Chạy bộ tư vấn mua giày chạy bộ

mình mới mua một em bitis space nhưng có 2 loại mũi giày bằng lưới và mũi giày bằng simili, không biết loại nào thì dễ thoáng khí hơn vậy các bác. MÌnh thích màu đỏ mà chỉ có loại bằng simili thôi, không biết loại lại lưới có mát hơn nhiều không nếu mát hơn nhiều thì mình mang sang đổi. @blackhat @ndminhtan

mình mới mua một em bitis space nhưng có 2 loại mũi giày bằng lưới và mũi giày bằng simili, không biết loại nào thì dễ thoáng khí hơn vậy các bác. MÌnh thích màu đỏ mà chỉ có loại bằng simili thôi, không biết loại lại lưới có mát hơn nhiều không nếu mát hơn nhiều thì mình mang sang đổi. @blackhat @ndminhtan
Theo mình thì bạn nên mua bằng lưới nhìn sẽ thoáng và nhẹ hơn. Công nghệ Simili thì đã cũ quá rồi.

Về size giày thì mỗi hãng đều có một quy chuẩn khác nhau. Cái này là khá đau đầu. Bạn có thể lên runningwarehouse.com để có thể hỗ trợ chuyển đổi size của các hãng khác nhau. Luu ý là trang này chỉ dành cho chạy bộ và cũng có thể có sai số nhé. :)

nên mua lưới nhé, thoáng hơn và dùng 1 thời gian sẽ ko bị xuống sắc vì simili đi 1 hồi sẽ bị gãy rất xấu, lúc mình mua space đang hot nên đi đâu hỏi cũng bảo hết hàng, vớ được 1 con đúng size là mừng rồi nên đâu có lựa chọn lưới hay simili :(

Hồi em còn đi học, em cũng hỏi ông thầy dạy thể dục cùng câu hỏi như bác, và thầy em khuyên e nên mua thương hiệu này...

Hi , xin chào mấy bạn , mấy bạn tư vấn dùm mình con bitis nào mà chạy đường băng trên máy chạy bộ tốt ko , à bạn nào rành thây nike flyknit lunar 2 chạy trên đường băng tốt ko , mình định mua con bitís tạm khi nào dư giã mua con nike kia sau , tks các bạn :)

Hi , xin chào mấy bạn , mấy bạn tư vấn dùm mình con bitis nào mà chạy đường băng trên máy chạy bộ tốt ko , à bạn nào rành thây nike flyknit lunar 2 chạy trên đường băng tốt ko , mình định mua con bitís tạm khi nào dư giã mua con nike kia sau , tks các bạn :)
bạn nên để dành tiền mua luôn con nike Flyknit Lunar 2, rẻ hơn thì mua con Nike pegasus. Đừng mua bitis chi mất công.

Đính chính lại một tí. Lúc sáng mình có ghé vào để mục sở thị đôi Space tại cửa hàng Bitis thì nhận thấy giày khá là nhẹ :). Hai đôi chắc khoảng 250g ~ 9 oz. Khá là ổn.
Tuy nhiên phần cố định gót không có nên khi bóp vào rất mềm. Do vậy, giày này xếp vào loại Training, dùng chủ yếu cho việc bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào GYM. Nếu chạy thì mình e là không đảm bảo vì gót chân có thể bị xê dịch trong lúc chạy dẫn đến rộp da.
Mình mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chạy nhưng không bị đau gót hay rộp da gì cả. (Mình cực kỳ amateur nhé, chạy 200m là phải dừng lại nghỉ 2 phút thì mới chạy tiếp được). Nên các bạn không lo chân cẳng đâu. Khi chạy cảm giác khá ôm chân, độ cứng của đế phù hợp với mình, không quá cứng hay quá mềm. Nhưng vẫn cảm giác giầy hơi nặng, nhẹ nữa thì tốt. Cảm nhận chất liệu có vẻ hơi dầy nên nhìn tổng thể hơi to và thô thôi. Nhưng chắc thế sẽ cực bền.

Tất nhiên là không thể bằng giầy 3-4 triệu rồi. Nhưng 650k thì vô đối, vì dưới 1 triệu toàn giầy fake.

Cho m hỏi Asics nimbus 16 có bán ở Biên Hòa ko ạ? Đang muốn tậu để chạy bộ. Đôi bitis space mình dùng hơi đau chân :(

hiện tại mình đang mang bitis space để chạy trên máy và tính mua thêm 1 đôi nữa để chạy ngoài đường, cho nên muốn thật êm và thoải mái, trong tầm 1 - 2tr thấy có mẫu Adidas Duramo 6 có 1tr4 mà lại là hàng chính hãng, ai dùng rồi cho mình xin cảm nhận và lời khuyên với :D

các bác nghĩ sao về em Reebok Men's Zigkick Wild Running Shoe này. Giá về kho Pumi Store là 1,6 trđ - số lượng có hạn (size 42-44 tương đg 8,5-9,5 size us nhé).
Đôi giày này dùng công nghệ zigtech của Reebok, được thiết kế từ loại bọt siêu nhẹ đặc biệt giúp hấp thụ toàn bộ lực tác động lên phần gót chân. Thiết kế độc đáo này sẽ dẫn truyền 1 sóng năng lượng suốt dọc chiều dài của chiếc giầy giảm bớt những tác động có hại cho những cơ chân chính lên tới 20% đưa bàn chân bạn chuyển động dễ dàng hơn. Đế giầy sẽ giúp bạn chạm đất đầy êm ái nhờ có những chất liệu được thiết kế chuyên dụng nhằm giảm mỏi cơ cẳng chân và mang lại sự thoải mái hơn nhiều cho đôi chân của bạn.

Thông tin chi tiết: Pumi Store - Shopping/Retail | Facebook - phone: 0995.84.5555 - email: [email protected] (chat: face messeger/google talk/zalo)

Attachments

Lần sửa cuối:
hiện tại mình đang mang bitis space để chạy trên máy và tính mua thêm 1 đôi nữa để chạy ngoài đường, cho nên muốn thật êm và thoải mái, trong tầm 1 - 2tr thấy có mẫu Adidas Duramo 6 có 1tr4 mà lại là hàng chính hãng, ai dùng rồi cho mình xin cảm nhận và lời khuyên với :D
Duramo là dòng khá tốt để bắt đầu cho các bạn mới chạy. với giá này thì adidas là ok. Ngoài ra, Salomon cũng đang Sales 50% cho các dòng city trail, giá tầm 1.2-1.6.

các bác nghĩ sao về em Reebok Men's Zigkick Wild Running Shoe này. Giá về kho Pumi Store là 1,6 trđ - số lượng có hạn (size 42-44 tương đg 8,5-9,5 size us nhé).
Đôi giày này dùng công nghệ zigtech của Reebok, được thiết kế từ loại bọt siêu nhẹ đặc biệt giúp hấp thụ toàn bộ lực tác động lên phần gót chân. Thiết kế độc đáo này sẽ dẫn truyền 1 sóng năng lượng suốt dọc chiều dài của chiếc giầy giảm bớt những tác động có hại cho những cơ chân chính lên tới 20% đưa bàn chân bạn chuyển động dễ dàng hơn. Đế giầy sẽ giúp bạn chạm đất đầy êm ái nhờ có những chất liệu được thiết kế chuyên dụng nhằm giảm mỏi cơ cẳng chân và mang lại sự thoải mái hơn nhiều cho đôi chân của bạn, xứng danh là “Thức uống năng lượng dành cho đôi chân của bạn”.
Thông tin chi tiết: Pumi Store - Shopping/Retail | Facebook - phone: 0995.84.5555 - email: [email protected] (chat: face messeger/google talk/zalo)
Reebok là dòng chạy rất tốt và giá cả rất phải chăng. Đôi của bạn bán bao nhiêu tiền? :)

nimbus 16 tìm quá trời mà toàn hàng ko rõ nguồn gốc, bác nào biết chỗ bán hàng chuẩn ko? giá khoảng 2 - 3tr phải ko ạ?

Chào các thím,

Mình mới mua đôi nimbus 16 của Asics từ Rebel sport aus. Giá niêm yết sau khi giảm 20% là $176, qui ra tiền việt là gần 3tr.

Mình bắt đầu chạy bộ từ cách đây 3 năm. Thuở còn bắt đầu bằng em Puma rách, cho tới nike Lunar 4-5. Dạo gần đây khi chạy bộ cường độ cao và hiit thì bị đau cẳng chân, tiếng Anh là Shin Splints. Ra hỏi tụi nhân viên mới biết thì dùng giầy không thích hợp, nên chuyển qua dùng mấy thằng Mizumo, Asics gt series hoặc nimbus. Đọc trên đây thấy các thím pr cho em nó nên hôm nay quyết định xúc vì niềm vui chạy bộ.

Sau 3 tháng sẽ review lại. Cảm ơn các thím trên này rất nhiều. Màu này thấy tương đối trẻ so với những con khác, ra Harbour Town giảm còn $148 nhưng màu thì không bắt mắt nên đành ra Rebel mua em này.

Lần sửa cuối:
Chào các thím,

Mình mới mua đôi nimbus 16 của Asics từ Rebel sport aus. Giá niêm yết sau khi giảm 20% là $176, qui ra tiền việt là gần 3tr.

Mình bắt đầu chạy bộ từ cách đây 3 năm. Thuở còn bắt đầu bằng em Puma rách, cho tới nike Lunar 4-5. Dạo gần đây khi chạy bộ cường độ cao và hiit thì bị đau cẳng chân, tiếng Anh là Shin Splints. Ra hỏi tụi nhân viên mới biết thì dùng giầy không thích hợp, nên chuyển qua dùng mấy thằng Mizumo, Asics gt series hoặc nimbus. Đọc trên đây thấy các thím pr cho em nó nên hôm nay quyết định xúc vì niềm vui chạy bộ.

Sau 3 tháng sẽ review lại. Cảm ơn các thím trên này rất nhiều. Màu này thấy tương đối trẻ so với những con khác, ra Harbour Town giảm còn $148 nhưng màu thì không bắt mắt nên đành ra Rebel mua em này.

Màu đẹp quá. Đúng là thượng hạng.

Duster store search trên fb thấy đang có mấy đôi brook đó bạn. 980k thôi, mấy đôi này bên EU chạy nhiều lắm. Hiệu hơi lạ mà giá ngon.
Brooks là một thương hiệu cực kì nổi tiếng ở Mỹ. Nhưng trên Duster đó toàn là giày nữ thôi các bác nhé. 02 Đôi cho chân có lòng bàn chân phẳng, một đôi Trail, một đôi Neutral.

Em dang can thanh toan em Nimbus 15 day. Co ai co nhu cau khong nao? Hang moi xo 2 lan - ship thang tu My. Nha em nhieu giay qua, het cho de roi (gan 200 doi giay)

Mua em nay he nam ngoai luc hung khoi 10 mile training, xong roi chuyen sang Insanity. Doi nay running thi okay, em di Insanity em ko vertical jump duoc voi doi giay nay nen thoi.

Ngoai ra em con 1 dong quan ao Under Armour nguyen tags dang can tong tien. Spring Cleaning ma nhin dong quan ao giay dep - thanh qua cua minh thay muon ngat roi.

Ai quan tam PM em nhe. Bo vao thung, nhan nut ship, 2 tuan sau co mat o VN.

Chu thich: Em khong bi hoi chan va luon di tat sach. ehehheehehehee

Lần sửa cuối: