Hít thở đúng trong luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Thể hình

lúc xuống thì mình vẫn hít như bình thường nhưng lúc đẩy lên mình giữ hơi lại đến khi đẩy gần hết tạ mới thở ra có được không nhỉ? hay phải thở ra ngay khi bắt đầu đẩy tạ lên

:inpain: ai giải đáp dùm mấy bài

Cuốn tạ tay trước
Cầu vai

đang khá băn khoăn mấy bài này đây.
xô :
kéo vào ngực - thở
thả ra - hít

cuốn tạ :
nắm chặt tay , thả xuống hết cỡ - hít
cuốn tạ lên hết cỡ , giỡ 1-2 nhịp - thở

cầu vai :
xuống - thở
lên - hít

theo kinh nghiệm học hỏi thì các bậc đàn anh đi trước thì khi nào cần dùng lực thì thở :) nói nôm na như mấy ông ý thì "tạ lên thì thở" , tỉ dụ như kéo xô thì khi kéo vào ngực ===> cục tạ chạy lên ===> thở

lúc xuống thì mình vẫn hít như bình thường nhưng lúc đẩy lên mình giữ hơi lại đến khi đẩy gần hết tạ mới thở ra có được không nhỉ? hay phải thở ra ngay khi bắt đầu đẩy tạ lên
nén tới cuối cùng tống ra 1 lần bằng miệng để ép hết không khí trong phổi ra :)

sẵn tiện cho e hỏi luôn về hít thở trong khi chạy bộ - đi bộ nhanh ạ :) xin mấy a chỉ rõ rõ giùm e :D nhịp 2-2 là sao e chả hiểu j cả ...

xô :
kéo vào ngực - thở
thả ra - hít

cuốn tạ :
nắm chặt tay , thả xuống hết cỡ - hít
cuốn tạ lên hết cỡ , giỡ 1-2 nhịp - thở

cầu vai :
xuống - thở
lên - hít

theo kinh nghiệm học hỏi thì các bậc đàn anh đi trước thì khi nào cần dùng lực thì thở :) nói nôm na như mấy ông ý thì "tạ lên thì thở" , tỉ dụ như kéo xô thì khi kéo vào ngực ===> cục tạ chạy lên ===> thở

nén tới cuối cùng tống ra 1 lần bằng miệng để ép hết không khí trong phổi ra :)

sẵn tiện cho e hỏi luôn về hít thở trong khi chạy bộ - đi bộ nhanh ạ :) xin mấy a chỉ rõ rõ giùm e :D nhịp 2-2 là sao e chả hiểu j cả ...
Hic, kéo xô mà kéo xuống thở ra thì làm gì có sức bạn nhỉ?

Nhịp 2 2 là 2 lần hít 2 lần thở

hit hit thở thở hit hit thở thở... cứ thế

- Ngồi kéo xô: Kéo thanh đòn về người thì thở vào - Nhả thanh đòn ra thì hít ra (fixed 18/04) là sao k hỉu rõ có thể chĩ cụ thể được không:(

Chắc viết nhầm chứ, thở vào - hít ra sao được :D

Hỏi bác ấy lâu lắm rồi mà chờ mãi chưa có hồi âm :(

Riêng ngồi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào kéo xô thì thở như sau: Kéo tạ lên (thanh đòn kéo về ngực mình) thì thở ra, Thả tạ ra (thả thanh đòn ra khỏi ngực qua phía trên đầu) thì hít sâu vào.

xô :

Nếu bạn chạy bộ theo nhịp 2-2 thì hít thở như này nhé:
Bước chân khi chạy: T P T P T P T P T P T P T P............. ( T: trái,P: phải )
Tương ứng với nhịp 2-2 : hít hít thở thở hít hít thở thở...................................
Tức là 2 nhịp hít rồi 2 nhịp thở.Hít mũi thở mồm để đảm bảo đẩy được hết thán khí trong phổi ra(nhiều người or tài liệu chỉ dẫn là thở ra bằng mũi :whistle: )

Chung thắc mắc vơi bạn này :D Mong dc các pro giải đáp :D

Mình cũng thở y như vầy, thực ra cũng k thấy lo cho lắm tại vì ví dụ trong bài benchpress, cái lúc đẩy lên (phát lực) thì phát lực nhanh mà,, nên chênh vài chục mili giây thời điểm thở ra chắc cũng k ảnh hưởng. Lúc xuống (hạ tạ) mới thực hiện chậm :)

Vẫn mong dc chỉ giáo.

Chung thắc mắc vơi bạn này :D Mong dc các pro giải đáp :D

Mình cũng thở y như vầy, thực ra cũng k thấy lo cho lắm tại vì ví dụ trong bài benchpress, cái lúc đẩy lên (phát lực) thì phát lực nhanh mà,, nên chênh vài chục mili giây thời điểm thở ra chắc cũng k ảnh hưởng. Lúc xuống (hạ tạ) mới thực hiện chậm :)

Vẫn mong dc chỉ giáo.
Thở ra như vậy là hoàn toàn đúng,vì tạ nặng cần nén hơi trong ổ bụng mà.Tạ nặng mà cứ thở ra ngay lúc bắt đầu đẩy lên thì chắc chả ai đẩy nổi :LOL:

Thở ra như vậy là hoàn toàn đúng,vì tạ nặng cần nén hơi trong ổ bụng mà.Tạ nặng mà cứ thở ra ngay lúc bắt đầu đẩy lên thì chắc chả ai đẩy nổi :LOL:
:DThực ra lúc tạ nhẹ thì mình cũng thở khá từ từ nhưng lúc tạ nặng công nhận phải nén hơi chứ thở từ từ chắc tạ nó đè cho bẹp :ROFLMAO:
Chả là hôm qua đang bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào có 1 ông ý kiến nên chột dạ lên nhờ anh em wth chỉ giáo tí:p

:DThực ra lúc tạ nhẹ thì mình cũng thở khá từ từ nhưng lúc tạ nặng công nhận phải nén hơi chứ thở từ từ chắc tạ nó đè cho bẹp :ROFLMAO:
Chả là hôm qua đang bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào có 1 ông ý kiến nên chột dạ lên nhờ anh em wth chỉ giáo tí:p
Bảo ông ấy đẩy max rồi bắt đầu đẩy lên là thở ra xem làm nổi ko
ko đỡ tạ hộ nhé,đứng xa ra xem tạ đè

Ngồi kéo xô: Kéo thanh đòn về người thì thở vào - Nhả thanh đòn ra thì hít ra (fixed 18/04) mình cũng đang thắc mắc vấn đề này.có ai chỉ giúp .thanks

Ngồi kéo xô: Kéo thanh đòn về người thì thở vào - Nhả thanh đòn ra thì hít ra (fixed 18/04) đang thắc mắc vấn đề này. anh nào bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào kinh nghiệm lâu năm. giải thích kĩ.em chưa hiểu lắm.thanks

Dường như nguyên lý của nó là khi nào bạn dùng lực thì thở ra,còn ngược lại thì hít vào.VD : khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đẩy ngực nằm ngửa trên ghế,lúc hạ tạ xuống ít dùng lực hơn nên hít vào,còn đẩy lên dùng lực nhiều nhất thì thở ra

mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nặng có thể do hạ xuống chậm và lên cũng ko nhanh nên có ngưng thở 1-2s...bác nào bị vậy chưa...

mình nghĩ đơn giản thôi: tạ lên thở ra, tạ xuống hít vào (xuống chậm hít vào vào thật sâu, lên hơi nhanh và thở ra dứt khoát):)

E tap vay co dug ko ae: nguc: xuog hit len tho, tay sau: xuog tho len hit, bug: xuog tho len hit, xo: keo ve nguoi tho tha ra hit vao, vai: xuog tho len hit, tay truoc: cuon vao tho ra buog tho ra, cau vai: nhac vai len tho ra ha xuog hit vao, chan: xuog tho len hit! Nho ae nhan xet dum e

@sonvalentine anh nói là:
- Cuốn tạ tay: Kéo gập tay về người thì hít vào - Buông (thả) tay thì thở ra
Sao ở main ví dụ như bài cuốn tạ đôi thì lại nói:
2. Trong khi giữ bắp tay không chuyển động, cuốn tạ về phía trước, co cơ bắp tay trước (cơ nhị đầu) và thở ra. Tiếp tục động tác cho tới khi cơ bắp tay của bạn co lại hết cỡ và tạ ở ngang vai. Giữ ở vị trí co cơ một thời gian ngắn và gồng mạnh cơ bắp tay.
như vậy thông tin nào là chuẩn hả anh