kg....hehe (ko phải chị chăm mà bác giúp việc về nên ko làm ko đc....hichic)
Hì giãm 5kg vẩn lớn hơn lên 1kg nhỉ? Không sao đâu chị. 1 tháng giãm tầm 6-8kg là chuẫn rồi.