Những cây ngãi cầu tài , ngãi bùa yêu thông dụng nhất hiện nay.

Mình à , không có nuôi làm gì , nhưng chỉ biết cách chơi thôi.
Chuyện bùa , ngải , linh , phù, thư, ếm... là hoàn toàn có thật bạn nhé. Không chừng bạn hay người thân ruột thịt của bạn có vong đi theo hay bị thư mà chưa biết đó.

Ôi..shit, chơi kiểu gì bạn. Có loại ngải nào mà làm ng ta yêu mình ko. Chỉ mình cách chơi với...mà mua mấy cái cây đó ở đâu.

Ôi..shit, chơi kiểu gì bạn. Có loại ngải nào mà làm ng ta yêu mình ko. Chỉ mình cách chơi với...mà mua mấy cái cây đó ở đâu.
Lão 45kg đua đòi quá, mua mấy cây ngải này về rồi lười không chăm sóc nó, để nó chết thì mình cũng mang vạ vào thân :censored:
Nghe bác Young nói nếu nuôi ngải thì đêm ngủ sẽ thấy trong giấc mộng có 1 cô gái xuất hiện nhỉ :D
Mà "thư" là cái gì vậy bác Young ?

Lão 45kg đua đòi quá, mua mấy cây ngải này về rồi lười không chăm sóc nó, để nó chết thì mình cũng mang vạ vào thân :censored:
Nghe bác Young nói nếu nuôi ngải thì đêm ngủ sẽ thấy trong giấc mộng có 1 cô gái xuất hiện nhỉ :D
Tin thì tui cũng chả tin, chỉ muốn xem thử nó thế nào thôi. Tại chả kiếm đc bất cứ 1 tài liệu khoa học nào chứng minh về Ngải cả.

Muốn chơi ngải phải biết câu thần chú để sên ngải , cho ngải ăn cũng như gọi ngãi , nếu không , ngải sẽ không phát huy tác dụng đâu.
Loại ngải làm cho người ta yêu mình chính là Mê Tâm Ngải, nhưng chơi cái này là con dao 2 mặt đó nha , vì người ta đã bị hớp hồn rồi , chả còn biết gì nữa đâu. Còn người chơi ngải cũng bị mất ít nhiều sinh khí truyền qua cho ngải nữa đó.

Đó là ngải nàng , thường mọc ở các nghĩa trang , có rắn hổ mang canh chừng , khi hái về phải cẩn thận , " nàng " ( cô gái ) là hiện thân của vong ngải , tức là yêu ma đó bạn.
Thư là ếm bùa bằng thần chú . Tuy nhiên thư cũng có cách giải.

chơi ngải ác thì phải theo nó cả đời hả bác?
Đúng vậy , nếu bỏ nó giữa chừng hay vứt nó đi thì nó sẽ quay lại quật cho chết hoặc hại cả nhà mình lao đao luôn.

Nuôi nó chắc cho ăn trứng gà, thịt bò hả anh?
Chỉ cho ăn trứng thôi chứ thịt bò thì chưa thấy. Mà phải đọc đúng câu thần chú thì ngải mới bò ra hút trứng nha , chứ nếu không thì bỏ 100 quả trứng nó cũng không thèm ăn đâu.
Cách nuôi ngải tối ưu nhất là bằng máu của chính mình , điển hình là huyết nhân ngải , và đặc biệt là Thiên linh cái.

Muốn chơi ngải phải biết câu thần chú để sên ngải , cho ngải ăn cũng như gọi ngãi , nếu không , ngải sẽ không phát huy tác dụng đâu.
Loại ngải làm cho người ta yêu mình chính là Mê Tâm Ngải, nhưng chơi cái này là con dao 2 mặt đó nha , vì người ta đã bị hớp hồn rồi , chả còn biết gì nữa đâu. Còn người chơi ngải cũng bị mất ít nhiều sinh khí truyền qua cho ngải nữa đó.

Đó là ngải nàng , thường mọc ở các nghĩa trang , có rắn hổ mang canh chừng , khi hái về phải cẩn thận , " nàng " ( cô gái ) là hiện thân của vong ngải , tức là yêu ma đó bạn.
Thư là ếm bùa bằng thần chú . Tuy nhiên thư cũng có cách giải.

Đúng vậy , nếu bỏ nó giữa chừng hay vứt nó đi thì nó sẽ quay lại quật cho chết hoặc hại cả nhà mình lao đao luôn.

Chỉ cho ăn trứng thôi chứ thịt bò thì chưa thấy. Mà phải đọc đúng câu thần chú thì ngải mới bò ra hút trứng nha , chứ nếu không thì bỏ 100 quả trứng nó cũng không thèm ăn đâu.
Cách nuôi ngải tối ưu nhất là bằng máu của chính mình , điển hình là huyết nhân ngải , và đặc biệt là Thiên linh cái.
Young bít câu thần chú đó ko

Người xưa có câu " Ngậm ngãi tìm trầm " Ai biết giải thích dùm. Thanks
Thật ra không riêng gì " tìm trầm " vất vả , gian nan người ta mới " ngậm ngãi " đâu bạn , mà bạn để ý các võ sư khi biểu diễn ( như các gánh thuốc mãi võ Sơn Đông thời xưa ấy ) , để có thể đâm dao xuyên họng , nuốt lửa , chọc thanh sắt xuyên da , nuốt rắn , đi trên than hồng, hay các võ sỉ sắp lên võ đài.....thì ngoài luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ra, đều phải dùng ngải và vận thần chú để hội tụ sức mạnh huyền bí của nó trước khi biểu diễn hoặc thi đấu, sẽ làm cho võ sĩ thi đấu không biết mệt mỏi , bị thương cũng không biết đau và biết sợ là gì.
Tuy nhiên , việc " ngậm ngải " này có thành công hay không là còn tủy nhiều yếu tố . Nhiều người tuy " ngậm ngãi " , chơi ngãi nhưng vẫn thất bại cay đắng là vì họ đã vi phạm giới nghiêm khi dùng ngải ( như ham mê sắc dục quá đà , ăn đồ tanh , máu , sát sinh...) làm cho ngải kém linh nghiệm , hay đơn giản chỉ vì đối phương luyện được con ngải mạnh hơn hoặc biết bùa chú để hóa giải bùa ngải của họ.
Thường thì loại ngải này thuộc nhóm ngải Hổ.

Một chức năng khác của cây ngải này là thường trồng trước của nhà để ngăn ngừa trộm đạo , cướp bóc. Khi sắp có trộm , ngải sẽ báo cho gia chủ biết. Và khi trộm nhập gia , ngải linh ứng sẽ làm cho trộm như lạc vào mê cung , tìm mãi không thấy đường ra cho đến khi gia chủ về .

Có rất nhiều câu chuyện lưu truyền trong dân gian về việc này. Trước đây, ở Bình Chánh có ông thầy Ba Lộ. Ông chuyên về chữa trị Nam dược và khoán sưng trặc, nuôi con nít. Khách khứa rất đông nên kẻ gian lầm tưởng nhà ông có nhiều của cải. Nhân lúc ông vắng nhà, tên trộm vào nhà tìm cách vơ vét của cải. Nhưng, lúc vào nhà rồI, nó cứ đi quanh quẩn như lạc vào ma trận không tìm được lốI ra. Mãi cho đến khi thầy Ba đi công chuyện trở về, tên trộm mớI quỳ thụp xuống lạy lục xin tha…

Ngoài ra còn có 1 loại ngãi khác , làm cho người ta trở nên " vô hình " ( tàng hình ) có thể đi đứng làm mọi việc trước mặt người khác mà người kia hoàn toàn không thấy gì ...( ngãi tàng hình khác với ma xó của ăn trộm nhé ).

Một vài cây ngải Hổ mạnh :

Hic, vậy không biết thỉnh thoảng đến nhà người khác chơi mà gặp những chậu kiểng như vậy mà lỡ đụng vào không biết có sao không nữa? :unsure:

Hic, vậy không biết thỉnh thoảng đến nhà người khác chơi mà gặp những chậu kiểng như vậy mà lỡ đụng vào không biết có sao không nữa? :unsure:
Không sao đâu , miễn bạn đừng ngắt, bẻ, đạp vào nó hay chửi mắng nó là được. Ngải nó linh lắm. Hơn nữa , những cây ngải này đa phần là loại ngải hiền lành , dùng để cầu tài , cầu phúc , cầu nói , đòi nợ...nên cũng không gây hại nhiều.
Đáng sợ thật sự phải là ngải dữ , chỉ cần chạm vào là đau nhức ngứa ngáy khắp cả người , thối thịt thối da không ăn uống gì được, cơ thể chảy ra nước vàng hôi rồi trương thây lên mà chết.

young àh ^^, dao nào cũng có 2 mặt, là dao 2 lưỡi ^^

người lạ mà tui ăn nói vậy sao ^^ tui bị đứa xấu nó chơi ngải 1 tuần ^^
Chuyện này nói ra thì cũng không biết bắt đầu từ đâu , nhưng mình thì quý Jacky thật lòng, bởi mình nghĩ bạn chỉ bạo miệng thôi chứ cái tâm không đến mức hung.
Thôi thì coi như " hậu cung tranh sủng " ắt phải có thành hoặc bại , miễn sao anh chị em 4rum vẫn còn thương nhớ Jacky là vui rồi. Chúc Jacky vạn sự tốt lành và may mắn.

Chuyện này nói ra thì cũng không biết bắt đầu từ đâu , nhưng mình thì quý Jacky thật lòng, bởi mình nghĩ bạn chỉ bạo miệng thôi chứ cái tâm không đến mức hung.
Thôi thì coi như " hậu cung tranh sủng " ắt phải có thành hoặc bại , miễn sao anh chị em 4rum vẫn còn thương nhớ Jacky là vui rồi. Chúc Jacky vạn sự tốt lành và may mắn.
cái này quan trọng ^^ thanks young thương tui ^^

Young ơi bạn tài wa, ngưỡng mộ. Sẵn tiện cho hỏi ban biet thế nào la " Điển mẹ " ko? Thể loại này hấp dẫn lắm nà, xung quanh nhà minh nhìu nguoi có Điển. Họ như bi thế lực tối cao sai khiến, có những hành động, phát ngôn khác hẳn người thường, ko kiềm chế được bản thân. Đoc được tiếng Phạn ( nhưng ko hỉu ý nghĩa), Múa, làm thơ, đánh quyền. Nhưng khi tỉnh họ o làm duoc lại như vay. Thật khó hiểu

:geek:amen ...luyện ngãi vì mục đích cá nhân để trục lợi là 1 hành động xấu xa đáng bj lên án phê phán:geek: còn luyện vì mục đích giùm đời thì hoan nghênh 2 tay..:D người luyện phép tu đạo nên lưu ý 1 chữ " tâm" :D làm người bất nhân hậu quả ko lường nhá:LOL:...cái gì cũng có lý do của nó..người đời bảo rằng "số phận"..nhà phật gọi đó là nghiệp..tình duyên tiền tài danh vọng sắc đẹp trí tuệ..tất cả đều là hình bóng của nghiệp..chỉ khác nhau là thiện nghiệp hay là ác nghiệp mà thôi..:LOL: đời chỉ là 1 áng phù du...có đây rồi lại mất..hợp tan vốn vô thường..ko có gì là ta của ta..hà cớ gì phải giành giựt để gây đau khỗ cho nhau..1 giấc mơ thoáng qua..ngàn thu sẽ yên giấc..người đến bằng tay trắng..ra đi cũng trắng tay..vợ con của cải rồi cũng sẽ để lại và ra đi vào cõi vĩnh hằng bằng nỗi cô đơn 1 mình và hình bóng của nghiệp (những hậu quả của hành động lúc còn sống gây ra)

bùa yêu cho nam thì không biết. còn bùa yêu cho nữ thì nghe các cụ nói là con gái muốn bỏ bùa anh nào thì lấy nước gì gì đó cho uống là mê mệt luôn :LOL:

em có thắc mắc nhỏ, theo như bác nói thì ngải nuôi nhưng nếu bỏ nó thì sẽ bị hại chết??? Vậy các loại ngải tốt với mục đích chỉ để mời gọi khách hay như thế nào đó thì cũng giống như vậy à???

Lúc trước em nghiên cứu ở đâu (ko nhớ nổi) có thấy 1 người hỏi cách nuôi ngải vì .... cô đơn, ko có ai bầu bạn nên nuôi .... chơi cho có bạn :|. Có loại ngải vậy à các bác? :eek:

:D ngại cầu tài, chống trộm, đòi nợ..đa số là ngãi lành tính..khi bạn chăm sóc nó kỹ nó sẽ có linh lực giúp bạn làm các việc ấy..còn ko chăm sóc để nó tự sinh tự diệt..nó sẽ ko còn linh lực để giúp bạn dc và trở thành cây cỏ bình thường:D..ko hại bạn ( khi bạn ko chăm sóc nó) đó là ưu điểm của 1 số loài ngãi lành tính :D hay ngãi tốt