Bí kíp giảm cân

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Nhiều anh chị em hỏi "anh ơi chia sẻ cho em bí kíp giảm cân với". Đã là bí kíp thì ai lại đi chia sẻ. Nhưng nghĩ lại bí kíp đó cũng chẳng phải của mình. Nên sau khi đắn đo mãi, mình quyết định mang bí kíp giảm cân vô địch thiên hạ ra truyền lại. Sau khi nắm vững khẩu quyết bí kíp này, anh chị em đánh đâu thắng đó, vô địch thiên hạ. Lại có thể tự lập môn hộ, sáng chế chiêu thức. Khẩu quyết:
  • Ăn ít hơn lượng calo cần để giữ cân
  • Ăn đầy đủ dinh dưỡng
  • Tập thể dục thường xuyên
  • Kiểm tra sức khỏe định kỳ.
Hết!!!

Khẩu quyết tuy ngắn gọn, nhưng là nền tảng của rất nhiều môn phái giảm cân thuộc cả hai phái chánh và tà.

Các chính phái nổi tiếng dựa theo khẩu quyết này: "atkins hiện đại", "ketogenic diet", "truyền thống", "giảm cân kiểu nhật", "south beach" v.v.. Các tà phái nổi tiếng dựa theo khẩu quyết này: "giảm cân với bưởi", "giảm cân 13 ngày", "giảm cân 7 ngày", "giảm cân súp bắp cải", "giảm cân với cà rốt" v.v.

Ngoài ra còn các tông phái riêng biệt do nhiều anh chị em trên diễn đàn sáng lập. Chánh có tà có, biến hóa khôn lương :lol:. Mỗi cái có cái hay cái dở riêng, phù hợp với từng cá nhân. Anh chị em có thể tham khảo bằng cách đọc bài trên diễn đàn.

Cho e hỏi trước khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào HIIT có nên uống sữa không đường để lấy carb ko ( em theo Keto nha)

MaxRouge

Tư vấn giảm cân
Em là cao thủ đắc đạo -tôn thờ chính phái....đã từng tầm sư học đạo, tu luyện gian khổ- thành quả không ngờ!!!
Còn em tu thành chánh quả rồi nhưng bản ngã ko kiên , có nguy cơ đọa nhập ma đạo :cry:
cho em hỏi cá viên chiên có bao nhiêu calo và carb
nếu là cá thác lác e mua về tự vo viên rồi chiên thì gần như là ko carb . còn cá viên e mua ở ngoài bán thì có chúa mới trả lời đc cho em .

a thach sanh ơi
e thấy thực đơn lc mới có hoa quả
vay e đang lc giai đoan 1 ma ăn quyt co sao k a.
hn e lỡ ăn 10q quyt nhỏ rồi làm sao bây giờ

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
a thach sanh ơi
e thấy thực đơn lc mới có hoa quả
vay e đang lc giai đoan 1 ma ăn quyt co sao k a.
hn e lỡ ăn 10q quyt nhỏ rồi làm sao bây giờ
Quýt nhiều carb. Không được đâu em. Mấy cái gì ngọt ngọt đừng ăn. Chót ăn rồi thì lần sau đừng mắc lại nữa.

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Không ai trả lời hộ e à , thùng sữa để nhà mốc meo mà chả ai động đến cả , phí quá : ((
Cái này tùy theo em theo phương pháp nào. Nếu không theo low carb thì uống vừa đủ cũng chẳng ảnh hưởng gì. Lấy carb thì có nhiều cách để lấy carb không nhất thiết phải là sữa.

Cái này tùy theo em theo phương pháp nào. Nếu không theo low carb thì uống vừa đủ cũng chẳng ảnh hưởng gì. Lấy carb thì có nhiều cách để lấy carb không nhất thiết phải là sữa.
- E theo keto lâu r , màu que thử giờ nó ko còn tím nữa mà thành màu xám luôn ý ạ , chắc đạt tới cảnh giới thượng thừa r :))
- Vì e theo pp này nên vitamin D trong thịt trứng cũng nhiều nên uống sữa lấy canxi cho đỡ phí :D
- Tình hình là e cao 1m70 nặng 65kg nhưng bị đứng kg ( nhìn ngoài ko to lắm nhưng mỡ trong người chiếm % rất cao). Tính lượng calo cần giảm kg là 1755 nhưng e phải cutting xuống 1200 mới giảm được 1kg T,T . Tương lai phải cutting nữa chắc e tẻo quá
~~> A có cách nào khắc phục tình trạng của e ko , hay phải bổ sung viên protein để đốt mỡ cho nhanh

em bị mỡ bụng kinh niên :( em chỉ muốn giảm mỡ thôi ạ vì thật sự k phải là béo mà giảm cân. Năm ngoái có HIIT + uống DX mà k giảm mấy :( Em muốn nhờ anh chị cho em 1 thực đơn LC được k ạ :( em k ăn được trứng luộc :(

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
- E theo keto lâu r , màu que thử giờ nó ko còn tím nữa mà thành màu xám luôn ý ạ , chắc đạt tới cảnh giới thượng thừa r :LOL:
- Vì e theo pp này nên vitamin D trong thịt trứng cũng nhiều nên uống sữa lấy canxi cho đỡ phí :D
- Tình hình là e cao 1m70 nặng 65kg nhưng bị đứng kg ( nhìn ngoài ko to lắm nhưng mỡ trong người chiếm % rất cao). Tính lượng calo cần giảm kg là 1755 nhưng e phải cutting xuống 1200 mới giảm được 1kg T,T . Tương lai phải cutting nữa chắc e tẻo quá
~~> A có cách nào khắc phục tình trạng của e ko , hay phải bổ sung viên protein để đốt mỡ cho nhanh
Protein không giúp em đốt mỡ nhanh hơn (có thể có ảnh hưởng đôi chút nhưng không đáng kể). Cách khắc phụ là em bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục điều độ.
em bị mỡ bụng kinh niên :( em chỉ muốn giảm mỡ thôi ạ vì thật sự k phải là béo mà giảm cân. Năm ngoái có HIIT + uống DX mà k giảm mấy :( Em muốn nhờ anh chị cho em 1 thực đơn LC được k ạ :( em k ăn được trứng luộc :(
Thực đơn low carb em thảm khảo ở mục nhật ký giảm cân.

em muốn hỏi là LC có đủ sức để bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym không ạ ? ví dụ 1 tuần 3-4 buổi hiit và gym xen kẽ

Anh thachsach cho e hỏi : thực đơn keto hiện tại để giảm kg của e như sau :
- 110gr fat
- 79 gr protein
- < 30g carb ( đương nhiên :D)
==> Tức là ngày nào e cũng ăn 2 quả trứng và 3 lạng thịt bò chia làm 3 bữa
Vậy theo a , e có cần sử dụng thêm viên protein của dân Gym ko hay giữ nguyên thực đơn [ Nếu e ăn nhiều hơn thì sẽ bị đứng kg =.=]

Protein không giúp em đốt mỡ nhanh hơn (có thể có ảnh hưởng đôi chút nhưng không đáng kể). Cách khắc phụ là em bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục điều độ.
- Vì lịch học 7 tiếng 1 ngày kết hợp với diet này nên e chả còn sức mà HIIT ạ , nên chỉ dám SC 45 - 50' thôi, thế có ổn ko anh ??
- Nếu e bổ sung viên Protein thì 1 ngày e nạp : 115g fat và 103g pro ~~> thế có khiến keto hiệu quả hơn ko ???

Cần xây dựng 1 chế đọ ăn và luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tốt mới có thể thành công được

a thachsanh ơi thực đơn của e ăn kiêng đến ngày hôm nay là ngày thứ3 thế này có ổn không.mỗi ngày e thay đổi 1 ít.
sáng:1 cốc cafe g7 dạng gói cafe hòa tan đó anh!.
trưa:2 quả trứng gà ốp ít dầu ăn.nửa trái xoài+1 thanh dứa+2 quả dưa leo
chiều:ăn 1 quả cam+1 ít chuối nấu cùng ốc
theo anh thế nào

Trưởng bối Thạch Sanh ơi, vãn bối mập quá rùi, muốn ra nhập chánh phái Lowcarb quá, em cao 1m80, nặng 95kg, em muốn giảm 10 kg trong 1 tháng , vậy vãn bối xin nhờ trưởng bối chỉ giáo cho đường đi nước bước để em còn tu luyện, mong đến ngày đắc đạo tu thành chính quả, em mong muốn tháng đầu giảm đc 10 kg thì càng tốt, tháng sau giảm tiếp 10 kg nữa thì đắc đạo thành phật quá, trưởng bối giúp vãn bối với, vãn bối xin đa tạ.....

moi ng cho m hoi : m cao 1m56 nang 56kg.tu van giup m giam can voi.m nhieu khi thuc hien giam can nhung k thanh.hiiiii.m muon giam 3kg/1thang.giup m lap thuc don hang ngay voi.

em muốn theo LC. Các anh chị cho em hỏi là thấy trên bảng tính lượng carb rau củ quả thì đậu hũ chỉ có 3g/100g thôi nhưng sao ko ăn được ? Em muốn uống 250ml hay 500ml sữa đậu nành tự làm mỗi ngày trong quá trình LC thì có được ko? Trong 100g đậu nành thì có bao nhiêu gr carb ạ ?

Em là cao thủ đắc đạo -tôn thờ chính phái....đã từng tầm sư học đạo, tu luyện gian khổ- thành quả không ngờ!!!
Bạn ơi, đã đắc đạo rồi, chia sẻ cho mình với. Vòng bụng của mình to quá. Cao 1.57, nặng 63kg. Mình đọc trang webthehinh mà hâm mộ các bạn quá. Giup mình với. Help, help......

Ôi, đọc tâm tư nguyện vọng của các tiểu bang mà thấy lo cho dân cư bang mình. Cứ vô tư thế này giảm béo với cân kiểu gì được khi đã là truyền thống kinh niên được...24 năm? :((

Mọi người ơi cho e hỏi 1 cái bánh tráng nướng ( bánh đa) khoảng bao nhiu calo ạ?

híc củng củng hâm mộ các bác có bụng đẹp ghê! e cao 1,67m mà nặng 63-65kg híc cái bụng tập mãi chỉ thấy no cứng và săn nhưng lớp mỡ ngoài thì nó dầy quá! híc!