2 THÁNG VÀ HÀNH TRÌNH GIẢM CÂN THEO PP TRUYỀN THỐNG ^^

Ta ăn no đc đậu fu. Hô hô ^^ ... đậu phụ chấm nước tương hoặc nc' mắm tỏi ớt ;)
Ko thik các món xào nhưng món chiên thì nghiện nặng, thêm nữa là ta rất thik các món bánh , thik làm bánh lắm... chè nữa, thik nấu chè , nấu xong măm măm ngon lành rùi ngồi mếu :((
Ngán rau vs củ đậu rùi Rose ợ...
Chiều nay định măm măm món củ đậu nè, ko biết ăn gì rồi. Thèm những món ăn ko được mà lại ko thèm những món ăn được, khổ quá cơ. Phải chi con người ta khỏi ăn, khỏi đói thì khỏe quá.

Ngày 29/11/2011 :
- Sáng : 50g đậu hũ + 300g củ đậu = 150calo
- Trưa : 50g đậu hũ + 300g đu đủ+100g thịt nạc xào (ngu độn) + 10 hạt lạc + 1 ít canh trai = 650calo
- Chiều : 500g củ đậu = 150calo
- Tối : NHỊN
Tổng = 950calo
Chỉ toàn ở nhà và chơi thôy đó, nhưng bữa nay mưa ,lạnh, cảm giác đói kinh khủng, ko ăn ko chịu đc. Chẳng bik ăn j nhìu mà ít calo...thôi thì ăn toàn củ đậu :(( ...

nhục ghê cơ...mùa đông nên toàn ăn đồ xào vs đồ nướng ko àk...Toàn món ngon và thơm phức..huhu...với cái đà này 3 ngày mình nhai hết 1 gói xylitol 140g mất...Dễ móm quá

Ngày 29/11/2011 :
- Sáng : 50g đậu hũ + 300g củ đậu = 150calo
- Trưa : 50g đậu hũ + 300g củ đậu + 100g cà chua + 50g thịt nạc = 350calo
- Chiều : 500g củ đậu = 150calo
- Tối : 1kg củ đậu :eek::cry: = 300calo
Tổng = 950calo
Chỉ toàn ở nhà và chơi thôy đó, nhưng bữa nay mưa ,lạnh, cảm giác đói kinh khủng, ko ăn ko chịu đc. Chẳng bik ăn j nhìu mà ít calo...thôi thì ăn toàn củ đậu :(( ...

Dạo này cứ lười lười viết NKGC vs tính toán calo hay sao í...hĩ
Rứa là ngày ni, nhà ngươi mần hơn 2kg củ đậu á! Kỷ lục WTH lun á.

Rứa là ngày ni, nhà ngươi mần hơn 2kg củ đậu á! Kỷ lục WTH lun á.
Hứ...trưa nay mềnh ăn : tới 100g thịt nạc ấy, nhưng là xào hành tỏi tây vs ớt ĐL cơ...hic + 1 ít lạc rang + đậu hũ nữa
Từ giờ tới tối chắc mình chỉ nhai xilytol thôi ... Sáng ăn đc 300g củ đậu, vừa ăn 500g nữa...cả ngày hum nay đả tầm 800g-1kg ko àk :)

chuẩn bị đổi tên là ms. đậu được r :LOL:
:cautious:Gọi là j cũng đc, miễn sao giảm cân đc là zui lắm rùi. Hiihihi....
Nói thiệt chứ ngán lắm nhưng dạo này miền Bắc lạnh , đói ghê gớm, ko ăn củ đậu còn bik ăn j nữa nàk...ăn đồ khác nhìu calo, hoặc dễ bị cồn ruột lắm. Ăn thanh long cũng đc nhưng màk ko thik quả này lắm :(

:cautious:Gọi là j cũng đc, miễn sao giảm cân đc là zui lắm rùi. Hiihihi....
Nói thiệt chứ ngán lắm nhưng dạo này miền Bắc lạnh , đói ghê gớm, ko ăn củ đậu còn bik ăn j nữa nàk...ăn đồ khác nhìu calo, hoặc dễ bị cồn ruột lắm. Ăn thanh long cũng đc nhưng màk ko thik quả này lắm :(
hihi cố lên, mình cũng thik măm củ đậu chấm muối ớt lắm. khi nào chén hết đống khoai thì chuyển sang củ đậu. Cả ngày hn cứ 2-3h lại xử 1 củ khoai..sắp thành ms.Khoai nốt :LOL:

Mầy bà nì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thì ít mà ăn bằng mình!hix:( Ăn thì nhìn chung mức 1000calo là tiêu chuẩn rùi, mình nghĩ ko nên cắt thấp hơn làm gì, nhưng mọi người chú ý nâng cao tinh thần thể dục hơn nữa đi nhá!;)

Mầy bà nì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thì ít mà ăn bằng mình!hix:( Ăn thì nhìn chung mức 1000calo là tiêu chuẩn rùi, mình nghĩ ko nên cắt thấp hơn làm gì, nhưng mọi người chú ý nâng cao tinh thần thể dục hơn nữa đi nhá!;)
Ăn 1000 calo tui nghĩ là giảm chậm lắm, còn với người lười vận động như tui là khỏi giảm lun í. Cỡ 800 là vừa đó pà, trừ hao nữa. Nghe pà nói làm tui nhớ Bác ngày xưa cũng vận động phong trào toàn dân bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục í. Àh, 2 tối rồi tôi đi cầu thang nhiều lắm, mà được có 15p là muốn rả rời cái chân, chả hỉu sao mình yếu thía.

Ăn 1000 calo tui nghĩ là giảm chậm lắm, còn với người lười vận động như tui là khỏi giảm lun í. Cỡ 800 là vừa đó pà, trừ hao nữa. Nghe pà nói làm tui nhớ Bác ngày xưa cũng vận động phong trào toàn dân bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục í. Àh, 2 tối rồi tôi đi cầu thang nhiều lắm, mà được có 15p là muốn rả rời cái chân, chả hỉu sao mình yếu thía.
leo cầu thang mệt mà, mình leo đc có 5p í chứ :(. mún bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào td nhìu nhưng sợ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhiều lại đói --> ăn nhiều hơn. nên chọn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào vừa vừa + ăn ít vậy :notworthy:

liennhi

Global Smod
Ban Quản Trị
15' leo cầu thang thực ra không nhiều nhưng kh thể gọi là ít đc em....tốt hơn đi bộ hay chạy nhẹ.....kn bản thân!!!!!!:p

Làm chiến dịch quảng cáo cho big C đc xiền, đi ăn nhậu, và thế là tối nay ăn no pizza hải sản lun , đả thêm 2 cái xúc xích nướng nữa chớ , chưa hêt : còn 1 gói khoai tây chiên vs 1lon coca + 3 muỗng kem Ý (bạc hà vs socola). Hiz hiz...sầu đời quá đi, ăn xong cái bụng to oành ra
Mềnh thề...ngày mai mềnh ăn j quá 500calo mềnh sẽ là con chóa...
Chắc phải mua trà hoặc thuốc quá, lạnh đói kinh khủng. Không ăn thì thôi, bỏ vào mồm bỏ ít ko được...đã ăn thì phải ăn cho đã, để rùi ngồi hối hận , dằn vặt, đau khổ ==> Sao mềnh ghét mềnh thía :((

Hhuhuhu...ăn nhìu mà bùn quá trời bùn...bùn xíu là lại cáu gắt vs bồ mình...rõ khô thân lão í :((

Làm chiến dịch quảng cáo cho big C đc xiền, đi ăn nhậu, và thế là tối nay ăn no pizza hải sản lun , đả thêm 2 cái xúc xích nướng nữa chớ , chưa hêt : còn 1 gói khoai tây chiên vs 1lon coca + 3 muỗng kem Ý (bạc hà vs socola). Hiz hiz...sầu đời quá đi, ăn xong cái bụng to oành ra
Chắc phải mua trà hoặc thuốc quá, lạnh đói kinh khủng. Không ăn thì thôi, bỏ vào mồm bỏ ít ko được...đã ăn thì phải ăn cho đã, để rùi ngồi hối hận , dằn vặt, đau khổ ==> Sao mềnh ghét mềnh thía :((

Hhuhuhu...ăn nhìu mà bùn quá trời bùn...bùn xíu là lại cáu gắt vs bồ mình...rõ khô thân lão í :((
đã ăn nhậu thì cứ thoải mái đã, rùi hôm sau nhịn bù, ăn rau vs củ đậu thui nha :p

Hơ hơ bạn nì giống mình, toàn phải viết vào nhật kí là ko làm đc thì sẽ là con choá, thế mà cũng phải biến hình mấy lần roài đấy!hix Nhục quá!:cry:

Hơ hơ bạn nì giống mình, toàn phải viết vào nhật kí là ko làm đc thì sẽ là con choá, thế mà cũng phải biến hình mấy lần roài đấy!hix Nhục quá!:cry:
Thía mí pà bik biến hình nữa á? Mí pà định biến đặng trốn việc giám cân á, hok cho biến thành cái nì cái nọ nữa đâu nha. Tập trung chuyên môn đê. Giảm cân nào.

Nhục ko tả :|
Rõ ràng cả ngày chỉ ăn củ đậu mà hum nay nhẩy lên cân là 51kg...tức là ko ăn j tầm 50kg...
Mới ăn sướng miệng đc 3 ngày mà tăng vù 1-2kg là sao?
Tức quá'''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''

Ko giảm đc về 48 rùi 46 thì nhục mà chết !

Kinh nghiệm của mình là 2 tuần hãy cân 1 lần, chứ hay cân nhiều, mỗi lần thấy mình tăng cân sẽ chán nản vô cùng dẫn đến bỏ cuộc hoặc phá giới tùm lum hôm đó!:D

Kinh nghiệm của mình là 2 tuần hãy cân 1 lần, chứ hay cân nhiều, mỗi lần thấy mình tăng cân sẽ chán nản vô cùng dẫn đến bỏ cuộc hoặc phá giới tùm lum hôm đó!:D
Tui giờ quen cân rùi, ko cân thấy bức rức lắm. Có hum buổi trưa về nhà quên cân, đi làm cứ trông mau dìa nhà để cân coi nhiêu ký rùi. :D

Nhục ko tả :|
Rõ ràng cả ngày chỉ ăn củ đậu mà hum nay nhẩy lên cân là 51kg...tức là ko ăn j tầm 50kg...
Mới ăn sướng miệng đc 3 ngày mà tăng vù 1-2kg là sao?
Tức quá'''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''

Ko giảm đc về 48 rùi 46 thì nhục mà chết !
đừng nhục mà lại ngồi tự kỉ như thế kia nhé....:ROFLMAO::ROFLMAO::ROFLMAO:

:D Mình cũng hay bức xúc vụ cân này lắm, nhất là mỗi lần tập thể dục
trước lúc tập thì 67 , tập xong mệt đã đời nhảy lên cân thấy 58kg O.O vậy
mới hay, ko biết nước nôi mất ra sao mà thấy bù vô 1kg chắc từ ko khí hít
thở .

2/12/2011 :
- Sáng : canh đậu hũ nấu cà chua + 1 thìa dầu ăn + rau sống + 1 ít ngô bung + 1 miếng thịt gà + 2 quả khế ngọt = 400calo
- Trưa : Tùy hứng vì ăn cùng cả nhà...ăm tầm 300calo
- Tối : 500g củ đậu = 150calo
Tổng = 850calo....

Đó là ít nhất còn có thể hơn nữa
Đói meo nhảy lên cân là 49 ko àk..nhưng vs tình hình này có lẽ 1 tháng giảm đc 2 kí là mừng lắm ùi...or giữ nguyên 49 cũng đc...lạnh và đc nghỉ ở nhà suốt, chỉ đói và thèm ăn thôi...huhuuh