Cần bao nhiêu thời gian để có thân hình đẹp???

Lê Trung Chính

Tư Vấn Dinh Dưỡng - Tập Luyện
Ban Quản Trị
Cần bao nhiêu thời gian để có thân hình đẹp???

Mình muốn chia sẻ với các bạn đôi chút về quá trình luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào của mình để nhưng ai mới vô bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào không phải bỡ ngỡ. Chứ làm theo mình thì không giám^^. Bởi cho đến giờ mình cũng chẳng đẹp gì, thấp quá mà, chỉ thấy người ta nói mập thôi

Khi mới bước chân vào phòng GYM (lần đầu tiên, mình nhớ ko nhầm thì vào khoảng ngày 25/12/2009 và bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào từ đó cho đến bây giờ) và đập vào mắt mình là những thân hình cường tráng, khỏe mạnh. Nhìn lại mình và mình tự hỏi họ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bao lâu rồi nhỉ? không biết bao giờ mình mới được như vậy? . Cao 1m63 nặng 54 kg

Bắt tay vào bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thôi!
Trong 1 tháng đầu tiên chỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ngực với tay vai^^ lên được 4kg, tháng tiếp theo có giải bóng của VNPT Lâm Đồng vậy là vừa bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào GYM (có tuần chẳng tâp buổi nào) vừa bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện đá bóng cùng anh em, về mệt ăn ko nổi, thỉnh thoảng lại nhậu nữa chỉ lên dc 2kg. 2 Tháng tiếp theo bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thêm lưng - xô - vai + đùi và lên được 2 kg nữa. Có một điều là mình lên ký là chỉ lên cơ thôi chứ ít có mỡ. Và khi đó cũng không để ý là mình đã thay đổi gì nhiều chưa. Trong thời gian này mình chỉ ăn uống điều độ hơn chứ chưa dùng thêm bột gì.
Ngày 18-04-2010 lúc này còn 59kg

- 2 tháng tiếp theo bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cũng không đều lắm, bận nhiều việc, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào mãi chẳng lên được ký nào cả, khi cơ thể ở trạng thái cân bằng rồi khó lên ký lắm. Lượng protein trong thức ăn cung cấp không đủ để phát triển cơ (chỉ đủ để duy trì thôi) -> dùng thêm thêm serious mass chủ yếu để tăng cân + amino -> lên lại được 62 kg

Ngày 10-08-2010: 59kg

Và giờ thì sao nhỉ? Sau 3 tháng nữa sẽ bổ xung thêm...

Tới đây mình muốn nói khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện không nên nôn nóng. Như mình không phải là nhanh chỉ là phát triển bình thường thôi. Lên nhanh hay chậm phụ thuộc vào nhiều yếu tố vào thể trạng của mỗi người, xuất phát điểm của mỗi người là khác nhau, tình trạng sức khỏe, trong đó điều kiện dinh dưỡng, luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào là quan trọng nhất.
Dinh dưỡng: Phải bổ xung đầy đủ chất đạm, béo, vitamin, khoáng chất, uống nhiều nước...đặc biệt trong thực đơn hàng ngày mình phải tính toán được số gam đạm lạp vào cơ thể phải lớn hơn khoặc bằng 2 lần trọng lượng cơ thể ( tương đối thôi nhé) thì mới đảm bảo cho việc phục hồi và phát triển cơ, ngoài ra còn phải cung cấp đủ lượng calo để duy trì việc bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện với cường độ cao, bổ xung Glutamine chống viêm cơ, Creatine tăng sức bền của cơ...mình chỉ biết sơ sơ thôi. HLV thể hình vừa phải là người tư vấn dinh dưỡng^^
Luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào: Phương pháp luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cực kỳ quan trọng, phải đúng động tác, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trung lực vào các nhóm cơ mình muốn phát triển. Không phải bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nặng cứ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nặng là tốt. Điều đó dễ gây trấn thương, tốn calori vô ích^^...
Những động tác có thể dễ bị sai như: khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ngực mà dùng nhiều lực của vai và tay sau, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tay trước dùng lực của lưng vai, đè dây tay sau dùng lực của của vai, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bụng dùng lực của lưng, kéo dùng nhiều lực của tay. Còn gánh đùi nữa tư thế không đúng rất dễ gây chấn thương. khi gánh lấy gót chân làm trụ, 2 chân song song bằng vai, khi xuống lưng phải thẳng, ưỡn ngực không để người dốc về trước, 2 đầu gối không đưa về trước quá 2 mũi bàn chân...Những điều gì các bạn không hiểu nên hỏi kỹ HVL, những người đi trước để bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cho đúng. Về điều này thì mình thật may mắn khi có một HLV giỏi, nhiệt tình. Tuy trẻ nhưng có nhiều năm kinh nghiệm huấn luyện, luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào, thi đấu^^ Mình xin chia sẻ chút nhé

Ninh Hải Phước sn 1989. HCV 80kg trẻ ĐNA 2010

Vậy các bạn có biết trong thời gian bao lâu mình có thể có một thân hình cân đối chưa? điều đó tùy thuộc vào các bạn. Hãy tìm hiểu thật kỹ trước khi bắt đầu để không phí thời gian và tiền bạc. Có thể chỉ là 1-2 tháng có thể là cả 1-2 năm

Nếu có khó khăn, khúc mắc gì hãy hỏi trên forum. Mình và cả mọi người sẽ luôn sẵn sàng giúp đỡ, chia sẻ vì một việt nam khỏe đẹp

Chỉ cần các bạn cố gắng và được sự giúp đỡ của mọi người thì có thể làm tốt hơn mình rất nhiều. Vì mình cũng chỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào lúc rảnh rỗi thôi, còn công việc với học bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nữa, chủ yếu rèn luyện sức khoẻ, đi thi chỉ là ham vui thôi^^

Mạn phép!!!

nói vậy pác trungchinh8x bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chưa được 1.5 năm, vậy mà đủ tiêu chuẩn đi thi giải là quá pro rồi :D

cố lên huynh môn này chơi càng lâu càng pro mà :lol: dc như anh là ngon lắm rồi

Em có "théc méc nhỏ" nha theo anh thì thân hình đẹp là ntn? Và anh bao giờ sẽ có được thân hình đẹp :D

Lê Trung Chính

Ban Quản Trị
caophi;bt1161 nói:
nói vậy pác trungchinh8x bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chưa được 1.5 năm, vậy mà đủ tiêu chuẩn đi thi giải là quá pro rồi :D
Mà phải đính chính là: Lần đầu khi mình thi là lúc gần 5 tháng, lần hai là lúc hơn 8 tháng. Năm rưỡi thì còn 2 tháng nữa, chưa biết kết quả ra sao!:smile:

Lê Trung Chính

Ban Quản Trị
hoahongxanh88;bt1168 nói:
Em có "théc méc nhỏ" nha theo anh thì thân hình đẹp là ntn? Và anh bao giờ sẽ có được thân hình đẹp :D
Mỗi người có một nét đẹp riêng, hãy tự tin vào vẻ đẹp của chính mình. Tùy vào quan niệm của mỗi người mà có sự nhận định xấu đẹp khác nhau^^. A thì ko bao giờ có được thân hình đẹp rồi, có cao lên được nữa đâu.:LOL:. Nhưng vẫn tự tin là mình không xấu!:biggrin:

Theo em thì để có thân hình đẹp là mình phải phấn đấu bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện thể thao suốt đời, vì không bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể thao thì sẽ không còn đẹp nữa ^_^

Lê Trung Chính

Ban Quản Trị
Có khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cả đời người ta cũng không biết mình đẹp nếu người ta không tự tin về vẻ đẹp của mình. Có khi chẳng cần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào người ta vẫn luôn đẹp.^^

greenfield

Tư vấn chấn thương thể thao
Bài viết của bác hay quá! ngắn gọn mà nhiều điều hay! Thank bác nhiều!

Lê Trung Chính

Ban Quản Trị
Mình viết bằng tất cả tâm huyết của mình, muốn chia sẻ cùng mọi người^^.

Lê Trung Chính

Ban Quản Trị
Chắc do sống ở trên này khí hậu ôn hoà nên thể lực cũng tốt^^!

Lê Trung Chính

Ban Quản Trị
Đừng bao giờ mất niềm tin vào cuộc sống, mất niềm tin ở bản thân mình^^!