Giáo án 3 buổi/ 1 tuần - Theo Allpro

Em mạo muội,em còn non,còn kém.Em lo nếu em bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào sai tạ hư cơ ạ nên anh có thể dành chút thời gian trả lời cho em về 50% và 75% sức nữa được không a?
Kiểu nó " dư lày ":
Nếu bạn nâng được 40kg tổng cả 2 bên được 1-2 phát thì đó là 100% sức của bạn.
- 75% sức là 30kg tổng của 2 bên.
- 50% sức thì là 20kg tổng của 2 bên.
-25% sức là 10kg tổng của 2 bên.

Giờ thì hiểu rồi chứ.
Đừng nói là bạn ko biết chia % của số tổng cao nhất ra nhá.

Em rất thích lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào này nhưng toàn kỹ thuật dễ chấn thương như squat, deadlifts.

Em mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bên phòng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Tân Bình, HLV kêu bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào mỗi ngày 1 nhóm cơ, rồi tư vấn SPHT nữa, trong khi em mới đọc bài drug free nữa nên oải quá.

Cho em hỏi phòng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nào ở gần tuyến đường Trường Chinh - Cộng Hòa - Ngã tư Phú Nhuận có bạn nào đang bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào giáo án này từ 18h30 đến 20h không ạ ? ( Vì mình chưa có kinh nghiệm nên sẽ chịu phí phòng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cho bạn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào kèm )

Thanks.

cái 100% sức ấy là tính cả đòn đúng không?
Em mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào được có mấy buổi. 1m64 nặng4 7kg sẽ theo giáo án này của anh xem thế nào.
2 buổi trướcem bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tay chắc là hơi nhiều nê nh nó đau tay phải không duỗi được, em đã nghỉ 1 hôm rồi, hôm nay em muốn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tiếp nhưng với cái tay không duỗi và ko cầm nổi tạ thì sẽ phải bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thế nào
cảm ơn.

cái 100% sức ấy là tính cả đòn đúng không?
Em mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào được có mấy buổi. 1m64 nặng4 7kg sẽ theo giáo án này của anh xem thế nào.
2 buổi trướcem bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tay chắc là hơi nhiều nê nh nó đau tay phải không duỗi được, em đã nghỉ 1 hôm rồi, hôm nay em muốn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tiếp nhưng với cái tay không duỗi và ko cầm nổi tạ thì sẽ phải bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thế nào
cảm ơn.
Cứ xem như ko tính đòn đi. Chỉ tính lượng tạ lắp vào thôi.
Đau thì chỉ lúc ko bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nó đau thôi. Ra bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ít bài nó lại hết đau, xong lúc nghỉ tối nó mới đau tiếp.
Đau quá thì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhẹ nhang thôi, sang tuần là ok

Đau thì chỉ lúc ko bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nó đau thôi. Ra bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ít bài nó lại hết đau, xong lúc nghỉ tối nó mới đau tiếp.
Đau quá thì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhẹ nhang thôi, sang tuần là ok
Bạn có nâng đòn ko ?

anhlong1122

Dragonborn
Ban Quản Trị
Có nhấc cái đòn ko mà lại ko tính cây đòn?

Tính thì tính luôn đòn tạ vào,1 cây đòn cũng 10-20kg.
Có nhấc cái đòn ko mà lại ko tính cây đòn?
Tuỳ thôi, có đòn 7-10kg, có đon đến 20kg
Mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thì cư xem như đòn dùng cho mấy hiệp khởi động, còn 50-100% thì tính lượng tạ lắp vào,
Tập nặng rồi thì " hầu như đa số " là chỉ tính số tạ lắp vào cho dễ.
Mà trên t cũng đã có ghi là " cư xem như ko tính đòn đi " rồi. Còn nếu thích tính thì tính. Có làm sao .

Tuỳ thôi, có đòn 7-10kg, có đon đến 20kg
Mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thì cư xem như đòn dùng cho mấy hiệp khởi động, còn 50-100% thì tính lượng tạ lắp vào,
Tập nặng rồi thì " hầu như đa số " là chỉ tính số tạ lắp vào cho dễ.
Mà trên t cũng đã có ghi là " cư xem như ko tính đòn đi " rồi. Còn nếu thích tính thì tính. Có làm sao .
Tập năng rồi chỉ tính tạ cho dễ:eek:
Nặng như mấy cha powerlifting đc ko bạn.:ROFLMAO: Người ta tính cả kẹp tạ đấy.
Tham gia WTH lâu vậy mà truyền thụ mấy câu trên đc. Còn vào đây để trao đổi học hỏi. Ko phải chém gió mà nói xog kêu thích thì tính ko thích thì thôi. Kiến thức sai lệch là cả vấn đề

Tập năng rồi chỉ tính tạ cho dễ:eek:
Nặng như mấy cha powerlifting đc ko bạn.:ROFLMAO: Người ta tính cả kẹp tạ đấy.
Tham gia WTH lâu vậy mà truyền thụ mấy câu trên đc. Còn vào đây để trao đổi học hỏi. Ko phải chém gió mà nói xog kêu thích thì tính ko thích thì thôi. Kiến thức sai lệch là cả vấn đề
Cách thức bạn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thế nào, kỹ thuật ra sao mới quan trọng còn bạn nâng 100kg cả đòn hay ko dòn chả liên quan gì cả. Nó chỉ liên quan đến bạn lường mức tạ với sức đến đâu và tác đong đến cơ thế nào.
Còn muốn đi bắt bẻ thì mỗi chữ mỗi cau đều có thể bắt bẻ được, ok.

Cách thức bạn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thế nào, kỹ thuật ra sao mới quan trọng còn bạn nâng 100kg cả đòn hay ko dòn chả liên quan gì cả. Nó chỉ liên quan đến bạn lường mức tạ với sức đến đâu và tác đong đến cơ thế nào.
Còn muốn đi bắt bẻ thì mỗi chữ mỗi cau đều có thể bắt bẻ được, ok.
Trao đổi thôi ko bắt bẻ gì cả ko lường sức mình ảnh hưởng nhiều hơn bạn tưởng.
- ko làm chủ đc chuyển động, có thể chấn thương và ko tác động đúng cơ cần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào
- Quá nặng ngoài khả năng chịu lực HIỆN THỜI của khớp và cơ. Có thể bị đè. Và nhiều chấn thương nghiêm trọng hơn.
Còn quan tâm kĩ thuật thôi thì xl bạn. Bạn tính đẩy 20kg năm này qua năm nọ thì sẽ to như "con nhà người ta" akak.
Người ta là người mới. Bạn tư vấn cho chính xác vào webthehinh ko phải webtretho

Trao đổi thôi ko bắt bẻ gì cả ko lường sức mình ảnh hưởng nhiều hơn bạn tưởng.
- ko làm chủ đc chuyển động, có thể chấn thương và ko tác động đúng cơ cần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào
- Quá nặng ngoài khả năng chịu lực HIỆN THỜI của khớp và cơ. Có thể bị đè. Và nhiều chấn thương nghiêm trọng hơn.
Còn quan tâm kĩ thuật thôi thì xl bạn. Bạn tính đẩy 20kg năm này qua năm nọ thì sẽ to như "con nhà người ta" akak.
Người ta là người mới. Bạn tư vấn cho chính xác vào webthehinh ko phải webtretho
:ROFLMAO::ROFLMAO:
Một khi đã ko tính gộp đòn vào nghĩa là người ta cũng biết được đòn bao nhiêu rồi, chỉ là có tính vào hay ko thôi.
Nâng được 20 kg ko tính đon thì sau đó nâng Lên cũng chỉ lên 22, 25.....v.v chư chả ai lên một phát 30 . 40 cả mà ko làm chủ đuoc chuyển động :ROFLMAO::ROFLMAO:.
Họ hỏi có tính đòn vào ko.
T bảo " cứ xem như ko tính đi " .
Tính hay ko tính khi bỏ mỗi bên 5kg vào người bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cung sẽ tự biết sức mình có thể nâng thêm hay ko, nên bỏ thêm vào mấy kg nữa chứ chả có ai " thông minh " đến nỗi nâng mỗi bên 5kg thấy có thể bỏ them vào chút nữa mà lại xách 20kg nữa để bỏ vào mỗi bên đe mà "" quá nặng ngoài khả năng chịu lực " cả.

- chỉ nói đến có tính đòn hay ko thôi. Muốn thêm tạ vào cũng biết đuoc là nên thêm bao nhiêu và thêm từ từ.
Lại chuyển qua động đen ko làm chủ, quá năng ... Bla. Bla.., hài ko đơ nổi :ROFLMAO:

concuncon

Tư Vấn Calisthenics
Ban Quản Trị
:ROFLMAO::ROFLMAO:
Một khi đã ko tính gộp đòn vào nghĩa là người ta cũng biết được đòn bao nhiêu rồi, chỉ là có tính vào hay ko thôi.
Nâng được 20 kg ko tính đon thì sau đó nâng Lên cũng chỉ lên 22, 25.....v.v chư chả ai lên một phát 30 . 40 cả mà ko làm chủ đuoc chuyển động :ROFLMAO::ROFLMAO:.
Họ hỏi có tính đòn vào ko.
T bảo " cứ xem như ko tính đi " .
Tính hay ko tính khi bỏ mỗi bên 5kg vào người bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cung sẽ tự biết sức mình có thể nâng thêm hay ko, nên bỏ thêm vào mấy kg nữa chứ chả có ai " thông minh " đến nỗi nâng mỗi bên 5kg thấy có thể bỏ them vào chút nữa mà lại xách 20kg nữa để bỏ vào mỗi bên đe mà "" quá nặng ngoài khả năng chịu lực " cả.

- chỉ nói đến có tính đòn hay ko thôi. Muốn thêm tạ vào cũng biết đuoc là nên thêm bao nhiêu và thêm từ từ.
Lại chuyển qua động đen ko làm chủ, quá năng ... Bla. Bla.., hài ko đơ nổi :ROFLMAO:
Giáo án tính bằng %, nên tổng số kg khá quan trọng. Nếu đòn 10kg, 80% của 100kg (cả đòn) là 80kg, 80% của 90kg (chưa đòn) là 72kg thêm đòn là 82kg.
Lúc còn yếu thì nó không đáng bao nhiêu, lúc đã nâng nặng rồi thì khác nhau 2kg là đủ để thực hiện được buổi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào hay là thất bại (mà giáo án công thức kiểu này không thực hiện được lại phải lặp lại cycle). Cho nên Powerlifter nâng 2-300kg còn phải dùng tới microplate 0.5kg (mắc, do nhu cầu cao).
Khi nào giáo án dùng cảm giác mà không dùng % thì muốn tính sao cũng được.

Giáo án tính bằng %, nên tổng số kg khá quan trọng. Nếu đòn 10kg, 80% của 100kg (cả đòn) là 80kg, 80% của 90kg (chưa đòn) là 72kg thêm đòn là 82kg.
Lúc còn yếu thì nó không đáng bao nhiêu, lúc đã nâng nặng rồi thì khác nhau 2kg là đủ để thực hiện được buổi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào hay là thất bại (mà giáo án công thức kiểu này không thực hiện được lại phải lặp lại cycle). Cho nên Powerlifter nâng 2-300kg còn phải dùng tới microplate 0.5kg (mắc, do nhu cầu cao).
Khi nào giáo án dùng cảm giác mà không dùng % thì muốn tính sao cũng được.
Ok mod

Minhf mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 1 tuần, và theo mình thấy giáo án này có vẻ nặng quá @@.
1 vấn đề khó là tindh % mứct ạ.
VD. squat mình chỉ đẩy đc 10-15 kg mỗi bên là cũng khá mệt nên tính 50% nghĩa là chỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào vs cây đòn +3-5kg?
Kể cả Blench cũng vậy, mứcan toàn với cây đòn 15kg mình chỉ dám lắp10 kg mỗ bên và đảy đ cmấycaái.
Vậy mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào có nê ntheo cái chỉs ố % không.
Mình hỏi thêm cái bài Bài 5. Stiff-Legged Deadlifts và Bài 3. Bent-Over Rows nếutaập = máy thì sẽ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cái nào.
Chỗ TuấnVU MDinh hình như không có ai bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bài này= t ạ
Cảm ơn

Minhf mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 1 tuần, và theo mình thấy giáo án này có vẻ nặng quá @@.
1 vấn đề khó là tindh % mứct ạ.
VD. squat mình chỉ đẩy đc 10-15 kg mỗi bên là cũng khá mệt nên tính 50% nghĩa là chỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào vs cây đòn +3-5kg?
Kể cả Blench cũng vậy, mứcan toàn với cây đòn 15kg mình chỉ dám lắp10 kg mỗ bên và đảy đ cmấycaái.
Vậy mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào có nê ntheo cái chỉs ố % không.
Mình hỏi thêm cái bài Bài 5. Stiff-Legged Deadlifts và Bài 3. Bent-Over Rows nếutaập = máy thì sẽ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cái nào.
Chỗ TuấnVU MDinh hình như không có ai bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bài này= t ạ
Cảm ơn
cứ đẩy hết sức 1 lần xem sao . thấy oải oải k thể đẩy cái thứ 2 hoặc cái thứ 2 mà nản lắm rồi thì lấy số tạ nhân phần trăm là đc thôi . k cần phải chính xác từng số đâu chừng chừng cũng đc .
2 bài kia tập với thanh đòn hoặc tạ tay thôi cần j máy

Tks anh. Em sẽ đo lại mức tạ max
Cái bài 3 em dùng tạ đôi cũngđc chứ bài 5 vướng lắmanh. Phòng không có diện tích bố trí cái này. Vác quả tạ đòn đi lang thang dễ bị chửilaắm=))

Tks anh. Em sẽ đo lại mức tạ max
Cái bài 3 em dùng tạ đôi cũngđc chứ bài 5 vướng lắmanh. Phòng không có diện tích bố trí cái này. Vác quả tạ đòn đi lang thang dễ bị chửilaắm=))
cả 2 bài 3+ 5 này tập với tạ tay hay tạ đòn đều đc . tùy vào hoàn cảnh mà bố trí sao cho phù hợp thôi

Vậy em dùn tạ đôi 2 tạ đối đâu vào nhau trước người, hoặc dùng máy squat để bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bài 5 cũng được nhỉ

Ryu1508

Moderator
Ban Quản Trị
Vậy em dùn tạ đôi 2 tạ đối đâu vào nhau trước người, hoặc dùng máy squat để bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bài 5 cũng được nhỉ
bài 5 bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào = tạ đơn cũng dc, ko thì máy kéo xô ấy. Nhưng mình vẫn khuyên tốt nhất là bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào = tạ đòn

Anh Sơn e là ng mới đang chơi giáo án của Anh như thế này : Thứ 2 và 5 ): ngực dốc 6 set(2 set kđ,4set 8),ngực nằm 4set8,ép ngực bằng máyVai e chơi máy giống bài db shoulder press(4set8), tay sau kéo cap bằng dây thừng 3 set 8.... Thứ 3 và 6 : kéo xô tay vừa( 2 set kđ,4 set 8), kéo xô tay cầm hẹp giống bài chin up 4 set 8 , ngồi kéo lưng 4 set 8,gập lưng duoi 3 set 12,tay trc vs máy 4set 8,...Thứ 4 và 7 , đạp đùi( 2 set kđ ,4 set 8),đá đùi vs máy 4 set 8, móc đùi 4 set 8 ,ngồi nhúng bắp chui 4 set 8... Em bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào dc 1 tuần như vậy vs mức Tạ trong phạm vi là 8 reps/1 set và thực hiện 4 set chính như vậy,,, sang tuần thứ 2 ,2 set chính đầu tiên em thực hiện dc 8 reps nhưng em cảm giác là có thể lên 9 ,2 set cuối em thực hiện thì 9 thit,vậy cho em hỏi chỉ cần minh bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào theo Chu kì 5 tuần mà 4 set chính của e 12 reps thực hiện dễ và nhẹ thì lên Tạ hã anh

Xin chào các ae trên diễn đàn!
Tôi mới tham gia diễn đàn và cũng mới bắt đầu bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào theo chương trình 3 buổi này, có một số vấn đề muốn được tham khảo các ae có kinh nghiệm, đặc biệt là những người đã từng theo chương trình này:
1. Tôi năm nay đã 35 tuổi, theo chương trình có còn phù hợp và còn có khả năng phát triển cơ bắp k?
2. Với bài Squat, có cần thiết dùng đai bảo vệ lưng k? Vì tôi thấy có người dùng, có người k.
3. Với bài Bent over barbell row, mặc dù dùng mức tạ rất nhẹ nhưng ở tư thế gập người, chân rất mỏi trong khi tay và lưng vẫn dư sức, mọi người có gặp hiện tượng này k?
4. Với bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào vai, vì k có ghế nên tôi thay bằng bài Standing Military Press có đc k?
5. Với bài Calf Raise, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào với tạ đôi khá mỏi tay nên tôi gánh tạ giống bài Squat để bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bài này có đc k?

Mong nhận đc ý kiến đóng góp của ae trên diễn đàn!
Tks!

Tôi mới tham gia diễn đàn và cũng mới bắt đầu bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào theo chương trình 3 buổi này, có một số vấn đề muốn được tham khảo các ae có kinh nghiệm, đặc biệt là những người đã từng theo chương trình này:
1. Tôi năm nay đã 35 tuổi, theo chương trình có còn phù hợp và còn có khả năng phát triển cơ bắp k?
2. Với bài Squat, có cần thiết dùng đai bảo vệ lưng k? Vì tôi thấy có người dùng, có người k.
3. Với bài Bent over barbell row, mặc dù dùng mức tạ rất nhẹ nhưng ở tư thế gập người, chân rất mỏi trong khi tay và lưng vẫn dư sức, mọi người có gặp hiện tượng này k?
4. Với bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào vai, vì k có ghế nên tôi thay bằng bài Standing Military Press có đc k?
5. Với bài Calf Raise, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào với tạ đôi khá mỏi tay nên tôi gánh tạ giống bài Squat để bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bài này có đc k?

Tks!
1. Đc bác.
2. Chỉ nên xài với 1RM, bình thường bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào với mức 90%RM từ 6-8 reps ko cần thiết.
3. Đùi sau và mông yếu.
4. Hoàn toàn đc.
5. Bác có thể gánh hoặc ngồi ghế nhún đều đc.

concuncon

Tư Vấn Calisthenics
Ban Quản Trị

Tks!
1.Chương trình này tốt, dùng mức tạ phù hợp với bản thân là được (bắt đầu với mức tạ tương đối thoải mái chút để cơ thể có thời gian đáp ứng, cái quan trọng là tăng tạ được lâu dài).
2.Nếu xài đai thì phải hiểu rõ cách sử dụng đai. Để hiểu rõ cách sử dụng đai thì phải... bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào không đai 1 thời gian đã. Nói cho đơn giản thì đai không phải là dụng cụ bảo vệ lưng. Nén hơi và gồng cơ bụng, thít cơ mông mới là cơ chế bảo vệ lưng. Đai chỉ giúp tăng sự kích hoạt của cơ chế này, nhờ cảm nhận áp lực nén lên đai.
3.Bent over row là bài rất khó để có tư thế đúng (cần đùi sau đủ linh hoạt để có thể gập người mà không cong lưng). Vào được tư thế đúng cũng khó giữ tư thế lâu trừ khi đã rất khỏe ở bài Deadlift. Có 2 cách: 1 là bác cứ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào BOrows với tạ tương đối nhẹ dư sức để giữ tư thế, nhưng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bổ sung thêm Pull Up hoặc machine rows/inverted rows; 2 là bác thay thế BOrows bằng T-bar rows.
4.Standing Press rất tốt. Nên chú ý gồng cứng cơ bụng để không bị hyperextend ưỡn lưng quá mức.
5.Sử dụng strap cũng được. Hoặc là Single Leg Calf Raise để không phải cầm nhiều tạ quá. Gánh tạ giống bài squat thì khó giữ thăng bằng để lên xuống chậm rãi và hết cỡ, nhưng thấy thích thì cứ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào vậy.

Cuối cùng lịch 3 buổi/ 1 tuần này như thế nào ạ . T2 bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào j t4 bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào j t6 bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào j ???

Cuối cùng lịch 3 buổi/ 1 tuần này như thế nào ạ . T2 bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào j t4 bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào j t6 bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào j ???
Bạn có đọc hết chưa? Viết rành rành đó mà.

Tập các động tác đó xong rồi về :v