anh em học karate vào đây thảo luận!!

bạn nghĩ thế nào về karate

• Total voters
    56
HÌ! KO NGỜ WEB THỂ HÌNH MÀ LẠI CÓ VÕ THUẬT TRONG NÀY NỬA CƠ ÀH. CHO MÌNH THAM GIA THẢO LUẬN VỚI. XIN TỰ GIỚI THIỆU LUÔN: MÌNH LÀ. MÌNH LÀ THÀNH VIÊN CỦA MÔN VÕ KARATE (HỆ PHÁI SUZUCHO), MÌNH TẬP TÍNH TỚI NAY LÀ ĐÃ DC GẦN 10 NĂM RỒI, MÌNH THI ĐAI ĐEN NĂM 2007 (CÓ SAU NÓI VẬY KO GIÁM NÓI KHOẮT, HÌ). MÌNH THÂY TUY LÀ BOX CỦA KARATE NHƯNG CŨNG THẤY CÓ KHÁ NHIỀU NGƯỜI TỪ MÔN KHÁC ĐẾN GHÉ THĂM. MÌNH NGHỈ LÀ MÔN NÀO CŨNG ĐỀU CÓ ĐIỂM HAY CỦA NÓ THÔI, QUAN TRONG LÀ DO MÌNH CÓ PHÁT HUY ĐƯỢC ƯU ĐIỂM CỦA NÓ KO, HỌC VÕ CÔNG DỤNG TRƯỚC TIÊN LÀ ĐỂ RÈN LUYỆN SỨC KHỎE CHỨ CÒN DÙNG ĐỂ RA ĐƯỜNG MÀ CHOẢNG NHAU THÌ KO ỔN (TRỪ KHI NÀO BẤT ĐẮC DĨ PHẢI TỰ VỆ).

ANH EM CÓ GÌ THÌ CHO MÌNH HỌC HỎI THÊM KINH NGHIỆM VỚI NHÉ TKS NHIỀU! :d

HÌ! KO NGỜ WEB THỂ HÌNH MÀ LẠI CÓ VÕ THUẬT TRONG NÀY NỬA CƠ ÀH. CHO MÌNH THAM GIA THẢO LUẬN VỚI. XIN TỰ GIỚI THIỆU LUÔN: MÌNH LÀ. MÌNH LÀ THÀNH VIÊN CỦA MÔN VÕ KARATE (HỆ PHÁI SUZUCHO), MÌNH TẬP TÍNH TỚI NAY LÀ ĐÃ DC GẦN 10 NĂM RỒI, MÌNH THI ĐAI ĐEN NĂM 2007 (CÓ SAU NÓI VẬY KO GIÁM NÓI KHOẮT, HÌ). MÌNH THÂY TUY LÀ BOX CỦA KARATE NHƯNG CŨNG THẤY CÓ KHÁ NHIỀU NGƯỜI TỪ MÔN KHÁC ĐẾN GHÉ THĂM. MÌNH NGHỈ LÀ MÔN NÀO CŨNG ĐỀU CÓ ĐIỂM HAY CỦA NÓ THÔI, QUAN TRONG LÀ DO MÌNH CÓ PHÁT HUY ĐƯỢC ƯU ĐIỂM CỦA NÓ KO, HỌC VÕ CÔNG DỤNG TRƯỚC TIÊN LÀ ĐỂ RÈN LUYỆN SỨC KHỎE CHỨ CÒN DÙNG ĐỂ RA ĐƯỜNG MÀ CHOẢNG NHAU THÌ KO ỔN (TRỪ KHI NÀO BẤT ĐẮC DĨ PHẢI TỰ VỆ).

Cùng hệ phái Suzucho đây,bạn ở phân đường nào vậy :D.Học 10 năm thì là sư huynh rồi (y)

Cùng hệ phái Suzucho đây,bạn ở phân đường nào vậy :D.Học 10 năm thì là sư huynh rồi (y)
Hì, ko dám nhận là sư huynh đâu :D, mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ở Phan Thiết, h đang học ở SG, phân đường mình thuộc phân đường Nghĩa Dũng ở TPHCM, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 10 năm vậy chứ tính ra gần nửa tg là toàn ở nhà tự luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào, năm 2008 tham dự giải quốc gia (thua te tua :() về xong phải vào SG học nên ko theo đội tuyển dc nửa, kể từ đó toàn ở nhà tự luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào :D. H bằng 1/2 ngày trước ah, giơ ra giao lưu lại máy bạn 1 năm ko biết lại ko nửa :D

chậc, coi cái topic này lâu mún nát r mới dòm ra dc mấy bn cùng chí hướng để nc :) Chào các bn từ hệ phái Suzucho nhé, mình thuộc hệ phái Shotokan! Tuy khác hệ phái nhưng chúng ta đều là ae trong đại gia đình Karate ^^~ Chào và chúc sức khỏe mọi ng nhé ^^~

chậc, coi cái topic này lâu mún nát r mới dòm ra dc mấy bn cùng chí hướng để nc :) Chào các bn từ hệ phái Suzucho nhé, mình thuộc hệ phái Shotokan! Tuy khác hệ phái nhưng chúng ta đều là ae trong đại gia đình Karate ^^~ Chào và chúc sức khỏe mọi ng nhé ^^~
e cũng học shotokan, hi đồng môn:D

mình mới tham gia karate do ở nhà văn hóa thanh niên, mọi người có biết các bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cơ bản cho mình link với nhé, lần đầu đi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào võ còn bỡ ngỡ, chân tay không theo ý mình gì cả, muốn nghiên cứu thêm , cảm ơn mọi người nhiều\

facebook.com/KaratedoVietnam
Bạn vào đây gia nhập cùng cộng đồng Karate Việt Nam nhé ^^~
Thanks bạn rất nhiều, huyenvu701:):)
Nếu như mình không học võ Bình Định trước thì mình sẽ theo học Karate, cương quyền + phương tấn công thẳng tới rất thích hợp với những tình huống thực chiến cao. ^^
Cùng là người học võ với nhau, hôm nay mới gặp được mấy bạn cũng cùng chung chí hướng "VÕ THUẬT", thật là 1 may mắn cho mình.
Có gì thì acc nick yahoo nhau cùng bàn chuyện "võ lâm", hihi ^^;););)

PS: ủng hộ Hirashop của bạn, chúc "mua may bán đắt" nha
Có dịp, mình kiếm 1 cây, hihi..!!!!

Lần sửa cuối:
Chào các bro, em cũng là dân karate hệ Suzucho, nếu không tính mấy ngày nghỉ thì cũng đã bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào được 7 năm rồi. Do bận học phải nghỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào hơn 1 năm nên cơ bắp gân cốt lỏng lẻo hết rồi, tình cờ lên đây thấy các bro bàn tán rôm rả nên cho em tham gia với ^^

học 7 năm rồi cơ à, lên đai đen mấy vạch rồi bạn, mình học hệ phải shorin ryu nhà văn hóa thanh niên, có kinh nghiệm học võ gì chỉ giáo nhé bạn
\

học võ thì học nhưng lúc nào cũng fải thủ sẵn nhị khúc or dao trong người, chứ gặp 10 thằng nó bâu vào 1 lúc thì cũng lên dĩa :D

học đi rồi sau này dạy lại tui :D
chỉ gì nỗi, đi tấn còn sai lên sai xuống nói chi chỉ ai:D
học võ thì học nhưng lúc nào cũng fải thủ sẵn nhị khúc or dao trong người, chứ gặp 10 thằng nó bâu vào 1 lúc thì cũng lên dĩa :D
chính xác, thấy ok đó
công nhận nhiều người học karate thế ,cao nhân không :D
:ROFLMAO::LOL::X3:

À em mới huyền đai, sắp thi nhất đẳng mà ai dè vướng bận việc học nên nghỉ 1 năm, học lại cũng được một năm mới được cấp phép thì do chấn thương nên đành tạm pp nghiệp võ một thời gian. em học ở Tinh Võ. Về kinh nghiệm thì không có mấy tại đấu ăn điểm. Còn về vụ kata thì em thấy cũng tốt vì em đội tuyển kata, hơn nữa tấn vững cũng có lợi, bữa đấu giao hữu vs thằng bạn bên tuyển silat, nó cắc kéo chân hoài chả té, bầm da vài cái thoy ^^!

Cho mình hỏi, mình muốn tham gia học karate. Có ai biết chỗ học nào có uy tín mà giá đừng quá đắt ko, mình ở hà nội

P/s: Mà mình hiện giờ 20 rồi, ko rõ có còn học võ đc ko nhỉ

Cho mình hỏi, mình muốn tham gia học karate. Có ai biết chỗ học nào có uy tín mà giá đừng quá đắt ko, mình ở hà nội

P/s: Mà mình hiện giờ 20 rồi, ko rõ có còn học võ đc ko nhỉ
hà nội thì mình ko bjt' chỗ nào nhưng học ở nhà văn hóa thì giá khoảng 150k là cao. mình học chỉ có 70k

topic chìm quá nhỉ, đi học võ dù mệt nhưng thích, học mới biết mình chả biết gì, cái gì cũng làm ko dc, tuy nhiên có quyết tâm mình sẽ làm dc, dù muộn:LOL: